สมาชิกใหม่ครับ อยู่คลอง 1 สะพานแดงครับ

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
ฟุ้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SL4/BMC SLR01

Re: สมาชิกใหม่ครับ อยู่คลอง 1 สะพานแดงครับ

โพสต์ โดย ฟุ้ง »

ขอบคุณพี่ๆๆมากคับตอบไวจิงๆๆรู้สึกถึงความอบอุ่นเลยคับ :D :D :D
สุดทางคลองรังสิต คือบ้านของเรา
pop_corn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0852277132
Bike: trek 3900

Re: สมาชิกใหม่ครับ อยู่คลอง 1 สะพานแดงครับ

โพสต์ โดย pop_corn »

ผมอยู่คลองหลวง มือใหม่หัดปั่นเหมือนกันครับ ปั่นกันวันไหนบ้างเวลาใด นัดเจอกันที่ไหนบ้างครับ
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

pop_corn เขียน:ผมอยู่คลองหลวง มือใหม่หัดปั่นเหมือนกันครับ ปั่นกันวันไหนบ้างเวลาใด นัดเจอกันที่ไหนบ้างครับ
ตอบน้องข้าวโพดคั่วก่อน
ปั่นกันวันเสาร์ หรือ อาทิตย์
นัดเจอกันที่วัดมูล เวลา 0700 - 0730 ประมาณนี้

พี่นก จะเป็นคนเปิดกระทู้ปั่น
ต้องคอยติดตามจากกระทู้ครับ ปั่นกันไม่เป็นวันที่แน่นอน หากสมาชิกว่างก้อมาปั่นร่วมกันอะไรประมาณนี้ครับ

ผมเองก้อปั่นบ้างไม่ปั่นบ้างเป็นส่วนใหญ่
การปั่นช่วงแรกไปกับกลุ่มก้อดีครับ จะได้เรียนรู้อะไรมาก เรียนรู้การขี่เป็นกลุ่มไปด้วย ที่สำคัญจะมีแรงจูงใจในการขี่มากกว่าครับ
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ

ฟุ้ง เขียน:ขอบคุณพี่ๆๆมากคับตอบไวจิงๆๆรู้สึกถึงความอบอุ่นเลยคับ :D :D :D
ได้รถแล้วก้อเอามาโพสต์โชว์กันครับ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

โพสต์ โดย SuperNok »

สวัสดีจ้าน้องใหม่ :P ยินดีต้อนรับนะค่ะ
:lol: :lol: "น้องข้าวโพดคั่ว" ชื่อฝรั่งเขาก็เพาะอยู่แล้ว :lol: ช่วงนี้หมอช้อยอารมณ์ดีจังเลยเน้อ
แก้ไขล่าสุดโดย SuperNok เมื่อ 08 มิ.ย. 2012, 17:40, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club

pop_corn เขียน:ผมอยู่คลองหลวง มือใหม่หัดปั่นเหมือนกันครับ ปั่นกันวันไหนบ้างเวลาใด นัดเจอกันที่ไหนบ้างครับ
ในช่วงนี้สมาชิกสว่นมากก็จะมีภารกิจแตกต่างกันไปเลยไม่ค่อยมีเวลามาปั่นพร้อมหน้าพร้อมตากันสักเท่าไหร่ ส่วนมากก็จะฝึกซ้อมด้วยตัวเองโดยการปั่นเทรนเนอร์อยู่บ้านหรือก็ปั่นใก้ลๆบ้านปั่นคนเดียวบ้าง ต่างคนต่างฝึกซ้อมเตรียมพร้อมไว้เสมอเมื่อมีทริปใหญ่ ๆเราค่อยมารวมตัวกันเช่นทริป Bianchi ที่กลุ่มเราชอบไปกันหรือทริปต่างจังหวัดที่เขาจัดกัน
เพราะฉะนั้นในช่วงนี้ก็จะมีพี่นกนี่แหล่ะค่ะที่ขยันช้อมอยู่เพราะเป็นขาอ่อนที่สุดในกลุ่ม ก็จะไปซ้อมกับสมาชิกกลุ่มอื่นบ้างพี่ก็จะโพสชวนสมาชิกใครว่างก็ไปด้วยกัน :P คอยติดตามทางกระทู้คุยกันสนั่นคลองเริ่มอาทิตย์หน้านะคะ :D
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ

SuperNok เขียน:
ในช่วงนี้สมาชิกสว่นมากก็จะมีภารกิจแตกต่างกันไปเลยไม่ค่อยมีเวลามาปั่นพร้อมหน้าพร้อมตากันสักเท่าไหร่ ส่วนมากก็จะฝึกซ้อมด้วยตัวเองโดยการปั่นเทรนเนอร์อยู่บ้านหรือก็ปั่นใก้ลๆบ้านปั่นคนเดียวบ้าง ต่างคนต่างฝึกซ้อมเตรียมพร้อมไว้เสมอเมื่อมีทริปใหญ่ ๆเราค่อยมารวมตัวกันเช่นทริป Bianchi ที่กลุ่มเราชอบไปกันหรือทริปต่างจังหวัดที่เขาจัดกัน
เพราะฉะนั้นในช่วงนี้ก็จะมีพี่นกนี่แหล่ะค่ะที่ขยันช้อมอยู่เพราะเป็นขาอ่อนที่สุดในกลุ่ม ก็จะไปซ้อมกับสมาชิกกลุ่มอื่นบ้างพี่ก็จะโพสชวนสมาชิกใครว่างก็ไปด้วยกัน :P คอยติดตามทางกระทู้คุยกันสนั่นคลองเริ่มอาทิตย์หน้านะคะ :D
ผมก้อรอไปปั่นกับพีนก อีกคนนะครับ
ไว้รอผมได้จักรยานที่สั่งไปก่อนครับ รับรองไปปั่นด้วยแน่
อีกประมาณ 1 เดือนครับ

พี่นกจะจัดไป 1 คันพร้อมกันไหมครับ ผมจะหิ้วกลับมาฝากให้
.. คนอื่นทำงานเพื่อเงิน สำหรับพี่นกนั้นทุกวันนี้เงินทำงานให้ ไม่เอาสักคันหรือพี่ .... :mrgreen:
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

2 คนคุยกันนี่เฟรมรัยอ่ะ????????????
:roll: :roll: :roll:
my sport, my bike, my life...it's me.
ฟุ้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: SL4/BMC SLR01

โพสต์ โดย ฟุ้ง »

zembae เขียน:
ฟุ้ง เขียน:ขอบคุณพี่ๆๆมากคับตอบไวจิงๆๆรู้สึกถึงความอบอุ่นเลยคับ :D :D :D
ได้รถแล้วก้อเอามาโพสต์โชว์กันครับ
ไม่รู้จะได้หรือป่าวคับ เมื่อวานไปหาโกเหลียงมา ไซค์ 46 ที่ผมจะซื้อ ผมจองเป็นคิวที่4หรือ5นี่แระ โกเหลียงบอกต้องลุ้นเอาว่า จะได้มากี่คัน โกบอกสั่งไป6คันสำหรับไซค์46 มีเงินซื้อimpulso ไม่ได้นะคับต้องมีดวงด้วย555 :D :D :D
สุดทางคลองรังสิต คือบ้านของเรา
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

zembae เขียน: พี่นกจะจัดไป 1 คันพร้อมกันไหมครับ ผมจะหิ้วกลับมาฝากให้
.. คนอื่นทำงานเพื่อเงิน สำหรับพี่นกนั้นทุกวันนี้เงินทำงานให้ ไม่เอาสักคันหรือพี่ .... :mrgreen:
หิ้วเข้ามาก็ได้ราคาถูกล่ะสิจากหกหมื่นเหลือครึ่งนึ่งหรือป่าว :lol: ยังไม่เอาดีกว่าเท่าที่มีก็ไม่ค่อยได้ขี่ :P
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

เด็กหัดใหม่ เขียน:2 คนคุยกันนี่เฟรมรัยอ่ะ????????????
:roll: :roll: :roll:
ไม่ใช่เฟรมแต่เป็นรถจักรยานที่พับได้เขาเรียกว่ารถอะไรไม่รู้จําไม่ได้แพงเอาเรื่องเหมือนกันนะห้าหกเหมื่นแน่ะ :(
เด็กหัดใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Sempre and HFS 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เด็กหัดใหม่ »

รถพับบรอมตัน :D :D :D
my sport, my bike, my life...it's me.
ENGINEERKIM
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ENGINEERKIM »

สวัสดีเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน ผมชื่อ คิม อยู่แถว คลอง 1 เพิ่งย้ายมาอยู่ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆท่านไหน ว่างวัน ธรรมดา ช่วงเย็นกันบ้างอะครับ เพราะวันเสาร์ อาทิตย์ ผมต้องกลับต่างจังหวัด ผมคิม โทรมาคุยได้ 0812347772 คิมครับ
dearteddy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816111396, 029970410
team: sprint cycles
Bike: cervelo s5 - argon 18 e112
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dearteddy »

สวัสดีคราบพี่ๆ
ผมก็มือใหม่เหมือนกันคราบปั่นมาประมาณ 1 ปีกว่าแล้วคราบอยู่คลอง1คราบฝั่งซอย13คราบ
ฝากตัวด้วยคราบพี่ที่น่ารักคราบ...
arshura
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arshura »

dearteddy เขียน:สวัสดีคราบพี่ๆ
ผมก็มือใหม่เหมือนกันคราบปั่นมาประมาณ 1 ปีกว่าแล้วคราบอยู่คลอง1คราบฝั่งซอย13คราบ
ฝากตัวด้วยคราบพี่ที่น่ารักคราบ...

เขาอยู่กันกระทูนี้นะครับ :lol: :lol:

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &start=165

ไม่ก็บน FB ครับ https://www.facebook.com/groups/472535416117025/
"วัยเด็ก มีเวลา มีแรง ไม่มีเงิน"
"วัยทำงาน มีแรง มีเงิน ไม่มีเวลา"
"วัยชรา มีเวลา มีเงิน ไม่มีแรง"

แลนซ์ อาร์มสตรอง ไม่ได้กล่าวไว้ ..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”