การขายของมือสองในนี้ยากเหมือนกัน

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
anniebear
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0994245244
Bike: Dogma Pink
ตำแหน่ง: คันนายาว

การขายของมือสองในนี้ยากเหมือนกัน

โพสต์ โดย anniebear »

มีใครเคยเจอปัญหาในการโพสขายของมือสองในนี้บ้างคะ
ทุกคนต้องการของถูก สภาพดี บางคนก้อเข้ามาเพื่อก่อกวนแต่ไม่ซื้อ บางคนดิสเครดิส ทั้งๆๆที่ไม่รู้ความจิง
Pinarello Dogma Pink
papa mama
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BASIC

Re: การขายของมือสองในนี้ยากเหมือนกัน

โพสต์ โดย papa mama »

เรื่องต่อราคามากๆหรือนัดแล้วหาย เจอบ่อยแต่ผมจะไม่โทรตามเพราะถ้าอยากได้ก็คงติดต่อมาเอง

ส่วนต่อราคามากๆก็เข้าใจว่าเค้ามีงบแค่นั้นแต่เราขายไม่ได้ก็บอกไปก็จบ ไม่ได้ถือว่าเป็นปัญหาอะไร

ส่วนโดนตำหนิเรื่องสินค้าหรือเรื่องจัดส่งผมไม่เคยเจอเลยครับ ไม่ว่าจะขายชิ้นไม่กี่ร้อย จนถึงชิ้นละเป็นแสน ในเวป TMTB

ไม่เคยเจอปัญหา เพราะเราต้องคุยกับผู้ซื้อให้ชัดเจนในตัวสินค้าและการชำระเงิน จนถึงการจัดส่ง

คุยกันจบทีเดียวจะได้ไม่เกิดปัญหาตามหลัง ผมปฏิบัติอย่างนี้มาตลอดการขายครับ
testman
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089xxx791x
team: -
Bike: KHS Flite 500
ตำแหน่ง: กทม.

Re: การขายของมือสองในนี้ยากเหมือนกัน

โพสต์ โดย testman »

ก็คงแล้วแต่จังหวะมั้งครับ
ผมเคยลงขาย 2 - 3 รายการ มาไวมาก มีต่อราคาบ้างนะครับ ^^
รูปประจำตัวสมาชิก
joe white
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Merida Tfs xc 500 , Silk Gloire , Diamondback

โพสต์ โดย joe white »

:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”