OTO OTO คุยกันเรื่องท่องเที่ยวทางไกลด้วยจักรยาน OTO OTO

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
SOMA@Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816861239
team: SOMA Thailand
Bike: SOMA-SAGA, Smoothie, Double Cross (Cyclo-Cross), Stanyan, Groove
ติดต่อ:

Re: OTO OTO คุยกันเรื่องท่องเที่ยวทางไกลด้วยจักรยาน OTO OTO

โพสต์ โดย SOMA@Tanin »

สวัสดีทุกท่านที่บ้านหลังเดิมด้วย
มีเพื่อนสมาชิกบอกให้เอาข่าวสารการเดินทางมาไว้ที่บ้านหลังนี้ด้วย

เอามาไว้ที่นี่อีกครั้งเผื่อบางท่านไม่ได้ตามอ่านตลอด
ยังไงก็ไปดูที่หน้าแรกก็ได้เหมือนกัน หากว่าต้องการทราบข่าวสารที่เปลี่ยนแปลง

วางแผนการเดินทางกันได้แล้วสำหรับปี 2555 นี้นะครับ
โครงการการเดินทางปีนี้อาจจะมีอยู่หลายทริปเหมือนกัน
ดูตารางคร่าวๆก่อนนะครับ วันเวลาอาจจะมีการเปลี่ยนแปลงได้
ติดตามไปเรื่อยๆนะครับ

- 21-22 เมย. เสาร์และอาทิตย์นี้จะไปนอนและปั่นเล่นเขาใหญ่
- 10-13 พค. มีงานท่องเที่ยวผจญภัยที่ศุนย์ประชุมฯ มีดำน้ำและกอฟล์ด้วย(ไม่มีจักรยาน)แต่ก็อาจจะได้ไปคุย
- XX-XX มิย. ไปปั่นกินลิ้นจี่ที่เชียงใหม่กับลุงก้อง
- 16-24 มิย. ปั่นไปชมทุ่งดอกกระเจียวจนถึงทุ่งนางพญา อช.ทุ่งแสลงหลวง
- 30 มิย.-22 กค. งานแข่ง Tour de France ไม่ได้ชอบปั่นแข่ง แต่รายการนี้ก็ชอบดู
- 21 กค.- 4 สค. กำลังวางแผนว่าจะไปปั่นที่ประเทศไหนดี ยังเลือกไม่ถูกครับ
- 11-13 สค. กำลังวางแผนอยู่เหมือนกัน
- 25-26 สค. ไปปั่น 100 กม. สุ1000บุรี (งานปั่นวันที่ 26)
- 4-7 ตค. รวมพลคนทัวริ่ง รอบเขาใหญ่ ครั้งที่ 4
- 10-21 ตค. มีโครงการใหญ่ แต่ยังรอหน่วยงานที่สนับสนุนว่าโครงการผ่านหรือไม่
(ยังบอกไม่ได้กลัวคนอื่นจะเอาโครงการไปอีก :o :o :x :x :x
- 10-18 พย. โครงการทัวร์หมายเลข 9 โปรแกรมนี้เพื่อนๆไปกันเยะๆนะครับ
(ปั่นไปมอบความอบอุ่นให้น้องๆที่จ.แม่ฮ่องสอน)
- 21 พย.-2 ธค. (เป็นโครงการเดียวกันกับของเดือน ตค. (10-21 ตค.) หากงบไม่ทันเดือนตค.ก็มาเป็นพย.แทน)
- 9-20 ธค. ใครจะปั่นกับผมบ้าง ปั่นเหนือใต้ 2,000 กม. ใน 9 วัน คอยติดตามรายละเอียดอีกทีครับ

ทั้งหมดเป็นแผนการเดินทางปีนี้ แต่ยังไม่รวมที่ผมต้องปั่นงานทัวร์จักรยานกับฝรั่งอีกนิดหน่อย :o :o :shock: :shock: :shock:

มาจากบ้านนี้ครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1050
น้อย สระแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8654211
team: ชมรมจักรยานสระแก้ว
Bike: จามิส

Re: OTO OTO คุยกันเรื่องท่องเที่ยวทางไกลด้วยจักรยาน OTO OTO

โพสต์ โดย น้อย สระแก้ว »

ขอบคุณที่มีแผนตลอดปี 55 ไว้ให้ ปีนี้คงได้พบสักทริปสองทริปละครับงานนี้

รูปภาพ

และยังไม่รู้เลย น๊อต จะได้พบกับแม่บักข้าวเหนียวหรือไม่

รูปภาพ
SOMA@Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SOMA-SAGA, Smoothie, Double Cross (Cyclo-Cross), Stanyan, Groove
ติดต่อ:

สวัสดีครับคุณน้อย
ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ
อย่าลืมพาน้องน๊อตไปปั่นด้วย
โตขึ้นมาจะได้ชอบการเดินทางไกลแบบพ่อ
ก่อนที่เขาจะไปติดเที่ยวแบบวัยรุ่นกับเพื่อนๆเขา นะครับ
SOMA@Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ตั้งแต่เมื่อวานแล้วที่มีงานท่องเที่ยว งานกอฟล์และดำน้ำด้วย(มีถึงวันอาทิตย์)
เพื่อนท่านใดอยากวางแผนการท่องเที่ยว หาดูโรงแรม ชอบตีกอฟล์ หรือดำน้ำ ก็ไปหาดูอุปกรณ์ได้เช่นกัน

แต่วันพรุ่งนี้ผมจะขึ้นไปพูด ที่เวทีกลางของงานเกี่ยวกับ "การขี่จักรยานท่องเที่ยวทางไกล"
หากเพื่อนๆมีเวลาก็ไปพบปะพูดคุยด้วยนะครับ ผมจะขึ้นบนเวที 13.45 – 14.30 น. วันพรุ่งนี้ 12 พค.
ไฟล์แนบ
IMG_2657_resize.jpg (50.67 KiB) เข้าดูแล้ว 630 ครั้ง
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8430155
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม/ ทีมไก่ขัน
Bike: #1 giant atx 840 aluminum #2giant rock 4800 # 3 specailized hard rock
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.t »

ขอประชาสัมพันธ์ งานปั่นเสริมบุญหน่อย ครับ
เนื่องด้วยวันที่ 29 กรกฎาคม 2555 เป็นวัน ประกันชีวิตแห่งชาติ
- สมาคมตัวแทนประกันชีวิตและที่ปรึกษาการเงิน (THAIFA)
- สำนักงานคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุระกิจประกันภัย
- "ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครปฐม"
ขอเชิญร่วมแข่งขัน ท้าวัดใจ ในโครงการ "รวมพล คนรักษ์ สุขภาพ ท้าปั่นวันประกันชีวิตแห่งชาติ"
ในวันอาทิตย์ที่ 29 กรกฎาคม 2555
โดยมีวัตถุประสงค์ดังนี้
1. เพื่อร่วมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 80 พรรษา
2. เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยว ในจังหวัดนครปฐมและแหล่งท่องเที่ยวใน อำเภอต่างๆ ของจังหวัดนครปฐม
3. เพื่อส่งเสริมรณรงค์ ให้ประชาชนหันมาออกกำลังกาย
4. เพื่อเชิญชวนชาวจักรยาน ร่วมปลูกต้นไม้คืน บ.บางระกำ อ.บางเลน จ.นครปฐม
5. เพื่อสร้างความสามัคคี ให้หมู่ชาวจักรยาน
6. เพื่อร่วมสร้างห้องสมุดให้นักเรียน โรงเรียนไทยรัฐวิทยาคม 4
- แข่งวัดใจ มือเก่ามือใหม่ ระยะทาง 50 ก.ม ในเวลา 2.20 ซ.ม. เข้าเส้นชัยรับถ้วย วัดใจไปเลย ไม่จำกัดจักรยาน ได้ทุกประเภท
- เส้นทางแข่งขัน ลานหน้าพระร่วงโรจนฤทธิ์-ตลาดน้ำลำพญา-โรงเรียนไทยรัฐวิทยาคม 4 ( เส้นชัย) โดยใช้เส้นทางร่มรื่นไปตามชนบท
- ค่าสมัคร 300 บาท แจกเสื้อที่ระลึกสวยหรู อาหาร 2 มื้อ และอาหารอิสลามแยกต่างหาก แบบสไตล์ของ เสือเมืองเจดีย์ใหญ่
มือใหม่-มือเก่า จักรยานฟิ๊กเดียร์ จักรยานพับ ไปได้หมด ปั่นแบบสบายๆ เข้าเส้นชัย รับถ้วยวัดใจไปเลย
กำหนดการในวันอาทิตย์ที่ 29 กรกฎาคม 2555
- เวลา 06.30 รับประทานอาหารเช้า และลงทะเบียนเป็นต้นไป
- เวลา 08.30 น.ประธานจัดงานกล่าวเปิดโครงการ "รวมพล คนรักษ์ สุขภาพ ท้าปั่นวันประกันชีวิตแห่งชาติ"
- เวลา 08.40 น.ประธานในพิธี ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐมกล่าวเปิดงานและปล่อยตัวนักแข่ง "รวมพล คนรักษ์ สุขภาพ ท้าปั่นวันประกันชีวิตแห่งชาติ"
- เวลา 09.00 น.ปล่อยตัวผู้เข้าแข่งขันจักรยาน ท้าวัดใจ เข้าเส้นชัยรับถ้วยเลย
เวลา 12.00 น. รับประทานอาหารเที่ยง ที่โรงเรียนไทยรัฐวิทยาคม 4 บ.บางระกำ
เวลา 13.00 น. หลังอาหาร ร่วมปลูกต้นไม้ ด้วยกัน ณ.จุดที่กำหนดให้ หลังจากนั้นก็ตามอัธยาศัย
รับจำนวนจำกัด 500 ท่าน
Rit by Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Rit by Tanin »

รูปภาพ
.
สวัสดีเช้าวันจันทร์ วันนี้เป็นวันที่ 9 กค.ผมได้เปลี่ยนชื่อร้านใหม่จาก SOMA-BIKE @ SomaThailand.com
เป็นชื่อร้าน
Tanin-Rit Touring>Bike>Shop เพื่อที่จะบอกเพื่อนๆว่า เร็วๆนี้จะได้เห็นจักรยานทัวริ่งยี่ห้อคนไทย(ทำใต้หวัน)
คุณภาพแบบของยี่ห้ออเมริกา และอุปกรณ์ทัวริ่งอื่นๆด้วย ทั้งคุณภาพเยอรมันนีและคุณภาพดีของไทย

ชื่อร้านก็บอกเลยครับ ชื่อผม ส่วนยี่ห้อก็คำขึ้นต้นนามสกุลผมเลย เอาแบบจำกันง่ายๆ ส่วนที่มาที่ไปอย่างไรค่อยคุยกันครับ

สรุปว่า จักรยาน SOMA ผมยังนำเข้ามาขายปรกติ แต่จะมี Rit Bicycle ที่ออกแบบมาเพื่อเป็นรถทัวริ่งคุณสูงราคาไม่สูงตาม
และอุปกรณ์ต่างๆที่จะแจ้งให้ทราบในเร็วๆนี้ครับ คิดและออกแบบจากประสบการณ์ของผมเอง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับเพื่อนๆที่อุดหนุนและให้กำลังใจผมเสมอมา

.
==>> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 8&t=518973 <<==
.
ขอแนะนำตัวอีกรอบนะครับ :D :D :D
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034
พ่อน้องปาล์ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08.4488.3535
Bike: Tout Terrain ,Thorn Raven Tour , 520 , Surly LHT , Soma Saga

โพสต์ โดย พ่อน้องปาล์ม »

ยินดีกับ Rit Bicycle ด้วยครับ คอยติดตามครับ :D
The Adventures of Kangaroo

Tout-Terrain/Co-Motion/THORN/Velotraum/SURLY/Velo Orange/Rohloff/Ortieb/Vincita
Rohloff Official Thailand Service Partner
เหน่งหนักแน่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-98-46-61-26
team: TopTubeBike
Bike: Eddy Merckx EMX5 & Thorn Raven
ตำแหน่ง: อุบลราชธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เหน่งหนักแน่น »

โอว์...ได้เกิดขึ้นมาแล้วจริงๆในเมืองไทย Rit Bicycle ยินดีด้วยครับพี่ :mrgreen:
.......つづく.......
โปรดติดตามตอนต่อไป
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณครับคุณโจ้ คุณเหน่ง
ไว้มีโอกาส คงจะได้ปั่นเที่ยวด้วยกันอีกนะครับ
แต่กว่าน้อง Rit จะมาก็ยังอีกหลายเดือน
ตอนนี้ก็ Soma SAGA ไปก่อนครับ :D :D :D
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034
arunyapoom
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arunyapoom »

[quote="Rit by Tanin"]รูปภาพ

ดีใจ...ในความก้าวหน้า
ภูมิใจ...กับอีกหนึ่งยี่ห้อของไทย Rit... Rit... Rit...

ขอให้ร่ำรวย... :shock:
แบ่งเวลาไปปั่นรถบ้าง... :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ
ครับคุณตั้ม
ต้องไปปั่นน้อง Rit แน่นอน
ว่าแต่เก็บเวลาไว้เยอะๆหน่อยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Rit by Tanin เมื่อ 09 ก.ค. 2012, 22:02, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Chompoo
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Chompoo »

คุณธานินทร์ ยินดีด็วยครับ RIT เป็นอีกก้าวที่สำคัญของวงการจักรยานไทย ชื่นชม และสนับสนุนครับ :D
tony
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 9264 9795
team: THE LOVER BIKE
Bike: Trek, FELT ติดตามได้ที่ เฟสบุ๊ค https://www.facebook.com/TonyCycle
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tony »

รอ.....

รูปภาพ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ..... ผมจะได้ปั่นถั่วลิงแท้ๆ ซะที

หลังจากที่ไปเป็น ง่อย บนอาน เสือหมอบ ซะนานสองนาน...... อิอิ

รูปภาพ

รูปภาพ
Tony TheRider

Cycling Addict BikeShop: คลิ๊กที่นี่ >>> CYCLING ADDICT
Mobile: 089-665-9449
LINE: tonycyclingaddict
Facebook: cyclingaddictbikeshop
ติดตามผมผ่านทางเฟสบุ๊ค >>>>: Tony TheRider
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Chompoo เขียน:คุณธานินทร์ ยินดีด็วยครับ RIT เป็นอีกก้าวที่สำคัญของวงการจักรยานไทย ชื่นชม และสนับสนุนครับ :D
ขอบคุณครับ ว่าแต่คุณชมพู่ช่วงหลังได้ไปออกทัวร์ทางไกลบ้างเปล่าครับ
tony เขียน:รอ.....
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ..... ผมจะได้ปั่นถั่วลิงแท้ๆ ซะที
หลังจากที่ไปเป็น ง่อย บนอาน เสือหมอบ ซะนานสองนาน...... อิอิ
ครับผม แต่ปั่นทัวริ่งรถมันหนักไม่เหมือนกับ Eddy Merckx นะครับ :D :D :D
tony
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 9264 9795
team: THE LOVER BIKE
Bike: Trek, FELT ติดตามได้ที่ เฟสบุ๊ค https://www.facebook.com/TonyCycle
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tony »

Rit by Tanin เขียน:
Chompoo เขียน:คุณธานินทร์ ยินดีด็วยครับ RIT เป็นอีกก้าวที่สำคัญของวงการจักรยานไทย ชื่นชม และสนับสนุนครับ :D
ขอบคุณครับ ว่าแต่คุณชมพู่ช่วงหลังได้ไปออกทัวร์ทางไกลบ้างเปล่าครับ
tony เขียน:รอ.....
ครับผม แต่ปั่นทัวริ่งรถมันหนักไม่เหมือนกับ Eddy Merckx นะครับ :D :D :D
หนักเอา... เบาสู้ครับพี่

รูปภาพ
Tony TheRider

Cycling Addict BikeShop: คลิ๊กที่นี่ >>> CYCLING ADDICT
Mobile: 089-665-9449
LINE: tonycyclingaddict
Facebook: cyclingaddictbikeshop
ติดตามผมผ่านทางเฟสบุ๊ค >>>>: Tony TheRider
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”