หางปลา

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
subtitle69
ขาประจำ
ขาประจำ

หางปลา

โพสต์ โดย subtitle69 »

หางปลารถผมมันยังมีที่เหลือ คือตอนนี้ไม่ได้ล็อคไว้ด้านในสุด ทีนี้ถ้าอยากให้ล้อมันเข้าไปชิดเฟรมมากขึ้น เราจะดันมันเข้าไปให้สุดหางปลา แล้วตัดโซ่ออกให้มันพอดีได้ไหมครับ ?
รูปประจำตัวสมาชิก
bianchikuma
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi ,Cannondale

Re: หางปลา

โพสต์ โดย bianchikuma »

ดันสุดแล้วล้อไม่ติดท่อนั่งใช่มั้ยครับ
▄▀▄▀ ชีวิตก็เหมือนการขี่จักรยาน คุณต้องปั่นไปข้างหน้าเท่านั้นถึงจะประคองตัวเองไว้ได้ ▄▀▄▀
_______________________________อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์_______________________________

___________________Victory cannot be achieved without sacrifice__________________
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ได้ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
subtitle69
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย subtitle69 »

ดันสุดแล้วไม่ติดครับ เฉียดๆ พอดี :D
ที่ผมอยากดันล้อเข้าไปอีก เพราะเข้าใจว่ามันจะยิ่งทำให้ปั่นพุ่งขึ้น แต่ก็ควบคุมอยากขึ้นด้วยใช่ไหมครับ ?
Woraphong
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Woraphong »

รถผม ล้อก็ชิดเฟรมเหมือนกันครับ ปั่นแล้วพุ่งดี แต่skidเอาเรื่องเหมือนกัน :)
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

โพสต์ โดย biggysmall »

กำลังคิดว่าจะทำเหมือนกันครับ
แต่ตอนนี้ปั่นแบบ ไม่มีเบรคอยู่กลัว skid ไม่อยู่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”