โปรเจคใหม่

ผู้ดูแล: narongrama4, โกโร่

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ทย่อย ของกลุ่มพระรามสี่ ครับ
ที่อยู่ชมรม ร้านก๋วยเตี๋ยวนายพล ถ.ราชพฤกษ์ตัดกับชัยพฤกษ์ ใกล้สะพานพระรามสี่
ผุ้ดุแลบอร์ท - narongrama4 กับ โกโร่
โทร.0816131073
รูปประจำตัวสมาชิก
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม 4
Bike: Specialized , Trek , Cannondale
ตำแหน่ง: INFANTRY ARMY

โปรเจคใหม่

โพสต์ โดย Neaw »

สำหรับ ALU LOVER อย่างเรา แค่นี้ ก้อพอแล้ว

เอาไว้ประกบ Bianchi ของ หน.ทีมเรา ลูกทีมที่ดี ต้องดูแบบอย่าง หน. 5555

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

ตอนนี้ ก้อร้องเพลงรอ ...... รอแล้วรอ แล้วรอ ๆๆ ๆๆ ๆๆ เมื่อไหร่ อาไหล่ จะมาครบ

แต่ที่แน่ ๆ

ตัวเบาขึ้นเยอะครับ

ปล. ชอบตะเกียบคาร์บอน มั๊ก มาก โดนใจจริง ๆ สีบาดตา หุ่นบาดใจ

พล ฯ ปอง นายแบบครับ

จบข่าว ....... รักนะ จุ๊บ ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Neaw เมื่อ 02 ก.ย. 2009, 11:03, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized , Trek , Cannondale

Re: มีโปรเจคใหม่ครับ กะลังเห่อ 5555

อะไหล่ที่จอง ๆ เอาไว้

ใช้ group ของ ultagra ตัวใหม่ ที่ซ่อนสายในแฮนด์

สเตม หลักอาน ทอมสัน

แฮนด์คอนโทรล เทค

ล้อ มาวิค แอ๊คเซี่ยม

เบาะ ยังไม่ได้เลือก

มีใคร จะแนะนำ ผมบ้าง ผมไม่ค่อยมีความรอบรู้ เรื่องนี้เท่าใดนัก เป็นแต่ปั่นอย่างเดียว

เชิญครับ ยินดีรับคำแนะนำ ก่อนลงมือประกอบ THANKS.
แก้ไขล่าสุดโดย Neaw เมื่อ 27 มิ.ย. 2009, 07:08, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เสือเก่ามือใหม่
สมาชิก
สมาชิก

Re: มีโปรเจคใหม่ครับ กะลังเห่อ 5555

โพสต์ โดย เสือเก่ามือใหม่ »

พี่ Neaw เฟรมตัวนี้ ราคาเท่าไร ได้มาจากที่ไหนครับ
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ

16 K ครับ

ให้ช่างโต้ง สหพัฒน์ สั่ง TCA ให้ครับ
Kapook
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -*-
Bike: SEVEN axiom mini sl

โพสต์ โดย Kapook »

sdfldkgoreg][vdcmoa[sd;k[pgw
Kapook
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -*-
Bike: SEVEN axiom mini sl

โพสต์ โดย Kapook »

กำ พิม พิดครับ
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มีโปรเจคใหม่ ช่วยแนะนำอะไหล่ด้วยครับ

เสือแดง แนะนำว่า แฮนด์ หลักอาน สเตม น่าจะใช้ยี่ห้อเดียวกันทั้งหมด

ให้ความเห็นว่า คอนโทรลเทค ดีกว่า

อาน ใช้ของ ฟิสิก
ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813619549
team: ์Nonthaburi Cycling Club
Bike: Old School Steel Alloy

Re: มีโปรเจคใหม่ ช่วยแนะนำอะไหล่ด้วยครับ

โพสต์ โดย ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง »

แบบว่าอยากให้พี่เหนี่ยวใช้ Campagnolo (กัม-ปาญ-โญ-โล่) รถ Italy ต้องคู่กับอะไหล่ Italiano ครับ....
แบบว่าผมชอบ Campagnolo น่ะครับ..
รับ Pre Order RISK 6Al-4V Titanium Stem โทร. 09-1794-0556
ติสสฺโรไบค์พาร์ท by ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ ที่แนะนำ พี่ก็ชอบ Campy นะ

ซื้อรุ่น Reccord มาดองไว้หลายเดือน กะจะใช้ประกอบกะ เบี่ยงคี่ นี่แหล่ะ

แต่พี่ไม่ถนัดอ่ะ หรือ ไม่มีวาสนา ก็ไม่รู้ การใช้งานแตกต่างกะ ชิมาโน่

พี่เองไม่อยากสับสน เปรียบเหมือนวันนี้ขับรถญี่ปุ่น พรุ่งนี้ขับรถยุโรป

ก้านไฟเลี้ยว กะ ก้านปัดน้ำฝน อยู่สลับข้างกัน จะเปิดไฟเลี้ยว ที่ปัดน้ำฝน ดันทำงาน แบบนี้เป็นต้น :lol: :lol:

ปัจจุบัน ขายไปแล้ว 55555 ลงขายแปร๊บเดียว สมาชิกแย่งกันมาซื้อเลยเพียบ

ของมันหมด หาซื้อไม่ได้แล้ว มาก่อน เลยได้ก่อน

ประกอบกับ พี่ใช้ ชิมาโน่ ทั้ง TREK และ Spe โอกาสสลับล้อกันใช้ได้ โม่เดียวกัน เปลี่ยนบรรยากาศ :D

วันนี้เลยไป ร้านเสี่ยนุ Bike station ไปเอา Ultagra รุ่นใหม่ มาแล้ว ไม่ต้องคอยแล้ว 5555

สวยมาก ออกแบบเหมือน ดูราเอซ รุ่นปี 09 ซ่อนสายในแฮนด์ เบรค ชิฟเตอร์ ใช้งานเหมือนรุ่น SL ไม่ต้อง งง

แถมได้จานคอมแพ็ค เฟืองหลัง 28 ถูกใจ คนแรงน้อย เช่นพี่ เป็นอย่างยิ่ง :lol:

ส่วนชุด แฮนด์ สเตม หลักอาน หลังจากปรึกษาเสือแดง เลยไปเลือกร้านช่างโต้งอีกครั้ง

ไปถูกใจ ชุดของ Trigon เป็นคาร์บอนทั้งหมด ราคาย่อมเยาว์ด้วย เลยจะใช้ตามนั้น

ชุดของทอมสัน คงไม่เอาแล้ว คาร์บอนเท่ห์กว่า :lol: :lol:

ถ้าไม่มีเหตุขัดข้องทางเทคนิค อังคารหน้า คงได้เอาไปลองปั่นที่ พระราม 4

คราวนี้ก้อสบายและ จบโครงการตัวเบา สะที่ 55555

ทริพโปรไบค์ เสียตังค์ 550 บริการดี สะดวกสบาย ก็เอา TREK ไปได้ นาน ๆ จัดที

ทริพเบี่ยงคี่ ปั่นฟรี กินเหลา กลับรถบัสแอร์ จัดทุกเดือน ก้อไปกะเขาได้

ทริพ สเป ปั่นฟรี OPEN ยี่ห้อไหน ก้อไปได้ แจกข้าวกล่อง ( ก้อฟรีนี่หว่า ) :lol: :lol: ก้อไปกะเขาได้

จบข่าวครับ
ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813619549
team: ์Nonthaburi Cycling Club
Bike: Old School Steel Alloy

โพสต์ โดย ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง »

จบข่าวจริงๆด้วยครับ ทีนี้ก็ไปได้ทุกค่ายทุกสำนักจริงๆแล้วล่ะครับ แต่แบบนี้กลุ่มล่างจะกระจายเพราะพี่เหนี่ยวหรือเปล่าเนี่ย..ทั้งรถทั้งคน Up ซะ....ไม่อยากจะคิด..โอ๊ย..เหนื่อย..
รับ Pre Order RISK 6Al-4V Titanium Stem โทร. 09-1794-0556
ติสสฺโรไบค์พาร์ท by ณ.หนุ่ม@บางบัวทอง
เสือเก่ามือใหม่
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย เสือเก่ามือใหม่ »

รอชมโปรแจ็ค....เป็นๆๆ อยู่นะครับ
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ

หวัดดีน้องหนุ่ม คนยังไม่ค่อยจะอัพเท่าไหร่หรอก 5555

แต่วันนี้ ทริพสเป ฯ ดูดตามโปรหมอบ ค่าย Bike station ได้ 20 กว่า โล ก้อพากล่อมแกล้มไปได้ :D

ตัวเป็น ๆ มาแล้วครับ

วันนี้ อยู่กับ จกย. ทั้งวัน เช้า ถึง บ่าย ไปปั่นทริพสเป ฯ ระยอง 80 โล กลับมา หิ้วอะไหล่ไปให้ช่างโต้งประกอบต่ออีก

เพิ่งเสร็จตัวเป็น ๆ ใช้เวลาประกอบ และ ทดสอบปั่น 3 ชม. นิด ๆ ถือว่าไวมาก ถ้าเป็นโกเหลียง คงต้องนอนรอ เพราะท่านละเอียดจิง ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Neaw เมื่อ 28 มิ.ย. 2009, 20:36, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ

สภาพนี้ เมื่อมาถึงร้านสหพัฒน์ 4 โมงเย็น โต้ง ประกอบล้อ มาวิค คีเลี่ยม SL คอยท่าไว้ก่อนเลย

รูปภาพ
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ

ตัวจาน อัลเตกร้า รุ่นใหม่ รูปร่างเหมือนดูราเอซ เลย แต่ราคาห่างกันเท่าตัว

รูปภาพ
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ

ล้อมาวิค ดำ สลับ แดง เหลือง ดู ดุดัน ดี ส่วนตีนผี , ก้ามเบรค ของอัลเตกร้าตัวใหม่ สีออกเงินด้าน ๆ ครับ

ต่างกับ ตัว SL ปี 08 ออกสีเงินวาว

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Neaw เมื่อ 28 มิ.ย. 2009, 20:37, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 4”