สวนธนGoldCity เฮฮากันตามประสาสวนธน เดือนตรุษจีน เซ็งลี้ฮ้อๆ

ผู้ดูแล: อู๊ดดี้

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมสวนธน Gold City
ที่อยู่ 159/33 ม.2 แขวง ทุ่งครุ เขต ทุ่งครุ กทม 10140
โทร 087-9079494
ชื่อผู้ดูแลบอร์ด อู๊ดดี้
รูปประจำตัวสมาชิก
วอวิด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIANCHI FACTORY TEAM
Bike: PRINCIPIA,BMC,ORBEA,SPECIALIZED

Re: สวนธนGoldCity เฮฮากันตามประสาสวนธน เดือนตรุษจีน เซ็งลี้ฮ้อๆ

โพสต์ โดย วอวิด »

...สอบถามสมาชิกสำหรับโปรแกรมสองอาทิตย์ต่อไปหน่อยครับ
..อาทิตย์ที่ 21 CATเสือภูเขาไทยแลนด์โอเพ่น+ จ.นครราชสีมา ขอให้สมาชิกแจ้งชื่อส่งเสียงมาหน่อยนะครับ..ว่าสนใจจะไปกันมั้ย เดี๋ยวจัดรถรับนักแข่งเดินทางไปเช้าตรู่วันแข่งได้เลยครับ...

..อาทิตย์ที่ 28 ก.พ. ไปลงแทรค TCA Park บึงปรีดา มีชาวจามฯ เป็นแกน งานนี้อาจมีรถฟรี แต่ต้องแจ้งชื่อให้ทาง TCA จัดรถให้...งานนี้ถ้าสวนธนไปเยอะๆ...ขี่ทาง B / C / D ก็คงมันส์ดีพิลึก.....สนใจมั้ยครับ
Boung-Hybrid
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814499415
team: Yupster
Bike: Bike

Re: สวนธนGoldCity เฮฮากันตามประสาสวนธน เดือนตรุษจีน เซ็งลี้ฮ้อๆ

โพสต์ โดย Boung-Hybrid »

อาทิตย์ที่ 21 งานแข่งโคราชต้องขายบายครับงานแข่งระดับนี้ทางครอสด้วยต้องไปฝึกปรืออีกเยอะครับ แต่..วันที่28 น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง :lol:
-:-HMC-:-
วอวิด
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIANCHI FACTORY TEAM
Bike: PRINCIPIA,BMC,ORBEA,SPECIALIZED

โพสต์ โดย วอวิด »

รูปภาพ

...เพื่อนๆครับ ผมว่าจะประกอบรถไซน์ 13 สักคัน ให้ลูกชายคนโต รถเทรคคันด้านบนนั่นแหละ อะไหล่ของผมมีกองเยอะแยะไปหมด...งานนี้มีทั้ง XT / XTR ก็คาดว่าน่าจะประกอบได้สักคัน
..ทว่า พอเริ่มจับเข้าสแตนประกอบก็เริ่มเจอปัญหาแล้วครับ ไอ้เจ้าเทรคคันที่ว่านี้ มันใช้กะโหลก 73 ซึ่งกะโหลกที่มีอยู่เป็น 68 ก็ใช้ไม่ได้...แล้วเจาะจงเป็นกะโหลกแบบนี้ เพราะว่ามีจานเป็น XT ปี 02
เลยต้องหากะโหลก ตามรูป...ใครมีบ้างครับ
รูปภาพ

..ตัวที่ 2 ต้องการหลักอาน 31.6 มม. 1 อัน..อลูหรืออะไรก็ได้..เก่ากึกก็ไม่สน
..ตัวที่ 3 ต้องการโช๊คหน้า อะไรก็ได้ ไม่เกี่ยง..รอให้มีแรงก่อนค่อยขยายฐาน...แต่ขอเป็นแบบวีเบรกนะ
..ตัวที่ 4 ตีนผี..อันนี้ใครมีตั้งแต่ LX ขึ้นไป...แจ้งมาหน่อย
......ใครมีช่วยดูหน่อยนะครับ....ขอซื้ออ่ะครับ :)
ขาประจำ
ขาประจำ

เอาแล้วไงถึงคราว น้าวอ จะถ่ายทอดพลังสู่ generation ต่อไปแล้ว คาดว่าจะขี่เกาะกลุ่มใหญ่ได้ในเร็ววัน :D
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้ซ้อมเส้นทางใหม่เอี่ยมต้องบอกว่าเหนื่อย เจี๊ยกๆ :lol: แต่จะปรับปรุงเส้นทางนิดนึง คือวนเป็นเลข8 สองรอบ พอขึ้นรอบที่3 ไม่ต้องเข้าหลังโรงยาง ให้เลี้ยวซ้ายเข้าเส้นทางสู่ตีนตุ๊กแกกันเลยครับ แล้วมารวมตัวกันทางแยกประจำครับ แล้วจะต่อด้วยทางเรียบหลวงพ่อเต่าอีก1รอบ เป็นอันเสร็จพิธี :lol: ต้องบอกว่าเส้นทางนี้เหนื่อยจริงๆต้องใช้เวลาปรับตัวกันนิดนึง

ส่วนวันอาทิตย์นี้จะแบ่งกันไป2งาน น้าวอ จะนำทีมไปแข่งโคราชครับ ส่วน พี่แจน จะนำทีมไปงานทริป สเปเชี่ยวไลท์ สุพรรณบุรี ใครสะดวกอันไหนก็เตรียมตัวกันให้พร้อมนะครับ
MILO
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย MILO »

สวัสดีคับ เมื่อวานเย็นเมื่อยมากๆเลยครับ เส้นทางใหม่ได้ทั้งครอสแบบเต็มอิ่มจุใจ ผมร้างทางครอสซะนานต้องปรับตัวอีกหน่อย ตอนนี้เล็งๆเฟรมใหม่อยู่ เมอริด้าตอนโต้ลมนี่สุดๆไปเลยครับ มันตื้อมั๊กๆ เข้าแทรคกว่าจะโงหัวขึ้นก็ครบสองรอบครึ่งซะแว๊ว อิ อิ พอขึ้นทางเรียบลมแรงสุดๆกะพัดกันให้ตายกันไปข้างนึง

สวัสดีตอนเช้าครับ
แชมป์ สวนธน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0835454844
team: สวนธน Gold city

โพสต์ โดย แชมป์ สวนธน »

อาทิตย์นี้ขอลานะครับ เพราะใกล้จะสอบแล้ว งานเยอะมากๆเลย เคลียแทบไม่ทัน ไม่แน่ใจว่าวันพฤหัสบดีนี้จะได้เข้าไปร่วมปั่นด้วยหรือป่าว แต่จะพยายามเคียงานให้เสร็จโดยเร็วนะครับ
อู๊ดดี้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: VEETIRECO.
Bike: BMC SLR01
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อู๊ดดี้ »

MILO เขียน:สวัสดีคับ เมื่อวานเย็นเมื่อยมากๆเลยครับ เส้นทางใหม่ได้ทั้งครอสแบบเต็มอิ่มจุใจ ผมร้างทางครอสซะนานต้องปรับตัวอีกหน่อย ตอนนี้เล็งๆเฟรมใหม่อยู่ เมอริด้าตอนโต้ลมนี่สุดๆไปเลยครับ มันตื้อมั๊กๆ เข้าแทรคกว่าจะโงหัวขึ้นก็ครบสองรอบครึ่งซะแว๊ว อิ อิ พอขึ้นทางเรียบลมแรงสุดๆกะพัดกันให้ตายกันไปข้างนึง

สวัสดีตอนเช้าครับ
พฤหัสนี้ถอยเฟรมใหม่เลยน้องรักจะได้ลากกันให้กระจายเลย
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่ไมโล ถ้าเบื่อเมอริด้าลองมาขี่ mosso ดูก็ได้ครับ แล้วพี่จะรู้ว่าเวลาเข้าทางครอส เหมือนจ้าวลงทรงประทับเลยครับ ผมเติมลมยางไม่ถึง40 ยังสะท้านไปทั้งทรวง หางหลังดีดกระจาย :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

ไหนๆก็ไหนๆ ถ้าเปลี่ยนเฟรมก็เล่น orbea ไปเลยครับ รถคันนี้ประกอบโดย เฮียร้านทองเอกครับ ราคาไม่ต้องบรรยายแค่เบาะก็ใบละ 10000แล้วครับ พี่น้อง :shock: :o
ส่วนอีกคันก็รถ seven mini ล้อ20นิ้ว ใส่ shimano Di2 จาน carbon ราคาก็ถอย D-max มือสองได้ครับ ประกอบโดยร้านทองเอก พี่เจ้าของรถ พี่ปิยะครับ :o :o
ไฟล์แนบ
Seven_mini_2010_out1.jpg (67.47 KiB) เข้าดูแล้ว 406 ครั้ง
Orbea_OIZ_Carbon_2010_in4.jpg (72.62 KiB) เข้าดูแล้ว 406 ครั้ง
เมียเสือ tik
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9164298
team: ชมรมเทศบาลเมืองปากน้ำสมุทรปราการ
Bike: Fuji SST 1.0,Kestrel Talon

โพสต์ โดย เมียเสือ tik »

ชาวสวนธนต้องไปขอสูตรเม้มเงินเมียจากพี่คนนี้แหละ แกขาแม้มตัวจริง เห็นพี่เค้าเปลี่ยนหลากหลายแนวและหลายคันแล้ว เฮียร้านทองเอกยกให้เป็นลูกค้า vip เลย :mrgreen:
รอหมอบ
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย รอหมอบ »

..สวัสดีครับ ไม่ได้เข้ามาเที่ยวห้องสวนธนฯนานมาก วันนี้ขอเข้ามาแอ่วเน้อครับ และเอารูปมาฝากด้วย ภาพคุณbeeอาจไม่ชัด เพราะไม่ได้คิดว่าเจอสวนธนฯในงานนี้ หากรู้จะได้เตรียมอะไรๆให้มั่ง ขอชมเชยทั้ง4ท่าน แข็งแรงมาก หากได้รู้เส้นทางมาก่อน คงจะทำเวลาได้ดีกว่านี้แน่ คุณbeeนี่เยี่ยมมาก ขึ้นไปถึงจนได้ คราวหน้าเอาใหม่นะครับ พวกผมเองในปีหน้าก็มีหลายคนที่จะขึ้นอีก บ้างก็จะเอาเสือหมอบขึ้น เพราะเคยเอาmtb.ขึ้นมาหลายครั้งแล้ว ผมกับอั้มก็คิดว่า บางทีจะเอาหมอบขึ้นอีกครั้งเหมือนกัน เห็นปีนี้มีหมอบขึ้นกันเยอะ แต่ต้องดูว่าซ้อมถึงหรือไม่ เพราะเมื่อ2ปีก่อนที่เอาขึ้น มันทรมานสุดๆ โดยเฉพาะช่วง3กม.สุดท้าย
..คิดหวังอยู่ว่าจะได้ร่วมกิจกรรมกับสวนธนฯสักครั้ง แต่ก็ไม่มีโอกาสเลย คงได้แต่เจอในงานดอยตุง และดอยอินทนนท์เท่านั้น ฝากลิงค์ไปดูภาพบางส่วน ที่ถ่ายไว้ครับ http://www.lannabiketrip.com/webboard/v ... &start=320
..ธีรชาย ลำปาง
ไฟล์แนบ
9_775.jpg (68.75 KiB) เข้าดูแล้ว 359 ครั้ง
1_824_182.jpg (60.93 KiB) เข้าดูแล้ว 359 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณสำหรับรูปนักปั่นสวนธนครับ พี่รอหมอบ สวนธนไปหมดละครับขอให้ได้ขี่ :D

ประชาสัมพันธ์สักนิด อาทิตย์นี้ทริปสเปเชี่ยวไลท์สุพรรณบุรี นัดหมายกันที่ร้านป้าจุกเวลา 6.00 ล้อหมุนไม่เลย 6.30 ใครสายมีโอกาศตกรถนะครับ :lol: กรุณาหาอะไรรองท้องมาก่อนเพราะจะไม่แวะกินข้าว หรือ ใครทนได้ไปกินหน้างานได้ครับมีของให้กิน แต่งตัวสวนธนพร้อมเพรียงครับ ทริปปล่อยตัว8.15-8.30 ครับ :lol:

ส่วนการซ้อมวันนี้ก็ยังดุเด็ดเผ็ดมันส์จริงๆกับเส้นทางครอส จนหลายๆท่านเริ่มบ่นว่าเจ็บทวาร เจ็บหลัง กันหลายท่าน ส่วนกระผมจะเรียกว่าโง่ก็น่าจะได้ประเดิมโค้งแรกก็กลิ้งเป็นขนุน ทิ้งโค้งอย่างเร็วกะว่าหล่อ :lol: วันอังคารต้องขอแก้มือสักหน่อย :lol: สรุปเส้นทางซ้อมให้เข้าใจตรงกันใหม่นะครับ ออกตัวขี่เข้าบ่อตกปลาทะลุออกไปหลังโรงยางขี่วนเป็นเลข 8 สองรอบเหมือนเดิม แต่พอขึ้นรอบที่3 หลังผ่าน สถานีตำรวจให้วนขวาเข้าหลังโรงยาง ขี่ย้อนศร ไปอีก 1 รอบ แล้วไปรวมตัวกันที่เดิม ก่อนจะมุ่งหน้าไปหลวงพ่อเต่า 1 รอบ ครับ

ปล. เร็วๆนี้จะเริ่มซ้อมกันเป็นระบบระเบียบมากขึ้น เพื่อเตรียมตัวไปร่วมสนุกสนานงาน Tour R1 โดยน้าวอจะเป็นหัวหอกจัดตารางการซ้อมครับ งานนี้เน้นเอามันส์เพราะรางวัลคือส่วนกำไร :lol:
โจ้เหล็กไหล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KHS BIANCHI

โพสต์ โดย โจ้เหล็กไหล »

ไม่รู้ช่วงนี้ปั่นซ้อมกันเน้นทางแทรคมากเป็นพิเศษโดยปั่นกันเป็นเลขแปดทางแทรคล้วนๆ สงสัยน่าจะซ้อมเอาแรงบวกกับทักษะปั่นในทางแทรค โดยปั่นทางเรียบเส้นชายทะเล-บางขุนเทียนหลวงพ่อเต่าแค่รอบเดียว แต่ปั่นทางแทรคเส้นรอบบ่อหลังโรงยางตุ๊กแกเส้นนี้ต้องเน้นปั่นเป็นพิเศษ ไม่เช่นนั้นอาจมีการตกบ่อหรือล้มได้รับอุบัติเหตุกันได้ ส่วนผมขอทำใจอีกสักพักก่อนแล้วค่อยเข้าไปปั่นริมบ่อหลังโรงยางตุ๊กแกไม่งั้งเดียวได้เฮ เลยปั่นรอบหลังโรงยางอย่างเดียวไปก่อนแล้วอาทิตย์หน้ากะจะลองเข้าไปปั่นริมบ่อหลังโรงงานตุ๊กแก ดูว่าจะเป็นอย่างไร หลังจากนั้นก็ปั่นออกซอยยี่สิบห้าเลี้ยวซ้ายไปหลวงพ่อเต่าปั่นไปถึงสามแยกก็พักพอดีเจอป้าที่กำลังจะปั่นกลับเลยได้ป้าช่วยลากให้จากสามแยกหัวกระบือไปถึงวัดหัวกระบือ ป้าเราช่วงนี้แรงดีไม่มีตก
จากคนขาไม่แรง-----แต่ใจรัก
อู๊ดดี้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: VEETIRECO.
Bike: BMC SLR01
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อู๊ดดี้ »

Boung-Hybrid เขียน:ขอบคุณสำหรับรูปนักปั่นสวนธนครับ พี่รอหมอบ สวนธนไปหมดละครับขอให้ได้ขี่ :D

ประชาสัมพันธ์สักนิด อาทิตย์นี้ทริปสเปเชี่ยวไลท์สุพรรณบุรี นัดหมายกันที่ร้านป้าจุกเวลา 6.00 ล้อหมุนไม่เลย 6.30 ใครสายมีโอกาศตกรถนะครับ :lol: กรุณาหาอะไรรองท้องมาก่อนเพราะจะไม่แวะกินข้าว หรือ ใครทนได้ไปกินหน้างานได้ครับมีของให้กิน แต่งตัวสวนธนพร้อมเพรียงครับ ทริปปล่อยตัว8.15-8.30 ครับ :lol:

ส่วนการซ้อมวันนี้ก็ยังดุเด็ดเผ็ดมันส์จริงๆกับเส้นทางครอส จนหลายๆท่านเริ่มบ่นว่าเจ็บทวาร เจ็บหลัง กันหลายท่าน ส่วนกระผมจะเรียกว่าโง่ก็น่าจะได้ประเดิมโค้งแรกก็กลิ้งเป็นขนุน ทิ้งโค้งอย่างเร็วกะว่าหล่อ :lol: วันอังคารต้องขอแก้มือสักหน่อย :lol: สรุปเส้นทางซ้อมให้เข้าใจตรงกันใหม่นะครับ ออกตัวขี่เข้าบ่อตกปลาทะลุออกไปหลังโรงยางขี่วนเป็นเลข 8 สองรอบเหมือนเดิม แต่พอขึ้นรอบที่3 หลังผ่าน สถานีตำรวจให้วนขวาเข้าหลังโรงยาง ขี่ย้อนศร ไปอีก 1 รอบ แล้วไปรวมตัวกันที่เดิม ก่อนจะมุ่งหน้าไปหลวงพ่อเต่า 1 รอบ ครับ

ปล. เร็วๆนี้จะเริ่มซ้อมกันเป็นระบบระเบียบมากขึ้น เพื่อเตรียมตัวไปร่วมสนุกสนานงาน Tour R1 โดยน้าวอจะเป็นหัวหอกจัดตารางการซ้อมครับ งานนี้เน้นเอามันส์เพราะรางวัลคือส่วนกำไร :lol:
เห็นท่าตอนเข้าโค้งแล้วคิดว่าร่วงแน่พอเลยโค้งไปร่วงจิงอย่างที่คิดเลยเป็นไงหล่ะแผนยิงหนีเอาหมูแดงไปรับทานซะ1แผ่นอิอิ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สวนธน Gold City”