จะเริ่ม upgrade อุปกรณ์เริ่มจาก part ไหนดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

จะเริ่ม upgrade อุปกรณ์เริ่มจาก part ไหนดีครับ

โพสต์ โดย biggysmall »

ปั่นมาซักพักแล้ว เริ่มต้นกับ Fuji Feather
ตอนนี้ใจจริงอยากประกอบคันใหม่ไปเลย
แต่ก็อยากรู้ว่า เปลี่ยนอุปกรณ์ตัวไหนทำให้การปั่นดีขึ้น อย่างเห็นได้ชัดบ้างครับ
เช่น เปลี่ยนล้อ , เปลี่ยนชุดปั่น , เปลี่ยนเฟรม
ZXR
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: จะเริ่ม upgrade อุปกรณ์เริ่มจาก part ไหนดีครับ

โพสต์ โดย ZXR »

ปั่นดีแบบเห็นได้ชัดก็ล้อครับ ได้ล้อคาร์บอนขอบสูงซักคู่ก็จบ

ถ้าจะประกอบใหม่ให้น้ำหนักต่ำกว่า8กิโลเมื่อรวมกับล้อคาร์บอนขอบสูง รับรองทางราบอัดกระจาย

เจ้า Fuji Featherหนักตั้ง 10.2กิโล ไม่รู้หนักอัลไล

หมอบตัวเริ่มต้นหนัก10.5กิโล มีทั้งเฟือง จานหน้า2ชั้น สับจาน ชิฟเตอร์ เบรค

ถ้าหาเฟรมฟิกซ์เบาๆไม่ได้ใช้เฟรมหมอบไปเลยครับ
nakarin531
สมาชิก
สมาชิก
team: peddamn
Bike: track fuji classicสีส้มวิ้งๆ

Re: จะเริ่ม upgrade อุปกรณ์เริ่มจาก part ไหนดีครับ

โพสต์ โดย nakarin531 »

อัพจานเปลี่ยนยางเปน23ผมว่าฟูจิก้ไม่ได้หนักนะคับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=840434รับหมวกกันน๊อคBell vintageใครมีPMมาหน่อยเน้อ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

โพสต์ โดย biggysmall »

ถ้า up ล้อก่อนก็ดีครับเผื่อเปลี่ยนเฟรมใหม่ จะได้ย้ายไปใช้ต่อได้
ไว้จะลองดูครับ

จริงๆ ตอนนี้ใช้เดิมๆ ก็ออกตัวดีนะครับ แต่ออกแรงสุดแล้วรู้สึกความเร็วปลาย จะไม่เพิ่มแล้ว
รูปประจำตัวสมาชิก
Kittidate
สมาชิก
สมาชิก
team: Scotch bike
Bike: Nakasawa , pana order

โพสต์ โดย Kittidate »

ปั่นสไตล์ไหนล่ะคับ

เน้นท่องเที่ยว อัพเบาะ

เน้นเร็วอัพชุดล้อ

เน้นหล่อ อัพตามชอบ
. . . . . . . . . . . ." S c o t c h " b i k e . . . . . . . . . . . .
เบียร์
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Pista
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เบียร์ »

ลองเปลี่ยน จาน เปลี่ยน COG (เปลี่ยนเกียร์) ดูก่อนใหมครับ
จากนั้นเป็นล้อ ...​ เพลินแน่ๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”