@@@@ คุยสัพเพเหระ ไปกับคลองรังสิต @@@@

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
สุนทร สมภูมิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899290719
team: เสือธัญญะ
Bike: trek

Re: @@@@ คุยสัพเพเหระ ไปกับคลองรังสิต @@@@

โพสต์ โดย สุนทร สมภูมิ »

พี่นกครับวันที่ 22 -23 ธ.ค.นี้พวกผมจะไปเขาเขียวกันพี่ไปด้วยกันไหมครับ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club
Bike: Bianchi / Merida

Re: @@@@ คุยสัพเพเหระ ไปกับคลองรังสิต @@@@

โพสต์ โดย SuperNok »

สุนทร สมภูมิ เขียน:พี่นกครับวันที่ 22 -23 ธ.ค.นี้พวกผมจะไปเขาเขียวกันพี่ไปด้วยกันไหมครับ
พักบนยอดเขาเขียวที่ศูนย์โทรมาคมหรือเลด้านั่นใช่มั้ยค่ะ น่าจะไปได้ค่ะชวนผึ้งกะผลไปด้วยนะคะ :P
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
ขาประจำ
ขาประจำ

ใช่ครับพี่กลับไปฟื้นความหลังสักหน่อย กับใครบางคน
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS (คลองรังสิต) / Smile Club

[quote="สุนทร สมภูมิ"]ใช่ครับพี่กลับไปฟื้นความหลังสักหน่อย กับใครบางคน
:( :lol: หา อะไรผู้พัน พูดเป็นปิศนานะเนี่ย ว่าแต่นกจะชวนน้อง ๆคลองรังสิตไปด้วยสักสองสามคนนะ ไปช่วงนี้อากาศคงจะหนาวมากขนาดไปครั้งก่อนเดือนกพ.ยังหนาวอยู่เลย ถ้าห้องพักมีเหลือเยอะนกขอสักสองห้องนะคะ :P
อย่าให้ความพ่ายแพ้ทำให้เราอ่อนแอ จนไม่มีวันชนะ
ขาประจำ
ขาประจำ

SuperNok เขียน:
สุนทร สมภูมิ เขียน:ใช่ครับพี่กลับไปฟื้นความหลังสักหน่อย กับใครบางคน
:( :lol: หา อะไรผู้พัน พูดเป็นปิศนานะเนี่ย ว่าแต่นกจะชวนน้อง ๆคลองรังสิตไปด้วยสักสองสามคนนะ ไปช่วงนี้อากาศคงจะหนาวมากขนาดไปครั้งก่อนเดือนกพ.ยังหนาวอยู่เลย ถ้าห้องพักมีเหลือเยอะนกขอสักสองห้องนะคะ :P
ไม่มีอะไรมากครับพี่เพียงแต่อยากกลับไปปั่นกันอีกสักครั้ง เรื่องห้องพักเดี๋ยวพรุ่งนี้จะจองเพิ่ม
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อวันเสาร์หลังออกทริปเสร็จ เลยไปงาน a day Bike Fest 2012 มามีรูปมาฝากค่ะ :P
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมว่าจะไปแต่ก็ไม่ได้ไปเสียดายครับ ตกลงห้องได้ตามที่ขอนะครับ สำหรับพี่นก 2 ห้องเลยเสือธัญญะ 2 ห้องรวมเป็น 4 ห้องครับ
HIGHTWAY
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0876756444
team: KRS
Bike: Orbea,Trek,Bianchi

โพสต์ โดย HIGHTWAY »

tum13 เขียน:ทริปเมื่อวาน เช้ามึดมีฝนตกที่กรุงเทพเลนทำให้สมาชิกร่วมทริปไปกันแต่หกคน แต่ก็ปั่นสนุกครับถึงคนเพราะหลากหลายเส้นทางโดยเฉพาะขากลับ วันอาทิตย์ที่25-11-2555 โชดดีอากาศเย็นสบาย ไม่มีแดด ไม่เจอฝนเลย เราปั่นไปตามแผนที่ ที่วางแผนใว้ตลอดยาวถึงวิหารแดง ไปกลับ 140โล เนื่องจากขากลับก็วิ้งคามแผนจนถึงlotusมินิแฟดตอรี่แล้วเปล่ยนแผนวิ่งเรียบคลองขนานไปกับถนนพหลโยธินตลอดถึงประตูน้ำพระอินทร์เราจึงวิ่งออกถนนพลโยธินมาถึงรังสิตเลี้ยวเข้าคลองเปรมมาปิดทริปที่ร้านครูอ้อ เวลาสี่โมงเย็นพอดี มาดูรูปกัน
รูปภาพ
รูปภาพ
ปั่นมา28โลถึงร้านหอยกระทะร้อนหิวมัวกินเลยลืมถ่ายรูปที่ร้านหอยกระทะเลย กินเสร็จเดินทางต่อเรียบคลองระพีพัฒน์
รูปภาพ
ยุ่น เสือช. เป็นหัวลาก
รูปภาพ
รูปภาพ

tum13 เขียน:พี่เล็ก เดี๋ยวนี้แข็งแกร่งขึ้นเยอะเลย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
tum13 เขียน:ณ. ที่แห่งนี้ มะจังจำได้ป่าว
รูปภาพ
ถึงวิหารแดงลืมถ่ายตอนนั่งกินก๋วยเตี๋ยวเป็ดโดยจะเรียบไปหาร้านกาแฟกันเพราะวันนี้ขนมน้ำแข็งใสไม่ขาย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
tum13 เขียน:ขากลับปั่นผ่านอ่างเก็บน้ำที่วิหารแดงผ่านวัดพระคุณแม่
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ปั่นข้ามสะพานแขวนที่สวยที่สุดในจังหวัดสระบุรี
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ปั่นขึ้นเนินขำ ขำ
รูปภาพ
วิวสถานึรถไฟวิหารแดง
รูปภาพ
tum13 เขียน:ทริปนี้ตาเปา แกบอกมีความสุขและสนุกมากได้ปั่นชมวิวสวยข้างทางและไม่มีแดดเลย
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เรากำลังปั่นผ่านวัดเจดีย์พระคุณแม่ที่เราเคยจัดทริปมาวัดนี้ครั้งนึง
รูปภาพ

ต้องขอบคุณตุ้มมากๆ ที่หาสถานที่ไปปั่นสวยๆให้ทุกๆคนได้ไปปั่นกันแบบมีความสุข และแถมยังพาไปหาทานอาหารอร่อยๆ ไม่ผิดหวังเลยที่ได้ไปร่วมปั่นด้วยในทริปนี้
ตาผล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819224030
team: คลองรังสิต+เสือธัญญะ
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ตาผล »

เขาเขียวไปครับพี่นกใกล้วันค่อยนัดหมายกันอีกที...ลงชื่อไปกับเสือธัญญะเลย
สูดอากาศลมหนาวกันให้เต็มปอดครวญเพลง..จิบกันเบาๆมีความสุขกันไปตามสไตล์
ความนุ่มนวลนั้นภายนอก///ล้วนลวงหลอกเกินจำเป็น
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

ตาผล เขียน:เขาเขียวไปครับพี่นกใกล้วันค่อยนัดหมายกันอีกที...ลงชื่อไปกับเสือธัญญะเลย
สูดอากาศลมหนาวกันให้เต็มปอดครวญเพลง..จิบกันเบาๆมีความสุขกันไปตามสไตล์
พี่จองห้องไว้สองห้อง สําหรับคลองรังสิต ห้องนึงนอนได้ 5-6 คน ให้เตรียมผ้าห่มไปเองคาดว่าคงหนาวมาก
ใครว่างไปด้วยกันนะค่ะ ไปปั่นขึ้นเขาเขียว ถึงศููนย์โทรมนาคม(เรดาร์) เมื่อยามอากาศเย็น ๆ คงจะดี ปั่นเสร็จปิดทริปกินเลี้ยงส่งท้ายปีเก่าบนนั้นเลย
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

สวีสดีชาวคลอง KRS..บ้านนี้เงียบจัง อาทิตย์นี้ไม่รู้เซเล๊ปหายไปปั่นที่ไหน ยังไม่มีรูปมาให้ชมเลยตั้งแต่เดือนที่แล้ววว...เมื่อวานได้ไปร่วมแข่งงานยิ่งใหญ่ระดับประเทศ ที่ไม่มีที่ไหนทำมาก่อน :P งานนี้แค่ได้ไปร่วมก็คุ้มแล้วครับ ได้เจอนักปั่นใส่เสื้อ KRS ไปร่วมงานนี้ด้วย เสือเอ๋นั่นเอง เอารูปมาฝากกันครับ..

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

"ชีวิตฉันไม่ขออยู่อย่างผู้แพ้และหมดหวัง"เห็นภาพนี้แล้วรีบกลับมาออกกำลังกาย ด้วยการปั่นจักรยานกันดีกว่าครับ.. :) :oops: :P
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
เฟือง8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5703807
team: Suphanblood/2Brothers
Bike: Giant

โพสต์ โดย เฟือง8 »

ผมเห็นจากกระทู้อื่นไม่เเนใจพอดูที่พี่นันโพสท์แล้ว...ผมให้พี่เค้าได้ที่1over all
เส้นชัยไม่มาต้องไปหามัน รางวัลมีไว้ให้คนตั้งใจ ขวากหนามทิ่มเเทงก็ผ่านพ้นไป โลกนี้ไม่มีอะไรได้มาง่ายดาย...
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

เฟือง8 เขียน:ผมเห็นจากกระทู้อื่นไม่เเนใจพอดูที่พี่นันโพสท์แล้ว...ผมให้พี่เค้าได้ที่1over all
สวัสดีครับพี่ดำ..ไม่ได้ปั่นด้วยกันนาน มีโอกาสจะไปร่วมปั่นที่สุพรรณด้วยครับ.

ฝร้งคนนี้..ใจหล่อมาก..ผมปั่นไปเห็นเค้าพยามดูดไปด้วย แต่พอขึ้นเนินเค้าก็ไม่ทัน แต่ปั่นจบการแข่งขัน 107 โลเสือหมอบ จริงๆน่าได้รางวัลพิเศษและได้ที่ 1 over all จริงๆ แต่ถึงอย่างไรก็ได้ใจผมไปเต็มๆ.. :) :P
รูปภาพ
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

งานของฟราม์โชคชัย เอ๋เค้าก็ชวนอยู่เหมือนกันค่ะ พอดีมีงานตอนเย็นวันเสาร์เลยไม่ได้ไปด้วย เพราะเอ๋เค้าไปตั้งแต่วันเสาร์แน่ะ น่าสนุกและเหนื่อย เหมือนทริปดงพญาเย็นปีที่แล้ว :lol:
ส่วนวันอาทิตย์ ก็ไปปั่นกับพี่น้องแถว ๆคลองนี่แหล่ะค่ะ ไปกะน้องหญิง มาดูรูปกันค่ะ :P
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
SuperNok
ขาประจำ
ขาประจำ

มาถึง ร้านกาแฟในสวน บรรยากาศดีมาก ร่มเย็น กาแฟก็อหร่อย อยู่ในคลอง 13 ลำลูกกา มาเจอนักปั่นบ้านฟ้าพอดี
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”