เครื่องมือถอดฟรีวิีล

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

เครื่องมือถอดฟรีวิีล

โพสต์ โดย JADE555 »

ถอดฟรีวิลไม่ออก ร้านไหนมีเครื่องมือขายบ้างครับ ด่วนเลย :x
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: เครื่องมือถอดฟรีวิีล

โพสต์ โดย jittakon »

ถ้าของเฟืองเสือหมอบจะมีเครื่องมือเฉพาะ คล้ายตัวถอดเฟืองชิมาโน่ เพียงแต่ไม่มีเดือยตรงกลาง ถ้าตลับฟรีทั่วไป ไม่มีเครืองมือเฉพาะ ใช้ตอกย้อนทวนเข็มออกอย่างเดียว อุปกรณ์ที่เหมาะสมที่สุดคือ ตะปูคอนกรีต ครับ เพราะยาวแหลมและแข็งแรงพอจะตอกได้พอดี ตอกได้ผลมาหลายตลับแล้ว แต่ถ้าไม่ได้ผลจริง ก็คงต้องทำลายตลับนั้นไปเลย กล่าวคือ ให้ตอกตามเข็มจะทำให้ฝาตลับฟรีหลุดออกมา เม็ดลูกปืนพร้อมเปลือกก็หลุดออกมาด้วย จะเหลือก็แต่แกนกลาง เราสามารถใช้ประแจคอม้า หนีบแล้วหมุนออกได้เลย ถ้าไม่ได้จริงๆแนะนำมาที่ร้านก็ได้ครับเดี๋ยวตอกให้ครับ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”