สอบถามเกี่ยวกับ Trek Emonda SL6 กับ Tarmac S-work ครับ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
nahrut
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามเกี่ยวกับ Trek Emonda SL6 กับ Tarmac S-work ครับ

โพสต์ โดย nahrut »

สอบถามเกี่ยวกับ Trek Emonda กับ Tarmac S-work ครับ
ปัจจุบันผมเริ่มปั่นจักรยานมาได้ 2 เดือนล่ะครับ ด้วยความที่เป็นคนชอบหาข้อมูลต่างๆ (บ้าอะไร ก็จะหาข้อมูลนั้น) จนเริ่มรู้เยอะขึ้น ลืมบอกไปปัจจุบันผมใช้ Pinarello Paris Size 56 รู็สึกว่ามัน โอเวอร์ Size มาก ผมสูงแค่ 175 เอง ไม่เชิงว่าขี่ไม่ได้น่ะ
เข้าเรื่องล่ะน่ะครับ ตอนนี้หาข้อมูลมาจนเริ่มรู้ว่าตัวเองต้องจักรยานแบบ Allround ขี่ไกล ขึ้นเขา จนได้ไปสะดุดกับสองคันดังกล่าวครับ Trek Emonda SL6 กับ Tarmac S-work ที่นี่ดูจากรีวิวต่างประเทศ bikeradar และในนี้ Thaimtb ทั้งสองตัวนี้มันดีทั้งคู่
S-work Tarmac ถ้าได้มาก็จบสุดๆไปเลย ส่วนEmonda SL ถ้าได้มาก็มีเงินเหลือไปซื้อของมาใส่อีกอย่างน้อยก็ล้อและชุดเกียร์ ตอนนี้มันเลือกไม่ถูกจริงๆครับ
ใครมีประสบการณ์เรื่องนี้รบกวน แชร์ให้ผมด้วยน่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”