ชมรมจักรยานธนาคารออมสิน

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
sitthisaker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0823210803
Bike: ฺBrompton

Re: ชมรมจักรยานธนาคารออมสิน

โพสต์ โดย sitthisaker »

เสือChaiyo เขียน:
sitthisaker เขียน:สวัสดี พี่ๆ น้าๆ ทุกท่านครับ ผมมาขอสมัครเข้าชมรม ผมอยู่สาขาบ้านกรวด จังหวัดบุรีรัมย์ :D :D

พึ่งเข้ามา หากพี่ๆท่านใดอยู่ใกล้ๆแถวนี้ ชวนผมไปปั่นด้วยนะครับ
ยินดีครับ โอ้วคอทัวร์ริ่งซะด้วย อยากปั่นไปแถวอิสานใต้บ้างครับ
เชิญมาปั่นได้นะครับแถวนี้วิวเป็นสวนยาง พอมีเนินให้ขึ้นบ้าง หรือปั่นขึ้นเขาพนมรุ่งก็สนุกดีครับ ทางก็แบ่งๆกันรถใหญ่ไม่ค่อยเยอะครับ

รถในรูปสองคันเป็นของหลวงพ่อสมบูรณ์ จักรยานตรา ครับท่านให้ยืมไปปั่นด้วยกัน

รถผมปั่นมาสาขาเป็นDahon bordwalk ตัวเก่าๆครับ :D :D :D
น้ำเอ้ยน้ำใจ เมื่อกระเซ็นโดนใคร ก็ปลื้มใจเป็นธรรมดา
เสือChaiyo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -6 6 8 1 5 6 7 9 4 3 6-
team: BIKE2WORK,ไร้สังกัด ว่างๆ ก็จะไปแจมคร้าบบ
Bike: SCOTT 70%

โพสต์ โดย เสือChaiyo »

teeravitc เขียน:ได้ยินจากไหนจำไม่ได้ว่าสมาชิกชมรม ขณะนี้มีถึง 97 - 98 คน ใกล้จะครบ 100 ไม่รู้จริงหรือเปล่า แสดงรายชื่อสมาชิกใน บอร์ดชมรม Intranet ออมสินหน่อย
จะได้รู้ว่ามีใครบ้างเป็นแนวร่วมอุดการณ์คอเดียวกัน เดียวนี้เห็นคุยกันอยู่แต่ใน LINE กลุ่ม Bike GSB :mrgreen: มี 33 คน[/size][/size][/size]
เด๋วจัดให้ครับ ท่านผู้อาวุโสขาแรง :lol:
ปั่นไม่ไวแต่ใจรัก ปั่นช้าๆ ไม่ไหวก็เข็น
เสือChaiyo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BIKE2WORK,ไร้สังกัด ว่างๆ ก็จะไปแจมคร้าบบ

ส่งภาพกิจกรรม นครนายก-เขื่อนขุนด่านปราการชล ก่อนครับ ชุ่มฉ่ำสมใจ
http://pmoqa.gsb/bikewebboard/viewtopic.php?f=11&t=29
ปั่นไม่ไวแต่ใจรัก ปั่นช้าๆ ไม่ไหวก็เข็น
ชายแชมป์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่ม Sharkey Selected ,DTB (เด็กแถวบ้าน) และ GSB RANGER
Bike: หมอบ NICH Green BIO ,รถพับ Cronus ,ขาไก่ birdy BD-1

โพสต์ โดย ชายแชมป์ »

เสือChaiyo เขียน:เด๋วผมส่งใบสมัครไปให้ครับ ไม่เสียค่าใช้จ่าย ขอเมล์ทั้งสองท่านด้วยครับ

สำหรับรอบการสั่งเสื้อรอบใหม่นะครับ จะปิด order รอบนี้ 30 มิ.ย.2556 ก่อนนะครับ ส่วนรอบใหม่จะเปิดในเดือนถัดไปเลย คาดว่าจะเป็นรอบละ 1 เดือนครับพ้ม

สมาชิคใหม่ครับ สนใจสั่งเสื้อครับจะเปิดให้สั่งอีกทีเมื่อไหร่ครับ กรุ๊ปผมประมาณ 5 คนครับผม
เสือChaiyo
ขาประจำ
ขาประจำ

ชายแชมป์ เขียน:
เสือChaiyo เขียน:เด๋วผมส่งใบสมัครไปให้ครับ ไม่เสียค่าใช้จ่าย ขอเมล์ทั้งสองท่านด้วยครับ

สำหรับรอบการสั่งเสื้อรอบใหม่นะครับ จะปิด order รอบนี้ 30 มิ.ย.2556 ก่อนนะครับ ส่วนรอบใหม่จะเปิดในเดือนถัดไปเลย คาดว่าจะเป็นรอบละ 1 เดือนครับพ้ม

สมาชิคใหม่ครับ สนใจสั่งเสื้อครับจะเปิดให้สั่งอีกทีเมื่อไหร่ครับ กรุ๊ปผมประมาณ 5 คนครับผม
ตอนนี้ขั้นตอนการสั่งซื้อเสื้อ ชมรมได้เปิดให้สมาชิกสั่งได้โดยตรงที่เวป http://www.sdlwonga.com/ ได้แล้วครับ ตามขั้นตอนของทางร้านเลยครับ แจ้งทางร้านว่าได้รับอนุมัติจากคุณโก๋แล้วครับ

อนาคตหากกรรมการมีเปลี่ยน หรือเพิ่มเติมแบบจึงจะนำมาจำหน่ายให้สมาชิกครับ ช่วงนี้ขออภัยในความไม่สะดวกก่อนนะครับ
ชายแชมป์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่ม Sharkey Selected ,DTB (เด็กแถวบ้าน) และ GSB RANGER
Bike: หมอบ NICH Green BIO ,รถพับ Cronus ,ขาไก่ birdy BD-1

โพสต์ โดย ชายแชมป์ »

เสือChaiyo เขียน:
ชายแชมป์ เขียน:

ตอนนี้ขั้นตอนการสั่งซื้อเสื้อ ชมรมได้เปิดให้สมาชิกสั่งได้โดยตรงที่เวป http://www.sdlwonga.com/ ได้แล้วครับ ตามขั้นตอนของทางร้านเลยครับ แจ้งทางร้านว่าได้รับอนุมัติจากคุณโก๋แล้วครับ

อนาคตหากกรรมการมีเปลี่ยน หรือเพิ่มเติมแบบจึงจะนำมาจำหน่ายให้สมาชิกครับ ช่วงนี้ขออภัยในความไม่สะดวกก่อนนะครับ[/quotขอบคุณมากๆเลยครับ
niro7
สมาชิก
สมาชิก
team: n/a
Bike: bianchi

โพสต์ โดย niro7 »

สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิกด้วย เห็นว่างานกีฬาสีภายในมีแข่งขันจักรยานด้วยอยากขอทราบรายละเอียดครับ
ผมอยู่สำนักงานใหญ่ งานออกแบบฯ เจี๊ยบครับ
peng bianchi
สมาชิก
สมาชิก
team: สวนธน Gold city & Bianchi Factory Team

โพสต์ โดย peng bianchi »

kapolonakup เขียน:เขาแข่งจักรยานอะไรกันอ่ะครับ มีใครพอทราบบ้างครับ อยากลงด้วยแต่ ไม่รู้จะมีเสือหมอบหรือปล่าวครับ
แข่งเสือภูเขาครับ แข่งจับเวลาต่อรอบ 2 รอบๆ ละ 3 กิโลเมตร ที่สนามราบ 11 บางเขน :mrgreen:
peng bianchi
สมาชิก
สมาชิก
team: สวนธน Gold city & Bianchi Factory Team

โพสต์ โดย peng bianchi »

niro7 เขียน:สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิกด้วย เห็นว่างานกีฬาสีภายในมีแข่งขันจักรยานด้วยอยากขอทราบรายละเอียดครับ
ผมอยู่สำนักงานใหญ่ งานออกแบบฯ เจี๊ยบครับ
ในนามของชมรมจักรยานธนาคารออมสินยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านนะครับ ปกติจะคุยกันทาง Line ชื่อ BikeGSB ถ้าสะดวกก็เรียนเชิญได้นะครับ
เสือChaiyo
ขาประจำ
ขาประจำ

ขออภัยทุกท่านครับ update ข้อมูลไม่ทันจริงๆ ครับ
-ส่วนที่เป็นเวปชมรมภายใน อยากให้เป็น forum ที่ขับเคลื่อนด้วยสมาชิกจริงๆ ครับ ช่วยกัน post ช่วยกัน update เหมือน thaimtb หรือ pantip คงจะดี
-เวปหน้าอื่นๆ ตอนนี้จะหาเวลา update ให้ครับ (แต่ตอนนี้งานเข้าครับ) อีกอย่างหา password ก่อน ลืมครับ :lol:
-เรื่องกีฬาสี เนื่องจากเป็นปีแรก ก็เลยคุยกันว่าแข่งนำร่องด้วยเสือภูเขาไปก่อน เพราะมีสนามใกล้ๆ ติดต่อไว้แล้ว และคิดว่าคงดูแลได้ทั่วถึง ส่วนเสือหมอบต้องหามือดีมาคุยกันครับ ว่าปีต่อไปจะจัดได้หรือไม่ เพราะต้องใช้ระยะทางไกล และต้องดูแลให้ถั่วถึง(อันนี้ผมไม่ถนัดต้องเป็นท่านเลขาฯ เป้ง ตำแหน่งแชมป์ที่ขอนแก่นแล้วล่ะครับ )

ส่วนกำหนดการและกติกาที่เสนอฝ่ายสวัสดิการไปมีดังนี้ครับ

การแข่งขันกีฬาจักรยานประเภทเสือภูเขา
กีฬาภายใน (กีฬาสี) ประจำปี 2556

1. กำหนดการแข่งขัน วันศุกร์ที่ 20 ธันวาคม 2556 เริ่มตั้งแต่เวลา 09:00 น.
2. สนามแข่งขัน สนามยุทธกีฬา กรมทหารราบที่ 11 รักษาพระองค์ ถนนพหลโยธิน เขตบางเขน
3. รุ่นการแข่งขัน
3.1 ประเภทชาย แบ่งตามอายุผู้เข้าแข่งขัน เป็น 4 รุ่น
รุ่นอายุไม่เกิน 29 ปี
รุ่นอายุระหว่าง 30 – 39 ปี
รุ่นอายุระหว่าง 40 – 49 ปี
รุ่นอายุ 50 ปี ขึ้นไป
3.2 ประเภทหญิง ไม่จำกัดรุ่นอายุผู้เข้าแข่งขัน
3.3 ประเภททีมรวม
4. คุณสมบัติของนักกีฬาจักรยานที่เข้าแข่งขัน นักกีฬาที่จะลงแข่งขันต้องเป็นพนักงาน
หรือลูกจ้างธนาคารออมสิน
5. กติกาการแข่งขัน
5.1 จักรยานที่ใช้ในการแข่งขันต้องใช้รถจักรยานเสือภูเขา ที่มีเส้นผ่าศูนย์กลางล้อหน้าและล้อหลังไม่เกิน 29 นิ้ว
5.2 ผู้เข้าแข่งขันทุกคนต้องสวมหมวกกันกระแทกและกระชับสายรัดคางตลอดเวลาแข่งขัน
5.3 แต่ละสีส่งนักกีฬาเข้าแข่งขัน ดังนี้
ประเภทชาย รุ่นอายุละไม่เกิน 2 คน
ประเภทหญิง ไม่เกิน 2 คน
ประเภททีมรวมจะใช้วิธีนับเวลารวมของนักกีฬาที่เข้าแข่งขันทั้งประเภทชายและหญิง
5.4 ผู้เข้าแข่งขันแต่ละประเภทของแต่ละสีจับสลากเพื่อจัดลำดับการปล่อยตัว
5.5 ผู้เข้าแข่งขันแต่ละประเภทของแต่ละสีแข่งขันคนละ 2 รอบสนาม ระยะทางรวมประมาณ 6 กิโลเมตร(รอบละ 3 กิโลเมตร) ปล่อยตัวจากจุดเริ่มต้นห่างกัน 2 นาที
5.6 คัดเลือกผู้เข้าแข่งขันที่ทำเวลาน้อยที่สุดของแต่ละสี จำนวน 1 คน
5.7 เรียงลำดับเวลาของผู้เข้าแข่งขันที่ทำเวลาน้อยที่สุดของแต่ละสี ผู้เข้าแข่งขันที่ทำเวลาน้อยที่สุดได้เหรียญทอง เหรียญเงิน และเหรียญทองแดง ตามลำดับ
5.8 กรณีผู้เข้าแข่งขัน แข่งขันไม่ครบตามระยะทางที่กำหนด
ประเภทชายทุกรุ่นอายุ นับเป็นเวลาแข่งขันรอบที่ทำการแข่งขันไม่ครบรอบละ 15 นาที
ประเภทหญิง นับเป็นเวลาแข่งขันรอบที่ทำการแข่งขันไม่ครบรอบละ 20 นาที
5.9 กรณีผู้เข้าแข่งขันทำเวลาเท่ากัน การตัดสินให้นับอายุของผู้เข้าแข่งขันที่อายุมากกว่าเป็นผู้ชนะ
5.10 การติดสินผลการแข่งขันประเภททีม ให้คิดคะแนนรวมจากประเภทชาย และประเภทหญิง ดังนี้
1.เหรียญทอง 3 คะแนน
2.เหรียญเงิน 2 คะแนน
3.เหรียญทองแดง 1 คะแนน

สีที่ได้คะแนนรวมมากที่สุดเป็นอันดับ 1 ได้เหรียญทองประเภททีมรวม
สี่ที่ได้คะแนนรวมมากทีสุดเป็นอันดับ 2 ได้เหรียญเงินประเภททีมรวม
สีที่ได้คะแนนรวมมากที่สุดเป็นอันดับ 3 ได้เหรียญทองแดงประเภททีมรวม
5.11 การตัดสินของคณะกรรมการตัดสิน ถือว่าเป็นการสิ้นสุด

6. จำนวนผู้เข้าแข่งขัน และเหรียญรางวัลการแข่งขัน

ประเภทการแข่ง จำนวน
(4 สีๆ ละ 2 คน) จำนวนเหรียญรางวัล
ทอง เงิน ทองแดง
ประเภทชาย
รุ่นอายุไม่เกิน 29 ปี 8 1 1 1
รุ่นอายุระหว่าง 30–39 ปี 8 1 1 1
รุ่นอายุระหว่าง 40–49 ปี 8 1 1 1
รุ่นอายุ 50 ปี ขึ้นไป 8 1 1 1
ประเภทหญิง
ไม่จำกัดรุ่นอายุผู้เข้าแข่งขัน 8 1 1 1
ประเภททีมรวม
นับคะแนนรวมจากผู้เข้าแข่งขันทั้ง
ประเภทชายและหญิง --- 10 10 10

จำนวนเหรียญ 40 15 15 15
เสือChaiyo
ขาประจำ
ขาประจำ

link เวปชมรมภายในครับ
http://pmoqa.gsb/bikewebboard/viewtopic.php?f=8&t=33
VooZ
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย VooZ »

อยากลงด้วยจังครับแต่ไม่เคยขี่สนามเสือภูเขามาก่อนเลยจะไหวไหมนี่อยู่สีส้ม อายุ22 ครับ :?
KoRnZ
สมาชิก
สมาชิก
team: ՏʍíӀҽ ϲӀմБ
Bike: Trek 8500

โพสต์ โดย KoRnZ »

ไปอยู่ที่ตึกซันมา 2 ปี พื่งจะย้ายกลับเข้ามาสำนักงานใหญ่ได้ไม่ถึงอาทิตย์ สนใจจะสมัครเข้าร่วมแข่งด้วย จะติดต่อได้ที่ใหนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”