**** คุยกันสนั่นคลอง(ปีมังกร)เดือนมกราคม-ธันวาคม 2555 ****

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

Re: **** คุยกันสนั่นคลอง(ปีมังกร)เดือนมกราคม-ธันวาคม 2555 ****

โพสต์ โดย SuperNok »

ช่วงนี้ค่าผ่านทางด่วนฟรี ก็เลยขับรถไปปั่นที่สนามบินสวรรณภูมิบ้าง ถนนเรียบดี อากาศเย็นสบาย ก็เป็นบรรยากาศอีกแบบนึง ปั่นไปมีเครื่องบิน บินผ่านหัวไปมา มีชาวจักรยานไปปั่นกันมากมาย ปั่นสนุกดีค่ะ มีรูปมาฝากนิดหน่อย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
สุนทร สมภูมิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899290719
team: เสือธัญญะ
Bike: trek

Re: **** คุยกันสนั่นคลอง(ปีมังกร)เดือนมกราคม-ธันวาคม 2555 ****

โพสต์ โดย สุนทร สมภูมิ »

พี่นกไปปั่นไกลจัง
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club

Night Trip ปั่นดูไฟ ในกรุง 29/12/55

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

ขอสวัสสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกท่านของคลองรังสิตทีมที่เคารพทุกท่านครับขอให้ท่านทั้งหลายจงพบแต่ความสุข ร่างกายแข็งแรงและมีพลังในการทำความดี คิดดี นะครับ แม้ว่าจะไม่ค่อยได้มีโอกาสร่วมปั่นกับทุกท่านเหมือนก่อนเพราะตอนนี้ผมมีเรื่องที่ต้องทำหลายเรื่อง เวลาที่จะแยกออกมาปั่นเลยน้อยลง แต่ก็ไม่ทิ้งการปั่นและการติดต่อกับทุกๆท่านในคลองรังสิต ยังรักและคิดถึงทุกท่านเสมอนะครับ

:D :D :D :D :D :D :D
my sport, my bike, my life...it's me.
Simpo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: MTB

โพสต์ โดย Simpo »

เห็นพี่นกปั่นแล้วดูมีความสุข:D ตอนนี้ครองแชมป์หญิงนักปั่นแห่งคลองรังสิตแล้ว แข็งแรงเฟิร์มดูดีเลย
ตอนนี้ถ้าได้ปั่นด้วยคงตามไม่ทันแหล่ะ ได้แต่ปั่นแบบขำๆ :lol:

ปีใหม่นี้ ขอให้มีความสุขนะค่ะ :D
รูปภาพ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่นกปั่นกลางคืนก็ดูสวยดีเสียดายไม่ได้ไปด้วย แล้วอาทิตย์นี้ไปกับทริปเบี่ยงคี่หรือเปล่าครับ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

สุนทร สมภูมิ เขียน:พี่นกปั่นกลางคืนก็ดูสวยดีเสียดายไม่ได้ไปด้วย แล้วอาทิตย์นี้ไปกับทริปเบี่ยงคี่หรือเปล่าครับ
พวกชวนอยู่เหมือนกันค่ะ ยังไม่แน่ใจว่าจะไปไหวหรือป่าว เพราะวันเสาร์มีทริปปั่น น่าจะจบทริปเย็น ๆมืด ๆอ่ะค่ะ :P
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

Simpo เขียน:เห็นพี่นกปั่นแล้วดูมีความสุข:D ตอนนี้ครองแชมป์หญิงนักปั่นแห่งคลองรังสิตแล้ว แข็งแรงเฟิร์มดูดีเลย
ตอนนี้ถ้าได้ปั่นด้วยคงตามไม่ทันแหล่ะ ได้แต่ปั่นแบบขำๆ :lol:

ปีใหม่นี้ ขอให้มีความสุขนะค่ะ :D
รูปภาพ
เห็นพี่ออกปั่นบ่อย ๆแต่ก็ไม่ได้ปั่นหนักหรอกซิ้ม ขํา ๆเหมือนกัน ไม่แรง ยังไง ก็ยังงั้น เหมือนเดิม เอาหนุกหนานไว้ก่อน :lol:
kenchan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083-999-1009
team: Dream Hunter
Bike: Treck 520
ตำแหน่ง: Klong 3

โพสต์ โดย kenchan »

ขอแจ้งข่าว

พี่เล็ก พตท.มานิตย์ สุทธิทัศนภงศ์ ประสบอุบัติเหตุ เช้าวันพุธที่ 2 มกราคม 2556 ถูกรถแท็กซี่ชนท้าย ระหว่างถีบจักรยานเสือหมอบเดินทางไป WorkPoint จุดนัดพบเพื่อปั่นไปอยุธยา

ขณะนี้พักรักษาตัวอยู่ที่ โรงพยาบาล เลิดสิน
- 190 ถนนสีลม แขวงศรีเวียง เขตบางรัก กรุงเทพฯ
- ตึกกาญจนาภิเษก ชั้น 22 หอผู้ป่วย พิเศษ 4/2
- เวลาเยี่ยม 10.00-22.00 น.
การเดินทาง
1.สามารถไปรถไฟฟ้า BTS ลงสถานีสุรศักดิ์ (จากสถานีหมอชิต ลงเปลี่ยนขบวนรถที่ สถานีสยาม ขึ้นรถไป สีลม - วงเวียนใหญ่ ผ่านสถานี ศาลาแดง ช่องนนทรี สุรศักดิ์ ) เดินจากถนนสาธร ไปถนนสีลม ผ่านโรงเรียน กรุงเทพคริสเตียน-BBC เข้าหลังโรงพยาบาล หรือซ้อนมอเตอร์ไซด์
2.นั่งรถไฟฟ้า BTS ลงสถานี ศาลาแดง ต่อรถเมล์สาย 77 ที่หน้าห้างเซ็นทรัล รพ.อยู่สุดถนนสีลม ซ้ายมือ ก่อนถึงตลาดบางรัก ก่อนถึง โรงเรียนอัสสัมชัน บางรัก

แผนที่สำหรับผู้ขับรถไป
http://maps.google.co.th/maps?hl=en-TH& ... CB0Q_BIwAA
แก้ไขล่าสุดโดย kenchan เมื่อ 04 ม.ค. 2013, 10:39, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

หายเร็วๆนะครับพี่เล็ก ท่านใดไปก็ฝากเยี่ยมด้วยนะครับ :P :P :P :P :P
my sport, my bike, my life...it's me.
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

เป็นอะไรมากมั้ยคะ พี่เล็ก ขอให้หายเป็นปกติไว ๆนะคะ
ขาประจำ
ขาประจำ

ทราบข่าวก็ตกใจโทรไปหาพี่เขาแล้วทราบว่ากระดูกแตกและต้องทำการผ่าตัด ขอให้หายเร็วๆนะครับพี่
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

เมื่อเย็นวันที่ 2 ผมโทรสอบถามทางพี่เล็ก ตอนนั้นรถติดมาก แถวพยุหคีรีนครสวรรค์ ทั้งที่พี่เล็กเกิดอุบัติเหตุตอนเช้า แต่ก็ยังคุยแนะนำเส้นทางให้ผมแบบคุยปกติ อดทนมาก ไม่ยอมบอก :o มาทราบข่าวตกใจมาก พี่เล็กคงเกรงใจน้องๆ...
:arrow: อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา ขอให้หายไวไวนะครับพี่ ถ้าไม่ติดอะไรพรุ่งนี้จะไปเยี่ยมครับ..
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ตาผล »

ขออย่าให้เป็นอะไรมากและหายเร็วๆนะครับ
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”