ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ นักจักรยานหน่อยครับ

ผู้ดูแล: P-41

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tonmatch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-5695-931
team: หมาป่าอิสระ
Bike: KONA , MERIDA

ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ นักจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย tonmatch »

ขอความช่วยเหลือด่วนครับ

ใครมีห้องให้เช่าบ้างครับ น้องสาวผมยังไม่มีที่อยู่เลย ตอนนี้อยู่บ้านพี่เบนซ์ที่เขาใหญ่แต่ต้องย้ายออกพรุ่งนี้เพราะที่นั้นต้องใช้สำหรับสมัมนาของร้านกาแฟ ตอนนี้น้องสาวยังไม่มีที่อยู่เลย ห้องที่จะเช่าที่ซอยนวลจันทร์เจ้าของห้องเขาก็ไม่ให้เช่าแล้วเพราะเขาจะเอาไว้ไปอยู่เองในกรณีที่บ้านเขาน้ำท่วม เลยขอยกเลิกการเช่าเราเมื่อบ่ายๆนี้เอง ผมเอง ไปอาศัยบ้านลุงชลออยู่เป็นบางวัน แต่ช่วงนี้ไม่ได้กลับเลยเพราะต้องทำงานต่อเนื่อง ต้องอาศัยนอนที่ ออฟฟิตเป็นหลัก อดทนสุดๆ กับชีวิต แถวๆที่ทำงานไม่มีอาหารอะไรขายเลย สงสารแม่กับพ่อมาก ต้องทิ้งบ้านขึ้นไปอยู่อุบลแล้ว รู้เลยว่าแกไม่อยากไปเพราะห่วงบ้านแต่ก็ทำอะไรไม่ได้เลย ตอนนี้ห่วงก็แต่น้องสาว ที่ยังไม่มีที่อยู่เลย วันนี้ที่ออเงินระดับน้ำสูงขึ้นอีกแล้ว วันนี้เขตสายไหมประกาศให้เป็นพื้นที่อพยพแล้ว ใครมีห้องเช่าหรือคอนโดให้เช่า โทรหาผมหน่อยครับ 08-65695931 จะได้ให้น้องสาวไปเช่าอยู่สัก 1-2 เดือน เพราะบ้านที่ คลอง 4 ก็ท่วมแล้ว ครอบครัวเราไม่มีที่อยู่เลย ผมเองไม่เป็นไร ซุกหัวนอนที่ไหนก็ได้ ลำบากกว่านี้ก็ทนได้ แต่สงสารน้องสาวมาก บ้านแก โดนน้ำท่วมบ้าน หมดตัวจริงๆ (ผู้หญิง 2 คน เด็กผู้หญิง 4 ขวบ1คน ) ยังไม่มีที่จะนอนเลย

TON MATCH
ทีมจักรยานสิงห์สลาตัน สายไหม
TON MATCH

หมาป่า อิสระผู้หลงรัก XC
LINE ID:tonmatch

e-mail:tonmatch4444@hotmail.com
http://www.facebook.com/tonmatch4444
N'TONG
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RaMiNdRa
Bike: SpEcIaLiZeD
ติดต่อ:

Re: ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ นักจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย N'TONG »

ผมว่าช่วงเวลานี้ไปศูนย์อพยพดีกว่าครับ :P กทม. หลักสี่ ดอนเมือง บางเขน สายไหม บางซื่อ ตามนี้เลย :P :arrow: http://www.talkystory.com/?p=20597
แก้ไขล่าสุดโดย เสือต้อง เมื่อ 32 ธ.ค 2499 , 25:61 , แก้ไข หลาย ครั้งละ.
รูปประจำตัวสมาชิก
ทัชชกร วรนิวัฒน์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือหน้าวัด & NooK-N@@N
Bike: Bianchi @ KLEIN

Re: ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ นักจักรยานหน่อยครับ

โพสต์ โดย ทัชชกร วรนิวัฒน์ »

เห็นด้วยครับ :mrgreen: และขอแสดงความเสียใจด้วยครับ :mrgreen:
คืนชีวิต @ คิดห่วงใยผืนโลก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Nook-Naan”