ช่วยแนะนำครับ ฟิกซ์เกียร์กับงบ 6000

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือจอมจูง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ช่วยแนะนำครับ ฟิกซ์เกียร์กับงบ 6000

โพสต์ โดย เสือจอมจูง »

น้องสาว อยากได้ฟิกซ์ครับ ขอคำแนะนำรุ่นและแหล่งซื้อหน่อยครับมีงบ 6000
ไม่รุเรื่องฟิกซ์กะเค้าซะจริงๆ :oops:
Dale Dale Dale
nutphop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 099-xxx-xxxx
Bike: single
ตำแหน่ง: ขอนแก่น

Re: ช่วยแนะนำครับ ฟิกซ์เกียร์กับงบ 6000

โพสต์ โดย nutphop »

เข้าใจว่าพี่ชายน่าจะเล่นจักยานอยู่แล้ว พื้นฐานการเลือกก็เหมือนกับจักรยานอื่นๆ (ขนาด ความสูง ต่างๆ)
ช่วงนี้ ฟิกเกียขายมือสองถูกมากๆ ครับ อาจเป็นเพราะวัยรุ่นเริ่มลดความนิยมลงแล้ว(รีเปล่า)
แนะนำให้ลองหาดูตามเวบดูนะครับ ทั้ง thaimtb , dealfish, thaiscooter,ฟิกเกียคลับ อื่นๆ
ผมว่าลองใช้ของราคาเบาๆ ดูก่อนสักพัก ถ้าชอบจริงๆ ค่อยหาของราคาสูงทีหลัง ก็มีให้เลือกมากมายครับ
เพราะของแต่งต่างๆ เฟรม แฮน เบาะ จานหน้า-หลัง โซ่ ล้อ ยาง มีเยอะครับ (ถึงจะน้อยกว่า เสือหมอบและเสือภูเขาอยู่มากโขก็ตาม)
สำหรับงบ 6000 ก็ได้ราคาของใหม่เลยทีเดียวครับ แต่ถ้าเป็นมือสองก็จะได้สเปคสูงขึนหน่อย
สำหรับร้านก็เอาใกล้เข้าว่าดีกว่าครับผมว่าจะได้ไปมาสะดวก ไม่รู้ว่าอยู่พี่แถวไหน

.....................................................
ผิดถูกประการใด รอท่านอื่นๆ อีกทีครับ
ผมเองปั่นภูเขามาก่อน เสือหมอบก็เคยผ่านมือ เพิ่งมาปั่น fix ได้สักพักเอง :D :D
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: ช่วยแนะนำครับ ฟิกซ์เกียร์กับงบ 6000

โพสต์ โดย jittakon »

งบประมาณ 6พัน จัดพวกลดสำเร็จที่ขายเป็นคันอย่าง wci เมโด้ โคโยตี้อะไรพวกนี้จะได้อาไหล่คุ้มกว่าสั้งประกอบได้ทั้งเบรค ฟิกส์ได้ฟรีได้ จานอลู คอเสต็ม ถ้าสั่งประกอบจะได้อาไหล่ตำกว่าแต่ข้อดีคือได้เลือกได้สีที่ถุกใจอาไหล่แต่ละส่วนได้ถูกใจมากกว่าครับผม มือสองก็น่าสนใจ เพระาจะได้อาไหล่เต็มเหมือนกัน แต่ว่าต้องรับความเสี่ยงเอา ถ้าไม่เห็นของ ส่งมอบกันตัวๆก็เสี่ยงอยู่ครับ ต้องดูของเป็นด้วยครับ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”