*** ทำไมบอร์ดเรา เหง๊า ... เหงา ... ***

ผู้ดูแล: narongrama4, โกโร่

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ทย่อย ของกลุ่มพระรามสี่ ครับ
ที่อยู่ชมรม ร้านก๋วยเตี๋ยวนายพล ถ.ราชพฤกษ์ตัดกับชัยพฤกษ์ ใกล้สะพานพระรามสี่
ผุ้ดุแลบอร์ท - narongrama4 กับ โกโร่
โทร.0816131073
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxxxx
team: xxxxxxxxxxx
Bike: xxxxxxxxxxx
ตำแหน่ง: xxxxxxxxxx

Re: *** ทำไมบอร์ดเรา เหง๊า ... เหงา ... ***

โพสต์ โดย WINDY CITY »

Cold!
แก้ไขล่าสุดโดย WINDY CITY เมื่อ 28 ต.ค. 2008, 17:57, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

Re: *** ทำไมบอร์ดเรา เหง๊า ... เหงา ... ***

โพสต์ โดย giro »

นึกถึงเสียงเหยียบหิมะดัง เอี๊ยดๆ เอ๊ยดๆ เสียงล้อแทรกผ่านหิมะไป

นึกถึงใบหุูชาเพราะลมหนาวตีหูจนต้องหาที่ปิดหู นึกถึงนิ้วเท้าชาสนิทเพราะลมพัดผ่านรองเท้าปั่นจักรยานที่ดันออกแบบมาให้ลมโกรกใส่สบาย นึกถึงเสื้อยืดหนึ่งชั้น เสื้อจักรยานหนึ่งชั้น แจ็คเก็ทหนึ่งชั้น ถุงมือไหมพรมหนึ่งชั้นทับด้วยถุงมือจักรยาน และเลกวอร์มเมอร์ ขึ้นเขาทีหายใจออกมาเป็นควันจางๆอยู่ตรงหน้า

ที่ขาดไม่ได้ ถนนเค็มๆที่เวลาขี่จี้จะโดนน้ำจากล้อหลังคนหน้าดีดมาเข้าหน้าเข้าปาก

เบรคเย็นเฉียบ น้ำในกระติดเย็นเจี๊ยบชื่นใจ นึกถึงตอนล้มไปเพราะลื่นแต่ไม่เจ็บเลยเพราะลงไปนอนบนกองหิมะนุ่มๆ

ปีนี้แถบ mid west จะมี snow เยอะเหมือนปีก่อนๆมั้ยครับ?? อีกไม่นานก็คงหมดสิทธิปั่นเพราะหิมะหนาเกินไปแล้วสินะครับ ฟอรั่มของกลุ่มที่ผมเคยปั่นก็ได้ถึงช่วงพักฤดูการไปเรียบร้อยแล้ว นักปั่นก็จะรอวันใหนที่อุณหภูมิเกินจุดเยือกแข็งอีกครั้ง เพียงไม่กี่วันหลังจากนั้นเมื่อหิมะตามเส้นทางที่ปั่นละลายไปหมด ก็จะมีกลุ่มผู้กล้าออกมาปั่นกันทันทีแม้ว่าจะหนาวสุดขั้ว ครั้งแรกที่ผมปั่นที่นั่นก็คืออุณภูมิประมา2 องศาเซลเซียส จำได้แม่นยำว่ามันเป็นอย่างไร เป็นความทรงจำที่ยากจะลืมจริงๆครับ

have a nice winter ครับ :)
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
รูปประจำตัวสมาชิก
narongrama4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816131073
team: พระรามสี่
Bike: moutain/road

โพสต์ โดย narongrama4 »

...อากาศอย่างนี้เชิญที่พระราม 4 เลยครับพี่ Paul ขออนุญาตเรียกแบบสนิทสนมเลนนะครับ
คุณ giro อยู่ใกล้นิดเดียวแวะมาได้เลยครับ
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม 4
Bike: Specialized , Trek , Cannondale
ตำแหน่ง: INFANTRY ARMY

โพสต์ โดย Neaw »

แหม่มคนกลาง ขาสวยจัง .... 8-) 8-) 8-)
ออเอ๋
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1782-8304
team: แก๊งลูกหมูบางแสน ชลบุรี
Bike: klein
ตำแหน่ง: 11 ซ. 3 ถ.มิตรสัมพันธ์ ต.แสนสุข อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130

โพสต์ โดย ออเอ๋ »

หวัดดีค่ะ Neaw
เข้ามาทักทายค่ะ
ว่าง ๆ เชิญปั่นที่บางแสน
แล้วแวะมาชมรมศิษย์หลวงพ่อพูนบ้างนะเจ้าคะ
แก๊งลูกหมู..รักจริงไม่ทิ้งกัน..
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ

อยากจะถามว่ารูปที่เห็นนี้คือ เสธเหนีนวเองใช่ไหม?ครับ ไม่แน่ใจ ถ้าตอบว่าใช่แล้ว ผมขอบอกว่าแข็งแรมมาก สามารถโพสถ้านี้ให้ถ่ายรูป เพราะดูๆแล้วปลาตัวนี้ใหญ่มากพอสมควร ถ้าเป็มผมคงจะต้องอุ้มทั้ง2มือไว้กับหน้าอก
Neaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม 4
Bike: Specialized , Trek , Cannondale
ตำแหน่ง: INFANTRY ARMY

โพสต์ โดย Neaw »

ใช่ครับ พี่พอล คนรูปหล่อ ถือปลาถ่ายรูป คือผมเองนี่แหล่ะ

สำหรับผม การอุ้ม 2 แขน แนบกับหน้าอก ผมก้อถนัดนะครับ แต่ต้องใช้กับน้องปลา ตัวสัก 45 กก. ขึ้นไป :lol: :lol:
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ

เหงา!
ไฟล์แนบ
DSC04257.JPG (56.54 KiB) เข้าดูแล้ว 972 ครั้ง
narongrama4
ขาประจำ
ขาประจำ

WINDY CITY เขียน:เหงา!
....เหงาก็กลับมาเมืองไทยสัก 2-3เดือนซิครับจะได้หายเหงาครับพี่
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ

ตอนนี้คงไม่เหงาครับ.........ไปไหนก็ได้ ไม่มีเป้าหมายที่แน่นอน...........
narongrama4
ขาประจำ
ขาประจำ

WINDY CITY เขียน:ตอนนี้คงไม่เหงาครับ.........ไปไหนก็ได้ ไม่มีเป้าหมายที่แน่นอน...........

...คริสต์มาสถ้ายังเหงาอยู่ก็แวะมาพระรามสี่ได้นะครับพี่ 25/12/51...20.00น.

...งั้นทริปนี้เลยครับพี่อาทิตย์ที่21ธค.51ปั่นกับการท่องเที่ยวนนทบุรีแนะนำแหล่งท่องเที่ยวครับ
ตามลิ้งนี้เลยครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=38&t=27151
WINDY CITY
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับ............
พอดีต้องกลับวันนั้นเช้า!
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย giro »

สวัสดีครับพี่พอล

สรุปแล้วได้ไปปั่นเที่ยวใหนมามั่งครับ พอดีผมไม่ได้ออกทริปไปใหนเลย มีแต่ปั่นซ้อมเดี่ยวตามประสาเท่านั้นครับ
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 4”