หมวกกันน๊อคที่ (น่าจะ) เหมาะกับชาวฟิกซ์

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ธนวัฒน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0835428441
team: ไม่มี เจอใครก็ทักไปเลื่อย
Bike: street trials 24
ตำแหน่ง: อนุสาวรีย์ชัย

Re: หมวกกันน๊อคที่ (น่าจะ) เหมาะกับชาวฟิกซ์

โพสต์ โดย ธนวัฒน์ »

naelovey เขียน:ตอนนี้ผมว่าใส่หมวกกันน๊อคปั่น ดูดีกว่าไม่ใส่มากเลยนะครับ (ความคิดส่วนตัวนะครับ) มันดูแบบโปรๆ ดี 55
ปลอดภัยด้วยครับ
เน้นความปลอดภัยดีที่สุด ครับ ฝั่งยุโรปเขาจิงจังมากมายนะครับเรื่องนี้ แต่พี่ไทยเราชอบสบายๆ
หัวแตกธรรมดาไม่เท่าไหร่ครับ กลัวจะอัมพาทกินหนักเลยคราวนี้
เล่นรถโดดอะดีแล้ว ขี่ธรรมดามันไม่มาน
eark
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 054544284
team: -
Bike: fixed gear ของ comp

Re: หมวกกันน๊อคที่ (น่าจะ) เหมาะกับชาวฟิกซ์

โพสต์ โดย eark »

โคตรเท่อ่ะ
phanu phongdee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีสังกัด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
Bike: LA XT920,จักรยานพับ
ตำแหน่ง: บ้านริมคลอง วัดศรีวารีน้อย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย phanu phongdee »

แมวทอง เขียน:รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:D ..เคยเห็นคนปั่นหมอบ..แวะเข้า7-11(สองทุ่มกว่าๆ).
.ใส่แบบใบสีขาวสวยมาก(แต่คิดว่ามันคงร้อนและหนักที่สำคัญเวลาหันมามองหลังจะลำบาก)
..และที่รถติดไฟหน้า..ไฟหลัง..ปลายแฮนด์เพียบ..เท่มากมาย :lol: :lol:
ลา บางน้ำจืด(เข้าGANGไหนหัวหน้าตายหมด)
Sgt Pepper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Charge plug, Dr.Hon Boardwalk 2013
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sgt Pepper »

ผมปั่นกลางคืนบ่อย. เลยใช้แบบหัวกลมของ ranking (หน้าตาคล้ายๆ burn )
เพราะรถมันว่าง. เวลาเจอรถสวน รถแซง มักจะมาเร็ว. เลือกหมวกหนาๆเซฟหัวไว้ก่อน

ตอนนี้กำลังหาแบบเสือหมอบสักใบ. เพราะหัวกลมใส่กลางวันร้อนมาก!
กระเป๋าติดหน้าแฮนด์ ท้ายเบาะ หนังแท้ ตัดเย็บด้วยมือล้วนๆ. พร้อมส่งครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 988&type=1
chimngy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08หนึ่ง433395เก้า
team: ลูกเจี๊ยบ
Bike: Colnago CX-1 Evo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chimngy »

ของลายแทงหน่อยครับ
Boss Na Cup
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816290579
Bike: รถพับ MEADOW

โพสต์ โดย Boss Na Cup »

ในเว็บบอร์ดซื้อขายรวมก็มีครับ ranging 750 บาทครับมีให้เลือกหลายสีด้วย :)
bunnyrace
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0834232332
team: kee hee
Bike: จักรยานเอื้ออาธร
ตำแหน่ง: รัชดา32
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bunnyrace »

naelovey เขียน:ตอนนี้ผมว่าใส่หมวกกันน๊อคปั่น ดูดีกว่าไม่ใส่มากเลยนะครับ (ความคิดส่วนตัวนะครับ) มันดูแบบโปรๆ ดี 55
คิดแบบเดียวกับผมเลยครับ เครื่องป้องกัน ไม่ว่าจะกีฬาไหน มันทำให้คุณดูดี ดูเป็นมืออาชีพได้แม้คุณเองจะเป็นแค่มือสมัครเล่นนะครับ แฟชั่น มันน่าจะมาควบคู่กับ ความปลอดภัย มันคือส่วนในการรับผิดชอบของตัวผู้ปั่นเอง ครับ หมวกราคา พันกว่าบาทมีเยอะตามกำลังทรัพย์ หากไม่เน้นยี้ห้อดัง รุ่นธรรมาดามีเยอะครับ เห็นบ่อยนะ รถแพงจังอะไหล่เทพ แต่ไม่ใส่หมวก พลางคิดเขาคงไม่ชอบมั้ง เพราะร้อน และอึดอัด แต่ในที่สุดทุกอย่างมันต้องมีการปรับตัวครับ

รถฟิกส์ MASI กับหมวก GIRO TT มันก็เข้าท่าดีนะครับ :lol:

รูปภาพ
คนชอบดูรูปสวยๆต้องคลิ้ก..

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=753189
tansorn
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Masi uno riser [White] 2011
ตำแหน่ง: 92/18 หมู่14 อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

โพสต์ โดย tansorn »

ทุกวันนี้ผมใช้ nutcase
เพราะชอบ design ดูคลีนๆดี ดูเหมาะกับรถคลีนๆ ฮ่าๆ
นอกจากนี้ยังมีเรื่องของความทนทาน
และความสะอาด (สามารถเปลี่ยนที่รองศรีษะข้างในหมวกได้)
ของมันครับ :)
ราคาแพงหน่อย (ประมาณ 2000 กว่าๆ)
Bit bike !!
อิสริยะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087 333 8411
team: freerider
Bike: สะพานหิน

โพสต์ โดย อิสริยะ »

โอ๊ตนนท์ เขียน:
Dhandranunda เขียน:รูปภาพ

อันนี้จากในหนัง พระเอกคนนี้มีผลงานถี่จริงๆ ครับพักหลังมานี่ ที่ผ่านตาไปหมาดๆ ก็ the three musketeers (แต่แต่งหน้าซะแก่เลย)

หมวกก็สไตล์ sixsixone ว่าไปก็สวยนะครับ แต่กทม คงจะร้อนอบหัวพิลึก
หมวก 661 เคยใส่อยู่..ค่อนข้างร้อน และหนัก ไม่ค่อยระบายอากาศ ดีเท่าไหร่นัก บวกกับการใส่หมวก มันจะมีฟองน้ำที่กระชับ...แต่มันก็มีข้อดีคือ..มันเซฟหัวเราได้มาก กันท้ายทอยได้ครอบคลุม ผมมักจะใส่เวลาซ้อมเล่นผาดโผนหรือเล่นท่า...ถ้าปั่นฟิ๊กซื ผมคงเอาหมวก เสือหมอบ เสือภูเขา ใส่แทน ระบายอากาศเบา หัวกว่า... :D :D ..
...เคยปั่นเห็นน้องคนนึง ปั่นฟิ๊กซ์ ก็ใส่หมวก 661 น้องเขาขยับจักรยานมาทักทาย ตอนติดไฟแดงเพราะเห็นผมเอารถพับยืนแทร็คแสตนอยู่ ถามว่า รถพับก็ทำได้ด้วยเหรอ :D :D หลังให้คำตอบไปแล้วก็ถามน้องเขาต่อ ว่าแล้วน้องขี่นานรึยัง..เห็นบอกว่า ขี่ได้ไม่ถึงเดือนเลย..ยังไม่มีพวก ไม่มีกลุ่มด้วย...อยากรู้จังว่าน้องเขาหาหมวกแบบนั้นสีขาวจากไหน..อยากได้ แล้วเอามาติด สติกเกอร์ โพธิ์ ดำจัง.. :mrgreen: :mrgreen:
ภีษมะ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภีษมะ »

ผมปั่น single speed ในเมือง ผมจึงเลือกหมวกแบบ Urban ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

แล้วมีอีกใบที่ใช้ได้ทั้งหมอบ และ ภูเขา ครับ ใบสีขาวจะลงมาปิดหัวด้านหลังมากกว่าหมวกกันน็อคทั่วไป ส่วนใบสีเทามีรูนะบายความร้อยมาก ใส่แล้วสบายหัวในหน้าร้อน ทั้งคู่เป็นหมวกของ UVEX ครับ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”