อยากแปลงหมอบเป็น Single speed ตามหา Chain Retension

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
mR.GuzZⓞ™
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อยากแปลงหมอบเป็น Single speed ตามหา Chain Retension

โพสต์ โดย mR.GuzZⓞ™ »

พอดีมีเฟรมหมอบเหลืออยู่ 1 เฟรมครับ อยากแปลงเป็น single speed เอาไว้ปั่นบ้าง

แต่เฟรมเป็นแบบ drop out เสือหมอบทั่วไป ตอนนี้หาซื้อตัว Chain Retension ไม่ได้เลย มีแต่ใน ebay

ใครพอรู้บ้างครับ ในบ้านเรามีขายที่ไหนบ้าง รบกวนช่วยชี้เป้าให้ด้วยครับ (PM ก็ได้ครับ)

ขอบคุณครับ :D

แบบนี้ครับ (ขอยืมรูปเจ้าของหน่อยนะครับ :P )

รูปภาพ
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากแปลงหมอบเป็น Single speed ตามหา Chain Retension

โพสต์ โดย ภีษมะ »

ไม่อยากใช้บาทาผี หรอครับ ถอด jogging ตัวบนออกก็น่าจะใช้ได้แล้ว

chain retention เห็นที่ร้าน bike ley
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 1&t=509570

ผมใช้ตัวที่ร้านใน link จำหน่าย เมื่อใช้กับ in hub gear ก็ใช้ได้ดี ปรกติ แต่เมื่อใช้กับดุมธรรมดา ผมต้องตั้งให้ตึงมาก ไม่เช่นนั้นโซ่จะกระโดดบนตัว Jogging ทำให้ free ได้เมื่อปั่นหรือ ออกแรงบนจานหน้า

ตัวที่ display ใน link ของร้านดังกล่าวอาจไม่ได้คุณภาพเทียมกับในรูปของคุณ แต่ก็ ลองดูครับ
บรรศักดิ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812683291
Bike: Araya Excella Race, Tern Clutch, Splading, Bridgestone Grandtech

Re: อยากแปลงหมอบเป็น Single speed ตามหา Chain Retension

โพสต์ โดย บรรศักดิ์ »

ไม่แน่ใจ เหมือนเห็นแวบๆลักษณะคล้ายๆกันนี้ที่ร้านรถพับ bird bike
ขี่จนกว่าจะหมดแรง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”