สรุปทริปปั่นประจำเดือนมกราคม-ธันวาคม 2555 (ปีมังกร)

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
TinKl2+
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0แปด6-เก้า7สี่-11สอง4
Bike: Bianchi, Colnago, Surly, Specialized, Pinarello, Trek, จระเข้
ตำแหน่ง: Klongluang Phathumthani

Re: สรุปทริปปั่นประจำเดือนมกราคม-ธันวาคม 2555 (ปีมังกร)

โพสต์ โดย TinKl2+ »

ทริปนี้ดูน่าสนุกจัง.. เช้า-คํ่า.. อากาศดี-ฝนตก-แดดออก.. ราดยาง-ซีเมนต์-ทางดิน-ลูกรัง.. มีแถมเดินป่าด้วย :twisted: :D
"ตราบใดที่เส้นทางยังมี ผู้ไปถึงย่อมมี... "

"เมื่อสิ่งนี้มี สิ่งนี้ย่อมมี
เพราะการเกิดขึ้นแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงเกิดขึ้น
เมื่อสิ่งนี้ไม่มี สิ่งนี้ย่อมไม่มี
เพราะการดับไปแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงดับไป..."
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

Re: สรุปทริปปั่นประจำเดือนมกราคม-ธันวาคม 2555 (ปีมังกร)

โพสต์ โดย SuperNok »

:lol: :lol: ทริปนี้ไม่มีคําบรรยายเหมือนไปผจญภัยอย่างไงอย่างงั้นเสียดายที่ไม่เชือเจ้าของทริปเขาให้เอาเสือภูเขาไปดันพากันเอาหมอบไปถ้างั้นสนุกกว่านี้555
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
สุนทร สมภูมิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899290719
team: เสือธัญญะ
Bike: trek

โพสต์ โดย สุนทร สมภูมิ »

SuperNok เขียน::lol: :lol: ทริปนี้ไม่มีคําบรรยายเหมือนไปผจญภัยอย่างไงอย่างงั้นเสียดายที่ไม่เชือเจ้าของทริปเขาให้เอาเสือภูเขาไปดันพากันเอาหมอบไปถ้างั้นสนุกกว่านี้555
พี่นกไปไหนมาครับ ถึงไม่มีคำบรรยาย
arshura
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arshura »

สรุปทริป Tour of Dongpayayen 15 ก.ค. 2555

ระยะทางเรียบเนินเขา 180 กิโล ครับ ปั่นกันลิ้นห้อยแทบตายย :lol: :lol:

แต่ พี่นก พี่ซิ้ม ได้ยืนโพเพียมนะครับทริปนี้ เข้าที่ 3 กับ 4 ของผู้หญิงครับ ดีใจด้วยครับพี่

รูปนะครับ ดูกันเอาใครเป็นใคร

รูปภาพ[/url] รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ [url=http://upic.me/show/37427575]
"วัยเด็ก มีเวลา มีแรง ไม่มีเงิน"
"วัยทำงาน มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา"
"วัยชรา มีเวลา มีเงิน ไม่มีแรง"

แลนซ์ อาร์มสตรอง ไม่ได้กล่าวไว้ ..
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ตาผล »

รูปเพิ่มเติมจากกล้องอีกตัวจาทีมงานแม่บ้านคลองรังสิต
ก่อนปั่นเคล็ดไม่ลับก่อนได้ขึ้นโพเดี้ยมต้องได้คลายเส้นไปลัลล้าก่อนสักหน่อย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ตาผล »

เอาภาพรวมหลายหลากที่แตกต่างกันไปแล้วกันนะครับ
เพราะกล้องตัวนี้เน้นท่องเที่ยว :mrgreen: รุ่นVIP :lol:
รูปภาพ
สองขาแรงแห่งคลองรังสิตกำลังช่วยกันติดป้าย
รูปภาพ
คนล่าฝันดรีมฮันเตอร์
รูปภาพ
วันนี้ลืมเผื่อทิศทางลมเจอทั้งไปทั้งกลับลมแถวเขาใหญมันแปลกๆต้องไปลองแก้มือ
รูปภาพ
กลุ่มแม่บ้านเราก็เน้นตรงนี้...รวมทั้งปั่นแบบวีไอพีก็แวะไปเรื่อยๆตามใจฉัน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เห็นลิงนั่งหันหมูตอ้งยิ้มและหายเหนื่อยเพราะมันคือเส้นชัยแล้วครับ
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
kaiban76
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817592342
team: คนล่าฝัน ไบค์คลับ
Bike: Bianchi, Surly LHT

โพสต์ โดย kaiban76 »

ไปดึงรูปจากเจ้าภาพมาได้เเค่นี้ เเถมรูปตัวก็ไม่มี

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
Dream Hunters ชวนปั่น....สรุปทริป สองเเรงน่อง ท่องหลวงพระบาง 11-18 ธ.ค. 2557 เริ่มที่หน้า 133
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1995
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

สวัสดีครับ พี่น้องชาว KRS ทั้งหลายครับ
คือว่าผมมันพวกไปไหนไกลไม่ได้ เลยคาดว่าคงไม่ได้ไปสุพรรณกะเค้าเป็นแน่ (อดเห็นรถคันใหม่ของตรีด้วย) เลยมาชวนเพื่อนๆพี่ๆท่านใดที่ไม่ได้งานสุพรรณกัน เรามาปั่นแบบสนุกๆเอาแค่พอหายอยากปั่นจากวัดมูลคลอง 5 ไปกินสเต๊กคลอง 11 กันมั๊ยครับ หรือหากเห็นว่าระยะมันหน่อมแน้มไปก็ว่ากันใหม่ โดยอาจจะไปองครักษ์ร้านก่วยเตี๋ยวนายพันกันก็ได้....
หากท่านใดว่างก็เชิญนะครับ เจอกันวัดมูลและเริ่มออกทริป 7.00 น. ปิดทริปก่อนเที่ยงสบายๆครับ
ท่านใดสนใจก็เชิญนะครับ :D :D :D :D :D
my sport, my bike, my life...it's me.
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club

เด็กหัดใหม่ เขียน:สวัสดีครับ พี่น้องชาว KRS ทั้งหลายครับ
คือว่าผมมันพวกไปไหนไกลไม่ได้ เลยคาดว่าคงไม่ได้ไปสุพรรณกะเค้าเป็นแน่ (อดเห็นรถคันใหม่ของตรีด้วย) เลยมาชวนเพื่อนๆพี่ๆท่านใดที่ไม่ได้งานสุพรรณกัน เรามาปั่นแบบสนุกๆเอาแค่พอหายอยากปั่นจากวัดมูลคลอง 5 ไปกินสเต๊กคลอง 11 กันมั๊ยครับ หรือหากเห็นว่าระยะมันหน่อมแน้มไปก็ว่ากันใหม่ โดยอาจจะไปองครักษ์ร้านก่วยเตี๋ยวนายพันกันก็ได้....
หากท่านใดว่างก็เชิญนะครับ เจอกันวัดมูลและเริ่มออกทริป 7.00 น. ปิดทริปก่อนเที่ยงสบายๆครับ
ท่านใดสนใจก็เชิญนะครับ :D :D :D :D :D
ไปด้วยคนจ้า "ร้านสเต็กจริง ๆ" หากอยากได้ระยะเพิ่มก็ปั่นไปถึงคลอง 13-14 แล้วขากลับค่อยแวะมากินสเต็กดีมั้ย
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

SuperNok เขียน:
เด็กหัดใหม่ เขียน:สวัสดีครับ พี่น้องชาว KRS ทั้งหลายครับ
ไปด้วยคนจ้า "ร้านสเต็กจริง ๆ" หากอยากได้ระยะเพิ่มก็ปั่นไปถึงคลอง 13-14 แล้วขากลับค่อยแวะมากินสเต็กดีมั้ย
มีใครไป ทริปเบียงค่ีบ้างครับพ่ีนก เม่ือวานน่ะ ชาว KRS นะ
อาทิตย์นี้ผมไปสุพรรณครับ ไม่ได้ไปด้วยครับแต่อยากป่ันชิลๆ สั้นๆ วันอาทิตย์ไปกินสเต็กอะไรแบบนี้
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

ที่ไปทริปเบียงคี่นับรวม 4-5 คน แต่แน่นอนไม่มีนายวิทย์เช่นเคย :lol: :lol: ถ้าพนันไว้ไปกินสเต็กฟรีได้เลย
อาทิตย์นี้พี่ไม่ไปสุพรรณก็เลยชวน ๆกันปั่นชิว ๆไปกินสเต็ก
TinKl2+
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi, Colnago, Surly, Specialized, Pinarello, Trek, จระเข้
ตำแหน่ง: Klongluang Phathumthani

SuperNok เขียน:ที่ไปทริปเบียงคี่นับรวม 4-5 คน แต่แน่นอนไม่มีนายวิทย์เช่นเคย :lol: :lol: ถ้าพนันไว้ไปกินสเต็กฟรีได้เลย
อาทิตย์นี้พี่ไม่ไปสุพรรณก็เลยชวน ๆกันปั่นชิว ๆไปกินสเต็ก
ภาพทริปเบียงคี่คลับจากกล้อง พี่นก ที่พี่นกฝากมา
ผมยังไม่ได้ลงให้ครับ พอดีที่ทำงานโดนบล๊อกพวกเว็ปรูปครับ
"ตราบใดที่เส้นทางยังมี ผู้ไปถึงย่อมมี... "

เพราะการเกิดขึ้นแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงเกิดขึ้น
เมื่อสิ่งนี้ไม่มี สิ่งนี้ย่อมไม่มี
เพราะการดับไปแห่งสิ่งนี้ สิ่งนี้จึงดับไป..."
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

ทริปเขาใหญ่วันนี้ ตอนเช้าอากาศดีเย็นสบายมีแดดบ้างนิดหน่อย ตอนบ่ายมีฝนตกเป็นช่วง ๆแต่ส่วนมากก็จะลงกันมาเกือบหมดแล้ว เห็นกลุ่มสวนธนลงมาทีหลังเลยโดนฝนบ้าง วันนี้ไปกันหลายกลุ่มสวนกันไปมา ล้อหมุนเวลา 9.30 น.ถึงที่ทําการ-ศูนย์อาหาร 11.20 น.(ติ๋นกะนก)เราสองคนเป็นขาออ่นที่สุดเลยค่อย ๆไต่ขึ้นไป ส่วนขาแรงทั้งหลายก็หายลับไปกับตา :P
แต่วันนี้ก็ได้ทําสถิติใหม่ให้กับตัวเอง ปั่นแบบnonStopจากด่านไปถึงศูนย์อาหารทําเวลาได้ 1 ชั่วโมง 50 นาที ต่างจากครั้งที่ผ่านมาเมื่อปลายเดือน กค. ทําเวลาไป 2ชั่วโมง25 นาที พรุ่งนี้ค่อยดูรูปกันค่ะ
TinKl2+
ขาประจำ
ขาประจำ

SuperNok เขียน:ทริปเขาใหญ่วันนี้ ตอนเช้าอากาศดีเย็นสบายมีแดดบ้างนิดหน่อย ตอนบ่ายมีฝนตกเป็นช่วง ๆแต่ส่วนมากก็จะลงกันมาเกือบหมดแล้ว เห็นกลุ่มสวนธนลงมาทีหลังเลยโดนฝนบ้าง วันนี้ไปกันหลายกลุ่มสวนกันไปมา ล้อหมุนเวลา 9.30 น.ถึงที่ทําการ-ศูนย์อาหาร 11.20 น.(ติ๋นกะนก)เราสองคนเป็นขาออ่นที่สุดเลยค่อย ๆไต่ขึ้นไป ส่วนขาแรงทั้งหลายก็หายลับไปกับตา :P
แต่วันนี้ก็ได้ทําสถิติใหม่ให้กับตัวเอง ปั่นแบบnonStopจากด่านไปถึงศูนย์อาหารทําเวลาได้ 1 ชั่วโมง 50 นาที ต่างจากครั้งที่ผ่านมาเมื่อปลายเดือน กค. ทําเวลาไป 2ชั่วโมง25 นาที พรุ่งนี้ค่อยดูรูปกันค่ะ

:D ครั้งหน้าปั่นแบบ non-stop จากด่านปราจีน ถึงศูนย์อาหารขอ 1.45 ชม.

SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ
ตินและยอร์ช ช่วยกันแพ็ครถที่วัดมูล

รูปภาพ

รูปภาพ
มุ่งหน้าสู่เขาใหญ่ ท้องฟ้ามืดครื้ม

รูปภาพ

รูปภาพ
ถนนเส้นวังบอน ก่อนถึงเขาใหญ่

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”