ขอถามเส้นทางตรงหลังสวนธนหน่อยนะคะ

ผู้ดูแล: อู๊ดดี้

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมสวนธน Gold City
ที่อยู่ 159/33 ม.2 แขวง ทุ่งครุ เขต ทุ่งครุ กทม 10140
โทร 087-9079494
ชื่อผู้ดูแลบอร์ด อู๊ดดี้
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
rainny
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Mu24

ขอถามเส้นทางตรงหลังสวนธนหน่อยนะคะ

โพสต์ โดย rainny »

พอดีบ้านอยู่ประชาอุทิศ 14 สมัยๆ เป็นนักเรียนเคยเดินทางไกลลูกเสือจากหลังสวนธนบุรีรมย์ลัดเข้าสวน ริมคลอง แล้วมันทะลุออกวัดสารอดได้ สมัยนั้นยังไม่มีมีถนนใต้ทางด่วน ตอนนี้ยังพอปั่นรถเล่นๆ เส้นนี้ได้เปล่าคะ เคยมีใครสำรวจทางดูหรือเปล่า หรือมีเส้นแนะนำมือใหม่ไปปั่นเล่นเสาร์อาทิตย์ได้มั๊ยคะ ไม่กล้าไปปั่นกับพวกพี่ๆ รถแรงๆ อะค่ะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอนนะคะ
เปรม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819241...
team: สวนธนโกล์ดซิตี้
Bike: hks

Re: ขอถามเส้นทางตรงหลังสวนธนหน่อยนะคะ

โพสต์ โดย เปรม »

ผมไม่เคยใช้เส้นทางที่บอกมาครับ
ทางเรียบคลองวัดพุทธจักรยานปั่นได้ตลอดมาทะลุซอยพุทธบูชา36ได้ หรือปั่นเข้าเส้นวัดบัวผันเช้าๆอากาศดีมากครับ ทางกลุ่มสวนธนมีทั้งปั่นเร็วปั่นช้า ยังไงลองมาปั่นด้วยกันก็ได้ครับ...
มิตรไม่ได้สร้างได้ในวันเดียว แต่ขาดได้ในวินาทีเดียว
rainny
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Mu24

Re: ขอถามเส้นทางตรงหลังสวนธนหน่อยนะคะ

โพสต์ โดย rainny »

ขอบคุณมากค่ะ ถ้าปั่นพอไหวจะไปร่วมแจมค่ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สวนธน Gold City”