สามเกลอคาเฟ่ ส่งท้ายเดือนมีนาคม 2555

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
fruityman
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สามเกลอคาเฟ่ ส่งท้ายเดือนมีนาคม 2555

โพสต์ โดย fruityman »

คุณมีความรับผิดชอบอะไรบ้างล่ะป้า
คุณละมุน
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สามเกลอคาเฟ่ ส่งท้ายเดือนมีนาคม 2555

โพสต์ โดย คุณละมุน »

ถามแบบนี้ ก็คงต้องตอบแบบนี้นะ...
อย่างแรก ไม่รู้สินะ กับการที่ครั้งนึงที่คุณด่าโอ๋ Deep ว่า อย่า PM มาเล่นหลังไมค์ แมนๆต้องกล้าลงหน้ากระทู้ แต่แล้วเป็นยังไง ส่ง PM มาหาผม ครั้งแรกหัวเรื่อง 1234 ผมเห็นแล้ว รู้อยู่แล้ว ผมลบไปไม่อยากใส่ใจ ไม่เปิดอ่านด้วย แล้วก็ส่งมาอีก ตอนเดินไปนั่งคุยต่อหน้าเป็นปี กลับไม่คุย บิดไปก็บิดมา พอผมลงหน้ากระทู้ PM มาหา แล้วมาด่าผมตุ๊ดแต๋ว...

รูปภาพ

ผมทำงานที่บ้านมานาน อยู่บ้านตลอด คงเห็นว่ามีเวลาล้นเหลือ จะยังไงก็ได้ การที่ผมทิ้งงานหน้าจอ มาทำรถให้จนเเที่ยงคืนตี1 แลกกับการนอนของผม ผมว่าผมรับผิดชอบต่อคุณเต็มที่แล้ว กับเศษผลไม้ที่หยิบมาจากหน้าร้านให้ผมกินตอนมาดูรถคุณ แล้วถือเป็นบุญคุณ ถ้ารู้ว่าจะต้องเป็นแบบนี้ จะบอกว่าผมซื้อเองได้ เอากลับบ้านไปซะ แล้วเอาเวลาการทำงานผมคืนมา จะเอารถไปให้คนอื่นที่ไหนทำก็ไป ผมทำรถ หารถให้ ไม่ถือเป็นบุญคุณ ผมรับผิดชอบต่อมิตรภาพที่ผมเรียกว่าเพื่อนอย่างเต็มที่แล้ว รถที่คุณเอาไปโชว์ตามที่นั่นที่นี่ ลงในไลน์ โชว์คนโน่นคนนี้ก็เป็นรถที่ผมให้คำปรึกษา ถูกหรือไม่ กับโครโมคันแรก เลือกจาก 3 คัน จนเหลือคันนี้ จะให้บอกว่าคันไหนสีอะไรมั้ย คุณโทรทุก15นาที จนผมต้องปิดไฟล์งานที่ทำมาเปิดเนทรอให้คำปรึกษา จำเป็นต้องบอกใครมั้ย เพราะผมทำให้เพื่อน ถ้ารู้ว่าเป็นแบบนี้ผมไม่เสียเวลาหรอก สปริงบอกของคุณ ของเมียคุณ รวมรถเพื่อนคุณที่ห่างไปเป็นพันกิโล ไม่เห็นแม้แต่รูปเจ้าของ ต้องรอฟ้ารอฝน รอว่าเมื่อไหร่เค้าจะตอบคำถามที่จำเป็นในการทำรถ จะได้ทำให้เสียที ไม่ใช่เพื่อนกันมีใครทำให้ โทรศัพท์ติดต่อหาอะไหล่ หามือเกียร์ หาตีนผี หาวิธีแปลงใส่ให้ ได้รถคร่อมไซส์มาต้องแก้ปัญหายังไง คนอื่นเค้าก็ไล่ไปเปลี่ยนรถง่ายกว่าเยอะ แต่คุณยืนยันจะเอาคันนี้ วันนี้ถ้าเพื่อนคุณบอกว่ารถเล็ก ปัญหาคือความใจร้อนของคุณนั่นล่ะ ทำร้ายเพื่อนของคุณเอง อีกมากมายจิปาถะ ตอนรับรถน่ะ Happy แต่รู้บ้างมั้ย ตอนทำให้น่ะเป็นอย่างไร อย่าใช้คำพูดพล่อยๆ แบบคำว่าไม่รับผิดชอบ ทุเรศนะคุณ ถามตรงๆ รถคุณ คุณทำเป็นบ้างมั้ย รู้ว่าแต่ละคันทำอะไรบ้าง ดัดเฟรมรถ ผมไม่เคยทำก็ต้องหาวิธีทำให้ ผิดถูกไม่รู้ แต่ก็เต็มที่ แล้วยังไง เจียรเฟรมหลบกระโหลกเหลี่ยม ทำเป็นมั้ย ทำไมไม่ไปให้ร้านทำ ถามหน่อยเถอะ ครั้งสุดท้ายบอกว่า อย่าซื้อจาน 2 ใบ ให้ใจเย็นๆ ก็ยังอุตส่าห์หามา แล้วผมพยายามแก้ปัญหาให้มั้ย ผมรับผิดชอบต่อคำพูด รับผิดชอบต่อสิ่งที่คุณทำพอมั้ย คิดว่าผมจำเป็นต้องบอกเรื่องไร้สาระนี้กับใครบ้าง พูดมานี่กลายเป็นลำเลิกบุญคุณอีกหรือเปล่า...
ไอ้รถคันที่มีปัญหา มันราคาไม่ถึง 3000 บาท เงินแค่นี้ กับมิตรภาพที่ผ่านร้อนผ่านหนาว ผ่านเรื่องราวมากมาย เพียงแค่ไม่ถูกใจ ไม่ทันใจคุณ คุณทำได้ ผมว่าคงแสดงอะไรบางอย่างได้ชัดเจนแล้วล่ะ ก็สงสัยว่าแล้วกับเงินมากกว่านี้ ผมเองก็ไม่อยากคิดว่าถ้าเกิดปัญหาขึ้นมา ทางออกของปัญหาจะเป็นอย่างไร ซึ่งถ้ายังจำได้ ผมพูดว่าให้หาคนใกล้ตัวลองดูว่ามีเพื่อนคนไหนอยากได้รถคันนี้ แสดงว่าคุณไม่ได้มองเพื่อนๆรอบตัวเลย คิดแต่จะปัดปัญหาให้พ้นตัว ทั้งที่ผมบอกไว้ตั้งแต่ต้นว่า ผมรอเช็คออกนะ นานนะ ซึ่งคุณเองก็รับปาก คิดดูดีๆว่าพูดอะไรไว้ แล้วทำไมไม่เอากลับมาให้ผม ผมก็รออยู่ ก็ไม่ทำ บอกว่าจะเอาให้พี่สาวคนนี้น้องสาวคนโน้น ต่อความยาวสาวความยืด สร้างปัญหาให้ตัวเองไปอีก พูดกันตรงๆก็ไม่พูด แล้วจะให้ทำยังไงได้ ดีว่ามีเพื่อนรับต่อไป ถามจริงๆ คุณบอกว่าผมเอาเรื่องนี้ไปฟ้องคนโน้นคนนี้ แล้วตอนขายคันนี้ให้เพื่อน เล่าให้เพื่อนฟังว่ายังไง นี่คือความจริงเกียวกับสิ่งที่ผ่านมา ไม่ต้องสร้าง ไม่ต้องเสแสร้ง ปฏิเสธยังไงก็ได้ แต่ลองถามใจคุณดีกว่า อย่ามาพูดลอยๆ พูดพล่อยๆ ว่าผมไม่รับผิดชอบ ยิ่งได้รับยิ่งอยากได้ พอไม่ถูกใจก็ทำตัวไร้สาระ พูดจากันไม่เป็น ผมเสนอทำให้เพราะมิตรภาพ ความเป็นเพื่อน ไม่ใช่ขี้ข้าต้องคอยบริการให้คุณ เอาไปให้ร้านจักรยานที่ไหน มีมั้ย ร้านที่ไหน คุณไปรับรถตอนตี 1 แลกกับผลไม้ 1 ถุง อย่ามาป้านี่ป้านั่น ตลก โตแล้ว ผมพูดผิดตรงไหน "ถ้าผมพูดผิด เถียงมาเลย" ยินดีที่จะตอบ ตอบด้วยวิธีแบบนี้ล่ะ ถ้ามาพูดต่อหน้า ผมจะทำแบบที่คุณทำกับผม คุณจะได้เข้าใจว่า ตลอดเวลาที่ผ่านมาผมรู้สึกยังไงในการวิ่งตามคุณเพื่อพูดคุยกัน ตามนั้นน่ะ
fruityman
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้เลยป้า รถทัวร์ริ่งผมพี่ยุทเป๋นคนให้คำปรึกษา แล้วรถเพื่อนผมที่เอาไปให้ทำนะป้าเพราะเห็นว่าไม่มีจะแดกแล้ว แล้วใครเป็นคนลำเลิกบุณคุณก่อนแหมทำรถให้เสียเวลาอย่างโน้นอย่างนี้ใครเป็นคนเสนอว่าอยากทำให้แล้วที่ทำน่ะฟรีๆเหรอไม่ให้เงินเหรอ ที่จำได้นะพี่รัตผมอยากได้โน้นอยากได้นี่ใครพูดใครจ่ายแล้วตอนไปเอารถเพื่อนยังให้เงินอีก1500 ยังไม่รวมอาไหล่ที่แอบเอาไปขายอีก ไม่ได้แอบpmเลยลงหน้ากระทู้ด้วยแมนๆไม่ได้ตุ๊ดเแต๋วคุยกันตรงๆไม่ได้โกหกสร้างภาพเลยคอยให้คนอื่นดูว่าตัวเองดูดี โทรศัพน่ะคุณไม่โทรเหรอตี1ตี2ไม่โทรเหรอ ไปออกทริปกับป้าตุ๊ลุงทิมมาไม่โทรมาโวยวายคนอื่นเหรอจัดรยานเมียผมน่ะไม่เคยพูดและคิดนะแต่ถ้าจะพูดก็ได้เลย ทำมาแล้วเป็นไงใช้ได้ไหมไม่เคยคิดนะป้า แล้วเรื่องความรับผิดชอบคุณมีเหรอ คุณบอกไม่มีตังเช็คไม่ออก4-5เดือน แต่ซื้อโน้นซื้อนี้ได้ ซื้อได้ตลอด ยอมรับความจริงกันดีกว่าอย่าแอ๊ป พอเอารถกลับเงินออกพอดีตลก พอคอไม่ใช่ของเดิมติดรถก็ไม่อยากได้รู้ๆกันอยู่อ้างโน้นอ้างนี่ใครพูด ผมไม่อยากได้แล้วใครพูดแล้วคุณรับผิดชอบอะไรบ้าง กับอ.โอ๋ก็เหมือนกันคอยบอกให้ผมพูดโน้นพูดนี่ผมบอกให้พูดเองเลยก็ไม่กล้า (ขอโทษอ.โอ๋ที่พาดพิง)คุณรับผิดชอบเหรอขอถามคุณรับผิดชอบอะไรบ้างหา
fruityman
ขาประจำ
ขาประจำ

จานสองใบใส่อยู่แล้วไงตลก นั่งบิดไปบิดมาเหรอตลกคิดดิคิดเค้าอยากคบอยากคุยด้วยป่าวเซ็งไม่อยากคบ เอารถไปลงในไลท์แล้วไงอิจฉาเหรอ55คงจะบอกว่าไม่ละซิ แต่อาการแบบนี้เค้าเรียกอิจฉาเลย ใครชอบหนีปัญหาใครขาดคิดดิคิด555 ครึ่งๆกลางๆอยู่555 เรื่องรถใครเป๋นคนคอยพูดโน้นพูดนี่ใครคอยพล่ามตลอดใครเป็นคนเสนอแหมพอมาทีนี้พูดว่าคนอื่นเค้าอย่างเดียวเลย รับผิดชอบ ใครลงชื่อว่าจะไปทริปพอถึงเวลาจะเก็บตังกลับโกรธเค้ารับผิดชอบเหรอ พูดอะไรดูตัวเองบ้างว่าคนอื่นไม่ดูตัวเองเลย เรื่องรถน่ะทีแรกเลยเป็นไง ต่อมาเป็นไง หลังสุดเป็นไง ราคาไม่ถึง3000แล้วไงไหนละไหน ซื้อไออื่นซื้อได้ซื้อได้ตลอดทุกเดือนรู้มาตลอดแต่ไม่อยากไส่ใจจะคอยดูว่าจะโกหกอะไรอีกอ้างไปเรื่อย ยังคุยกับพี่อีกคนเลยว่าคอยดูนะจะอ้างอะไรอีกแล้วก็จริงทุกครั้งจนเป็นเรื่องตลกในวงแล้ว ดูตัวเองบ้างนะอย่าเอาแต่ว่าคนอื่นอย่าโกหกตัวเองอีก แล้วอย่าแต๋วแตกอีกล่ะ เรื่องpmน่ะจริงป่าวว่าลงหน้ากระทู้ด้วยจริงป่าว555
แก้ไขล่าสุดโดย fruityman เมื่อ 30 ม.ค. 2015, 03:06, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
fruityman
ขาประจำ
ขาประจำ

อีกนิดนึงกับโครโมคันแรกคันนี้ไม่ได้เลือกจากคันไหนเลย คันนี้จอดอยู่หลังร้านเฮียพาไปดูเอาเลยแค่นั้น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”