Cervelo T1 ปกติตะเกียบหน้าติดเบรคได้หรือเปล่า

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
avante
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
Bike: อะไรก็ได้ไม่สำคัญ

Cervelo T1 ปกติตะเกียบหน้าติดเบรคได้หรือเปล่า

โพสต์ โดย avante »

ขอถามว่า Cervelo T1 ปกติแล้วที่ตะเกียบหน้ามีรูเจาะมาให้ติดตั้งเบรคหรือเปล่า
เพราะเห็นเฟรมรถลู่โดยแท้ตะเกียบหน้าจะติดเบรคไม่ได้เพราะเขาไม่เจาะมาให้และไม่ต้องการเบรค
ช่วยตอบด้วยนะครับ พอดีเห็นที่หลังตะเกียบมีรูในรูปขายมือสอง
avante
สมาชิก
สมาชิก

Re: Cervelo T1 ปกติตะเกียบหน้าติดเบรคได้หรือเปล่า

รูปภาพ
ดังภาพในรูปนี่เลย ปกติมีรูมาแบบนี้เลยเหรอ
ขอบคุณครับ
bigdaddy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: Cervelo T1 ปกติตะเกียบหน้าติดเบรคได้หรือเปล่า

โพสต์ โดย bigdaddy »

รูนี้เค้าเอาไว้ใส่เบรคแหละครับ
avante
สมาชิก
สมาชิก

bigdaddy เขียน:รูนี้เค้าเอาไว้ใส่เบรคแหละครับ
แต่ในเว็บ Cervelo T1 บอกว่าไม่มีเบรคนะ เลยสงสัย และเจ้าของเฟรมบอกว่าเป็นปีเก่าเลยมีรูเบรคมาจากโรงงาน
ข้อมูลเลยสวนทางกันเพราะหาดูรูปทั่วไปของ Cervelo T1 ก็ไม่มีเบรค ใครรู้ช่วยตอบที
clubman555
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Burn Cycling Team
Bike: # specialized s-works stumjumper carbon ht29 +m5 26#s-works tarmac sl4#s-works venge#s-works new tarmac#cervelo r5#cervelo s5#cannondale eve himod#cannondale caad10#cinelli#cinelli mash

โพสต์ โดย clubman555 »

ตอนซื้อเฟรมใหม่เค้าจะมีให้เลือกครับว่าจะเอาตะเกียบแบมีรูเบรคหรือไม่มีรูเบรคครับ
สุขภาพอยากได้ต้องสร้างเอง ปั่นจักรยานกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”