หมวกกันน๊อคที่ (น่าจะ) เหมาะกับชาวฟิกซ์

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: หมวกกันน๊อคที่ (น่าจะ) เหมาะกับชาวฟิกซ์

โพสต์ โดย Dhandranunda »

รูปภาพ

อันนี้จากในหนัง พระเอกคนนี้มีผลงานถี่จริงๆ ครับพักหลังมานี่ ที่ผ่านตาไปหมาดๆ ก็ the three musketeers (แต่แต่งหน้าซะแก่เลย)

หมวกก็สไตล์ sixsixone ว่าไปก็สวยนะครับ แต่กทม คงจะร้อนอบหัวพิลึก
ขวด

The Power Of Slow Ride
lukharang
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0811749164

Re: หมวกกันน๊อคที่ (น่าจะ) เหมาะกับชาวฟิกซ์

โพสต์ โดย lukharang »

Dhandranunda เขียน:รูปภาพ

อันนี้จากในหนัง พระเอกคนนี้มีผลงานถี่จริงๆ ครับพักหลังมานี่ ที่ผ่านตาไปหมาดๆ ก็ the three musketeers (แต่แต่งหน้าซะแก่เลย)

หมวกก็สไตล์ sixsixone ว่าไปก็สวยนะครับ แต่กทม คงจะร้อนอบหัวพิลึก
เล่น the three musketeers ด้วยหรอ ผมไปดูไม่เห็นมีเลยอ่ะ เล่นเป็นใครหว่า :shock:
http://www.facebook.com/blueandrollshop <<< ฝากเพจหน่อยครับ :mrgreen:
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

lukharang เขียน:

เล่น the three musketeers ด้วยหรอ ผมไปดูไม่เห็นมีเลยอ่ะ เล่นเป็นใครหว่า :shock:
ตกลงว่าไม่ใช่แฮะ อ่านรายชื่อในเครดิตตัวแสดงแล้วครับ ส่วนดาตาญังนี่ คนที่เล่น เพอร์ซี่ แจ็คสันโจรขโมยสายฟ้าแน่นอน
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

ผมชอบคนที่แสดงเป็นกษัตริย์ฝรั่งเศส ฮาดี โดยเฉพาะตอนออกมาพร้อมกับฉลองพระองค์ :lol:
ขวด

โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

หมวก 661 เคยใส่อยู่..ค่อนข้างร้อน และหนัก ไม่ค่อยระบายอากาศ ดีเท่าไหร่นัก บวกกับการใส่หมวก มันจะมีฟองน้ำที่กระชับ...แต่มันก็มีข้อดีคือ..มันเซฟหัวเราได้มาก กันท้ายทอยได้ครอบคลุม ผมมักจะใส่เวลาซ้อมเล่นผาดโผนหรือเล่นท่า...ถ้าปั่นฟิ๊กซื ผมคงเอาหมวก เสือหมอบ เสือภูเขา ใส่แทน ระบายอากาศเบา หัวกว่า... :D :D ..
...เคยปั่นเห็นน้องคนนึง ปั่นฟิ๊กซ์ ก็ใส่หมวก 661 น้องเขาขยับจักรยานมาทักทาย ตอนติดไฟแดงเพราะเห็นผมเอารถพับยืนแทร็คแสตนอยู่ ถามว่า รถพับก็ทำได้ด้วยเหรอ :D :D หลังให้คำตอบไปแล้วก็ถามน้องเขาต่อ ว่าแล้วน้องขี่นานรึยัง..เห็นบอกว่า ขี่ได้ไม่ถึงเดือนเลย..ยังไม่มีพวก ไม่มีกลุ่มด้วย...อยากรู้จังว่าน้องเขาหาหมวกแบบนั้นสีขาวจากไหน..อยากได้ แล้วเอามาติด สติกเกอร์ โพธิ์ ดำจัง.. :mrgreen: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย โอ๊ตนนท์ เมื่อ 08 ต.ค. 2011, 12:30, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมชอบตรงที่มันมีพื้นที่ให้ติดสติ๊กเกอร์หรืออะไรที่มันสะท้อนแสงได้นี่แหละ ;)
ขวด

shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

ตอนนี้ผมใช้ แบบนี้อยู่
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เวลาปั่นเย็นหัวดี เบาด้วย
Son of Liberty
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PMC Cycling
Bike: BMC teammachine , LDG

โพสต์ โดย Son of Liberty »

ถ้าต้องปั่นไกลๆ อากาศร้อนๆ เชื่อเถอะว่าหมวกแบบเสือหมอบเสือภูเขาเวิร์คที่สุดแล้วในเรื่องการระบายอากาศ เบา ใส่สบาย
หมวกแบบ661ถ้าอากาศเย็นๆปั่นไม่ไกลก็พอใหวครับ เท่าที่เพื่อนๆเคยใช้มา สุดท้ายก็เปลี่ยนกันหมด
ล้านเหตุผลที่คนจะชอบปั่นจักรยาน จะน้อยมาก เวลานานหรือสั้น ก็หาใช่สำคัญไม่
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mod_gb! »

shetarsk เขียน:ตอนนี้ผมใช้ แบบนี้อยู่
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สวยดีครับ เท่าไหร่ จากร้านไหนเอ่ย :geek:
(รถผมสีขาว น่าจะเข้ากับใบนี้ดี(ตอนนี้สีดำ661 MULLET)
...ถึงจะยังไม่ใช่ฟิก แต่ต่อไปคงต้องมีสักัน :mrgreen: )
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

mod_gb! เขียน:
shetarsk เขียน:ตอนนี้ผมใช้ แบบนี้อยู่
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สวยดีครับ เท่าไหร่ จากร้านไหนเอ่ย :geek:
(รถผมสีขาว น่าจะเข้ากับใบนี้ดี(ตอนนี้สีดำ661 MULLET)
...ถึงจะยังไม่ใช่ฟิก แต่ต่อไปคงต้องมีสักัน :mrgreen: )
เค สยามครับ ประมาณ2500 มั้งครับ ผมจำไม่ได้อ่ะ -..-*
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
mod_gb!
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ABC : Alone Bic. Cycling (ทีมที่ฉัน ปั่นคนเดียว)
Bike: used...20" black beachcruiser with springer lowrider bic. ...now chevrolet mini mtb [cmd 2024d], bs transit compact "x-bike", dahon speed uno, focus cayo al 105 mix
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mod_gb! »

mod_gb! เขียน: สวยดีครับ เท่าไหร่ จากร้านไหนเอ่ย :geek:
เค สยามครับ ประมาณ2500 มั้งครับ ผมจำไม่ได้อ่ะ -..-*[/quote]

อ๋อร้านนี้เอง เก็บตังค์ๆ สอยอีกใบ :mrgreen:
จักรยานคือสัญลักษณ์ของการใช้ชีวิตแบบพึ่งพาตนเอง
...
ถ้าผมสร้างความเดือดร้อน ความไม่ไว้ใจไห้กับใคร
ผมขอโทษด้วยจริงๆ ผมสำนึกผิดแล้ว
... และผมได้รับบทเรียนสำคัญอย่างสาสมแล้วเช่นกัน

ขอโทษครับ...
...
ขายวิญญาณให้จักรยาน...
...
หัวคิด ตามอง ตัวประคอง แขนควบคุม ขาขยับ
...จักรยาน บังคับให้เราตื่น...ทั้งตัว

https://www.facebook.com/rhrncycling
Cinelli
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0879070996
team: Novice BKK , ՏʍíӀҽ ϲӀմБ , Let's Bike by Goro
Bike: Fuji Roubaix 3.0

โพสต์ โดย Cinelli »

ผมใส่หมวกกันน็อคจักรยานเลยนะผมใส่ WHEELER อยู่ ราคา 1100 ถือว่าไม่เเพงมากถ้าเเลกกับร่วงบนถนนเเล้วหัวน็อค

F Survivor Nibali Donmuang
ธนวัฒน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0835428441
team: ไม่มี เจอใครก็ทักไปเลื่อย
Bike: street trials 24
ตำแหน่ง: อนุสาวรีย์ชัย

โพสต์ โดย ธนวัฒน์ »

u_nude เขียน:ไปเจอมายี่ห้อนึงน่าสนใจมากครับ แต่เป็นของมอเตอร์ไซค์นะ แต่คิดว่าชาว fixed น่าจะสนใจ ยี่ห้อ nexttex ราคาก็ไม่แพงเลย ใบละ 500 - 600 บาท ที่สำคัญได้มาตรฐาน มอก. ด้วยนะครับ แถมมีหลากหลายแบบด้วยนะ

ปล.ไม่ใช่หน้าม้ามาขายของนะครับ แค่อยากเห็นคนปั่นฟิกซ์ใส่หมวกกันน๊อคเท่านั้นเอง
พอดีไปส่งแฟนลงใต้ เลยไปเจอที่สายใต้ใหม่ตลิ่งชัน มีหลายลายเลยครับ คนขายบอกว่าจริงๆ ทำผุ้ผลิตมาสำหรับใส่ซ่อมขี่ม้าครับ แต่วัยรุ่นแนวๆ ชอบมาใส่ขี่เวสป้าซึ่งกำลังอินเทรนในกลุ่มเด็กอาต
เล่นรถโดดอะดีแล้ว ขี่ธรรมดามันไม่มาน
naelovey
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0843580741
team: ปั่นคนเดียวครับ

โพสต์ โดย naelovey »

ตอนนี้ผมว่าใส่หมวกกันน๊อคปั่น ดูดีกว่าไม่ใส่มากเลยนะครับ (ความคิดส่วนตัวนะครับ) มันดูแบบโปรๆ ดี 55
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”