จะปั่น Single ขึ้นเขาใหญ่ คิดว่าไหวมั้ย

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

Re: จะปั่น Single ขึ้นเขาใหญ่ คิดว่าไหวมั้ย

โพสต์ โดย biggysmall »

maden69 เขียน:ของผมเพื่อนก็ชวนไปลุยเขาใหญ่เหมือนกัน ยังแอบหวั่นๆใจสงสัยมีเข็น 555
Single เหมือนกัน
ใจสู้ ไม่รู้แรงสู้รึเปล่า น้ำหนักตัว หลัก100นิดๆ ตอนนี้ เตียมเปลี่ยนเบรคจากตัวละ200 ซื้อชิมาโนโซลาติดแทนละ (รักชีวิต)

หรือจะเอาเสือภูเขาไปดี ???
เอา MTB ไปดีกว่าครับ
ผมว่าจักรยานแต่ละแบบมันก็ออกแบบมาให้ใช้งานต่างกัน
เดี๋ยวพอปั่นไม่ไหว จะหมดสนุกเปล่าๆ ครับ แถมถ่วงคนอื่นด้วย
รูปประจำตัวสมาชิก
Ti...i here
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Impulso, Fuji declaration, Mongoose Argus

Re: จะปั่น Single ขึ้นเขาใหญ่ คิดว่าไหวมั้ย

โพสต์ โดย Ti...i here »

maden69 เขียน:ของผมเพื่อนก็ชวนไปลุยเขาใหญ่เหมือนกัน ยังแอบหวั่นๆใจสงสัยมีเข็น 555
Single เหมือนกัน
ใจสู้ ไม่รู้แรงสู้รึเปล่า น้ำหนักตัว หลัก100นิดๆ ตอนนี้ เตียมเปลี่ยนเบรคจากตัวละ200 ซื้อชิมาโนโซลาติดแทนละ (รักชีวิต)

หรือจะเอาเสือภูเขาไปดี ???
ทริปผมเดือน ธ.ค. ตอนนีิ้ซ้อมปั่นเกียร์หนักเอาเเรงขาอยู่ครับ ใจล้วนๆ ปกติปั่นฟิกซ์ครับ
ส่วนฟรีไว้ปั่นออกทริปไกลๆ ควงขาตลอดไม่ไหวเหมือนกัน ถ้ามี MTB เอาไปเถอะครับ
ของผมมีคันเดียว บังคับปั่น ก้วนผมมีครบ หมอบ ภูเขา อาจมีภูเข็นเพิ่มด้วย 555
maden69
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย maden69 »

ภูเข็น มีแน่ๆครับ ฮะๆ
IDragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือหมอบจิตป่วน
Bike: GIANT TCX

โพสต์ โดย IDragon »

เอาใจช่วยครับ ได้ผลยังไงแจ้งด้วย :D
NTCXO (NonTouring CycloCross Only!)
Ti...i here
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Impulso, Fuji declaration, Mongoose Argus

โพสต์ โดย Ti...i here »

จัดไปครับ ขึ้น 14-15 ธ.ค. ได้ความยังไงแจ้งอีกทีครับ
kasemkwan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi nirone 7 shimano sora,single speed 27",Winn folding bike

โพสต์ โดย kasemkwan »

ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พักครับ ถ้าเราไม่รีบไม่ร้อนอะไร ก็คิดซะว่าค่อยๆไป ชมธรรมชาติไปครับ :D
ใจสู้ อะไรก็ทำได้ เป็นกำลังใจให้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”