## ศิษย์หลวงพ่อพูน วัดตาลล้อม จ.ชลบุรี ##

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Nook Naan
Bike: Bianchi nirone7,Venzo

Re: ## ศิษย์หลวงพ่อพูน วัดตาลล้อม จ.ชลบุรี ##

โพสต์ โดย add_venzo »

boyae เขียน:สวัสดีทุกท่านครับ วันที่ 29 มีทริปเปิดของโปร์ไบทที่หนองใหญ่มีใครไปบ้างครับ ว่าแต่หน่องใหญ่อยู่ตรงใหนครับ :lol: :lol:

เสือบอยจะมาหนองใหญ่รึ :mrgreen: เด๋วให้ชายกบเป็นไกด์ อิอิ
@คนฉลาดชอบแกล้งโง่.... คนโง่ชอบเสแสร้งว่าฉลาด... ส่วนนักปราชญ์เรียนรู้ที่จะฉลาดและเรียนรู้ที่จะโง่@
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-2343023
team: ปากกัดตีนถีบ
Bike: SPECIALIZED/KAZE
ตำแหน่ง: Nakhonnayok-Thailand
ติดต่อ:

Re: ## ศิษย์หลวงพ่อพูน วัดตาลล้อม จ.ชลบุรี ##

โพสต์ โดย boyae »

add_venzo เขียน:
boyae เขียน:สวัสดีทุกท่านครับ วันที่ 29 มีทริปเปิดของโปร์ไบทที่หนองใหญ่มีใครไปบ้างครับ ว่าแต่หน่องใหญ่อยู่ตรงใหนครับ :lol: :lol:

เสือบอยจะมาหนองใหญ่รึ :mrgreen: เด๋วให้ชายกบเป็นไกด์ อิอิ
มีเนินเขาเยอะปะครับ :roll:
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

boyae เขียน:
add_venzo เขียน:
มีเนินเขาเยอะปะครับ :roll:
เสือภูเขา...........ก้อชอบ เสือหมอบ..........ก้อชอบอ่ะ 5555 เนินเยอะๆๆๆๆๆอ่ะ
@คนฉลาดชอบแกล้งโง่.... คนโง่ชอบเสแสร้งว่าฉลาด... ส่วนนักปราชญ์เรียนรู้ที่จะฉลาดและเรียนรู้ที่จะโง่@
Kob@Truth
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-807-0983
team: Invert to newborn...!!!
Bike: TFS300,Alpha Black 2.5

โพสต์ โดย Kob@Truth »

เนินมากมายก่ายกอง มันมากเลยเสือบอย
โทรหาน้องตุ้ย แห่งบ้านบึงเจ้าถิ่นได้เลยครับ
089-400-8089
:lol: :lol: :mrgreen:

ขอให้เต็มที่เพราะพี่ไม่ได้ไปด้วยนะ มีนัดก่อนแล้ว :oops: :cry:
"เป็นคนที่ดีไม่พอ......ต้องบ้าด้วย...อิๆ"

หมอบบางแสน Click This Below!
http://www.BSRB.com
ก็อยากจะปั่นมันๆ อย่างคนรอบจัดเขาบ้างงัย :)
http://www.100รอบ.net
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

Kob@Truth เขียน:เนินมากมายก่ายกอง มันมากเลยเสือบอย
โทรหาน้องตุ้ย แห่งบ้านบึงเจ้าถิ่นได้เลยครับ
089-400-8089
:lol: :lol: :mrgreen:

ขอให้เต็มที่เพราะพี่ไม่ได้ไปด้วยนะ มีนัดก่อนแล้ว :oops: :cry:

-ทริปprobike เจอเสือเจ้าถิ่น(ของชายกบ)ด้วยยยย... :P :P

-เจอเสือบอย คนครยกด้วย ถามหาชายกบด้วยนะ จะบอกให้ :mrgreen:
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-2343023
team: ปากกัดตีนถีบ
Bike: SPECIALIZED/KAZE
ตำแหน่ง: Nakhonnayok-Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย boyae »

ขอบคุณพี่กบที่แนะนำเส้นทางแต่ผมเพิ่งได้เข้ามาอ่านครับ :lol: :lol:
เสียดายไม่ได้ปั่นด้วยกันเลย ขอบคุณพี่แอ๊ดที่มาเก็บภาพด้วยครับ รอชมครับรอชม :mrgreen:
น้าอ๊อด
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809266979
team: PIRIYAINTER TEAM
Bike: ฺBRIDGESTONE / POLYGON COZMIC RX 3.0 CARBON / ROCKYMOUNTAIN VERTEX 70

โพสต์ โดย น้าอ๊อด »

ด้วยจังหวัดตราด โดยสำนักงานการท่องเที่ยวและกีฬาจังหวัดตราด ร่วมกับสมาคมจักรยานแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้จัดงานจักรยานเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมารทรงเจริญพระชนมายุ 60 พรรษา ดังนี้

1. การแข่งขันจักรยานชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย “ชิงถ้วยพระราชทานของ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร” ประเภทถนน และประเภทเสือภูเขา ทุกรุ่นทุกกลุ่มอายุ ในวันที่ 28 - 29 กรกฎาคม 2555
วันที่ 28 กรกฎาคม 2555 จะเป็นการแข่งขันจักรยานเสือภูเขาประเภทครอสคันทรี่ และ ดาวน์ฮิลล์ “ชิงถ้วยพระราชทานของ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร” พร้อมเงินรางวัล ทุกรุ่นทุกกลุ่มอายุ มณ บริเวณ วัดธรรมชาติล่าง ต.คลองใหญ่ อ.คลองใหญ่ จ.ตราด เส้นทางการแข่งขัน ครอส A ระยะทาง 5.5 กิโลเมตร , ครอส B ระยะทาง 5 กิโลเมตร , ครอส C ระยะทาง 3.5 กิโลเมตร , ดาวน์ฮิลล์ ระยะทาง 1.5 กิโลเมตร
วันที่ 29 กรกฎาคม 2555 จะเป็นการแข่งขันจักรยานประเภทถนน (แมสตาร์ท) “ชิงถ้วยพระราชทานของ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมกุฎราชกุมาร” พร้อมเงินรางวัล ทุกรุ่นทุกกลุ่มอายุ start/finish ณ บริเวณสวนรุขชาติ ต.วังกระแจะ อ.เมือง จ.ตราด
รุ่นยุวชนชาย รุ่นเยาวชนหญิง รุ่นอายุ 40-49ปีชาย รุ่นอายุ50 ปีขึ้นไปชาย ระยะทาง 81 กิโลเมตร , รุ่นเยาวชนชาย รุ่นทั่วไปหญิง รุ่นอายุ30-39ปีชาย ระยะทาง 102 กิโลเมตร , รุ่นทั่วไปชาย ระยะทาง 160 กิโลเมตร

2. การปั่นจักรยานสานสัมพันธ์สองแผ่นดิน ไทย-กัมพูชา (จ.ตราด-จ.เกาะกง) ในวันที่ 27 กรกฏาคม 2555 ระยะทาง 12.5 กิโลเมตร จะเริ่มปั่นจากชายแดนบ้านหาดเล็ก และเข้าไปในจังหวัดเกาะกง ประเทศกัมพูชา

รายละเอียดเพิ่มเติมตามลิ้งนี้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=450596
ขอเชิญทุกท่านเลยนะครับ
ขอบคุณครับ
mr.t
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8430155
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพนครปฐม/ ทีมไก่ขัน
Bike: #1 giant atx 840 aluminum #2giant rock 4800 # 3 specailized hard rock
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.t »

เนื่องด้วยวันที่ 29 กรกฎาคม 2555 เป็นวัน ประกันชีวิตแห่งชาติ

- สมาคมตัวแทนประกันชีวิตและที่ปรึกษาการเงิน (THAIFA)
- สำนักงานคณะกรรมการกำกับและส่งเสริมการประกอบธุระกิจประกันภัย
- "ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดนครปฐม"

ขอเชิญ เพื่อนชาวจักรยานทุกท่าน ร่วมแข่งขัน ท้าวัดใจ ในโครงการ "รวมพล คนรักษ์ สุขภาพ ท้าปั่นวันประกันชีวิตแห่งชาติ"

ในวันอาทิตย์ที่ 29 กรกฎาคม 2555

โดยมีวัตถุประสงค์ดังนี้

1. เพื่อร่วมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 80 พรรษา
2. เพื่อส่งเสริมการท่องเที่ยว ในจังหวัดนครปฐมและแหล่งท่องเที่ยวใน อำเภอต่างๆ ของจังหวัดนครปฐม
3. เพื่อส่งเสริมรณรงค์ ให้ประชาชนหันมาออกกำลังกาย
4. เพื่อเชิญชวนชาวจักรยาน ร่วมปลูกต้นไม้คืน บ.บางระกำ อ.บางเลน จ.นครปฐม
5. เพื่อสร้างความสามัคคี ให้หมู่ชาวจักรยาน
6. เพื่อร่วมสร้างห้องสมุดให้นักเรียน โรงเรียนไทยรัฐวิทยาคม 4

- แข่งวัดใจ มือเก่ามือใหม่ ระยะทาง 50 ก.ม ในเวลา 2.20 ซ.ม. เข้าเส้นชัยรับถ้วย วัดใจไปเลย ไม่จำกัดจักรยาน ได้ทุกประเภท
- เส้นทางแข่งขัน ลานหน้าพระร่วงโรจนฤทธิ์-ตลาดน้ำลำพญา-โรงเรียนไทยรัฐวิทยาคม 4 ( เส้นชัย) โดยใช้เส้นทางร่มรื่นไปตามชนบท
- ค่าสมัคร 300 บาท แจกเสื้อที่ระลึกสวยหรู อาหาร 2 มื้อ และอาหารอิสลามแยกต่างหาก แบบสไตล์ของ เสือเมืองเจดีย์ใหญ่

มือใหม่-มือเก่า ไปได้หมด ปั่นแบบสบายๆ เข้าเส้นชัย รับถ้วยวัดใจไปเลย

กำหนดการในวันอาทิตย์ที่ 29 กรกฎาคม 2555

- เวลา 06.30 รับประทานอาหารเช้า และลงทะเบียนเป็นต้นไป
- เวลา 08.30 น.ประธานจัดงานกล่าวเปิดโครงการ "รวมพล คนรักษ์ สุขภาพ ท้าปั่นวันประกันชีวิตแห่งชาติ"
- เวลา 08.40 น.ประธานในพิธี ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดนครปฐมกล่าวเปิดงานและปล่อยตัวนักแข่ง "รวมพล คนรักษ์ สุขภาพ ท้าปั่นวันประกันชีวิตแห่งชาติ"
- เวลา 09.00 น.ปล่อยตัวผู้เข้าแข่งขันจักรยาน ท้าวัดใจ เข้าเส้นชัยรับถ้วยเลย

เวลา 12.00 น. รับประทานอาหารเที่ยง ที่โรงเรียนไทยรัฐวิทยาคม 4 บ.บางระกำ
เวลา 13.00 น. หลังอาหาร ร่วมปลูกต้นไม้ ด้วยกัน ณ.จุดที่กำหนดให้ หลังจากนั้นก็ตามอัธยาศัย

รับจำนวนจำกัด 500 ท่าน
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

สวัสดีครับ..เฮียฮ้อ
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

เต่าอาร์ก้อน เขียน:สวัสดีครับ..เฮียฮ้อ
หวัดดีพี่เต่า :P :D ;) ....ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยม555
scout
ขาประจำ
ขาประจำ
team: FotoScout
Bike: Haro,Merida TFS 500 Trek Navigator wsd . . . Trek 8500,Trek 4300 wsd

โพสต์ โดย scout »

ครับ ผม
ลูกเสือไม่จับมือขวา http://www.chonburimtb.com/
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

scout เขียน:ครับ ผม

ลูกเสือมารายงานตัวแล้ว......วุ้ย :lol: :lol:
scout
ขาประจำ
ขาประจำ
team: FotoScout
Bike: Haro,Merida TFS 500 Trek Navigator wsd . . . Trek 8500,Trek 4300 wsd

โพสต์ โดย scout »

http://www.chonburimtb.com/forum/index.php?board=4.0
เสร็จแล้วเป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ
ห้องใหม่ของเพื่อนเพื่อนชาวชลบุรี
ขอบคุณครับ
ลูกเสือไม่จับมือขวา http://www.chonburimtb.com/
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868393421
team: เพิงหมาแหงนกรุ๊ป ชลบุรี
Bike: สับถังFUJI ทะลุมิติRITบรรทุก สนุกเร้าใจไปกะKHSคาร์บอน
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย เสือทะเล »

♪♫เสืออิ๊ดฝากชวนเพื่อนร่วมปั่นใกล้บ้าน วันแม่ 12 สค.55ที่อบต.สำนักบกครับ♪♫
chid เขียน:สำนักงานเทศบาลตำบลนาป่าขอเชิญปั่นจักรยานเทิดพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ 12 สิงหาคม 2555

นัดรวมพล ณ.วัดท้องคุ้ง เวลา 5:30 น.
ล้อหมุน เวลา 6:00 น.

เนื่องด้วยองค์การบริหารส่วนตำบลสำนักบก อำเภอเมืองชลบุรีจังหวัดชลบุรี
ได้มีหนังสือเชิญถึง ชมรมจักรยานเทศบาลนาป่า และชมรมอื่น ๆ
ปั่นจักรยานเทิดพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ 12 สิงหาคม 2555
ในการนี้จึงขอเรียนเชิญท่านสมาชิกชมรมร่วมในโครงการดังกล่าว วันอาทิตย์ที่ 12 สิงหาคม 2555 ผู้บริหารท้องถิ่น ผู้นำท้องถิ่น สมาชิก อ.บ.ต.
กลุ่ม องค์กร ประชาชนทั่วไป พร้อมกัน ณ.บริเวณสวนสุขภาพ อ.บ.ต.สำนักบก
เวลา๐๗.๐๐น.

ซึ่งทางองค์การบริหารส่วนตำบลสำนักบก มีอาหารเช้า และมีเสื้อแจกสำหรับสมาชิกที่ร่วมปั่นเทิดพระเกียรติ ฯ ในครั้งนี้
เสือทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0868393421
team: เพิงหมาแหงนกรุ๊ป ชลบุรี
Bike: สับถังFUJI ทะลุมิติRITบรรทุก สนุกเร้าใจไปกะKHSคาร์บอน
ตำแหน่ง: ชลบุรี

โพสต์ โดย เสือทะเล »

♪♫ส่งข่าวถึงเสือห้าวทั้งหลายที่เคยเข้าไปหรือเคยคิดว่าจะเข้าไปปั่นในม.บูรพาจะด้วยเจตนาอะไรก็ตามที....ทางม.บูรพาต้องการตัวท่านพร้อมม้าศึกไปร่วมปั่นกะบุคลากรในเครือม.บูรพา...โดยสื่อสารผ่านมาทางเสือออเอ๋แห่งแก็งลูกหมู.....ข่าววงในนะวงในเค้าว่างานนี้ใครไม่ไปร่วมปั่น11สค.55 ต่อไปนี้ห้ามย่องเข้ารั้วม.บูรพาอย่างเด็ดขาด....อูยยยยยยย ต้องคิดหนักอีกแย้ว♪♫
ออเอ๋ เขียน:ประกาศ..ประกาศ..อีกครั้งเจ้าค่ะ

เรียน ประธานชมรมและสมาชิกทุกท่าน

มหาวิทยาลัยบูรพา กองกีฬาและนันทนาการ
ขอเรียนเชิญพี่น้องนักปั่นจักรยานทุกท่าน
ร่วมโครงการ "รวมพลคนรักจักรยาน ครั้งที่ ๒"

ในวันเสาร์ที่ ๑๑ สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ เวลา ๐๖.๐๐ น. เป็นต้นไป

วัตถุประสงค์
๑. เพื่อให้นิสิต บุคลากร และประชาชนทั่วไป
ได้ออกกำลังกายโดยการขี่จักรยาน
๒. เพื่อช่วยลดภาวะโลกร้อน
๓. เพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีในการรณรงค์การใช้จักรยานเป็นพาหนะสัญจร

กำหนดการ
๑. เริ่มลงทะเบียน เวลา ๐๖.๐๐ น. บริเวณหน้าสนามกีฬาเชาวน์ มณีวงษ์
๒. เริ่มออก START เวลา ๐๗.๐๐ น. ในสนามกีฬาเชาวน์ มณีวงษ์
๓. หลังเข้าเส้นชัย มหาวิทยาลัยบูรพา
ได้จัดของที่ระลึกและเสื้อกีฬาให้กับผู้ที่เข้าร่วมการขี่จักรยานครั้งนี้
๔. ขอเชิญรับประท่านอาหารเช้า บริเวณหน้าสนามกีฬาเชาวน์ มณีวงษ์

เส้นทางในการขี่จักรยาน
เริ่มปล่อยตัวในบริเวณสนามกีฬาเชาวน์ มณีวงษ์ ผ่านหน้าสระว่ายน้ำ ม.บูรพา
เพื่อออกประตู ๒ (คณะแพทยศาสตร์) ขี่ไปตามถนนลงหาดบางแสน
อ้อมวงเวียนเข้าสู่ถนนเลียบชายหาด ไปยังถนนแหลมแท่น
ผ่านร้านอาหารปะการัง เลี้ยวซ้ายขึ้นเขาสามมุข
ผ่านศาลเจ้าแม่สามมุข ตรงสู่ถนนไปอ่างศิลา
ผ่านหน้าโรงเรียนชลราษฎรอำรุง ๒ อ่างศิลา
เลี้ยวเข้าถนนมิตรสัมพันธ์ เลี้ยวขวาเข้าถนนข้าวหลาม
เลี้ยวซ้ายเข้าถนนลงหาดบางแสนถึงแยกไฟแดงหน้า ม.บูรพา
เลี้ยวขวาเข้า ม.บูรพา และเข้าเส้นชัยบริเวณหน้าสนาม
กีฬาเชาวน์ มณีวงษ์ รวมระยะทางประมาณ ๒๒ กิโลเมตร

แล้วพบกัน..นะจ๊ะ..นะจ๊ะ

ฝากเพื่อน ๆ บอกต่อชมรมอื่น ๆ และนักปั่นท่านอื่น ๆ ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

กดดูหน่อยนะคะ http://sports.buu.ac.th/?p=661
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”