อิสระ ไร้สังกัด ไร้ชมรม รวมตัวทำความรู้จักกันหน่อย "สุพรรณ นครปฐม บ้านโป่ง บ้านใกล้เรือนเคียง"

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
disoman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866271047
team: LV99
Bike: เสือหมอบ #1Giant SCR1 2011 Size S / สูง 167 คันแรก #2 Nich KEM Size44 8KK. #3 Hongfu FM139 #4 Trek Emonda alr6

อิสระ ไร้สังกัด ไร้ชมรม รวมตัวทำความรู้จักกันหน่อย "สุพรรณ นครปฐม บ้านโป่ง บ้านใกล้เรือนเคียง"

โพสต์ โดย disoman »

สวัสดีครับ...
ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ
รูปภาพ
สุธน พุทธรัตน์ (ครูสอนหนังสือบ้านนอก สุพรรณ) (086-6271047)
ปกติปั่นก็คนเดียวเป็นประจำ ที่ ต.สระแก้ว อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี ซึ่งตอนนี้ก็ 8 เดือน แล้วกับการปั่นจักรยาน ออกทริปมาบ้างพอสมควร ตั้งแต่ทริปแรก ปั่นวัดใจจอมบึง / วัดใจกำแพงแสน / ปั่นกิจกรรมร้านอมร / ปั่นวัดใจเขื่อนศรีนครินทร์ / และอีกเรื่อยๆ ที่จำตามมา

เหตุที่ลองตั้งกระทู้นี้ขึ้น เพื่อจะได้รวบรวมเพื่อน พี่ น้อง ที่ไม่มีสังกัด อิสระ แบบว่าไปทริปไหนก็คนเดียวบ้าง สองคนบ้าง เพื่อจะได้เวลาออกทริปที่ไหนจะได้เจอกัน ทักกัน รวมถึงกิจกรรมอื่นๆ ที่จะตามมา ถ้าสังคมของเราใหญ่ขึ้นครับ

จากสิ่งผ่านมา เห็นทีมโน้น ทีมนี้ สังกัดโน้น ชมรมนี้ มีการรวมตัวกันมันเลยทำให้ ผู้ที่โดดเดียว หรือชาวอิสระ ไร้สังกัดอย่างเราๆ ได้มีพักพวกเพื่อนพ้องบ้าง ในลักษณะแบบว่า "เราไปคนเดียว เขาก็มาคนเดียว ต่อไปเราก็จะได้ไปด้วยกัน" ประมาณนี้ครับ โดยไม่ได้มีจุดมุ่งหมายอื่นใด

อย่างไรก็ดี ถ้าเพื่อน พี่ น้อง เห็นดีด้วยที่ เหล่าอิสระชน จะมีการจัดตั้งกลุ่มขึ้นมาบ้าง เผื่อเจอกันในวันออกทริปต่างๆ ก็จะเป็นเรื่องที่ดียิ่ง

สุดท้ายนี้ ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการปั่นจักรยาน ไม่ว่าจะปั่นเดียว ปั่นกลุ่ม นะครับ ผมไม่มีกลุ่มให้ปั่นก็เพราะอยู่บ้านนอกชานเมือง ซึ่งไม่มีกลุ่มให้ปั่น ก็เลยลองจัดตั้งกลุ่ม อิสระ หรือ ไร้สังกัด นี้ขึ้นมาครับผม

สุดท้ายจริงๆ ครับ ยังไงเพื่อน พี่ น้อง ลงชื่อ ไว้ พร้อมที่ปั่น เพื่อจะได้รู้ระแวกใกล้เคียงกัน เผื่อชวนกันปั่น ชวนกันออกทริปครับผม แถมนิด ถ้าลงรูปด้วยก็จะได้จำกันได้ง่ายขึ้นครับผม 555+
ครูสอนหนังสือบ้านนอก บ้านนอก คนหนึ่ง ^__^
จุดมุ่งหมายสูงสุดคือ ปั่นขึ้น ดอยอินทนนท์ (ทำสำเร็จแล้ว)
เป้าหมายต่อไป :: ปั่นขึ้นดอยอินทนนท์ เวลาต่ำกว่า 3 ชม.
เป้าหมายอีกอันคือ ทำ AV38 ด้วยตัวเอง^__^
tidnajohnny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4998395
team: อิสระ
Bike: kuma5300...... speeder t2.......louis garneau.....lklm......wildwest mudrock

Re: อิสระ ไร้สังกัด ไร้ชมรม รวมตัวทำความรู้จักกันหน่อย "สุพรรณ นครปฐม บ้านโป่ง บ้านใกล้เรือนเคียง"

โพสต์ โดย tidnajohnny »

IMG_0057 (Medium) (Mobile).JPG
IMG_0057 (Medium) (Mobile).JPG (23.12 KiB) เข้าดูแล้ว 701 ครั้ง
ผมอยู่นครชัยศรีครับ อยากมีทีมร่วมปั่น แต่ขาไม่แรงนะ ยินดีที่รู้จักครับ
โอ่ง คนงาม
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: อิสระ ไร้สังกัด ไร้ชมรม รวมตัวทำความรู้จักกันหน่อย "สุพรรณ นครปฐม บ้านโป่ง บ้านใกล้เรือนเคียง"

โพสต์ โดย โอ่ง คนงาม »

:P :P :P สวัสดียามเช้าครับปั่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ได้เพื่อนมากมายครับ :D :D :D
รูปภาพ
disoman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือหมอบ #1Giant SCR1 2011 Size S / สูง 167 คันแรก #2 Nich KEM Size44 8KK. #3 Hongfu FM139 #4 Trek Emonda alr6

โอ่ง คนงาม เขียน::P :P :P สวัสดียามเช้าครับปั่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ได้เพื่อนมากมายครับ :D :D :D
รูปภาพ
น้าโอ่ง เนี่ยผมเห็นประจำครับผม ส่วนใหญ่จะเป็นหัวลากให้น้องๆ อิอิ ทีมบ้านโป่ง จริงๆ บ้านแฟนผมเองก็อยู่แถว รร.วังตาลวิทยาน่ะครับ ผมก็ไปที่นี่ ก็เสาร์ อาทิตย์ครับ ไม่กล้าเข้าไปร่วมปั่นด้วย (เขิน อาย) เลยปั่นคนเดียวแถวๆ โพรงมะเดือ เอาน่ะครับ
ครูสอนหนังสือบ้านนอก บ้านนอก คนหนึ่ง ^__^
จุดมุ่งหมายสูงสุดคือ ปั่นขึ้น ดอยอินทนนท์ (ทำสำเร็จแล้ว)
เป้าหมายต่อไป :: ปั่นขึ้นดอยอินทนนท์ เวลาต่ำกว่า 3 ชม.
เป้าหมายอีกอันคือ ทำ AV38 ด้วยตัวเอง^__^
disoman
ขาประจำ
ขาประจำ

เรื่องกลุ่มปั่นไม่ค่อยซีเรียสเท่าไรครับ แต่เพื่อนปั่นนี่สิ หาไม่ได้จริงๆ แถวบ้านเริ่มต้นด้วยกัน 3 คน จากนั้นเพิ่มมาเป็น 5 คน จากนั้น หายๆๆๆๆๆๆๆ และเหลือผมคนเดียว อิอิ เนื่องด้วยภารกิจของแต่ละคนไม่เหมือนกันเลยต้องทำกันไปครับ... สำหรับผมแล้ว เลิกเรียน 15.30 น. ออกปั่นก็ 16.00 น. เป็นต้นไปครับ ที่คิดว่าได้รู้จักกันตอนนี้ ไม่นับรวมแถวๆ บ้าน
- พี่สุชาติ อยู่แถวๆ (บ้านท่าเสด็จ)
- น้าสนอง (เสือเฒ่าสุพรรณ)
- น้าแอด (ที่อยู่ตัวเมืองสุพรรณ)
- หมอหมา อีกสองคน (อยู่ กทม.)
- คนล่าสุดก็คง เฮียซ้ง (สวนแตงมั้ง) พอดีท่านได้นำหนังสือเชิญ งานกระชับพื้นที่มาแจกน่ะครับ

เดี๋ยวอีกหน่อยก็ค่อยอัพรายชื่อนักปั่นอีกทีครับผม เผื่อเจอกันจะได้ทักกัน อิอิ
โอ่ง คนงาม
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ่ง คนงาม »

disoman เขียน:
โอ่ง คนงาม เขียน::P :P :P สวัสดียามเช้าครับปั่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็ได้เพื่อนมากมายครับ :D :D :D
รูปภาพ
น้าโอ่ง เนี่ยผมเห็นประจำครับผม ส่วนใหญ่จะเป็นหัวลากให้น้องๆ อิอิ ทีมบ้านโป่ง จริงๆ บ้านแฟนผมเองก็อยู่แถว รร.วังตาลวิทยาน่ะครับ ผมก็ไปที่นี่ ก็เสาร์ อาทิตย์ครับ ไม่กล้าเข้าไปร่วมปั่นด้วย (เขิน อาย) เลยปั่นคนเดียวแถวๆ โพรงมะเดือ เอาน่ะครับ
:P :P :P ตอนนี้ถูกลากอีลู่ถูกังทุกวันแหละครับ :D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”