## ศิษย์หลวงพ่อพูน วัดตาลล้อม จ.ชลบุรี ##

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kann
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ้านตาลดำ(เนินโมก)
Bike: เศษเหล็กวิ่งได้
ตำแหน่ง: บ้านตาลดำ ชลบุรี

Re: ## ศิษย์หลวงพ่อพูน วัดตาลล้อม จ.ชลบุรี ##

โพสต์ โดย kann »

คุณแอ๊ด เมื่อไหร่ก็ส่งข่าวมาทางเนินโมกบ้างนะครับ ผมไปคนนึง ถึงจะขาอ่อน แต่ใจเต็มร้อยครัับ ถึงจะปั่นไม่ทันเขาก็จะทั้งยันและลากหละครับ ชวนคุณกิจมาด้วยนะครัับ
รถเก่า คนแก่ แรงแย่
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Nook Naan
Bike: Bianchi nirone7,Venzo

Re: ## ศิษย์หลวงพ่อพูน วัดตาลล้อม จ.ชลบุรี ##

โพสต์ โดย add_venzo »

boyae เขียน:โคราชปีนี้มีใครมาบ้างครับ แต่ได้ข่าวว่าพี่กบจะมาใช่ปะแล้วพบกันครับพี่ :D
เสือบอย....ชายกบน่ะ เค้าFIT :P
@คนฉลาดชอบแกล้งโง่.... คนโง่ชอบเสแสร้งว่าฉลาด... ส่วนนักปราชญ์เรียนรู้ที่จะฉลาดและเรียนรู้ที่จะโง่@
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

narongvorraming เขียน:หญิงแอ๊ดมีใบสมัครมั้ยล่ะขอมั่งหลายๆใบจะไปฝากเพิงหมาแหงนกะเนินโมกที่พอจะรู้จัก :P :P :P
ดีใจแทนเด็กๆ จังค่ะ พี่ๆๆใจดีออกแรงปั่นแลกจักรยานเพื่อน้อง555..คืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบเป็นระยะค่ะ :P
@คนฉลาดชอบแกล้งโง่.... คนโง่ชอบเสแสร้งว่าฉลาด... ส่วนนักปราชญ์เรียนรู้ที่จะฉลาดและเรียนรู้ที่จะโง่@
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

kann เขียน:คุณแอ๊ด เมื่อไหร่ก็ส่งข่าวมาทางเนินโมกบ้างนะครับ ผมไปคนนึง ถึงจะขาอ่อน แต่ใจเต็มร้อยครัับ ถึงจะปั่นไม่ทันเขาก็จะทั้งยันและลากหละครับ ชวนคุณกิจมาด้วยนะครัับ

คุณกานต์ ซ้อมรอบขาไว้เยอะๆๆ...จบทริปแน่นอน ส่วนคุณกิจเค้าแอบซ้อมเป็นระยะ ระยะ :lol: :lol:
honda2779
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: AAT MTB Club.
Bike: ตรา...จรเข้
ติดต่อ:

โพสต์ โดย honda2779 »

kann เขียน:คุณแอ๊ด เมื่อไหร่ก็ส่งข่าวมาทางเนินโมกบ้างนะครับ ผมไปคนนึง ถึงจะขาอ่อน แต่ใจเต็มร้อยครัับ ถึงจะปั่นไม่ทันเขาก็จะทั้งยันและลากหละครับ ชวนคุณกิจมาด้วยนะครัับ
ช่วงนี้อยู่ในช่วงเก็บแรง....555
เสือ...ไร้ซุ้ม
kritbanglunng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814147332
team: cycling for kids by krit
Bike: Road bike

โพสต์ โดย kritbanglunng »

ขอเชิญร่วมโครงการปั่นจักรยานเพื่อน้องปีที่4
1 4 มีนาคม 2555 พิธีเปิด กรุงเทพฯ
25 มีนาคม 2555 สระบุรี
3 22 เมษายน 2555 ชลบุรี
4 29 เมษายน 2555 พิษณุโลก
5 13 พฤษภาคม 2555 กาฬสินธ์
6 27 พฤษภาคม 2555 ชุมพร
7 10 มิถุนายน 2555 เชียงราย
8 24 มิถุนายน 2555 นครศรีธรรมราช
9 8 กรกฎาคม 2555 ชัยนาท
10 22 กรกฎาคม 2555 อุบล
11 5 สิงหาคม 2555 พิธีปิด นครราชสีมา
โครงการทำดีทุกวันจากดีแทค และสถานีวิทยุร่วมด้วยช่วยกัน ขอเชิญชวนนักปั่นจักรยานทุกท่านออกมาร่วมแสดงเจตนารมณ์
ในการช่วยกันอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมกับกิจกรรม “ปั่นจักรยานเพื่อน้องปีที่ 4” โดยการเปลี่ยนแรงใจแรงกายเป็นทุนจัดหาจักรยานใหม่
การร่วมกิจกรรมปั่นจักรยานทุก 1 กิโลเมตร ดีแทคจะบริจาคเงิน 10 บาท เพื่อเป็นทุนซื้อจักรยานใหม่ให้น้องๆ ในชนบทที่ห่างไกลได้นำไปใช้ในชีวิตประจำวัน
ให้เยาวชนตระหนักถึงความสำคัญของการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม การออกกำลังกายเพื่อสุขภาพที่แข็งแรง และส่งเสริมการศึกษา
กิจกรรมปีนี้ดีแทคตั้งเป้าว่าจะสามารถเก็บระยะทางสะสมรวมได้ไม่น้อยกว่า 240,000 กิโลเมตร เพื่อให้ได้ทุนซื้อจักรยานใหม่ให้น้อง
ที่ตั้งเป้าหมายมอบไว้สูงสุด 1,200 คันโดยเริ่มสะสมจาก กรุงเทพฯ และอีก 10 จังหวัด ประกอบไปด้วย จังหวัดสระบุรี ชลบุรี พิษณุโลก กาฬสินธ์
ชุมพร เชียงราย นครศรีธรรมราช ชัยนาท อุบลราชธานี นครราชสีมา และหากระยะทางเกินจะยิ่งเป็นกำลังใจที่บอกให้กับน้องๆทั่วประเทศ
ที่จะได้รับจักรยานจากการคัดเลือกได้รับทราบว่ามีแรงใจจากพี่น้องครอบครัวคนไทยจำนวนมากมายที่จะอยู่ในใจพวกเขาตลอดไป
นับตั้งแต่วันที่ได้รับจักรยานด้วยการเขียนบทความประกวด หัวข้อ จักรยานกับอนาคตของฉัน

กิจกรรมปั่นจักรยานเพื่อน้องปีที่ 4 จะดำเนินการไปอย่างต่อเนื่องจนถึงปลายเดือนสิงหาคม 2555 ผู้สนใจสามารถติดตามรายละเอียดและร่วมทำกิจกรรม
ผ่านทางเว็บไซต์ชมรมจักรยาน http://www.jakayarn.com หรือที่thaimtb.com และที่หมายเลข 1677 ที่ยังพร้อมคอยช่วยเหลือทุกคนตลอด 24 ชั่วโมง

โครงการปั่นจักรยานเพื่อน้องปีที่ ๔
เส้นทางขาไป
รูปภาพ
เส้นทางขากลับครับ
รูปภาพ
กฤษณ์ บางหลวง ::: 081-4147-332
cycling for kids by krit
ร่วมบริจาคท่านละ 100 บาท หย่อนกล่องหน้างานครับ
kritbanglunng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814147332
team: cycling for kids by krit
Bike: Road bike

โพสต์ โดย kritbanglunng »

สำหรับเส้นทางขาไปจะเริ่มจากแหลมแท่นมายังป้ายวงเวียนบางแสนแล้ว วนกลับไปปั่นรอบเขาสามมุขกลับมายังถนนสายสองขึ้นถนนข้าวหลามไปทางคลองน้ำเหม็นขึ้นสุขุมวิทไปถึงตลาดบางพระเลี้ยวซ้ายมุ่งหน้าไปอ่างเก็บน้ำ
บางพระข้ามบายบาสไปตามเส้นทางน้ำตกชันตาเถรและมาข้ามบายพาสแล้วเลี้ยวซ้ายไปอีก4kmและวนกลับมาทาง อ่างเก็บน้ำผ่น อบต.เหมืองมุ่งหน้าถนนข้าวหลามข้ามสะพาน(ข้าม ถ.สุขุมวิท)แล้วเลี้ยวขวาไปอ่างศิลามุ่งหน้าสู่เทศบาลแสนสุข เส้นทางประมาณนี้ครับ
ระยะทาง 80-85kmครับ
6.00น ลงทะเบียนที่แหลมแท่น
7.30น ล้อหมุน
ลงทะเบียนที่หน้านี้ได้เลยครับรีบลงทะเบียนนะครับจะได้เตรียมน้ำและอาหารให้พอเพียงครับรวมถึงของที่ระลึกด้วยหากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อที่ 0814147332 กฤษณ์
งานนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
สำหรับท่านใดและชมรมที่ได้ทราบข่าวนี้แล้วรบกวนลงชื่อหรือส่งจำนวนสมาชิกที่จะมาร่วมงานบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับทางทีมงานจะได้จัดเตรียมอาหารและเครื่องดื่มได้เพียงพอครับ
ในปีนี้เป็นปีแรกที่มีการจัดโครงการนี้ที่บางแสนหวังว่าพี่น้องชาวจักรยานชลบุรีน่าจะทำสถิติได้ไม่น้อยกว่า40000kmนะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ลงทะเบียนรับของที่ระลึกครับ
รูปภาพ
กฤษณ์ บางหลวง ::: 081-4147-332
cycling for kids by krit
ร่วมบริจาคท่านละ 100 บาท หย่อนกล่องหน้างานครับ
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่Krit...เตรียมกระเป๋า อาหาร น้ำดื่มไว้สำหรับadd_venzoได้เลย555 :mrgreen:
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

add_venzo เขียน:รูปภาพ
รูปภาพ
ทำไม่ของ..เพื่อน@..รูปเล็กจังคนไปขโมยมาใหญ่กว่า อ่ะ อิ อิ
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

เต่าอาร์ก้อน เขียน: รูปภาพ
ทำไม่ของ..เพื่อน@..รูปเล็กจังคนไปขโมยมาใหญ่กว่า อ่ะ อิ อิ

โดนสาดดดดน้ำยังอ่ะั :P :P :P :P :P
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

ประเพณี วันไหลบางแสน
รูปภาพ
เต่าอาร์ก้อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0839043318
team: เพื่อน สัตหีบ
Bike: TREK-BHหมอบ
ตำแหน่ง: ไอดีไลน์t9043318p

โพสต์ โดย เต่าอาร์ก้อน »

add_venzo เขียน:ประเพณี วันไหลบางแสน
รูปภาพ
ภาพสวยมาก..เพื่อน@..มีอาจารย์ดีเก่งขึ้นเยอะเลย
เสียดายกลับก่อนกลัวรถติด
ทำที่จับจักรยานแสตนเลสและดาวน์ฮิลล์(ราคาถูกเพราะทำเอง)
รับติดตั้งแร๊คจักรยานแสตนเลสติดรถกระบะทุกรุ่น4ประตูก็ได้ครับ
เต่าไม่ช้าเสมอไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=310840
add_venzo
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
ราตรีสวัสดิ์ ทุกท่านค่ะ
boyae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082-2343023
team: ปากกัดตีนถีบ
Bike: SPECIALIZED/KAZE
ตำแหน่ง: Nakhonnayok-Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย boyae »

สวัสดีทุกท่านครับ วันที่ 29 มีทริปเปิดของโปร์ไบทที่หนองใหญ่มีใครไปบ้างครับ ว่าแต่หน่องใหญ่อยู่ตรงใหนครับ :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”