*-*-*-* คุยกันสนั่นคลอง ประจำเดือนเมษายน - ธันวาคม 2554 *-*-*-*

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
รูปประจำตัวสมาชิก
gunoupat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814521771
Bike: colnago bianchi ducatti trek seven specialize cannondale cervelo ไม่มี มีแต่.......

*-*-*-* คุยกันสนั่นคลอง ประจำเดือนเมษายน - ธันวาคม 2554 *-*-*-*

โพสต์ โดย gunoupat »

ก่อนอื่นต้องกล่าวคำว่าขอโทษด้วยครับ มีข้อผิดพลาดบางประการจากการแก้ไขกระทู้ ทำให้กระทู้ทั้งใหม่-เก่า ข้อมูลหายไปหมด ได้ติดต่อไปยังคุณ nbt ที่เป็น Admin ให้ช่วยกู้ข้อมูลที่หายไปกลับคืนมา แต่ไม่สามารถทำได้ เนื่องจากระบบสำรองข้อมูล ได้สำรองข้อมูลทั้งเวป ถ้ากู้คืนก็คือทั้งระบบ ไม่สามารถกู้เฉพาะบางส่วนได้ จึงขออนุญาติเปิดกระทู้ใหม่แต่ครั้งนี้ผมขอเปิดกระทู้นึงเป็นแบบไตรมาสเลยนะครับ เพื่อแก้ไขปัญหากระทู้ที่เยอะเกินไป นับหนึ่งใหม่ไปพร้อมๆกันเลยนะครับ ขออภัยในความผิดพลาดที่เกิดขึ้นมา ณ ที่นี้ด้วยครับ :( :( อย่าโกรธกันนะครับ :( :(
"ล้มลง" อาจได้แผล แต่..เมื่อไร "ล้มเลิก" แล้ว "ยอมแพ้" คุณจะไม่ได้อะไรเลย.

magswat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0636694622
ตำแหน่ง: บุรีรมย์คลอง4 ม.6 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี

Re: *-*-*-* คุยกันสนั่นคลอง ประจำเดือนเมษายน - มิถุนายน 2554 *-*-*-*

โพสต์ โดย magswat »

ผมก็สงสัยเข้ามาเมื่อวานแล้วหายไปไหนหมด เริ่มใหม่ครับๆ :D
gunoupat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814521771
Bike: colnago bianchi ducatti trek seven specialize cannondale cervelo ไม่มี มีแต่.......

Re: *-*-*-* คุยกันสนั่นคลอง ประจำเดือนเมษายน - มิถุนายน 2554 *-*-*-*

โพสต์ โดย gunoupat »

กลับมา ก่อนอื่น
-ขออวยพรวันเกิดบอย ย้อนหลังด้วยนะครับ มีความสุขมากๆนะน้องพี่มีโปรแกรมเกาะช้างมาเสนอสำหรับเดือน พ.ค.นะน้องเตรียมตัวไว้
-แสดงความดีใจกับน้องบาสด้วยนะครับ สำหรับทริปคลอง2-เพชรบูรณ์ ที่สำเร็จลุล่วงเป็นอย่างดี เมื่อวานนี้โทรหาหลายรอบแต่ปิดมือถือ ขากลับจากเลยพี่แวะเข้าไปตัวเมืองเพชรบูรณ์ แวะไปทานขนมจีนกัลยา มาด้วย อิอิ
"ล้มลง" อาจได้แผล แต่..เมื่อไร "ล้มเลิก" แล้ว "ยอมแพ้" คุณจะไม่ได้อะไรเลย.

ossykit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KRS
Bike: MTB Bike : Merida TFS-XC 300 V Road Bike : Bianchi 1885

โพสต์ โดย ossykit »

ขอบคุงครับ
เวลาที่เราสูญเสียอะไรสักอย่างไป เรามักจะเสียใจกับสิ่งที่เสียไป จนลืมดีใจกับสิ่งที่เรายังเหลืออยู่
twitter KRSBike => http://twitter.com/KRSBike
Nong Jeab
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814484343

โพสต์ โดย Nong Jeab »

4 เมษายน 2554 สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดจ๊ะ น้องบอย

รูปภาพ

ขอกลับมาเบริ์ดเดย์ย้อนหลังให้กับน้องบอย หน่อยนะค่ะ ขอให้น้องบอย ผอมลง ผอมลง ผอมลง ได้แค่เนี้ย :!: พอแล้วล่ะเน้อะ
เพื่อนกิน...เพื่อนกัน...เพื่อนกินไม่ทัน...เพื่อนดันเอาไปกิน
Nong Jeab
ขาประจำ
ขาประจำ

gunoupat เขียน:กลับมา ก่อนอื่น
-ขออวยพรวันเกิดบอย ย้อนหลังด้วยนะครับ มีความสุขมากๆนะน้องพี่มีโปรแกรมเกาะช้างมาเสนอสำหรับเดือน พ.ค.นะน้องเตรียมตัวไว้
-แสดงความดีใจกับน้องบาสด้วยนะครับ สำหรับทริปคลอง2-เพชรบูรณ์ ที่สำเร็จลุล่วงเป็นอย่างดี เมื่อวานนี้โทรหาหลายรอบแต่ปิดมือถือ ขากลับจากเลยพี่แวะเข้าไปตัวเมืองเพชรบูรณ์ แวะไปทานขนมจีนกัลยา มาด้วย อิอิ
รูปภาพ

พูดคำเดียวว่า เก่ง..มัก..มัก
เพื่อนกิน...เพื่อนกัน...เพื่อนกินไม่ทัน...เพื่อนดันเอาไปกิน
Nong Jeab
ขาประจำ
ขาประจำ

เด็กหัดใหม่ เขียน:ชวนลอกคลอง.......ไม่ว่าง
ชวนไปปั่น.............เมื่อไหร่ดี

อยากลองรถใหม่ (ใหม่เราเก่าคนอื่น :D :D :D :D )ซะหน่อย
ไปย้ายค่ายมาเรียบร้อยหรือค่ะพี่เอ๋ เอารูปมาอวดรถใหม่หน่อยเร็ว สรุปแล้วย้ายไปอยู่ค่ายไหนค่ะ
ossykit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KRS
Bike: MTB Bike : Merida TFS-XC 300 V Road Bike : Bianchi 1885

โพสต์ โดย ossykit »

พรุ่งน่ี้ีใครปั่นหรือเปล่าครับ
ผมได้ถึงแค่ 11.00 น
เวลาที่เราสูญเสียอะไรสักอย่างไป เรามักจะเสียใจกับสิ่งที่เสียไป จนลืมดีใจกับสิ่งที่เรายังเหลืออยู่
twitter KRSBike => http://twitter.com/KRSBike
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ***
team: 347
Bike: Zero.7, Cervelo S5

โพสต์ โดย zembae »

ossykit เขียน:พรุ่งน่ี้ีใครปั่นหรือเปล่าครับ
ผมได้ถึงแค่ 11.00 น
ไปหาดใหญ่ไม่ว่างครับ
ปั่นเยอะๆดีแล้วครับแกร่งขึ้นๆทุกวันๆ
thebastard
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0867378576
team: เพชรบุรณ์ ทีม @ คลองรังสิตทีม
Bike: My Bike My Canondale

โพสต์ โดย thebastard »

gunoupat เขียน:กลับมา ก่อนอื่น
ขอบคุณพี่ๆทุำกคนมากครับสำหรับกำลังใจและคำอวยพรครับแถมยังปั่นไปส่งด้วยสุดยอดจริงๆ :D :D :D ทำให้ปั่นทริปนี้ได้อย่างสมบูรณ์แบบ เหนื่อยแบบว่าลืมเหนื่อยไปเลยครับ
- ต้องโทษพี่พี จริงโทรศัพท์บาสเขาร้านซ้อมครับเลยไม่รู้เลยว่าใครติดต่อมาบ้าง :D :D :D

ลองชมภาพกันดูนะครับ ทริปพิเศษ คลองหก - เพชรบูรณ์
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9&start=90

ยังไงนักปั่นเพชรบูรณ์รอต้อนรับพี่ๆคลองรังสิตอยู่นะครับ

:D :D :D
o_@ ปั่นไม่เก่งแต่ใจรัก 0_o
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ

thebastard เขียน:
ขอบคุณพี่ๆทุำกคนมากครับสำหรับกำลังใจและคำอวยพรครับแถมยังปั่นไปส่งด้วยสุดยอดจริงๆ :D :D :D ทำให้ปั่นทริปนี้ได้อย่างสมบูรณ์แบบ เหนื่อยแบบว่าลืมเหนื่อยไปเลยครับ
- ต้องโทษพี่พี จริงโทรศัพท์บาสเขาร้านซ้อมครับเลยไม่รู้เลยว่าใครติดต่อมาบ้าง :D :D :D

ลองชมภาพกันดูนะครับ ทริปพิเศษ คลองหก - เพชรบูรณ์
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 9&start=90

ยังไงนักปั่นเพชรบูรณ์รอต้อนรับพี่ๆคลองรังสิตอยู่นะครับ

:D :D :D
ว่างๆ มาทำงาน กทม หรือ มาธุระ ก้อหาเวลามาปั่นด้วยกันบ้าง ถ้าปั่นไซส์ 50 ได้ก้อมาเอาของพี่ไปปั่นด้วยกัน
kaiban76
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817592342
team: คนล่าฝัน ไบค์คลับ
Bike: Bianchi, Surly LHT

โพสต์ โดย kaiban76 »

คันนี้เป็นไงครับ size 47 bianchi carbon ตอนนีเหลืออีก 2ชัวโมงจะปิดประมูล อยากได้เเต่ไม่มีความรู้ว่าจะคุ้มไม่คุ้ม
ราคาประมุลตอนนี้ ไม่น่าเกิน1100 USD ค่าส่ง 500 USD รวมเกือบ 1600 USD รบกวนข้อความคิดเห็นครับ

รายละเอียดเกี่ยวกับรถ
2008 Bianchi Daniela Carbon Fiber Frame & Fork, 47cm, full carbon fork, integral headset, Kore carbon fiber handlebar 40 cm center to center, Deda Magic 120mm stem, Specialized Roval wheelset, SRAM Force carbon mega exo compact crank, 170mm 50/34 chainrings, Shimano Dura Ace chain, SRAM Rival front & rear derailluers, Rival Brakeset, Cannondale seat & saddle. Pedals not included.
ไฟล์แนบ
$(KGrHqIOKpkE1q12C8,RBNko,hi2tQ~~_3.jpg (73.41 KiB) เข้าดูแล้ว 2643 ครั้ง
Dream Hunters ชวนปั่น....สรุปทริป สองเเรงน่อง ท่องหลวงพระบาง 11-18 ธ.ค. 2557 เริ่มที่หน้า 133
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=1995
ต้นกล้า
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: giant
ตำแหน่ง: ปากน้ำ กบินทร์บุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ต้นกล้า »

รูปภาพ
ชีวิตอิสระทุกนาที “ สี่สิ่งในโลกที่เงินซื้อไม่ได้ คือ .... ความรัก เวลา ชีวิต และมิตรแท้ ”
http://www.srakaew.tht.in/bicycle190154.html
zembae
ขาประจำ
ขาประจำ

kaiban76 เขียน:คันนี้เป็นไงครับ size 47 bianchi carbon ตอนนีเหลืออีก 2ชัวโมงจะปิดประมูล อยากได้เเต่ไม่มีความรู้ว่าจะคุ้มไม่คุ้ม
ราคาประมุลตอนนี้ ไม่น่าเกิน1100 USD ค่าส่ง 500 USD รวมเกือบ 1600 USD รบกวนข้อความคิดเห็นครับ

.
คิดว่าต้องรวมภาษีอีกเผื่อไว้ 20% รวมเป็น 48K+10K = 58K
สรุปว่าราคาอยู่ระหว่าง 48-58 K รับได้หรือเปล่าล่ะ
ผมว่าไม่ลองโทรไปถาม TCA ดูว่าให้สั่งไซส์ 47,46 รุ่นใดที่มีพ่วงเข้ามากับการสั่งงวดหน้าไม่ดีกว่าหรือ แต่ข้อเสียคือรอนานมากและไม่รู้ว่าจะได้ของหรือไม่เมื่อไร

ข้อดีของคันนี้ คือได้ของแน่นอน และ หวังว่าของยังอยุ่ในสภาพที่ดี
ความแข็งความนุ่ม ความเบาไม่ทราบได้ครับ

แต่ถ้าจะขายเฟรมไซส์ 47 ก้อน่าจะไม่ยากนะ ผมว่า มันมีความ เฉพาะตัวสูงอยู่
หรือ ซื้อ infinito 47 ดีแล้วเอาอะหลั่ยคันปัจจุบันมาประกอบก้อไม่เลวนะ
TNN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team
Bike: C'dale : Super Six Team Edition 2010 & EV0 Team 2012 / FlashF3 2011/Flash Carbon Ultimate 2012 / Felt AR1 Garmin Team issue 2010 & Bianchi L'UNA 928 carbon W

โพสต์ โดย TNN »

สวัสดีวันหยุด แต่ไม่ได้ปั่น..

รถคันในภาพ..ล้อ+อะไหล่ ผสมกันหลายค่ายเหลือเกิน ไม่ค่อยเวิร์ค ถ้าจะเล่นคาร์บอน ถอย Infinito ดีกว่า เหมือนหมอช้อยบอก เฟรมมือ 2 ราคาประหยัดลงๆ..แต่หายากหน่อยSize 47 ต้องสั่งหรือเช็ค ที่ TCA มีเข้ามาเมื่อไหร่...
ประสบการณ์ ...จะสอนเรา ในทุกเรื่องราวของชีวิต
ยิ่งทำ..ยิ่งมี ...ยิ่งตระหนี่..ยิ่งจน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”