กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก

สำหรับกลุ่ม/ชมรมที่สนใจเปิดบอร์ดย่อย ขอให้ "หัวหน้ากลุ่ม" เป็นผู้ยื่นเรื่องตั้งกระทู้ขอเปิดบอร์ดย่อยที่นี่ครับ
กฏการใช้บอร์ด
สำหรับกลุ่ม/ชมรมที่สนใจเปิดบอร์ดย่อย ขอให้ "หัวหน้ากลุ่ม" เป็นผู้ยื่นเรื่องตั้งกระทู้ขอเปิดบอร์ดย่อยที่นี่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ณรงค์ศักดิ์ (ปู)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809471414
team: กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก
Bike: GIANT XTC se2 ปี 2009/Bianchi MUTT.
ตำแหน่ง: 160/6 หมู่8 ต.หนองอิรุณ อ.บ้านบึง

กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก

โพสต์ โดย ณรงค์ศักดิ์ (ปู) »

สวัดดีครับผมตัวแทน "กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก"
-ผมชื่อ ณรงค์ศักดิื จันทร์ประเสริฐ (ปู)
อยู่บ้านเลขที่ 155/7 ม.8 ต.หนองอิรุณ อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20220
โทร 080 9471414 (ปู)
-ชื่อกลุ่ม เนินโมก เริ่มรวมตัวกันได้ประมาณ 1 ปีครับชอบปั่นออกกำลังกายและท่องเที่ยวกันในเขตรอบๆจังหวัดและจังหวัดใกล้เคียงที่พอปั่นไปไหว
(จะพยายามไม่ทุกไปปั่น)ส่วนใหญ่ชอบที่จะปั่นครับและชอบแต่งรถจักรยานกันพอชอบเหมือนๆกันก็เลยมารวมตัวกัน บางท่านก็ออกปันช่วงเช้า เย็นบ้าง
พอวันหยุดทีนึงก็รวมตัวกันที่เนินโมกหน้าบ้านผม แล้วก็ปั่นไปไกลๆ อาทิตย์ละครั้ง....ปั่นไปคุยกันไปสนุกๆครับจะไม่ค่อยเน้นออกจากจังหวัดไปไกลเกินไป
หรือทุกรถไปถ้าไม่จำเป็น........นานๆทีก้จะนัดกันปั่นไกลๆทีครับ.
-รถทีใช้กันส่วนใหญ่ หรือทั้งกลุ่มเลยก็คือ เสือภูเขา
ตัวผมใช้ GIANT XTC สีขาว 16 นิ้ว
ไฟล์แนบ
01.jpg (105.5 KiB) เข้าดูแล้ว 2021 ครั้ง
02.jpg (113.79 KiB) เข้าดูแล้ว 2021 ครั้ง
03.jpg (84.53 KiB) เข้าดูแล้ว 2021 ครั้ง
XTC
เช็คพัสดุ http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
วิธีปรับตั้งเกียร์จักรยาน http://www.bikeloves.com/mech/mech02_2.shtml
pomjan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0850892427
Bike: เสือภูเขา GT

Re: กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก

โพสต์ โดย pomjan »

ผม กนกศักดิ์ จันทร์ประเสริฐ อยู่ชมรมจักรยานบ้านเนินโมก ปั่นจักรยานGT ครับ มีเวลาว่างเมื่อไรก็ปั่น
ไฟล์แนบ
01.jpg (71.78 KiB) เข้าดูแล้ว 2013 ครั้ง
......
sae-jan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA
ตำแหน่ง: 163/16ม.8 หนองอิรุณ บ้านบึง ชลบุรี 20220

โพสต์ โดย sae-jan »

สวัสดีเหมือนกันครับ ผม sae-jan กล่มจักรยานบ้านเนินโมก ปั่น MERIDA ปัจจุบัน เมื่อก่อนเป็น GT
ปั่นช่วงวันหยุดเนื่องจากทำงานประจำ อยากปั่นบ่อยๆแต่ไม่มีเวลา เพื่อสุขภาพครับ :mrgreen:
เอสโอเอนจีเคอาเอเอ็น

ยาวไปเลยครับ...........ผมระวังหลังให้............
จงกลณี
สมาชิก
สมาชิก
team: จักรยานบ้านเนินโมก
Bike: GT

โพสต์ โดย จงกลณี »

จงกลณีกลุ่มจักรยานบ้านเนินโมกค่ะ ปัจจุบันปั่น GT นานๆปั่นค่ะว่างจากงาน
เจโอเอ็นจีเคโอแอลเอ้นดับเบิ้ลอี
ViRaan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ViRaan »

:D สวัสดีค่ะชื่อ อ้อ.ค่ะ..กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก เป็นขาใหม่หัดปั่นค่ะ..มีเวลาว่างปั่นช่วง เสาร์-อาทิตย์.เน้นปั่น เพื่อ "สุขภาพ,สนุก,สดชื่น"ค่ะ :mrgreen:
Safety First..สวมหมวกทุกครั้งที่ปั่นนะค่ะ
เสือต้นเนินโมก
สมาชิก
สมาชิก
Bike: โคโมรี่เก่าๆ
ตำแหน่ง: ร้านลุงอ้วน(เนินโมก)

โพสต์ โดย เสือต้นเนินโมก »

ชเนต จันทรืประเสริฐ (เสือต้น) กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก
อยู่เนินโมกตั้งแต่เกิดครับ
รถที่ใช้ เป็นMTB โคโมรี่ ไม่ทราบยี่ห้อ 21 speed ไปได้ทุกที่ที่ไปไหวครับ อยากออกปั่นทุกเย็น แต่ไม่ค่อยว่าง งานยุ่ง.
ต้นไม้เลื้อย
honda2779
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: AAT MTB Club.
Bike: ตรา...จรเข้
ติดต่อ:

โพสต์ โดย honda2779 »

ผมปั่นกับกลุ่มเนินโมกและปรึกษาเรื่องรถจักยาน มาได้สี่ห้าเดือนแล้วครับ (น้องใหม่)
ที่นี่ช่วยเหลือและรักกันดีมากๆครับ คงอยู่ที่นี่ไม่ไปไหน ยกเว้นเค้าไม่ให้อยู่
เสือ...ไร้ซุ้ม
เบาเบา
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB.

โพสต์ โดย เบาเบา »

ผมเสือบี ครับ ชื่อจริง บัญชา ศรักดิ์เจริญ กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมกครับ ขี่ได้เดือนเดียวแต่ใจสุดๆ
ออกเกือบทุกเย็นที่มีเวลา เมื่อเช้าจัดไป 67 โล รถที่ใช่ MTB ครับ....ชอบท่องเที่ยวรูปแบบนี้มากครับ.
ไฟล์แนบ
05.jpg (96.49 KiB) เข้าดูแล้ว 1982 ครั้ง
ชัยชนะต้อง เริ่ม ตั้งแต่ก่อนแข่งขัน
อ๊อด ตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878346903
team: ตนบ่อไร่
Bike: specialized
ตำแหน่ง: 22/1 ม.1ต.หนองอิรุณ อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี

โพสต์ โดย อ๊อด ตร »

ผมชื่อ อ๊อด ชื่อจริง นิพนธ์ อิงชำนิ บ้านอยู่ตราดมาปั่นอยู่กับเพื่อนๆเนินโมกหลายเดือนแล้ว เป็นกันเองดี :P
ถ้าว่างออกปั่นตลอด จักรยานที่ใช้ specialized ลุยทุกที่ๆอยากไป(อนาคตจะปั่นกลับบ้าน.....ถ้าไหว :mrgreen: )
kann
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ้านตาลดำ(เนินโมก)
Bike: เศษเหล็กวิ่งได้
ตำแหน่ง: บ้านตาลดำ ชลบุรี

โพสต์ โดย kann »

ผมชื่อ สงกรานต์ อายุ43ขวบครับ มีเวลาก็จะมาปั่นกับกลุ่มเนินโมกครับ ปั่นเพื่ออกกำลังกายครับ เน้นแบบลูกทุ่งครับไม่เลิศหรู :D
รถเก่า คนแก่ แรงแย่
honda2779
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: AAT MTB Club.
Bike: ตรา...จรเข้
ติดต่อ:

โพสต์ โดย honda2779 »

อ๊อด ตร เขียน:ผมชื่อ อ๊อด ชื่อจริง นิพนธ์ อิงชำนิ บ้านอยู่ตราดมาปั่นอยู่กับเพื่อนๆเนินโมกหลายเดือนแล้ว เป็นกันเองดี :P
ถ้าว่างออกปั่นตลอด จักรยานที่ใช้ specialized ลุยทุกที่ๆอยากไป(อนาคตจะปั่นกลับบ้าน.....ถ้าไหว :mrgreen: )
จะปั่นกลับตราดเมื่อไรบอกด้วยนะครับเสืออ๊อด ตร แบบว่าอยากแจมครับ จริงๆไม่ได้โม้
เสือ...ไร้ซุ้ม
อ๊อด ตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878346903
team: ตนบ่อไร่
Bike: specialized
ตำแหน่ง: 22/1 ม.1ต.หนองอิรุณ อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี

โพสต์ โดย อ๊อด ตร »

honda2779 เขียน:
อ๊อด ตร เขียน:ผมชื่อ อ๊อด ชื่อจริง นิพนธ์ อิงชำนิ บ้านอยู่ตราดมาปั่นอยู่กับเพื่อนๆเนินโมกหลายเดือนแล้ว เป็นกันเองดี :P
จะปั่นกลับตราดเมื่อไรบอกด้วยนะครับเสืออ๊อด ตร แบบว่าอยากแจมครับ จริงๆไม่ได้โม้
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
-TE-BEST-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811133997
Bike: MERIDA HFS
ตำแหน่ง: 204 ม.8 หนองอิรุณ บ้านบึง ชลบุรี

โพสต์ โดย -TE-BEST- »

สวัสดีครับ ผมเบสท์ กิตติวุฒิ ทองเย็น กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมกครับ
รถที่ใช้เป็น MERIDA HFS ครับ จะเน้นออกปี่นช่วงวันหยุดหรือ เสาร์-อาทิตย์ ครับ
เสือเอ็มเนินโมก
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MERIDA HFS

โพสต์ โดย เสือเอ็มเนินโมก »

ผม สุรสิทธ์ ลิขิตแสนสุข (เอ็ม) กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก ปันได้ 2-3 เดือนแล้วครับ
ใช้รถ MERIDA TFS
ชอบปันออกกำลังกาย และท่องเที่ยวครับ รักการแต่งรถมาก..... :roll:
ไฟล์แนบ
02.jpg (58.89 KiB) เข้าดูแล้ว 1900 ครั้ง
ผมคน "เนินโมก" ครับ
โอ้.เอ้
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0845939754
team: ไม่มีสังกัด..
Bike: venzo MX-8 EVO
ตำแหน่ง: 163/2 หมู่8 ต.หนองอิรุณ อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20220

โพสต์ โดย โอ้.เอ้ »

สวัสดีครับ...ผม ชื่อจริงๆนะ ชื่อ นาย ชาญชัย เคนประคอง ชื่อเล่นๆ โอ้เอ้ ครับ กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมกครับ.
รักการปั่น...ส่วนตัวเป็นคนชอบการแข่งขันตามงานต่างๆครับ..ตื่นเต้นเร้าใจดี แต่ถ้าไม่มีงานแข่งหรือไม่สะดวกไปแข่งก็จะปั่นกับพี่ๆ ในกลุ่มครับ
ชอบปั่นไปในที่บรรยากาศดีๆ ที่ที่มันตื่นตาตื่นใจครับ.. :mrgreen:
8-) venzo MX-8 EVO 8-)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ยื่นเรื่องขอเปิดบอร์ทชมรม/กลุ่มย่อย”