ไม่เคยปั่น fixed ด้วยแฮนด์ Bull Horn เลย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
navapoj
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fixed gear

ไม่เคยปั่น fixed ด้วยแฮนด์ Bull Horn เลย

โพสต์ โดย navapoj »

ไม่เคยปั่น fixed ด้วยแฮนด์ Bull Horn เลยครับ
อยากจะมาข้อขำแนะนำกันหน่อย จากนักปั่นฟิกทั้งหลาย ว่าต้องเริ่มอย่างไร ฝึกอย่างไร ใช้เวลามากมั้ย

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ronghui
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024245xxx
team: uncompany

Re: ไม่เคยปั่น fixed ด้วยแฮนด์ Bull Horn เลย

โพสต์ โดย ronghui »

ใช้เวลาทำความคุ้นเคยไม่นานหรือครับแต่ต้องปรับตัวนิดหน่อยเนื่องจากต้องก้มมากกว่าแฮนด์ตรง แต่ก็ไม่มากกว่าแฮนด์ดรอป จุดเด่นที่ชอบคือมืมุมจับที่หลากหลายกว่าแบบตรง ไม่ต้องก้มมากเหมือนแฮนด์หมอบ(ดรอป)
kewzmans
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 085-965-4567
team: Phahon Bangsue
Bike: Kagero Fixed Gear
ติดต่อ:

Re: ไม่เคยปั่น fixed ด้วยแฮนด์ Bull Horn เลย

โพสต์ โดย kewzmans »

ปั่น บ่อยๆ เรื่อยๆ ครับ ไม่ยากอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับความยาวของ Stem ด้วยครับไม่ให้ยาวเกินไป

ทั้งนี้ความสบาย ขึ้นอยู่กับลักษณะของตัวเฟรมรถอีกต่างหากครับ

แนะนำให้ปรับแต่งให้เข้ากับความชอบ ดีที่สุด

เพราะสุดท้ายแล้ว ปั่น เรื่อยๆ เราก็จะชินเองครับ
navapoj
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fixed gear

โพสต์ โดย navapoj »

ronghui เขียน:ใช้เวลาทำความคุ้นเคยไม่นานหรือครับแต่ต้องปรับตัวนิดหน่อยเนื่องจากต้องก้มมากกว่าแฮนด์ตรง แต่ก็ไม่มากกว่าแฮนด์ดรอป จุดเด่นที่ชอบคือมืมุมจับที่หลากหลายกว่าแบบตรง ไม่ต้องก้มมากเหมือนแฮนด์หมอบ(ดรอป)
ไฟล์แนบ
ผมใช้แฮนด์ตัวนี้อยู่ มันไม่ตรงเหมือน Bullhorn ทั่วไปครับ
ผมใช้แฮนด์ตัวนี้อยู่ มันไม่ตรงเหมือน Bullhorn ทั่วไปครับ
182-132.jpg (85.76 KiB) เข้าดูแล้ว 2095 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”