ช่วยแนะนำ สเตอร์ Freewheel Single speed หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
maden69
สมาชิก
สมาชิก

ช่วยแนะนำ สเตอร์ Freewheel Single speed หน่อยครับ

โพสต์ โดย maden69 »

มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

เห็นที่ใช้กันก็เป็นDICTA 16T 18T ตัวละ 200 ตัวนี้ใช้ทนไหมครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำเพิ่มบ้างครับ

แล้ว DICTA มีกี่เกรดครับ ผมลองสอบถามไปร้านจักรยานร้านหนึ่ง

เขาบอกว่ามี DICTA อยู่ 2ตัว สีดำ กับเงิน ดำ 650 เงิน 900 18T ทั้งคู่ เลยอยากรู้ว่าเป็นคนละเกรดกับที่ร้านอื่นขายกันตัวละ 200 รึเปล่าครับ

รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

Re: ช่วยแนะนำ สเตอร์ Freewheel Single speed หน่อยครับ

โพสต์ โดย JADE555 »

dicta เอามาขี่ได้อยู่ครับ (ผมใช้ไปซักพักเริ่มออกอาการส่าย ก่อนที่ฟันจะสึก)

shimano น่่าสนแต่ผมยังหาไม่เจอ มี 18 ฟันเป็นส่วนมาก

white industries นี่หรูจนเกินงบ ใช้แล้วคงจะจบ ลือกันว่าทนดี

echo ต้องไปถามพวกเล่น bmx dirtjump ครับ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
maden69
สมาชิก
สมาชิก

Re: ช่วยแนะนำ สเตอร์ Freewheel Single speed หน่อยครับ

JADE555 เขียน:dicta เอามาขี่ได้อยู่ครับ (ผมใช้ไปซักพักเริ่มออกอาการส่าย ก่อนที่ฟันจะสึก)

shimano น่่าสนแต่ผมยังหาไม่เจอ มี 18 ฟันเป็นส่วนมาก

white industries นี่หรูจนเกินงบ ใช้แล้วคงจะจบ ลือกันว่าทนดี

echo ต้องไปถามพวกเล่น bmx dirtjump ครับ
ขอบคุณครับ
แล้วตอนนี้คุณ JADE555 ใส่ของอะไรอยุ่หรอครับ
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

ใช้ dicta นี่แลครับ เริ่มไม่ปลื้ม กำลังคิดเปลี่ยนอยู่ แต่ตอนถอดคงต้องหาเครื่องมือก่อน
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
Nobiyama
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-076-0446
Bike: KHS

โพสต์ โดย Nobiyama »

Dicta สีดำ ที่ร้านไหนมีของครับ
maden69
สมาชิก
สมาชิก

Dicta สีดำ ตัวลื่น+ทน ไหมอะครับ 650แหนะ
gawain
สมาชิก
สมาชิก
Bike: De Bernardi

โพสต์ โดย gawain »

ไปหาจากไหนกันเหรอครับ มีกี่ฟัน ครับ สนใจ :)
maden69
สมาชิก
สมาชิก

DICTA สีดำ 18T ครับ ตัวละ 650บาท ร้าน p bike
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”