สวนธน Gold city คุยกันสัพเพเหระประจำเดือน มิถุนายน 2554

ผู้ดูแล: อู๊ดดี้

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมสวนธน Gold City
ที่อยู่ 159/33 ม.2 แขวง ทุ่งครุ เขต ทุ่งครุ กทม 10140
โทร 087-9079494
ชื่อผู้ดูแลบอร์ด อู๊ดดี้
รูปประจำตัวสมาชิก
เปรม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819241...
team: สวนธนโกล์ดซิตี้
Bike: hks

Re: สวนธน Gold city คุยกันสัพเพเหระประจำเดือน มิถุนายน 2554

โพสต์ โดย เปรม »

ยอมเถอะเพื่อนเชี่ยว ยังไงพรุ่งนี้จะไปแก้ตัวค่อยว่ากันจะตามเป็นเงาติดๆไปด้วยคน ..5555
มิตรไม่ได้สร้างได้ในวันเดียว แต่ขาดได้ในวินาทีเดียว
บารมี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8188888
team: Suanthon gold city
Bike: Merlin ,cube,trek,s-works,giant,Klein,.....
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

Re: สวนธน Gold city คุยกันสัพเพเหระประจำเดือน มิถุนายน 2554

โพสต์ โดย บารมี »

pitnap เขียน:วันนี้กลุ่ม เอ และ กลุ่ม บี เข้าไปกันครบๆ ทำให้การขี่สนุกและคึกคักมากๆ กลุ่มบีวันนี้แรงมากครับ ทุกท่านเลย

กลุ่มบี วันนี้นำโดยเสือมิ้ง จัดไปเต็มๆ 3 รอบ เป็นที่ 1 ในหลายๆสเตจ เฮียฮวงก็รอบจัดไม่เบา กลุ่มบีขี่กันครบสามรอบทุกคนเลย ( ตั้งแต่แข่งมาของเค้าแรงจริงๆ ) :D :D :D

ดูจากสายตาของตัวผม น่าจะขาดเพียงท่านเดียวคือ พี่บารมี
:lol: :lol: :lol:
จัดฉากกันชัดๆ ระวังโดนใบแดงนะเดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก ผมนึกว่าจะไปเลือกเบอร์1พรรคเพื่อไทยใช่ไหมครับพี่น้อง
มีสายรายงานมาว่าเสือมิ้งหลุดเดี่ยวไปกับกลุ่มเอ2รอบ ส่วนจ่าเคนก้อมาสายไม่ทันแข่ง ที่เหลือไม่มีแต้มพอที่จะไล่แชมป์เก่าทัน แถมต่างคนต่างปั้นไม่มีสักสเตจ จัดฉากชัดๆ กรรมการuci ไม่ยอมรับทุกกรณีครับ กลับมาถึงที่พักแล้วยังมีการถ่ายถาพ ทำหน้าทำตา ชูไม้ชูมือ เขียนนู้นเขียนนี่ แหม..ทำไปได้ แต่ละคนแอ๊กเหมือนนายแบบ..เฮ้ยแบบ....
แล้วเจอกันในสนามสุดท้ายครับพี่น้อง แบบนี้ถึงจะรับได้ครับ
อู๊ดดี้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: VEETIRECO.
Bike: BMC SLR01
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อู๊ดดี้ »

แหม่เมื่อวานเข้าไปปัดฝุ่นรอบขามาสรุปฝุ่นเขรอะเลยอิอิ :lol: :lol: :lol:
อภิวัฒน์ชน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811711231
team: LRT Love Riding Thailand
Bike: TREK MTB, COLNAGO & BMC RB.

โพสต์ โดย อภิวัฒน์ชน »

บารมี เขียน:
pitnap เขียน:วันนี้กลุ่ม เอ และ กลุ่ม บี เข้าไปกันครบๆ ทำให้การขี่สนุกและคึกคักมากๆ กลุ่มบีวันนี้แรงมากครับ ทุกท่านเลย

กลุ่มบี วันนี้นำโดยเสือมิ้ง จัดไปเต็มๆ 3 รอบ เป็นที่ 1 ในหลายๆสเตจ เฮียฮวงก็รอบจัดไม่เบา กลุ่มบีขี่กันครบสามรอบทุกคนเลย ( ตั้งแต่แข่งมาของเค้าแรงจริงๆ ) :D :D :D

ดูจากสายตาของตัวผม น่าจะขาดเพียงท่านเดียวคือ พี่บารมี
:lol: :lol: :lol:
จัดฉากกันชัดๆ ระวังโดนใบแดงนะเดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก ผมนึกว่าจะไปเลือกเบอร์1พรรคเพื่อไทยใช่ไหมครับพี่น้อง
มีสายรายงานมาว่าเสือมิ้งหลุดเดี่ยวไปกับกลุ่มเอ2รอบ ส่วนจ่าเคนก้อมาสายไม่ทันแข่ง ที่เหลือไม่มีแต้มพอที่จะไล่แชมป์เก่าทัน แถมต่างคนต่างปั้นไม่มีสักสเตจ จัดฉากชัดๆ กรรมการuci ไม่ยอมรับทุกกรณีครับ กลับมาถึงที่พักแล้วยังมีการถ่ายถาพ ทำหน้าทำตา ชูไม้ชูมือ เขียนนู้นเขียนนี่ แหม..ทำไปได้ แต่ละคนแอ๊กเหมือนนายแบบ..เฮ้ยแบบ....
แล้วเจอกันในสนามสุดท้ายครับพี่น้อง แบบนี้ถึงจะรับได้ครับ

คุณบารมีนี่สำนวน มันส์... เหมือน ชูวิทย์ :lol: :lol: :lol:
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
bixx
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งหมูกะทะ / สวนธน Gold City

โพสต์ โดย bixx »

- เมื่อวานฮ.มิ้ง แรงจิงๆ (สวดยวด) เดือนหน้าดูจากสภาพแล้ว อยู่กลุ่มเอแน่ เอกหลุดโค้งเอส เห็นเฮียยังขี่เนียนๆเลย ก่อนเข้าหมู่บ้านเหนื่อยชิบ..
- แหมพี่มาอ้างอิงผมเป็นสาย ที่โทรบอกอ่ะ บอกแล้วว่าบี1 มันเปลี่ยนมือไปแล้ว ให้ไปดูรูปหลักฐานที่ถ่ายไว้ ทุกคนมันขี่กันจิงๆ ตามกำหนดวันที่แข่งขันคร๊าบ

ปล. - บามี เปรี้ยวมากเดี๋ยวมีโดนสไนเปอร์ ( ลูกตำลึง ) มืดยิงคงเป็น เสือบิว ทุ่งครุ
- ตามที่บอกไว้เมื่อวาน ผมอวยให้ฮ.มิ้งคร๊าบ ( อ.อ่างนะครับ)
พ่อใหญ่ LRT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LRT Love Riding Thailand
Bike: S-WORKS

โพสต์ โดย พ่อใหญ่ LRT »

"พ่อใหญ่ครับเสาร์นี้ไม่ว่างครับกผม ผมมีภารกิจอันใหญ่หลวงรออยู่ครับ"

ภารกิจนี้ใหญ่หลวงนัก ผมเข้าใจท่านผู้จัดการอย่างลึกซึ้งครับ ขอให้เสย เอ้ย ทำภารกิจให้เต็มที่เลยนะครับ
ส่วนวันอาทิตย์ ผมว่าท่านผู้จัดการได้แค่ครึ่งรอบก็น่าจะหมดสภาพแล้วครับ กำลังขาน่าจะหมดตั้งแต่วันเสาร์แล้ววววว. ๕ ๕ ๕
LRT Love Riding Thailand
มิ้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งหมูกะทะ / สวนธนgoldcity
Bike: ไจแอนท์ โบราณ

โพสต์ โดย มิ้ง »

ได้ข่าวแว่วๆมาว่าวันนี้จะมีนัดฉลองให้แชมป์คนใหม่ :lol:
bixx
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แก๊งหมูกะทะ / สวนธน Gold City

เฮ้ย จิงเปล่าฮ.มิ้ง ตอนนี้นั่งว่างๆ เซ้งๆ อยู่พอดี ถ้านัดคอกม้า โทรแจ้งข้าพเจ้าด่วนเลย ถ้าจะรวมพล
เดี๋ยวจะเอาไม้แบดไปให้แชมป์ 1 อันด้วย
วันชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0895336326
team: สวนธนGOLD CITY
Bike: ไจแอ้นท์

โพสต์ โดย วันชัย »

วันนี้ กลุ่มบี นัดฉลองให้กับแชมป์ B1 คนใหม่ ที่เก่าเวลาเดิม
ส่วนอดีต B1 ช่วยมาส่งมอบแชมป์ให้กับ B1 คนใหม่ด้วยน๊ะ
pitnap
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0647105994
team: 2000

โพสต์ โดย pitnap »

บรรยากาศการฉลองให้กับแชมป์ b1 คนใหม่ ดูคึกคักดีจังเลย หัวเราะก๊ากๆเลย ( ผ่านไปเห็นมา ) :lol: :lol: :lol:
บารมี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-8188888
team: Suanthon gold city
Bike: Merlin ,cube,trek,s-works,giant,Klein,.....
ตำแหน่ง: กรุงเทพ

โพสต์ โดย บารมี »

สนุกกันใหญ่ครับพี่น้อง มีความสุขกันเหลือเกิน ป๋าครับเอากับพวกเขาด้วยผู้ใหญ่ในสวนธนนะครับ(สงสัยโดนบังคับ)ส่วนเสือกิ๊บเอ1ก้อไม่น่าลดตัวลงมาคลุกคลีกับแผนการที่จะโค่นแชม์แบบไม่สมศักดิ์ศรี ดูแล้วมันจะเสียหายกับตัวเสือกิ๊บเองมากกว่าไม่สมกับเป็นเบอร์1ของสวนธนครับ จัดฉากกันวันก่อนแล้วไม่พอ เมื่อวานนี้มีอีกครับพี่น้อง มีการนัดกันฉลองแชมป์ นัดคนโน้นนัดคนนี้ ลงอย่างนี้ลงอย่างนั้น เอากันเต็มที่เลยครับพี่น้อง สรุปไปกันแค่2คนมีเสือเอกกับเสือกวย แหมทำไปได้ไม่อายฟ้าดิน
เปรม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819241...
team: สวนธนโกล์ดซิตี้
Bike: hks

โพสต์ โดย เปรม »

โอมเพี้ยงเย็นนี้ขอร้องอย่ามีฝนตกลงมา หยุดงานทั้งทีขอมันๆหน่อย..อิอิ..
มิตรไม่ได้สร้างได้ในวันเดียว แต่ขาดได้ในวินาทีเดียว
bixx
ขาประจำ
ขาประจำ

ป๋าr1 / เสือกิ๊บ
- เป็นงัยอย่างที่บอกป๋า เดี๋ยวลงรูปบามีต้องโว้ยวายป๋าแน่นอน ชี้แจงหน่อย วันอังคารที่ไป ป๋าอาวุโสสุด เดี๋ยวจะหาว่ากะโหลกกะลา เลยต้องเชิญมาส่งมอบแชมป์คนใหม่คับ กลุ่มบีที่มาก็เห็นด้วยทุกคน ส่วนเสือกิ๊บ ที่ต้องลงเนื่องจากใช้โทรศัพท์ของเสือกิ๊บถ่าย และลงรูปเก่งสุดคับ

บามี
- เมื่อวานเชื่อผมเฮ่อว่ามาแค่ 2 คน แหมพี่ ประชุมแผนลับอยู่เลยต้องบอกไปว่ามาแค่นั้น รู้งี้ถ่ายรูปเป็นหลักฐานมาลงก็ดี
- เตรียมตัวเจอะกับของเล่นใหม่เสริมกล้ามเนื้อ เร็วๆ นี้ ให้ฮ.ตังกวยทำอยู่ 8-) ตกลงกันว่าน่าจะให้เฮียมิ้งแข่งกับามีโดยเฉพาะ ตอนแรกจะทำเก็บไว้เล่นกันเองในแก๊งหมูกะทะ น้องแชมป์ บอกการขี่จักรยานให้ดีต้องเสริมกล้ามเนื้อส่วนนี้ด้วยนะ ฮ.ตังกวยก็เลยบอกเดี๋ยวรับไปทำมาให้ ยังไม่เคยมีใครลอง (อังคารนี้น่าได้เล่น) ได้เฮฮากันเหมือนวันที่บามีท้างัดข้อกันแน่นอน confirm :idea:
pitnap
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0647105994
team: 2000

โพสต์ โดย pitnap »

:D :D :D :lol: :lol:

ก็แค่รายงานตามที่ได้เห็น ( เห็นจริงๆ ) ไม่ได้ใครสายใดโทรมารายงานใดๆทั้งสิ้นครับพี่ๆ
bixx
ขาประจำ
ขาประจำ

โค้งสุดท้ายเลือกใกล้วันเลือกตั้ง แว้ว ปั่นราคา B1 อีกครั้ง อวยกันไปตามสเตป
- เสือพี่มิ้ง b1 ครับวันนี้จะขี่ยังงัยก่อนออกตัวชี้แจง B234... ด้วยคับ
- ถ้าฮ.มิ้ง จะรับคำท้าเครื่องเล่นใหม่กับบามี คีย์ขึ้นหน้ากระทู้เลยนะคับ เครื่องนี้มันแรงจิง ถ้าไม่แน่ใจอย่าเพิ่งออกตัวนะเฮีย เดี๋ยวเสียราคาหมด 8-)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สวนธน Gold City”