ขอคำแนะนำเกี่บวกับ Specialized Langster Pro

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
netmuic
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำเกี่บวกับ Specialized Langster Pro

โพสต์ โดย netmuic »

ตอนนี้สนใจรุ่นนี้อยู่ครับ ชอบตัวเฟรมกับสีของรถ แต่ไม่เคยขี่รถประเภทนี้เลย หลักๆเลยคือมันไม่มีเบรคแล้วกลัวว่าจะขี่ยากสำหรับในเมือง

ปัจจุบันขี่หมอบ กับรถพับอยู่ครับ ยังไงขอคำแนะนำด้วย

ตัวนี้สีนี้น่าจะเป็นปี 2012 ครับ

รูปภาพ

Fork: Specialized FACT carbon legs, aluminum crown and steerer
Crankset: Truvativ Omnium
Cassette: 15t Track cog, thread on, w/steel lock ring
Handlebar: Specialized Pista, alloy
Grips: Specialized S-Wrap
Handlebar Stem: New Specialized ProSet 7075, cone head bolt and plastic clip, 12-degree, 4-degree shim, 31.8mm
Rims/Wheel Set: American Classic 420 Aero Track
Tyres: Specialized Turbo Pro w/ BlackBelt, aramid bead, 127 TPI, 700x23c
Saddle: Body Geometry Romin Evo Comp w/ hollow Cr-Mo rails
Seat Post: Venge Aero, FACT carbon, flippable 20/0mm offset
Bottom Bracket: Cr-Mo axle, 68mm x 103mm
Headset: 1-1/8" sealed Cr-Mo cartridge bearings integrated w/ headset, 20mm alloy cone spacer, w/ 20mm of spa
Chain: Izumi V 1/2x1/8" track chain
Nobiyama
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-076-0446
Bike: KHS

Re: ขอคำแนะนำเกี่บวกับ Specialized Langster Pro

โพสต์ โดย Nobiyama »

รถสวย ขี่ไม่ยากมาก ขี่จริงๆ แล้ว สนุกดี
แต่ตอนเบรกแต่ละที กินแรงขาพอสมควร
ทำความคุ้นเคยสักพักก็น่าขี่ได้
แนะนำให้ติดเบรกหน้า จะปลอดภัยกว่า
รูปประจำตัวสมาชิก
อ่างศิลา
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Midnight cycling
Bike: MOSSO 7585 XC

Re: ขอคำแนะนำเกี่บวกับ Specialized Langster Pro

โพสต์ โดย อ่างศิลา »

:shock: สวยครับ ราคาเท่าไหร่ครับ :shock:
nakarin531
สมาชิก
สมาชิก
team: peddamn
Bike: track fuji classicสีส้มวิ้งๆ

โพสต์ โดย nakarin531 »

ขี่ในเมืองผมว่าไม่ค่อยเวิคสำหรับผมนะคับจะเบื่อตอนรถติดมาก
ต้องสคิดเปลืองแรง555 ให้ดีติดเบรคหน้าอย่างที่หลายคนพูดคับสบายขึ้นเยอะคับผม^^
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=840434รับหมวกกันน๊อคBell vintageใครมีPMมาหน่อยเน้อ
netmuic
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย netmuic »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้านบนครับ เห็นว่าตะเกียบรุ่นนี้ไม่มีรู้สำหรับยืดเบรค ถ้าจะใส่ต้องเจาะตะเกียบ ขอความเห็นเพิ่มเติมเรื่องเจาะตะเกียบด้วยครับ หรือว่าเปลี่ยนเป็นตะเกียบหมอบไปเลย
nakarin531
สมาชิก
สมาชิก
team: peddamn
Bike: track fuji classicสีส้มวิ้งๆ

โพสต์ โดย nakarin531 »

netmuic เขียน:ขอบคุณสำหรับคำแนะนำด้านบนครับ เห็นว่าตะเกียบรุ่นนี้ไม่มีรู้สำหรับยืดเบรค ถ้าจะใส่ต้องเจาะตะเกียบ ขอความเห็นเพิ่มเติมเรื่องเจาะตะเกียบด้วยครับ หรือว่าเปลี่ยนเป็นตะเกียบหมอบไปเลย
พวกรถลู่ส่วนใหญ่จะไม่มีรูเบรคคับ
แล้วแต่คนคับแต่เปลี่ยนเปนตะเกียบหมอบคงไม่เข้าคับ
หรือไม่ก้ถ้าเปนผมความเหนส่วนตัวนะคับ
ผมจะไม่เจาะเพราะเดิมๆสวยอยู่แล้วคับผม :D
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 2&t=840434รับหมวกกันน๊อคBell vintageใครมีPMมาหน่อยเน้อ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”