แนะนำหน่อยครับ ซื้อฟิกคันแรก :3

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Zerfros
สมาชิก
สมาชิก

แนะนำหน่อยครับ ซื้อฟิกคันแรก :3

โพสต์ โดย Zerfros »

จะซื้อฟิกคันแรกอะครับ ไม่มีเพื่อนที่สนิทกันจริงๆปั่นฟิกเลยไม่รู้จะให้ใครแนะนำดี (ฮา)

ก็ตอนนี้ผมมีงบ ไม่อยากให้เกิน 7000 อ่ะครับ

จะซื้อตัวไหนแบบไหนดี วิธีดูอะไหล่ต่างๆ ดูยังไงต้องแบบไหนดี

น้ำหนัก64 ส่วนสูง177 ใช้เฟรม/ล้อขนาดไหนดี

ส่วนไหนพังก่อน คำแนะนำเวลาขี่ไรงี้ครับ

สิ่งที่มือใหม่ควรรู้อ่ะครับ

ปล. มีที่เล็งไว้คือ https://www.facebook.com/media/set/?set ... 432&type=3

อยากทราบว่าพอจะดูอะไหล่ได้มั้ยครับ ถ้าได้แล้วมันดีคุ้มเงินมั้ยอ่ะครับ

แล้วใครเคยซื้อร้านนี้มั้ยอ่ะครับ ไว้ใจได้เปล่า

เป็นมือใหม่ดูอะไหล่ไม่ค่อยเป็น กลัวโดนหลอกฟันเงินอะครับ (ฮาา)

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ :)
pengeiei
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ฟิกเกีย
ติดต่อ:

Re: แนะนำหน่อยครับ ซื้อฟิกคันแรก :3

โพสต์ โดย pengeiei »

Zerfros เขียน:จะซื้อฟิกคันแรกอะครับ ไม่มีเพื่อนที่สนิทกันจริงๆปั่นฟิกเลยไม่รู้จะให้ใครแนะนำดี (ฮา)

ก็ตอนนี้ผมมีงบ ไม่อยากให้เกิน 7000 อ่ะครับ

จะซื้อตัวไหนแบบไหนดี วิธีดูอะไหล่ต่างๆ ดูยังไงต้องแบบไหนดี

น้ำหนัก64 ส่วนสูง177 ใช้เฟรม/ล้อขนาดไหนดี

ส่วนไหนพังก่อน คำแนะนำเวลาขี่ไรงี้ครับ

สิ่งที่มือใหม่ควรรู้อ่ะครับ

ปล. มีที่เล็งไว้คือ https://www.facebook.com/media/set/?set ... 432&type=3

อยากทราบว่าพอจะดูอะไหล่ได้มั้ยครับ ถ้าได้แล้วมันดีคุ้มเงินมั้ยอ่ะครับ

แล้วใครเคยซื้อร้านนี้มั้ยอ่ะครับ ไว้ใจได้เปล่า

เป็นมือใหม่ดูอะไหล่ไม่ค่อยเป็น กลัวโดนหลอกฟันเงินอะครับ (ฮาา)

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ :)

เฟรมตัวนี้ มันเปนเหลีกค้าบ อาจจจะนะ นิดหน่อย แนะนำลีดเดอ ฟิก 5 แต่มันจะติดตรงช่วงเวลาเลี้ยว นะค้าบทรงเดียวกัย ซ่าเซ๋อค้าบ :lol:
รูปประจำตัวสมาชิก
Nathan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: <8 (Less than eight) เกินจากนี้ขี่ไม่ไหว
Bike: @โครโม . . เหล็ก@

Re: แนะนำหน่อยครับ ซื้อฟิกคันแรก :3

โพสต์ โดย Nathan »

กำตังค์มาบ้านผม ได้เฟรมนอกรถนอกแท้ๆเก่าญี่ปุ่นรับรองว่าปั่นมันส์กว่าเฟรมไทย องศา อะไหล่ พร้อมปั่น สวยๆด้วย cromo 7xxx อลู 9xxx ไม่ใช่ร้านแต่ชอบเก็บรถราคาเบาๆ

.
.
หากหลุดพ้นจากการครอบงำของคำว่า "ยี่ห้อ" ได้แล้ว . . นั่นแสดงว่าเข้าถึงคำว่า "จักรยาน"
jittakon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fixgabike
Bike: BMC TT03 ,fixedgear
ตำแหน่ง: 314 ถนนประชาธิปก แขวงวัดกัลยาณี เขตธนบุรี กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jittakon »

งบ 7000 ต้องใด้จานอลูแล้วนะครับ 46ฟันโปรเวลได้เลย 44พันเบาไป กะโหลกแบริ่ง ล้อขอบสุง ยางสี หลักอานเป็นอลู ไม่ใช้พวกก้นหอยจับ โซอย่างน้องต้องเป็น KMC ดูดีๆถ้าเป็นโซ่เหล็กเส้นดำๆใหณ่ๆ อันนี้ขาดง่ายครับ ส่วนคออย่างน้อยต้องเป็นคอจุ่มอลู (ไม่ควรเป็นเหล็ก) ถ้าได้สเต็มก็ดีมากๆเวลาถ้าเปลี่ยนแฮนจะง่ายครับ ถ้าได้อาไหล่ประมาณงบจะอยู่ที่6พันปลาย7พันต้นครับ

ส่วนถ้าเป็นโครงเชเซอร์ อย่างตัวอย่างที่น้องเอามาให้ดู เป็นเฟรมที่ดีครับแข็งแรงใว้ใจได้ ใวัวัสดุไฮเทนแข็งแรงกว่าเฟรมไทย แต่ตัวเลือกเรื่องสีจะน้อย ถ้าได้ตัวคอบพริตมาเป็นกล่องของเชเซอร์มาเลยจะได้อาไหล่คุ้มกว่ารุ่นที่เลือกประกอบครับ
http://www.facebook.com/fixgabike
ขายประกอบซ่อมพร้อมอะไหล่ จักรยานเสือหมอบ เสือภูเขา ฟิกเกียร์ รถพับ
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

โพสต์ โดย Rush »

เจ้านี้ครับ ประหยัดดี

หรือจะสั่งประกอบ ก็มีที่ข้างอาคารศรีวรจักรกับถนนดิสมาร์คนะ
ไฟล์แนบ
Meadow.jpg (76.77 KiB) เข้าดูแล้ว 2375 ครั้ง
ghkjkg
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Speacialized Langster Steel

โพสต์ โดย ghkjkg »

เก็บเงินอีกนิดไปซื้อพวก รถcomplete ดีกว่าครับ charge ก็ดี
กระเป๋าhandmade กันน้ำT level สำหรับนักปั่น สวยๆ คุณภาพชั้นดี ของใหม่เก่าเก็บ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=728032
apisakboss
สมาชิก
สมาชิก
team: Yamo Korat
Bike: YFY BR08,Scultura 903, Trx790

โพสต์ โดย apisakboss »

เชียร์ wci cosmic

รูปภาพ
pantoffski
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมพี่ล้ง
Bike: LA Urbano TBT, Strida จีน

โพสต์ โดย pantoffski »

wci cosmic ตามภาพนี่ราคาเท่าไหร่อ่ะครับผม ?
ใส่ดุมได้กว้าง 120 ใช่ป่าวครับ ?
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”