ยื่นเรื่องขอเปิดห้องคุยการเมืองของชาวจักรยาน

สำหรับกลุ่ม/ชมรมที่สนใจเปิดบอร์ดย่อย ขอให้ "หัวหน้ากลุ่ม" เป็นผู้ยื่นเรื่องตั้งกระทู้ขอเปิดบอร์ดย่อยที่นี่ครับ
กฏการใช้บอร์ด
สำหรับกลุ่ม/ชมรมที่สนใจเปิดบอร์ดย่อย ขอให้ "หัวหน้ากลุ่ม" เป็นผู้ยื่นเรื่องตั้งกระทู้ขอเปิดบอร์ดย่อยที่นี่ครับ
ล็อคกระทู้
รูปประจำตัวสมาชิก
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

ยื่นเรื่องขอเปิดห้องคุยการเมืองของชาวจักรยาน

โพสต์ โดย veenono »

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวจักรยานทุกๆท่าน

ในภาวะวิกฤติน้ำท่วมใหญ่ครั้งนี้เราจะสังเกตุเห็นว่าพวกเราคุยกันเรื่องการเมืองที่เกือบๆ
จะเกินขอบเขตอยู่เกือบทุกกระทู้ที่ห้อง"คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน"ถึงหลายๆ
ท่านจะมีเหตุผลของแต่ละท่านที่น่าเชื่อถืออยู่ก็ตาม แต่ผมไม่เห็นด้วยเลยที่พอโพสท์ไปมา
เราก็รู้ว่าเดี๋ยวก็เกิดความแตกแยก ผมเข้าใจเหมือนๆทุกท่านครับว่าผู้แทนที่เราเลือกมาหรือ
คนอื่นเลือกมาตามระบอบประชาธิปไตยเราย่อมมีสิทธิ์วิจารณ์ได้ ถึงจะบอกว่าทุกอย่างในชีวิต
ล้วนเกี่ยวกับการเมืองก็ถูกนะครับมันเกี่ยวจริงๆ

.
แต่หลายๆท่านหนีจากเวปอื่นๆที่ระอุด้วยการด่าทอ ใช้คำหยาบคายเหมือนไม่ใช่คนไทยด้วยกัน
ทั้งเวปการเมือง หรือแม้แต่เฟชบุ๊ค หันมาเข้าเวปจักรยานกลับเจอแต่ละกระทู้ที่รุนแรงและล่อ
แหลมต่อการที่ป๋าโนจะเดือดร้อน กระทู้ช่วยน้ำท่วมกระทู้จิตอาสาจักรยานแทบจะจมหายไป
กับน้ำกันหมดแล้ว บางท่านถึงกับโวยวายใครลบใครลบ ซึ่งผมว่าจะนำมาซึ่งความไม่มีระเบียบ
ในส่วนรวมนะครับพี่น้องทุกท่าน

.
เอาอย่างนี้มั๊ย เรามาขอ"ห้องคุยการเมืองของชาวจักรยาน" กันมั๊ยแล้วหาใครที่แม่นๆกฏหมาย
หรือควบคุมเก่งๆดูแลและควบคุมไม่ให้ไปกระทบกับเจ้าของเวป หรือไม่ให้ไปคุยการเมืองใน
ห้องอื่นหากคนควบคุมจับได้ก็แบนไปเลยและบอกเหตุผลการแบนด้วย หลายๆท่านที่ไม่อยาก
เห็นการกระทบกระทั่งกันเรื่องฝักฝ่ายจะได้ไม่เข้าไปห้องนั้น จะได้มีห้อ
"คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน"
คุยกันอย่างผ่อนคลายเหมือนเดิม
.
ถ้าท่านไหนเห็นชอบก็ไปยื่นเรื่องขอเปิดห้อง
ที่"ยื่นเรื่องขอเปิดบอร์ทชมรม/กลุ่มย่อย"ไว้เลย
รอป๋าโนมาอนุมัติ ท่านจะได้ใส่กันเต็มที่ตามขอบเขตที่เวปมี (อนุมัติหรือเปล่าไม่มีใครรู้นะครับ)

.
เท่าที่ผมแปลความหมายของ "ประกาศ... ขอความร่วมมือทุกท่านงดแสดงความเห็นทาง"การเมือง""
ของป๋าโนน่าจะหมายถึงการป้องกันความแตกแยกและความเสียหายต่อเวปนานาประการ
.
ด้วยความเคารพในสิทธิ์ของทุกท่านครับ
veenono.

ผมเห็นท้ายกระทู้ในขยะกระทู้หนึ่งข้อความว่าคนดูแลแบ่งฝักแบ่งฝ่ายกันถึงกับงงเลยครับเพราะไม่เคยคิด
ยามนี้น่าจะพูดหรือหาทางให้คนรักกันและเห็นใจกันช่วยกอบกู้วิกฤติของไทยเราเหมือนดังคำพูดที่ว่า

"น้ำท่วมยิ่งมากเท่าไร น้ำใจไทยยิ่งมากกว่านั้น"
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
รูปประจำตัวสมาชิก
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

Re: ยื่นเรื่องขอเปิดห้องคุยการเมืองของชาวจักรยาน

โพสต์ โดย veenono »

[color=#FF0000]nbt[/color]30/10/11 เขียน:เหตุผลหลักของการห้ามโพสเรื่องการเมือง ก็เรื่องความแตกแยกนี่แหละครับ การเมืองสมัยนี้มันต่างกับเมื่อก่อน
ที่มีเหตุมีผลมากกว่านี้ สมัยนี้เราถูกปั่นหัวจากทั้งสองฝ่ายจนเกิดความเกลียดชัง จนมองข้ามเหตุผลไปหมดแล้ว
คุยกันเรื่องการเมืองนี่ไม่มีใครยอมใครแน่ๆ สุดท้ายแล้วก็จะเหลือแต่ความร้าวฉานของเพื่อนฝูงที่เคยคบกัน
จริงๆเป็นกระทู้ที่อยากเก็บความคิดเห็นของหลายๆท่านไว้นะครับว่าสรุปแล้ว
ทุกท่านไม่อยากให้เอาการเมืองมายุ่งเกี่ยวกับเวปและชาวจักรยาน
รักใคร
ชอบใครเชียร์ใครก็เป็นสิทธิ์ของแต่ละท่านแต่การเชียร์หรือโจมตีในพื้นที่ส่วน
รวมที่เป็นเวปจักรยานซึ่งทุกคนก็มาจากหลายฝ่าย มันก็รังแต่จะสร้างความแตก
แยกเปล่าๆ สรุปคือเกือบทุกคนไม่เห็นด้วยที่จะให้มีห้องการเมืองหรือแม้แต่การ
โพสท์โจมตี โพสท์เชียร์แบบสร้างความแตกแยก ก็ขอบันทึกไว้ ณ ที่นี้นะครับ

.
สำหรับท่านอื่นที่เข้ามาอ่านแล้วไม่ได้ตอบกระทู้ก็ถือว่ารับทราบก็แล้วกันนะครับ
เพื่อความเรียบร้อยของส่วนรวม ขอขอบพระคุณทุกๆความเห็นนะครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=402804

.
ขอยุติการยื่นเรื่องขอห้องนะครับ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “ยื่นเรื่องขอเปิดบอร์ทชมรม/กลุ่มย่อย”