เสือมือใหม่ อยากเข้ากลุ่มด้วยคนครับ

ผู้ดูแล: gunoupat

กฏการใช้บอร์ด
ปรัชญา กันอุปัทว์
ที่ตั้งชมรม 59/501 หมู่บ้านบุรีรมย์ ม.5 ต.ลาดสวาย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

ผู้ดูแลบอร์ดคือ aexs5591 และ kavin
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
BumbbleBas
สมาชิก
สมาชิก
team: Klong 6 Cycling Team

เสือมือใหม่ อยากเข้ากลุ่มด้วยคนครับ

โพสต์ โดย BumbbleBas »

สวัสดีครับน้าๆคลองรังสิตทีม ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนเลยล่ะกันครับ
ชื่อ บาส อยู่คลองหก ราชมงคล ครับผม เพิ่งถอยหมอบมาเลย มือใหม่สุดๆ
อยากไปร่วมปั่นด้วยคนครับ (รู้ตัวว่าหลุดแน่ๆ แต่ก็อยากไปครับ) เผื่อว่าจะมีโอกาสพัฒนาฝีมือเป็นขาแรงอย่างถูกต้องครับ

ขอกราบสวัสดีอย่างเป็นทางการครับผม
Chakkrapan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7773-1323
team: KRS / 347
Bike: SPECIALIZED E5 2014

Re: เสือมือใหม่ อยากเข้ากลุ่มด้วยคนครับ

โพสต์ โดย Chakkrapan »

สวัสดีครับ ผมชื่อศักดิ์ เป็สมาชิกของ KRS กลางเก่ากลางใหม่ครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกๆท่านครับ :D พวกเราชาวคลองรังสิตมีนัดกันทุกๆวันอาทิตย์
ที่ลานด้านหลังวัดมูลจินดา คลองห้าครับ เวลาการนัดหมายเจอกันประมาณ 6.50 น. ล้อหมุน 7.00 น.โดยประมาณ จะปั่นไปไหนก็แล้วแต่จะตกลงกันครับ :D
โดยส่วนมากที่ไปกันประจำ วัดมูล-กาแฟต้นไม้ คลอง15 , วัดมูล-ปตท.บ้านนา , วัดมูล-จปร. , วัดมูล-เขื่อนขุนด่าน , วัดมูล-หนองแค :D โดยการปั่นจะแยกออกเป็น
สองกลุ่ม กลุ่มแรกเป็นกลุ่มขาแรง กลุ่มนี้จะไม่รอใคร มีเจ้าประจำอยู่สามสี่คน จะถึงจุดหมายก่อนใคร :D สมาชิกใหม่ที่เป็นขาแรงอยู่แลัวสามารถตามกลุ่มนี้ได้เลย :lol:
ส่วนกลุ่มสองแรงลดลงมาหน่อย กลุ่มนี้สมาชิกเยอะครับ คนที่ยังไม่ค่อยแรงก็ตามกลุ่มนี้ไปครับ ทริปเราส่วนใหญ่จบในครึ่งวันเช้าก่อนเที่ยง มาจบกันที่วัดครับ

ยังไงก็ยินดีต้อนรับทุกๆคนนะครับ :D
Our greatest weakness lies in giving up.
ความอ่อนแอที่แย่ที่สุดของมนุษย์ คือการล้มเลิกเสียกลางคัน
โทมัส เอดิสัน
BumbbleBas
สมาชิก
สมาชิก

Re: เสือมือใหม่ อยากเข้ากลุ่มด้วยคนครับ

Chakkrapan เขียน:สวัสดีครับ ผมชื่อศักดิ์ เป็สมาชิกของ KRS กลางเก่ากลางใหม่ครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกๆท่านครับ :D พวกเราชาวคลองรังสิตมีนัดกันทุกๆวันอาทิตย์
ที่ลานด้านหลังวัดมูลจินดา คลองห้าครับ เวลาการนัดหมายเจอกันประมาณ 6.50 น. ล้อหมุน 7.00 น.โดยประมาณ จะปั่นไปไหนก็แล้วแต่จะตกลงกันครับ :D
โดยส่วนมากที่ไปกันประจำ วัดมูล-กาแฟต้นไม้ คลอง15 , วัดมูล-ปตท.บ้านนา , วัดมูล-จปร. , วัดมูล-เขื่อนขุนด่าน , วัดมูล-หนองแค :D โดยการปั่นจะแยกออกเป็น
สองกลุ่ม กลุ่มแรกเป็นกลุ่มขาแรง กลุ่มนี้จะไม่รอใคร มีเจ้าประจำอยู่สามสี่คน จะถึงจุดหมายก่อนใคร :D สมาชิกใหม่ที่เป็นขาแรงอยู่แลัวสามารถตามกลุ่มนี้ได้เลย :lol:
ส่วนกลุ่มสองแรงลดลงมาหน่อย กลุ่มนี้สมาชิกเยอะครับ คนที่ยังไม่ค่อยแรงก็ตามกลุ่มนี้ไปครับ ทริปเราส่วนใหญ่จบในครึ่งวันเช้าก่อนเที่ยง มาจบกันที่วัดครับ

ยังไงก็ยินดีต้อนรับทุกๆคนนะครับ :D
สวัสดีครับพี่ศักดิ์ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม วันอาทิตย์นี้ไม่แน่ถ้าไม่ติดธุระ เดี๋ยวผมจะแวะไปทักทายนะครับ ^^
Chakkrapan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-7773-1323
team: KRS / 347
Bike: SPECIALIZED E5 2014

โพสต์ โดย Chakkrapan »

BumbbleBas เขียน:
Chakkrapan เขียน:สวัสดีครับ ผมชื่อศักดิ์ เป็สมาชิกของ KRS กลางเก่ากลางใหม่ครับ ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกๆท่านครับ :D พวกเราชาวคลองรังสิตมีนัดกันทุกๆวันอาทิตย์

สวัสดีครับพี่ศักดิ์ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม วันอาทิตย์นี้ไม่แน่ถ้าไม่ติดธุระ เดี๋ยวผมจะแวะไปทักทายนะครับ ^^
ยินดีครับ
Our greatest weakness lies in giving up.
ความอ่อนแอที่แย่ที่สุดของมนุษย์ คือการล้มเลิกเสียกลางคัน
โทมัส เอดิสัน
scha
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KRS
Bike: speciaized

โพสต์ โดย scha »

ยินดีต้อนรับครับ วันอาทิตนี้มาปั่นด้วยกันครับ
BumbbleBas
สมาชิก
สมาชิก

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดวันอาทิตย์นี้จะขอไปร่วมด้วยครับ
หน้าตาเป็นแบบนี้ ขาอ่อนมากๆ เพิ่งถอยมายังไม่ถึงอาทิตย์ครับ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คลองรังสิตทีม”