ชมรมจักรยานบ้านบึง...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ณรงค์ศักดิ์ (ปู)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809471414
team: กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก
Bike: GIANT XTC se2 ปี 2009/Bianchi MUTT.
ตำแหน่ง: 160/6 หมู่8 ต.หนองอิรุณ อ.บ้านบึง

Re: ชมรมจักรยานบ้านบึง...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง

โพสต์ โดย ณรงค์ศักดิ์ (ปู) »

แวะมาทักทายครับ เห็นอยู่ใกล้ๆกัน ผมอยู่เนินโมกครับ.
XTC
เช็คพัสดุ http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
วิธีปรับตั้งเกียร์จักรยาน http://www.bikeloves.com/mech/mech02_2.shtml
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bikenet
Bike: Trek
ติดต่อ:

Re: ชมรมจักรยานบ้านบึง...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง »

Tiger_PONG@nan เขียน:สวัสดีครับ คุณชัย บ้านบึง มาเยี่ยมชมครับ ขออนุญาตฝากความคิดถึงชาวเมืองชล ที่ร่วมชะตากรรม พิชิต แชงกรีล่า ครับ ขอบคุณครับผม
[url=http://image.ohozaa.com/show.php?i ... .jpg[/img][/url]
สวัสดีครับ ชมภาพแล้วต้องบอกว่าอิจฉาท่านผู้โชคดีทั้งหลาย ที่มีโอกาสได้ไปในสถานที่ตื่นตาตื่นใจเช่นนี้ ขอบคุณครับ :)
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ณรงค์ศักดิ์ (ปู) เขียน:แวะมาทักทายครับ เห็นอยู่ใกล้ๆกัน ผมอยู่เนินโมกครับ.
สวัสดีครับคุณปู หากมีโอกาสคงได้ทำความรู้จักกันครับ
ขอบคุณที่ให้เกียรติมาทักทายบ้านเล็กๆหลังนี้ครับ :)
ณรงค์ศักดิ์ (ปู)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809471414
team: กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก
Bike: GIANT XTC se2 ปี 2009/Bianchi MUTT.
ตำแหน่ง: 160/6 หมู่8 ต.หนองอิรุณ อ.บ้านบึง

โพสต์ โดย ณรงค์ศักดิ์ (ปู) »

ชัย บ้านบึง เขียน:
ณรงค์ศักดิ์ (ปู) เขียน:แวะมาทักทายครับ เห็นอยู่ใกล้ๆกัน ผมอยู่เนินโมกครับ.
สวัสดีครับคุณปู หากมีโอกาสคงได้ทำความรู้จักกันครับ
ขอบคุณที่ให้เกียรติมาทักทายบ้านเล็กๆหลังนี้ครับ :)
คนบ้านเดียวกันครับ....
XTC
เช็คพัสดุ http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
วิธีปรับตั้งเกียร์จักรยาน http://www.bikeloves.com/mech/mech02_2.shtml
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Nook Naan
Bike: Bianchi nirone7,Venzo

โพสต์ โดย add_venzo »

ฝากให้เจ้าของกระทู้หน่อยนะพี่ชัย :mrgreen:

รูปภาพ
@คนฉลาดชอบแกล้งโง่.... คนโง่ชอบเสแสร้งว่าฉลาด... ส่วนนักปราชญ์เรียนรู้ที่จะฉลาดและเรียนรู้ที่จะโง่@
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

add_venzo เขียน:ฝากให้เจ้าของกระทู้หน่อยนะพี่ชัย :mrgreen:

รูปภาพ
ขอบคุณครับ...ภาพชัดมาก ฝีมือขั้นเทพ กล้องชั้นดีเลยครับ :)
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Nook Naan
Bike: Bianchi nirone7,Venzo

โพสต์ โดย add_venzo »

ได้ยินแบบนี้แล้วหายเหนื่อย หายเมื่อยเลยค่ะพี่ชัย :lol: :lol: จัดให้อีกหนึ่งชุดก่อนเข้านอนค่ะ :P

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
@คนฉลาดชอบแกล้งโง่.... คนโง่ชอบเสแสร้งว่าฉลาด... ส่วนนักปราชญ์เรียนรู้ที่จะฉลาดและเรียนรู้ที่จะโง่@
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868393421
team: เพิงหมาแหงนกรุ๊ป ชลบุรี
Bike: สับถังFUJI ทะลุมิติRITบรรทุก สนุกเร้าใจไปกะKHSคาร์บอน
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย เสือทะเล »

เชิญปั่นไปชมพิธีไหว้พระจันทร์ย้อนยุคสุดอลังการพนัสนิคม จันทร์12กันยายน2554 มีปีละครั้งเท่านั้นนะครับ
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: สับถังFUJI ทะลุมิติRITบรรทุก สนุกเร้าใจไปกะKHSคาร์บอน

อาทิตย์25กย.54 ขอเชิญปั่นเที่ยวสวนของเสือเหน่ง(หัวหน้าไปรษณีย์บ้านบึง) ที่ตาลดำ อ.บ้านบึงชลบุรี(อยู่ตรงแนวต้นตาลบนถนนตาลดำ--หนองเจ็กมัน) เจอกัน16.00น.บ้านเสือยุทธหมู่บ้านสวัสดีข้างสนามซ้อมกอล์ฟบ้านสวนปาล์ม ซอยบ้านสวนเลี่ยงเมือง20....เจอกันครับ
Sahachon Bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-861-3737
team: Sahachon Bike

โพสต์ โดย Sahachon Bike »

ประชาสัมพันธ์ กิจกรรมดีๆสำหรับชาวจักรยานครับ :) :)
ไฟล์แนบ
Activity 54.JPG
Activity 54.JPG (67.38 KiB) เข้าดูแล้ว 958 ครั้ง
Activity1.JPG (66.95 KiB) เข้าดูแล้ว 958 ครั้ง
...อีกหนึ่งช่องทาง สำหรับติดตาม ข่าวสาร กิจกรรมต่างๆ ของชาว Sahachon bike Chonburi...
***คลิกที่ลิ้งค์นี้ได้เลยจร้า***

https://www.facebook.com/pages/Sahachon ... ef=tn_tnmn
tingnui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869950115
team: บ่อวิน'ศรีราชา / "ฮอบบี้ไบค์ บ่อวิน"
Bike: C'Dale
ตำแหน่ง: ศรี'ชา ชลบุรี

โพสต์ โดย tingnui »

แวะเข้ามาทักทายครับพี่ชัย :D :D
อย่า อยู่ อย่าง อยาก
ชมรมจักรยานบ่อวิน Thai MTB http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=222558
Achita
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 1035918
team: Noblebike Suvanabhumi Bangphee
Bike: TREK,GIANT,BIANCHI

โพสต์ โดย Achita »

สวัสดีครับคุณ ชัย แวะมาเยี่ยมครับ

ปีนี้ไม่จัดงานอีกเหรอครับ ยังคิดถึงบรรยากาศอยู่เลย
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ

♪♫เสืออิ๊ดฝากชวนเพื่อนร่วมปั่นใกล้บ้าน วันแม่ 12 สค.55ที่อบต.สำนักบกครับ♪♫
chid เขียน:สำนักงานเทศบาลตำบลนาป่าขอเชิญปั่นจักรยานเทิดพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ 12 สิงหาคม 2555

นัดรวมพล ณ.วัดท้องคุ้ง เวลา 5:30 น.
ล้อหมุน เวลา 6:00 น.

เนื่องด้วยองค์การบริหารส่วนตำบลสำนักบก อำเภอเมืองชลบุรีจังหวัดชลบุรี
ได้มีหนังสือเชิญถึง ชมรมจักรยานเทศบาลนาป่า และชมรมอื่น ๆ
ปั่นจักรยานเทิดพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ 12 สิงหาคม 2555
ในการนี้จึงขอเรียนเชิญท่านสมาชิกชมรมร่วมในโครงการดังกล่าว วันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2555 ผู้บริหารท้องถิ่น ผู้นำท้องถิ่น สมาชิก อ.บ.ต.
กลุ่ม องค์กร ประชาชนทั่วไป พร้อมกัน ณ.บริเวณสวนสุขภาพ อ.บ.ต.สำนักบก
เวลา๐๗.๐๐น.

ซึ่งทางองค์การบริหารส่วนตำบลสำนักบก มีอาหารเช้า และมีเสื้อแจกสำหรับสมาชิกที่ร่วมปั่นเทิดพระเกียรติ ฯ ในครั้งนี้
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ

สุขสันต์วันลอยกระทงครับ วาระดีดีมีกระทงซุ้มจักรยานเมืองชลมาฝากครับ(กรุณาช่วยปรับแก้ข้อมูลด้วยครับ)
เสือทะเล เขียน:
เสือทะเล เขียน: :lol: รายชื่อ 17 ซุ้มจักรยานเมืองชลที่ไม่ได้เปิดห้องในเว็บThaiMTB....เป็นข้อมูลดิบรวบรวมจาก...คำบอกเล่า-ดูจากใบสมัครทริปต่างๆ-พบเห็นพูดคุยโดยตรง....ผู้รู้ช่วยปรับแก้ เพิ่มเติม-ตัดออก-แก้ชื่อให้ถูกต้อง...ด้วยครับ :lol:

:oops: ร่มไม้....ศาลารวมใจชน....ไบค์เลน....ศิษย์สมเด็จ....หัวกุญแจ.....ปรือไบค์....เกาะโพธิ์....ศาลเจ้าหน่าจา....หนองซ้ำซาก....จักรยานยามเช้า....เสือชล.....ภูชลไบค์....เวิล์ดไบค์ศรีราชา....ท่าเรือศรีราชาฮาร์เบอร์......พระรถไบค์.....แหลมฉบัง....Lion :oops:
เสือทะเล เขียน: :lol: รายชื่อ 32 ซุ้มจักรยานชลบุรีที่เปิดพื้นที่สื่อสารกันที่เว็บThaiMTBตั้งแต่วันวานยันวันนี้(แบบขำๆครับ) :lol:

อิ ส ระ ช ล 2 0 1 2
จักรยาน หลังตลาด กลุ่มเล็กๆ ณ มุมหนึ่งในชลบุรี
เพิงหมาแหงนไรเดอร์กรุ๊ป
Team 331 NM BiKe CluB
แก๊งลูกหมู บางแสน รักจริงไม่ทิ้งกัน ประจำเดือนพฤศจิกายน
กลุ่มเพื่อนสัตหีบ
เสวนาประสาคีรีทีม(Keeree Team)
BANGSAEN ROAD BIKE
ปั่นง่ายๆตามใจเสือเฒ่าคีรี
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองพนัสนิคม(พนัสไบค์)
Sahachon Bike ชลบุรี
SRIRACHA ROAD BIKE
ชมรมจักรยานเทศบาลเมืองบ้านบึง
Unithai cycling club
ตะเคียนเตี้ย
เก้ากิโลไบค์
GOOD MORNING บางเสร่ [Bangsaray Bike Team]
ชมรม บ่อวิน'ศรีราชา
กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก(บ้านบึง)
ข้าวหลามไบค์
เกาะโพธิ์เอาท์ไซด์
ชมรมสำนักงานเทศบาล ต.นาป่า จ.ชลบุรี
miyata team ชลบุรีเชิญทางนี้ครับ
ศิษย์หลวงพ่อพูน วัดตาลล้อม จ.ชลบุรี
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพศิษย์หลวงพ่อพูนวัดตาลล้อม จ.ชลบุรี
ปั่นขำๆไปกับแมวสันต์ บ้านบึง(ปลาเค็ม BIKE )
กลุ่มเนินโมกBikeClub
ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพอ้อยหวานบ้านบึง
เด็กเมืองชล..คนบางแสน ชวนเสวนา
ชมรมอาสาสมัครจักรยานกู้ชีพ วิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร จังหวัดชลบุรี
LIVING ROOM..! CHONBURI CYCLING CLUB
ชมรมจักรยานบ้านบึง...สบายๆ สไตล์ บ้านบึง
หยดเงา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814378012
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองพนัสนิคม(พนัสไบค์) ชลบุรี
Bike: GIANTและBianchi คู่กายของ หยดเงา พนัสไบค์
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หยดเงา »

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆชาวชมรมจักรยานบ้านบึงทุกๆท่าน ในปีใหม่ 2556 นี้ขอให้มีแต่ความสุขสมหวังดั่งใจคิดนะครับ
รูปภาพ
*...อย่าหักหาญน้ำใจมิตรแท้.......จงดูแลผู้ที่อ่อนแอกว่า...*
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”