เฮฮา Deep team ประจำเดือนธันวาคม 2556 เดือนมหามงคล

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
คิม ยอง Jig
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DEEP
Bike: KLEIN

Re: เฮฮา Deep team ประจำเดือนธันวาคม 2556 เดือนมหามงคล

โพสต์ โดย คิม ยอง Jig »

งานวันเด็ก อดไปครับ ติดสอบพอดี สอบวันที่ 3-15 มกรา ครับ พูดง่ายๆ เปิดมาสอบเลย
เทอมนี้หนักจริงๆครับ 21 หน่วย 4แลป มีเรียนทุกวัน เช้ายันเย็น มี3วัน ที่เลิก3ทุ่มครับ 555
ตอนมีเหตุการณ์ที่รามหยุดไป10กว่าวัน แต่ไม่เลื่อนเนื้อหาที่สอน ไม่เลื่อนแลป ยัดๆกันเข้ามา
ส่วนมากจิ๊กทำเองหมดอีกต่างหาก ไม่ว่างานกลุ่ม3คน 6คน 10คน ทำอยู่คนเดียว90-100%
น้องๆให้ติวให้อีก ขอขยันอีกเทอมก็แล้วกันนะครับ เกรดกะลังดี *-*

ฝากพี่ๆชาวDEEPฉลองเผื่อด้วยนะครับ :mrgreen:
รูปภาพ
เรารักพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

Re: เฮฮา Deep team ประจำเดือนธันวาคม 2556 เดือนมหามงคล

โพสต์ โดย Ton TWS »

หอ วอ อา ยอ. เขียน:สวัสดียามสาย วันเด็ก เอาแก๊สไปด้วย เมื่อวานรับมาเยอะ..๕๕๕
:lol: :lol: :lol:
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

seven@klein เขียน:วันเสาร์ที่ 11 นัดเจอกันที่ปั๊ม ปตท 8.00 น สำหรับพี่ที่จะเดินทางไปพร้อมกัน
รับทราบครับ :)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

คิม ยอง Jig เขียน:งานวันเด็ก อดไปครับ ติดสอบพอดี สอบวันที่ 3-15 มกรา ครับ พูดง่ายๆ เปิดมาสอบเลย
เทอมนี้หนักจริงๆครับ 21 หน่วย 4แลป มีเรียนทุกวัน เช้ายันเย็น มี3วัน ที่เลิก3ทุ่มครับ 555
ตอนมีเหตุการณ์ที่รามหยุดไป10กว่าวัน แต่ไม่เลื่อนเนื้อหาที่สอน ไม่เลื่อนแลป ยัดๆกันเข้ามา
ส่วนมากจิ๊กทำเองหมดอีกต่างหาก ไม่ว่างานกลุ่ม3คน 6คน 10คน ทำอยู่คนเดียว90-100%
น้องๆให้ติวให้อีก ขอขยันอีกเทอมก็แล้วกันนะครับ เกรดกะลังดี *-*

ฝากพี่ๆชาวDEEPฉลองเผื่อด้วยนะครับ :mrgreen:
รูปภาพ
เกรดดีจริงครับพี่จิ๊ก เก่งจุง 8-) 8-) 8-) :D :D :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

จ่าเยิ้ม เขียน:สวัสดีครับ

พิโลกหนาวมากครับ :D :D
กรุงเทพฯก็เย็นเอาเรื่องอยู่ครับพี่เยิ้ม อิอิ^^
sunny_re
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep

โพสต์ โดย sunny_re »

อรุณสวัสดิ์ทุก DEEP ทั่วไทย
กทม.อากาศเย็นสบายมากๆ เลยครับ
:D

รูปภาพ
...ไม่มีโรค เป็นลาภอันประเสริฐ...
จ่าเยิ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0613635515
team: Cyclemania-Trek-Probike
Bike: TREK Madone 9 / TREK Superfly AL
ตำแหน่ง: 68/2 ถ.วิสุทธิกษัติย์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย จ่าเยิ้ม »

Ton TWS เขียน:
จ่าเยิ้ม เขียน:สวัสดีครับ

พิโลกหนาวมากครับ :D :D
กรุงเทพฯก็เย็นเอาเรื่องอยู่ครับพี่เยิ้ม อิอิ^^
เลยต้องหนีไปอยู่ในน้ำใช่ป่าวครับ :lol:
Cyclemania Phitsanulok
หอ วอ อา ยอ.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818162145
team: Deep Team

โพสต์ โดย หอ วอ อา ยอ. »

สวัสดีเพื่อนๆทุกๆคน ช่วงนี้เข้ามาไม่ค่อยบ่อย อยู่ภาคสนามเยอะ วันเด็กเจอกัน 8 โมงเช้าตามนัด ส่วนเรื่องที่พัก ใครไม่ได้นอนเต้นท์ ช่วยประสานกันด้วย เดี๋ยวจองบ้่นไม่ทัน แต่ก็ดีนอนเบียดกันในเต้นท์อุ่นดี.
ครอบครัวเรา รักในหลวง กันทั้งตระกูล
FoxyGuy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863319232
team: DeeP TeaM (Service)
Bike: น้องปุยเมฆ(Klein-AttitudeV), น้องสำลี(Trek-Domane5.9)

โพสต์ โดย FoxyGuy »

หอ วอ อา ยอ. เขียน:สวัสดีเพื่อนๆ กับเช้าวันที่ 18 และอุณหภูมิ 18 องศา
ประกาศ ประกาศ ประกาศ
วันเด็กปีหน้า ตรงกับวันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 ซึ่งทางDEEP ได้ถือเป็นวันจัดงานสังสรรปีใหม่ ของเรามาทุกปี ในวันเด็ก.
โครงการจัดงาน สำหรับปีหน้า ตั้งใจว่า จะจัดกันนอกสถานที่ แบบปักหลักพักค้าง โดยจะจัดที่ สนามบินอู่ตะเภา สัตหีบ กางเต้นท์ค้างคืนกันที่นี่ 1คืน.
-เดินทางจากกรุงเทพ เช้าวันเสาร์ที่ 11 มกราคม เวลาประมาณ 8โมงเช้า (นำMTB ติดรถมาปั่นด้วยได้) กางเต้นท์นอนค้างคืน ที่ลานอเนกประสงค์ ตลอดวันจนถึงทั้งคืน มีกิจกรรมให้ทำมากมาย หาปลา ตกหมึก รอบกองไฟ.
-วันอาทิตย์ เดินทางกลับกรุงเทพ ตามฤกษ์สะดวก.
ใครสะดวกที่จะไป หรือ ไม่สะดวก แจ้งชื่อเพื่อทราบด้วย เพื่อจัดสรรเรื่องรถ ที่จะเดินทางกันไป.
FoxyGuy เขียน:สวัสดีพี่สุ พี่หวาย พี่น้อง Deep และทุกท่านที่แวะเวียนมาเยี่ยมชม
งานวันเด็กปีนี้ กางเต๊นท์ ก่อกองไฟ ทำอาหารกินกันนอกสถานที่ แต่ไม่ต้องห่วงเรื่องสิ่งอำนวยความสะดวกนะครับ มีทั้งน้ำ ไฟฟ้า WiFi-Internet และหากใครมีผู้ใหญ่ไปด้วยหรือไม่สะดวกนอนเต็นท์ก็มีห้องพักบริการใกล้ๆ และยังมีร้านอาหารใกล้ๆกันอีกด้วย
หากใครประสงค์จะไปร่วมด้วย รบกวนแจ้งชื่อมาได้เลยครับ และหากใครไม่สะดวกในการเดินทางรบกวนแจ้งมาด้วยครับจะได้เตรียมรถได้พอกับสมาชิก
ตอนนี้ขอตัวไปจับเด็กก่อน
รูปภาพ
8-) 8-) 8-)

งานวันเด็กปี๒๕๕๗ ครอบครัวต้นไปด้วย ๕ คนครับ มีแม่ต้น น้าเจี๊ยบ ต้น ขิม ข้าว เอารถไปเองครับ
@พี่จ้อด ขอห้องพักด้วย ๒ ห้องครับ

ส่วนอาหาร บ้านต้นเอาหมูสะเต๊ะไปนะครับ

:D :D :D

มาแล้ว...มาแล้ว
ขออภัยที่หายหัวไปนาน เพิ่งสะสางงานได้ส่วนนึง หวังว่าคงไม่โกรธกันนะ...
รูปภาพ

สำหรับงานวันเด็ก เดี๋ยวขอลองติดต่อเรื่องห้องพักก่อนนะน้องต้นแล้วจะแจ้งให้ทราบ

ใครยังไม่รายงานตัวไปวันเด็ก รีบแจ้งกันหน่อยนะครับ เพราะยังไม่มีใครเตรียมเรื่องน้ำดื่มเลย เบื้องต้นเลยแจ้งพี่ป้อมไปแล้ว จะได้ทราบจำนวนที่ต้องเตรียม และยังมีเรื่อง จาน ชาม ช้อน ส้อม แก้วน้ำ เดี๋ยวผมเตรียมไปให้เอง ขอดูจำนวนที่แน่นอนก่อนแล้วกัน...

กลับไปทำงานต่อแล้วฮะ....
เอามาฝากพี่สุ พี่นิค พี่เอ็กซ์ น้องต้น...
ขอบคุณน้องจิ๊กที่ให้ยืมหนอนขาว 70-200 f2.8L แต่งานที่ยืมไปใช้ไม่ใช่งานพวกนี้นะจ้ะ อันนี้ลองเลนส์ให้คุ้นเฉยๆ..
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถ้าทำอะไรดีๆแล้วคนมองว่าสร้างภาพก็ช่างเขา.อย่างน้อยเราก็ได้ทำดี ไม่เหมือนเขา.ที่แค่คิดดียังทำไม่ได้เลย
"จำไว้นะ ใครจะพูดอะไรก็ช่างเขา กรรมมันอยู่ที่เขา ไม่ได้อยู่ที่ตัวเรา ไม่ต้องเอามันมาใส่ใจ"
-หลวงตา.มหาบัว ญาณสัมปันโน-
FoxyGuy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863319232
team: DeeP TeaM (Service)
Bike: น้องปุยเมฆ(Klein-AttitudeV), น้องสำลี(Trek-Domane5.9)

โพสต์ โดย FoxyGuy »

เกือบลืม... แจ้งมาด้วยนะฮะว่ามีเต๊นท์กันไปรึเปล่า เพราะเรื่องห้องพักยังยืนยันไม่ได้ แต่ผมขอสนับสนุนเต๊นท์จาก Balance Adventure มาได้เป็นขนาด 2-3 คน 2 หลัง หากไม่พอจะได้ขอเพิ่ม
รูปภาพ
ถ้าทำอะไรดีๆแล้วคนมองว่าสร้างภาพก็ช่างเขา.อย่างน้อยเราก็ได้ทำดี ไม่เหมือนเขา.ที่แค่คิดดียังทำไม่ได้เลย
"จำไว้นะ ใครจะพูดอะไรก็ช่างเขา กรรมมันอยู่ที่เขา ไม่ได้อยู่ที่ตัวเรา ไม่ต้องเอามันมาใส่ใจ"
-หลวงตา.มหาบัว ญาณสัมปันโน-
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9158283
Bike: TREK Only

โพสต์ โดย ธนะชัย »

:) :) สวัสดีตอนเช้าครับ อ.โอ๋,น้า Rockman,อ.ผืด,คุณลุงลานบุญ,ป้าแด,พี่หวาย,พี่กบ,พี่กิต,กัปตันหนู,คุณตุ๋ย,อาต๋า,จ่าเยิ้ม,จ.จอร์ด,X_Klien,ทนายสุ,คุณบังเอ๋,คุณโต้ง,คุณโก๊ะ,คุณอ้อย,น้าเก่ง,karn 940,คุณเจน ( โว๊ย ),คุณนิค,น้องต้อม,หนูติ๊ก,น้องจิ๊ก,น้องโจ,น้องต้น และสมาชิกชาว Deep ที่ไม่ได้เอ่ยนามทุกๆท่าน. :D :D :D
E 22 OYU
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9158283
Bike: TREK Only

โพสต์ โดย ธนะชัย »

FoxyGuy เขียน:
หอ วอ อา ยอ. เขียน:สวัสดีเพื่อนๆ กับเช้าวันที่ 18 และอุณหภูมิ 18 องศา
ประกาศ ประกาศ ประกาศ
วันเด็กปีหน้า ตรงกับวันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 ซึ่งทางDEEP ได้ถือเป็นวันจัดงานสังสรรปีใหม่ ของเรามาทุกปี ในวันเด็ก.
โครงการจัดงาน สำหรับปีหน้า ตั้งใจว่า จะจัดกันนอกสถานที่ แบบปักหลักพักค้าง โดยจะจัดที่ สนามบินอู่ตะเภา สัตหีบ กางเต้นท์ค้างคืนกันที่นี่ 1คืน.
-เดินทางจากกรุงเทพ เช้าวันเสาร์ที่ 11 มกราคม เวลาประมาณ 8โมงเช้า (นำMTB ติดรถมาปั่นด้วยได้) กางเต้นท์นอนค้างคืน ที่ลานอเนกประสงค์ ตลอดวันจนถึงทั้งคืน มีกิจกรรมให้ทำมากมาย หาปลา ตกหมึก รอบกองไฟ.
-วันอาทิตย์ เดินทางกลับกรุงเทพ ตามฤกษ์สะดวก.
ใครสะดวกที่จะไป หรือ ไม่สะดวก แจ้งชื่อเพื่อทราบด้วย เพื่อจัดสรรเรื่องรถ ที่จะเดินทางกันไป.
FoxyGuy เขียน:สวัสดีพี่สุ พี่หวาย พี่น้อง Deep และทุกท่านที่แวะเวียนมาเยี่ยมชม
งานวันเด็กปีนี้ กางเต๊นท์ ก่อกองไฟ ทำอาหารกินกันนอกสถานที่ แต่ไม่ต้องห่วงเรื่องสิ่งอำนวยความสะดวกนะครับ มีทั้งน้ำ ไฟฟ้า WiFi-Internet และหากใครมีผู้ใหญ่ไปด้วยหรือไม่สะดวกนอนเต็นท์ก็มีห้องพักบริการใกล้ๆ และยังมีร้านอาหารใกล้ๆกันอีกด้วย
หากใครประสงค์จะไปร่วมด้วย รบกวนแจ้งชื่อมาได้เลยครับ และหากใครไม่สะดวกในการเดินทางรบกวนแจ้งมาด้วยครับจะได้เตรียมรถได้พอกับสมาชิก
ตอนนี้ขอตัวไปจับเด็กก่อน
รูปภาพ
8-) 8-) 8-)

งานวันเด็กปี๒๕๕๗ ครอบครัวต้นไปด้วย ๕ คนครับ มีแม่ต้น น้าเจี๊ยบ ต้น ขิม ข้าว เอารถไปเองครับ
@พี่จ้อด ขอห้องพักด้วย ๒ ห้องครับ

ส่วนอาหาร บ้านต้นเอาหมูสะเต๊ะไปนะครับ

:D :D :D

มาแล้ว...มาแล้ว
ขออภัยที่หายหัวไปนาน เพิ่งสะสางงานได้ส่วนนึง หวังว่าคงไม่โกรธกันนะ...
รูปภาพ

สำหรับงานวันเด็ก เดี๋ยวขอลองติดต่อเรื่องห้องพักก่อนนะน้องต้นแล้วจะแจ้งให้ทราบ

ใครยังไม่รายงานตัวไปวันเด็ก รีบแจ้งกันหน่อยนะครับ เพราะยังไม่มีใครเตรียมเรื่องน้ำดื่มเลย เบื้องต้นเลยแจ้งพี่ป้อมไปแล้ว จะได้ทราบจำนวนที่ต้องเตรียม และยังมีเรื่อง จาน ชาม ช้อน ส้อม แก้วน้ำ เดี๋ยวผมเตรียมไปให้เอง ขอดูจำนวนที่แน่นอนก่อนแล้วกัน...

กลับไปทำงานต่อแล้วฮะ....
เอามาฝากพี่สุ พี่นิค พี่เอ็กซ์ น้องต้น...
ขอบคุณน้องจิ๊กที่ให้ยืมหนอนขาว 70-200 f2.8L แต่งานที่ยืมไปใช้ไม่ใช่งานพวกนี้นะจ้ะ อันนี้ลองเลนส์ให้คุ้นเฉยๆ..
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เรื่องน้ำดื่มได้เลยครับ จ.จอร์จ. :D :D
E 22 OYU
หอ วอ อา ยอ.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818162145

โพสต์ โดย หอ วอ อา ยอ. »

สวัสดียามเย็นเย็น
ครอบครัวเรา รักในหลวง กันทั้งตระกูล
x-KLEIN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Samsung galaxy S6
team: Deep only
Bike: KLEIN only

โพสต์ โดย x-KLEIN »

จอร์จ ฝากจัดการเรื่องที่พักให้ด้วยอะไรก็ได้สำหรับ2คนกับลิงอีก1 เรื่องอาหารเดี๋ยวคิดก่อน :D :D :D
LIVESTRONG
ไม่เฒ่าNominee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep
Bike: Wheeler

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee »

ในศุภวารดิถีขึ้นปีใหม่ ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย โปรดดลบันดาลให้ทุกเสื้อDEEPและครอบครัว ประสบแต่ความสุข ความเจริญ ด้วยจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิผล ในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการครับ
ไฟล์แนบ
พรปีใหม่.jpg (53.48 KiB) เข้าดูแล้ว 298 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”