ฟิก,ซิงเกิล กระแสตกหรือเปล่า

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
นพคุณ ไกวัลกฤติยากุล
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ฟิก,ซิงเกิล กระแสตกหรือเปล่า

โพสต์ โดย นพคุณ ไกวัลกฤติยากุล »

ปกติผมปั่นจักรยานเกือบทุกประเภท ช่วงนี้ตามท้องถนน จักรยานประเภทอื่นพอมีให้เห็น ยกเว้น ฟิก,ซิงเกิลหาดูได้ยาก บางวันผมปั่นซิงเกิลออกกำลัง แถวๆชายทะเลบางขุนเทียน หนาวครับตลอดทางไปกลับราวๆสี่ห้าสิบกว่าโลหาเพื่อนปั่นฟิกด้วยกันไม่มีเลย ประเภทอื่นพอมีให้เห็น ทุกวันนี้กระแสจักรยานตกมาก ที่ปั่นอยู่ก็เพราะใจรัก เป็นพวกแฟนพันธุ์แท้ครับเพื่อนๆว่ามั้ย...555
k.nop
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: ฟิก,ซิงเกิล กระแสตกหรือเปล่า

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ฟิกแท้เกิดมาเพื่อเล่นท่า ไม่มีระบบเบรค อันตรายมาก เคยฝึก bmx มีเบรคหลังอันเดียว เบรคหน้าใช้พื้นรองเท้า ยังมีพลาด
ฟิกอันตรายมาก ทั้งตัวเองกับกลุ่มก๊วน มาแรงเอาไม่อยู่แน่
รูปประจำตัวสมาชิก
OFF
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fixed Gear

Re: ฟิก,ซิงเกิล กระแสตกหรือเปล่า

โพสต์ โดย OFF »

นพคุณ ไกวัลกฤติยากุล เขียน:ปกติผมปั่นจักรยานเกือบทุกประเภท ช่วงนี้ตามท้องถนน จักรยานประเภทอื่นพอมีให้เห็น ยกเว้น ฟิก,ซิงเกิลหาดูได้ยาก บางวันผมปั่นซิงเกิลออกกำลัง แถวๆชายทะเลบางขุนเทียน หนาวครับตลอดทางไปกลับราวๆสี่ห้าสิบกว่าโลหาเพื่อนปั่นฟิกด้วยกันไม่มีเลย ประเภทอื่นพอมีให้เห็น ทุกวันนี้กระแสจักรยานตกมาก ที่ปั่นอยู่ก็เพราะใจรัก เป็นพวกแฟนพันธุ์แท้ครับเพื่อนๆว่ามั้ย...555
ผมไม่ได้เข้ามานานมากละ กลุ่มฟิกเกียร์ปั่จจุบันแค่ในเขตกรุงเทพฯช่วงนี้จะน้อยลงมากครับ ผมก็ปั่นนะในเขตกทม.แต่หลังๆมีเวลาน้อยมากแต่ก็พยามที่จะกลับไปปั่นฟิกเกียร์อยู่แต่คงไปปั่นที่สนามบินสุวรรณภูมิที่สนามปั่นจักรยานเจริญสุขมงคลจิตสะมากกว่า บนถนนก็ยังพอมีอยู่บ้างนะครับแต่ก่อนผมก็ยังปั่นส่งของไปหาเพื่อนปั่นเที่ยวไม่ไกลมา คนรู้จักผมก็ยังปั่นไปทำงานบ้าน ปั่นเที่ยวกันอยู่บ้างแต่อาจจะบางตาเท่านั้นเอง ต่างจังหวัดก็น่าจะมีเป็นกลุ่มๆและเดี๋ยวนี้อยู่กันในกลุ่มเฟสบุ๊คครับ
สู้ต่อไป....ทาเคชิ !
k.nop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0918109971
Bike: TREK 7500

โพสต์ โดย k.nop »

เมื่อวานบ่ายๆเอาซิงเกิลออกปั่น แถบชายทะเลบางขุนเทียน นานๆปั่นทีก็โอเคครับ รอบขาเกือบร้อย ได้ความเร็วสามสิบปลายๆ....555
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”