ชมรมจักรยานบ้านบึง...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bikenet
Bike: Trek
ติดต่อ:

ชมรมจักรยานบ้านบึง...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง »

:) หลังจากได้เข้ามาสู่เส้นทางสายจักรยาน นาน... กว่า11ปีแล้ว ได้พบกับเรื่องราวต่างๆมากมาย ที่เกิดจากจักรยาน
ผ่านเข้ามาในชีวิตมากขึ้น ยอมรับว่าส่วนใหญ่จะเป็นความประทับใจและรู้สึกดีๆซะมากกว่า ไม่ว่าจะ กับผู้คนที่ได้รู้จัก
และสถานที่ต่างๆ มากมาย ได้พบและเจอเพื่อนใหม่ คนแล้วคนเล่า ทุกเพศ ทุกวัย สถานที่สวยงามในประเทศไทย
หลายต่อหลายแห่งที่ได้มีโอกาสไป และสัมผัสบรรยากาศ ด้วยสองแรงขาของเราเอง มันเป็นอะไรที่คล้ายๆกับ
"ครั้งหนึ่งในชีวิต ข้าคือผู้พิชิต ภูกระดึง" :mrgreen:

:) กลับมาสู่โลกปัจจุบัน เพราะเรามีอดีต วันนี้จึงมีเรื่องเล่า และถือโอกาสนี้ เชิญชวนพี่น้องชาวจักรยานทุกท่าน
แวะเข้ามาพูดคุยกันในห้องนี้ได้เลยนะครับ

:idea: เกริ่นนำซะนาน ประเด็นหลักก็คือ ขออนุญาติให้กระทู้นี้เป็นสื่อกลางรับ-ส่ง ข่าวสารสำหรับพี่น้องชมรมจักรยานบ้านบึงด้วยนะครับ
ใครจะไปไหน เมื่อไหร่ กับใคร หรือ ไปกับใคร เมื่อไหร่ ไปไหนมา ก็เชิญ ทยอยๆเข้าสู่ห้องนี้เลยนะครับ :)

:) ที่ลืมไม่ได้ ต้องขอขอบคุณ ผู้เอื้อเฟื้อสถานที่ ตั้งโต๊ะกาแฟด้วยครับ :D
http://www.thaimtb.com/
แก้ไขล่าสุดโดย ชัย บ้านบึง เมื่อ 03 ม.ค. 2011, 16:14, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
Charlie 02
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: DAHON VITESSE-BOARDWORK.

Re: อารมณ์มันพาไป...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง

โพสต์ โดย Charlie 02 »

แวะมาเจิมบ้านให้.....

สวัสดีตอนเช้านะครับ....น้องชัย บ้านบึง และเพื่อนสมาชิกที่ผ่านเข้ามาเยือน..ณ. บ้านหลังนี้ทุกๆท่าน..

ยินดีที่มีบ้านหลังใหม่..ขอให้ร่มเย็นเป็นสุข....ตลอดทิวาราตรีกาลครับผม จะเข้ามาเที่ยวบ่อยๆนะครับถ้าว่าง....ตอนนี้อยู่ไกลที่ 6 นาฬิกา....
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: อารมณ์มันพาไป...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง

อรุณสวัสดิ์ครับ พี่ชาลี 02
ก่อนออนไลน์ คิดอยู่เหมือนกันว่าใครหนอจะแวะมาติดกับดักเราเป็นคนแรก :mrgreen:

ขอบคุณพี่มากๆครับที่เข้ามาให้พรบ้านหลังใหม่ตั้งแต่อรุณรุ่ง
ขนาดอยู่ไกลที่ 6 นาฬิกานะเนี่ย และขอให้พี่เดินทางกลับถึงบ้านด้วยความสวัสดิภาพครับ
COCONAT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894924336
Bike: MERIDA
ตำแหน่ง: @Chonburi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย COCONAT »

สว้ัสดียามค่ำคืนอันแสนอบอุ่น ไออุ่นแห่งมิตรภาพหอมอบอวน มิใช่น้อย นะครับพี่ ชัย บ้านบึง......
แวะมาทักทาย ครับ.....ป๋ม
COCONAT @ CHONBURI
@@ ปั่นด้วยใจจริง @@
ปู่เด่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0933283005
team: รักอิสระ ไร้สังกัด
Bike: Bianchi 27.5

โพสต์ โดย ปู่เด่น »

เข้ามาเยี่ยมเยือนแล้วนะครับ เสือชัย บ้านบึง ขอให้บ้านหลังนี้มีแต่ความสุข และขอให้สมาชิกเสือบ้านบึงทุกคนมีสุขภาพแข็งแรง :mrgreen:
ตั้งแต่เล็กจนโต ยังสงสัยคำอยู่เพียงคำเดียว คือ คำว่า "คน" อักษรไทยมีพยัญชนะตั้ง 44 ตัว
ทำไมต้องใช้ "ค" ทั้งๆ ที่ตัว "ฅ" ก็มี
esdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819827447
Bike: vannicolas,

โพสต์ โดย esdy »

lสวัสดีครับคุณชัย แวะเข้ามาเยือนครับ
esdy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819827447
Bike: vannicolas,

โพสต์ โดย esdy »

lสวัสดีครับคุณชัย แวะเข้ามาเยือนครับ
ใต้ฟ้าเดียวกัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817070618
team: Tak's spin clup
Bike: SCOTT scale 70

โพสต์ โดย ใต้ฟ้าเดียวกัน »

:D สวัสดีครับคุณชัย บ้านบึง ยินดีด้วยครับกับบ้านหลังใหม่ที่อบอวลไปด้วยมิตรภาพและความประทับใจ ที่ตากมีโอกาสคุยกันน้อยแต่ความรู้สึกเหมือนคนคุ้นเคย วันนี้วันดีวันที่ 9 เดือน 9 ปี 09 ขอให้ทุกๆคนมีแต่ความสุขความเจริญสมหวังทุกประการ มีแรงใจแรงกายขี่เสือตลอดไปครับ :P :P
"ค้นหาสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ หลังการฝาก 24 ชั่งโมง"
http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx

ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หวัดดีตอนเช้าครับ ปู่เด่น,พี่Esdy,คุณใต้ฟ้าเดียวกัน,คุณนัท และทุกท่านที่เข้ามาเยือนด้วยครับ
เช้าวันนี้อากาศสดใสดีจัง เดี๋ยวต้องออกไปทำงานข้างนอกแล้วครับ

ขอฝากภาพที่ผมบันทึกไว้เมื่อได้ไปเยือนที่ต่างๆแทนคำขอบคุณทุกท่านด้วยแล้วกันครับ

ทิวทัศน์บนดอยอินทนนท์ ถ่ายไว้เมื่อเดือนธันวา ปี2548 ขณะไปร่วมปั่นทริปประเพณี Bikenet
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ชัย บ้านบึง เมื่อ 09 ต.ค. 2009, 08:13, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Charlie 02
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: DAHON VITESSE-BOARDWORK.

สวัสดีคุณชัย บ้านบึงครับ เช้าวันนี้สบายดีนะครับ...ด้วยความคิดถึง..

ขอกาแฟ ร้อนแก้วนึง...หนังสือพิมพ์ด้วยครับ......
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Charlie 02 เขียน:สวัสดีคุณชัย บ้านบึงครับ เช้าวันนี้สบายดีนะครับ...ด้วยความคิดถึง..

ขอกาแฟ ร้อนแก้วนึง...หนังสือพิมพ์ด้วยครับ......
:) :) :)
รับขนมจีบ ซาลาเปาเพิ่มมั้ยครับ

ขอตัวไปทำภาระกิจก่อนครับ :)
Charlie 02
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ... :D

:o ซาลาเปา ขนมจีบที่บ้านมีแล้ว....ขอเปลี่ยนเป็นปาท่องโก๋..ได้ไหมครับ... :lol: :lol: :mrgreen:
เสือตัวใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-0969496
team: ...สุมหัวไบค์...
Bike: ขี่ได้หม๊ด....

โพสต์ โดย เสือตัวใหม่ »

:mrgreen: สวัสดีสมาชิกทุกๆ ท่าน คุณชัย บ้านบึง พี่ชาลี 01 ปู่เด่น คุณcoconut ยินดี ต้อนรับสู่บ้านหลังใหม่ (รวมทั้งผมด้วย) :lol: ดีใจมากที่จะมีบ้านเป็นของตังเอง ( ขออาศัยคุณชัย บ้านบึง ด้วยสักคนนะครับ) :roll: ไม่ต้องเป็นสัมพเวสี ไปเที่ยวด้อมๆ มองๆ บ้านคนอื่นเขา จะเข้าไปทักทายบ้านคนอื่นก็กลัวเขาจะไม่ต้อนรับ (ผมคงคิดไปเอง) แต่ก็ดีใจมากครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุข สมหวังในทุกๆ ด้าน ตลอดไปครับ :mrgreen:
ทรัพยากรนั้น มีเพียงพอสำหรับคนทั้งโลก
หากแต่ไม่เคยพอ สำหรับคนโลภเพียงคนเดียว
เล็ก จันทบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี »

พี่ชัยครับ...ยินดีด้วยครับเดี๋ยวหาเรื่องมาคุยครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา
A@juliet300@A
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TOT
Bike: venzo
ตำแหน่ง: BANGSAEN

โพสต์ โดย A@juliet300@A »

:P :P แวะมาสวัสดี กับชาวจักรยานบ้านบึงค่ะ :P :P
"Practice makes perfect"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”