เฮฮา Deep team ประจำเดือนธันวาคม 2556 เดือนมหามงคล

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9158283
team: Deep Team
Bike: TREK Only

Re: เฮฮา Deep team ประจำเดือนธันวาคม 2556 เดือนมหามงคล

โพสต์ โดย ธนะชัย »

:) :) สวัสดีตอนเช้าวันที่ 31 ธันวาคม 2556 วันสุดท้ายของปีครับ อ.โอ๋,น้า Rockman,อ.ผืด,คุณลุงลานบุญ,ป้าแด,พี่หวาย,พี่กบ,พี่กิต,กัปตันหนู,คุณตุ๋ย,อาต๋า,จ่าเยิ้ม,จ.จอร์ด,X_Klien,ทนายสุ,คุณบังเอ๋,คุณโต้ง,คุณโก๊ะ,คุณอ้อย,น้าเก่ง,karn 940,คุณเจน ( โว๊ย ),คุณนิค,น้องต้อม,หนูติ๊ก,น้องจิ๊ก,น้องโจ,น้องต้น และสมาชิกชาว Deep ที่ไม่ได้เอ่ยนามทุกๆท่าน. :D :D :D
E 22 OYU
DeepRayong@tui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813445960
team: DEEP RAYONG
Bike: klein Colnaco Trek

Re: เฮฮา Deep team ประจำเดือนธันวาคม 2556 เดือนมหามงคล

โพสต์ โดย DeepRayong@tui »

ธนะชัย เขียน::) :) สวัสดีตอนเช้าวันที่ 31 ธันวาคม 2556 วันสุดท้ายของปีครับ อ.โอ๋,น้า Rockman,อ.ผืด,คุณลุงลานบุญ,ป้าแด,พี่หวาย,พี่กบ,พี่กิต,กัปตันหนู,คุณตุ๋ย,อาต๋า,จ่าเยิ้ม,จ.จอร์ด,X_Klien,ทนายสุ,คุณบังเอ๋,คุณโต้ง,คุณโก๊ะ,คุณอ้อย,น้าเก่ง,karn 940,คุณเจน ( โว๊ย ),คุณนิค,น้องต้อม,หนูติ๊ก,น้องจิ๊ก,น้องโจ,น้องต้น และสมาชิกชาว Deep ที่ไม่ได้เอ่ยนามทุกๆท่าน. :D :D :D
สวัสดีครับพี่ป้อม. และชาวดีฟทั่วไทยครับ
BARCLAY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869720xxx
team: DEEP
Bike: TREK madone 5.9 2013 ANCHOR RHM9PRO FULL CARBON 2008 MIYATA lemons grand tourisme 650B KLEIN ATTITUDE PEUGEOT Merle LOUIS GAR NEAU MV2 pRO
ตำแหน่ง: ม.ทวีสุข เสรีไทย...
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BARCLAY »

ไปเขาค้อมาสามวัน เนตเน่ามากที่นั่น ถึงกทมแว้ว :D
OSK 99 สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ

BARCLAY เขียน:ไปเขาค้อมาสามวัน เนตเน่ามากที่นั่น ถึงกทมแว้ว :D
ไปท้าลมหนาวมาเป็นอย่างไรบ้างครับ. :D :D
E 22 OYU
seven@klein
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Klein

โพสต์ โดย seven@klein »

นับถอยหลังส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ รบกวนพี่หวายเปิดห้องด้วยนะครับ ตอนนี้อยู่บนยอดดอยหนาวมากๆ
หอ วอ อา ยอ.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818162145
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย หอ วอ อา ยอ. »

สวัสดีวันสุดท้ายของปี ขอให้ทุกๆคนมีความสุข ข้ามปีกันทุกๆคนนะครับ.
ครอบครัวเรา รักในหลวง กันทั้งตระกูล
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

สวัสดีวันสิ้นปีครับพี่น้องทุกคน :D :D :D
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

จ่าเยิ้ม เขียน:
Ton TWS เขียน:
จ่าเยิ้ม เขียน:สวัสดีครับ

พิโลกหนาวมากครับ :D :D
กรุงเทพฯก็เย็นเอาเรื่องอยู่ครับพี่เยิ้ม อิอิ^^
เลยต้องหนีไปอยู่ในน้ำใช่ป่าวครับ :lol:
:lol: :lol: :lol: ใช่แล้วครับพี่เยิ้ม ;)
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ

FoxyGuy เขียน:
หอ วอ อา ยอ. เขียน:สวัสดีเพื่อนๆ กับเช้าวันที่ 18 และอุณหภูมิ 18 องศา
ประกาศ ประกาศ ประกาศ
วันเด็กปีหน้า ตรงกับวันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 ซึ่งทางDEEP ได้ถือเป็นวันจัดงานสังสรรปีใหม่ ของเรามาทุกปี ในวันเด็ก.
โครงการจัดงาน สำหรับปีหน้า ตั้งใจว่า จะจัดกันนอกสถานที่ แบบปักหลักพักค้าง โดยจะจัดที่ สนามบินอู่ตะเภา สัตหีบ กางเต้นท์ค้างคืนกันที่นี่ 1คืน.
-เดินทางจากกรุงเทพ เช้าวันเสาร์ที่ 11 มกราคม เวลาประมาณ 8โมงเช้า (นำMTB ติดรถมาปั่นด้วยได้) กางเต้นท์นอนค้างคืน ที่ลานอเนกประสงค์ ตลอดวันจนถึงทั้งคืน มีกิจกรรมให้ทำมากมาย หาปลา ตกหมึก รอบกองไฟ.
-วันอาทิตย์ เดินทางกลับกรุงเทพ ตามฤกษ์สะดวก.
ใครสะดวกที่จะไป หรือ ไม่สะดวก แจ้งชื่อเพื่อทราบด้วย เพื่อจัดสรรเรื่องรถ ที่จะเดินทางกันไป.
FoxyGuy เขียน:สวัสดีพี่สุ พี่หวาย พี่น้อง Deep และทุกท่านที่แวะเวียนมาเยี่ยมชม
งานวันเด็กปีนี้ กางเต๊นท์ ก่อกองไฟ ทำอาหารกินกันนอกสถานที่ แต่ไม่ต้องห่วงเรื่องสิ่งอำนวยความสะดวกนะครับ มีทั้งน้ำ ไฟฟ้า WiFi-Internet และหากใครมีผู้ใหญ่ไปด้วยหรือไม่สะดวกนอนเต็นท์ก็มีห้องพักบริการใกล้ๆ และยังมีร้านอาหารใกล้ๆกันอีกด้วย
หากใครประสงค์จะไปร่วมด้วย รบกวนแจ้งชื่อมาได้เลยครับ และหากใครไม่สะดวกในการเดินทางรบกวนแจ้งมาด้วยครับจะได้เตรียมรถได้พอกับสมาชิก
ตอนนี้ขอตัวไปจับเด็กก่อน
รูปภาพ
8-) 8-) 8-)

งานวันเด็กปี๒๕๕๗ ครอบครัวต้นไปด้วย ๕ คนครับ มีแม่ต้น น้าเจี๊ยบ ต้น ขิม ข้าว เอารถไปเองครับ
@พี่จ้อด ขอห้องพักด้วย ๒ ห้องครับ

ส่วนอาหาร บ้านต้นเอาหมูสะเต๊ะไปนะครับ

:D :D :D

มาแล้ว...มาแล้ว
ขออภัยที่หายหัวไปนาน เพิ่งสะสางงานได้ส่วนนึง หวังว่าคงไม่โกรธกันนะ...
รูปภาพ

สำหรับงานวันเด็ก เดี๋ยวขอลองติดต่อเรื่องห้องพักก่อนนะน้องต้นแล้วจะแจ้งให้ทราบ

ใครยังไม่รายงานตัวไปวันเด็ก รีบแจ้งกันหน่อยนะครับ เพราะยังไม่มีใครเตรียมเรื่องน้ำดื่มเลย เบื้องต้นเลยแจ้งพี่ป้อมไปแล้ว จะได้ทราบจำนวนที่ต้องเตรียม และยังมีเรื่อง จาน ชาม ช้อน ส้อม แก้วน้ำ เดี๋ยวผมเตรียมไปให้เอง ขอดูจำนวนที่แน่นอนก่อนแล้วกัน...

กลับไปทำงานต่อแล้วฮะ....
เอามาฝากพี่สุ พี่นิค พี่เอ็กซ์ น้องต้น...
ขอบคุณน้องจิ๊กที่ให้ยืมหนอนขาว 70-200 f2.8L แต่งานที่ยืมไปใช้ไม่ใช่งานพวกนี้นะจ้ะ อันนี้ลองเลนส์ให้คุ้นเฉยๆ..
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รับทราบครับพี่จ้อด ขอบคุณนะครับ :D
BARCLAY
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK madone 5.9 2013 ANCHOR RHM9PRO FULL CARBON 2008 MIYATA lemons grand tourisme 650B KLEIN ATTITUDE PEUGEOT Merle LOUIS GAR NEAU MV2 pRO
ติดต่อ:

ธนะชัย เขียน:
BARCLAY เขียน:ไปเขาค้อมาสามวัน เนตเน่ามากที่นั่น ถึงกทมแว้ว :D
ไปท้าลมหนาวมาเป็นอย่างไรบ้างครับ. :D :D
หนาววมากๆๆครับ. และรถติดมากๆๆโดนเฉพาะภูทับเบิก ถึงยอดแต่ไม่มีที่จอดรถเซงเบยย!!
ส่วนที่พักที่ตำบลแค้มป์สน ดีมากๆครับ โม้หน่อยบ้านพักราคาแปดล้านบาท เจ้าของให้พักฟรี เสบยเลยครับ :mrgreen:
BARCLAY
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

FoxyGuy เขียน:
หอ วอ อา ยอ. เขียน:สวัสดีเพื่อนๆ กับเช้าวันที่ 18 และอุณหภูมิ 18 องศา
ประกาศ ประกาศ ประกาศ
วันเด็กปีหน้า ตรงกับวันเสาร์ที่ 11 มกราคม 2557 ซึ่งทางDEEP ได้ถือเป็นวันจัดงานสังสรรปีใหม่ ของเรามาทุกปี ในวันเด็ก.
โครงการจัดงาน สำหรับปีหน้า ตั้งใจว่า จะจัดกันนอกสถานที่ แบบปักหลักพักค้าง โดยจะจัดที่ สนามบินอู่ตะเภา สัตหีบ กางเต้นท์ค้างคืนกันที่นี่ 1คืน.
-เดินทางจากกรุงเทพ เช้าวันเสาร์ที่ 11 มกราคม เวลาประมาณ 8โมงเช้า (นำMTB ติดรถมาปั่นด้วยได้) กางเต้นท์นอนค้างคืน ที่ลานอเนกประสงค์ ตลอดวันจนถึงทั้งคืน มีกิจกรรมให้ทำมากมาย หาปลา ตกหมึก รอบกองไฟ.
-วันอาทิตย์ เดินทางกลับกรุงเทพ ตามฤกษ์สะดวก.
ใครสะดวกที่จะไป หรือ ไม่สะดวก แจ้งชื่อเพื่อทราบด้วย เพื่อจัดสรรเรื่องรถ ที่จะเดินทางกันไป.
FoxyGuy เขียน:สวัสดีพี่สุ พี่หวาย พี่น้อง Deep และทุกท่านที่แวะเวียนมาเยี่ยมชม
งานวันเด็กปีนี้ กางเต๊นท์ ก่อกองไฟ ทำอาหารกินกันนอกสถานที่ แต่ไม่ต้องห่วงเรื่องสิ่งอำนวยความสะดวกนะครับ มีทั้งน้ำ ไฟฟ้า WiFi-Internet และหากใครมีผู้ใหญ่ไปด้วยหรือไม่สะดวกนอนเต็นท์ก็มีห้องพักบริการใกล้ๆ และยังมีร้านอาหารใกล้ๆกันอีกด้วย
หากใครประสงค์จะไปร่วมด้วย รบกวนแจ้งชื่อมาได้เลยครับ และหากใครไม่สะดวกในการเดินทางรบกวนแจ้งมาด้วยครับจะได้เตรียมรถได้พอกับสมาชิก
ตอนนี้ขอตัวไปจับเด็กก่อน
รูปภาพ
8-) 8-) 8-)

งานวันเด็กปี๒๕๕๗ ครอบครัวต้นไปด้วย ๕ คนครับ มีแม่ต้น น้าเจี๊ยบ ต้น ขิม ข้าว เอารถไปเองครับ
@พี่จ้อด ขอห้องพักด้วย ๒ ห้องครับ

ส่วนอาหาร บ้านต้นเอาหมูสะเต๊ะไปนะครับ

:D :D :D

มาแล้ว...มาแล้ว
ขออภัยที่หายหัวไปนาน เพิ่งสะสางงานได้ส่วนนึง หวังว่าคงไม่โกรธกันนะ...
รูปภาพ

สำหรับงานวันเด็ก เดี๋ยวขอลองติดต่อเรื่องห้องพักก่อนนะน้องต้นแล้วจะแจ้งให้ทราบ

ใครยังไม่รายงานตัวไปวันเด็ก รีบแจ้งกันหน่อยนะครับ เพราะยังไม่มีใครเตรียมเรื่องน้ำดื่มเลย เบื้องต้นเลยแจ้งพี่ป้อมไปแล้ว จะได้ทราบจำนวนที่ต้องเตรียม และยังมีเรื่อง จาน ชาม ช้อน ส้อม แก้วน้ำ เดี๋ยวผมเตรียมไปให้เอง ขอดูจำนวนที่แน่นอนก่อนแล้วกัน...

กลับไปทำงานต่อแล้วฮะ....
เอามาฝากพี่สุ พี่นิค พี่เอ็กซ์ น้องต้น...
ขอบคุณน้องจิ๊กที่ให้ยืมหนอนขาว 70-200 f2.8L แต่งานที่ยืมไปใช้ไม่ใช่งานพวกนี้นะจ้ะ อันนี้ลองเลนส์ให้คุ้นเฉยๆ..
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
โอ้ว!!แทงงคิ้วว
หนูติ๊ก..ขาไหลล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-6133588

โพสต์ โดย หนูติ๊ก..ขาไหลล »

สวัสดีปีใหม่พี่น้องทุกท่าน เจอกันวันเด็กจ้า ลงทุนซื้อถุงนอนเลยเพราะรู้แน่ว่าหนาว นอนเต๊นท์หน้ากองไฟด้วยคนคับ
DeepRayong@tui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813445960
team: DEEP RAYONG
Bike: klein Colnaco Trek

โพสต์ โดย DeepRayong@tui »

สวัสดีปีใหม่ พี่น้องชาวดีฟทุกท่านทั่วไทยครับ
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ
ธนะชัย
ขาประจำ
ขาประจำ

:) :) สวัสดีปีใหม่ครับ อ.โอ๋,น้า Rockman,อ.ผืด,คุณลุงลานบุญ,ป้าแด,พี่หวาย,พี่กบ,พี่กิต,กัปตันหนู,คุณตุ๋ย,อาต๋า,จ่าเยิ้ม,จ.จอร์ด,X_Klien,ทนายสุ,คุณบังเอ๋,คุณโต้ง,คุณโก๊ะ,คุณอ้อย,น้าเก่ง,karn 940,คุณเจน ( โว๊ย ),คุณนิค,น้องต้อม,หนูติ๊ก,น้องจิ๊ก,น้องโจ,น้องต้น และสมาชิกชาว Deep ที่ไม่ได้เอ่ยนามทุกๆท่าน ปีใหม่นี้ขออวยพรให้ทุกๆท่านมีสุขภาพแข็งแรง ทำธุรกิจ หน้ามี่การงานมั่นคงเจริญก้าวหน้า มีโชคดี มีเงินล้นถัง มีทองล้นถุงกันนะครับ. :D :D :D
E 22 OYU
sunny_re
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย sunny_re »

ไปกระทู้เดือนใหม่ปีใหม่กันครับ :D

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... #p10180454
...ไม่มีโรค เป็นลาภอันประเสริฐ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”