~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

ผู้ดูแล: จ่าดับ จำเปาะ

กฏการใช้บอร์ด
ผู้ดูแล
1. Bob 081-8459583
รูปประจำตัวสมาชิก
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

Re: ~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

โพสต์ โดย แงซาย »

นั่นดิคุณเล็ก
ผมถึงถึงสนใจเจ้า JAVA คันนี้มั่กๆๆ
เล่นได้อีกยาวเลย ผสมอะไหล่ได้ทั้ง เสือหมอบ เสือภูเขา
เอาไว้ปั่นจี้ตูดเสือภูเขาบนทางเรียบ กับปั่นเล่นในเมืองแบบดูไม่เทอะทะ เกะกะแบบเสือภูเขา
ถ้ามีโบนัส ในเดือนนี้เดือนหน้า JAVA เสร็จผมแน่ๆ

ถ้าวันนี้เอารถมา ก้ลองไปดู ว. หริอจะถอยมาก่อนพร้อมเสาติดรถก้ได้นะ
คันอยากได้วันนี้เหมือนกัน แต่นายอยู่คงแว่บออกไปยาก
สำหรับเสาติดรถลองดูเสาแบบเกาะขอบกระโปรงท้าย น่าจะดูดีกว่านะ
เพิ่มกำลังส่งได้เยอะ ถ้าพอไหวก้ให้ร้านติดตั้งให้เลยทีเดียวจบ

ส่วนผมคงจะหาดูเสาแบบเกาะติดกับเเรคหลังคา เพราะจะได้ความสูงเพิ่มขึ้นอีกนิด
และต้องเอาแบบหักพับได้ เวลาเข้าอาคารจอดรถจะได้พับหลบ

เสาที่ร้าน อมร เซียร์รังสิตก้ไม่แพงนะ 800-1500 เอง ต้องไปลองเดินดู
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

Re: ~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

ข้าวโอ๊ต เขียน:รายงานตัววันพุธแห่งชาติ

ทริปไปห้วยแม่ขมิ้น ดีแล้วครับไปวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ 11-12 เห็นด้วยครับ ยกมือไป 1 เสียง + ทริปนี้ขออนุญาติพาพ่อไปด้วยนะครับ

ปล. ต้องเช็คเรื่อง น้ำป่า หรือป่าวครับ

ส่วนป่าดุ๊ก เจ้าโปรเจ็ก
1. ร่มบิน
2. BMX
3. รถพับอีกแล้ว
4. หาอ่างใหม่ ๆ
หุ หุ มีอะไรมาให้ แปลกใจตลอดแต่เจ้าตัว ยอมรับแล้วว่าเป็นคน รักครอบครัว ของตัวเองหรือของคนอื่น อันนี้ไม่ทราบ 555
แน่ะ แน่ะ มีแอบแซวนะเจ้าโอ๊ต
โปรเจ๊คในใจน่ะมีอีกเยอะ เพราะถือคติ
เที่ยวไปในขณะที่มีแรงเที่ยว
เล่นไปในขณะที่มีแรงเล่น
เสี่ยงได้ถ้ายังกล้าเสี่ยง
เพราะชีวิตเป็นของเรา อยากทำอะไรก็รีบทำ
ก่อนที่จะแก่หมดนำ้ยา ทำอะไรไม่ไหว
ไม่คิดว่าจะเป็นคนแก่ แล้วนอนกอดเงิน อยู่บ้านอย่างเดียว มันไม่สนุกหรอก 5 5 5
กลับมาที่โปรเจ๊ค
ของเล่นใหม่ มาแรง แซงโค้ง สะดือด่วน ปาดหน้าเค๊ก เข้ามาเลย
ก้คือ ว. CB 245Mhz อันนี้เร็วเกินคาด ตอบรับกันดีมาก เสาร์นี่ได้ของกันทุกคน
ส่วนเจ้า BMX ก้เปลี่ยนไปเป็น MINI แทนรอโบนัสอย่างเดียว
ร่มบิน มาแน่ แต่ขอเวลา ศึกษาอีกสักพัก กรูจะเหินฟ้า ให้ดู อิ อิ
ATV ก็เป็นอีกสิ่งนึง ที่อยากเอามาครอบครองไว้สักคัน
แต่ไทยรัฐ ทักว่า อยู่กันสองคน รถ 7 คันนะ ยังไม่พออีกหรือ
เลยชะงักไปนิด แต่ก็คิดอยู่ตลอดนะ ว่าเอาแน่ๆๆๆๆ
และอีกสิ่งนึงที ไทยรัฐ อนุมัตแล้ว แต่กะลังสะสมทุนอยู่ก็คือ
ครุสเซอร์ บิกไบค์ 1 คัน สัก 750-1100 cc แล้วขอเวลา 1 เดือน
ขี่ให้ทั่วไทย ทุกจังหวัด
เพราะจำบรรยากาศตอนช่วงอายุยี่สิบต้นๆได้ดี ตอนนั้นมี HONDA CBR400 F2
เป็นคู่ใจ ไปทุกที่ เคยบิดตามรถ ซุปเปอร์ไบค์ 750-1200 cc ไปจนถึงหาดใหญ่
พวกพี่ๆ ข้ามไปเกนติ่ง เรานอนรออยู่ฝั่งไทย รอกลับ กทม พร้อมกัน
โคตรมันส์เลย แต่รถ 400cc มันเล็กเกินไป ที่จะอัดแช่ยาว
เลยกลับมาแล้วเปลี่ยนเป็น HONDA CBX750 US Spec และก็เริ่มทำงาน
เลยไม่มีโอกาสได้ขี่ยาวๆอีกเลย
ส่วนเรื่องรักรอบครัว แน่นอนรักทุกคนในครอบครัวของตัวเอง
และ รักบางคนในครอบครัวของคนอื่น อิ อิ ล้อเล่ง......5 5 5
แก้ไขล่าสุดโดย แงซาย เมื่อ 24 ก.ย. 2008, 10:01, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

ข้าวโอ๊ต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6815542
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: Giant Nrs Ds/1

โพสต์ โดย ข้าวโอ๊ต »

BMX พี่ กำลังประมูลกันอยู่ อะ แต่ไม่เห็นมีคนมาประมูลเลย อิอิ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=9905
เริ่มต้น ที่ 4500 แต่รถอยู่เชียงใหม่
เราจะไม่ทิ้งกัน จำไว้
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

พยากรณ์อากาศวันอาทิตย์ที่ 28นี้ ที่นครนายก ยังน่าเป็นห่วงนะ

LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: LA kitty12" 2012

โพสต์ โดย LEXUS »

ถ้ามีโบนัส ในเดือนนี้เดือนหน้า JAVA เสร็จผมแน่ๆ
ป๋าดุ๊ก
อะไรกัน.....เดือนนี้มี bonus ด้วยหรอครับ...ผมคงต้องรอสิ้นปีอ่ะครับป๋า แต่ถ้าป๋าจะสอยก่อน ก็เชิญเลยนะครับ....เอามาแต่งกันให้แหล่มเลย

ถ้าวันนี้เอารถมา ก้ลองไปดู ว. หริอจะถอยมาก่อนพร้อมเสาติดรถก้ได้นะ
คันอยากได้วันนี้เหมือนกัน แต่นายอยู่คงแว่บออกไปยาก
สำหรับเสาติดรถลองดูเสาแบบเกาะขอบกระโปรงท้าย น่าจะดูดีกว่านะ
เพิ่มกำลังส่งได้เยอะ ถ้าพอไหวก้ให้ร้านติดตั้งให้เลยทีเดียวจบ
คงเอาแค่ตัวเครื่อง พร้อมเสาแบบ slide เสริมก่อนอ่ะครับ ราคา 2500+150 ไปก่อน
เพราะเรื่องเสามันคงต้องเพิ่มอีกเกือบ 1500 อ่ะครับป๋า ต้องลากสายจากท้ายรถ...ไปยังด้านหน้ารถ เพื่อเสียบสายอีก เรื่องใหญ่ ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าครับ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

LEXUS เขียน:ถ้ามีโบนัส ในเดือนนี้เดือนหน้า JAVA เสร็จผมแน่ๆ
ป๋าดุ๊ก
อะไรกัน.....เดือนนี้มี bonus ด้วยหรอครับ...ผมคงต้องรอสิ้นปีอ่ะครับป๋า แต่ถ้าป๋าจะสอยก่อน ก็เชิญเลยนะครับ....เอามาแต่งกันให้แหล่มเลย

คงเอาแค่ตัวเครื่อง พร้อมเสาแบบ slide เสริมก่อนอ่ะครับ ราคา 2500+150 ไปก่อน
เพราะเรื่องเสามันคงต้องเพิ่มอีกเกือบ 1500 อ่ะครับป๋า ต้องลากสายจากท้ายรถ...ไปยังด้านหน้ารถ เพื่อเสียบสายอีก เรื่องใหญ่ ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าครับ

เรื่องติดเสา-ลากสาย ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย ทำกันได้เอง มาทำพร้อมๆกันก้ได้
แต่เรื่องใหญ่คือ หาเสาที่ถูกวัตถุประสงค์ เพราะแฟคเตอร์มันค่อนข้างเยอะ
แต่ก็ไม่ซับซ้อนจนเกินไปที่จะทำเองได้ ขอหาข้อมูลก่อน
มันมีทั้งเสาสั้น ใช้ในเมือง และเสายาวเพื่อประสิทธิภาพสูงสุด
แล้วแต่เรา ผมจะเลือกเอาแบบกลางๆ คือคุ้มค่า ประสิทธิภาพเหมาะสมกับการใช้งานเป็นหลัก
ถ้าเป้นเสาแบบควอเตอร์เวฟ สั้นหน่อย ติดที่ฝากระโปรงหลัง ดูดีมาก
ราคาประมาณ 700-900 บาทนะ

ส่วนเม๊าท์สำหรับวางเครื่องในรถ อันนี้แล้วแต่ความชอบ เลือกกันตามสะดวก
ส่วนผม ขอ DIY ครับ
ส่วนจุดประสงค์ที่อยากได้รถมินิก็คือ
อยากได้รถที่คล่องตัวเวลาซอกแซก และทำความเร็วเกาะกลุ่มเสือได้
และเบาแรง เพื่อให้ ไทยรัฐ ขี่ได้เร็วขึ้น ตามเราทัน หรือเจ้าตัวเล้กก้เอาไปขี่เล่นได้
มันครอบคลุมได้หมดจริงๆนะ

ข้าวโอ๊ต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6815542
Bike: Giant Nrs Ds/1

โพสต์ โดย ข้าวโอ๊ต »

ไปแอบดูรูปงาน Car free day มา ขโมยรูปมาฝาก
ไฟล์แนบ
แอบถ่ายคนแก่ ดูดี ๆ  กำลังโชว์
แอบถ่ายคนแก่ ดูดี ๆ กำลังโชว์
.jpg (63.01 KiB) เข้าดูแล้ว 814 ครั้ง
นี่ ๆ  มาทั้งครอบครับ เป็นตัวอย่างที่ดี เหมาะกับคำว่า คนรักครอบครับ ตัวจริง
นี่ ๆ มาทั้งครอบครับ เป็นตัวอย่างที่ดี เหมาะกับคำว่า คนรักครอบครับ ตัวจริง
.jpg (66.51 KiB) เข้าดูแล้ว 820 ครั้ง
โบ๊ต มาแบบ เท่ ๆ
โบ๊ต มาแบบ เท่ ๆ
.jpg (66.45 KiB) เข้าดูแล้ว 820 ครั้ง
Dzg เกือบครบ
Dzg เกือบครบ
DZG.jpg (66.26 KiB) เข้าดูแล้ว 828 ครั้ง
หล่อ เล็ก กับ หล่อ ใหญ่ แน่นอนจริง ๆ
หล่อ เล็ก กับ หล่อ ใหญ่ แน่นอนจริง ๆ
.jpg (65.68 KiB) เข้าดูแล้ว 833 ครั้ง
เราจะไม่ทิ้งกัน จำไว้
bird's eye view
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0813999134
team: DZG
Bike: scott scale30

โพสต์ โดย bird's eye view »

หวัดดีคับ

หลังจากห่างหายไปนาน....
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

รายงานตัวตอนเช้าครับพี่น้อง
เมื่อวานและทั้งสัปดาห์นี้งานยุ่งมากจริงๆ ครับและต้องจับ Traffic โทรศัพท์ทางไกลต่างประเทศ
ตอนนี้อัตราคู่แข่ง....แข่งกันแรงเหลือเกินครับ เลยต้องปรับเปลี่ยนอยู่ตลอดเวลา อุปกรณ์ก็มาใหม่ต้องศึกษากันอีกมาโขอยู่เหมือนกัน เราไม่ใช่ช่างเทคนิค ก็ต้องอาศัยอ่านเยอะหน่อย ไม่เหมือนพวกวิศวกร...และ project mobile 3G ก็กำลังจะเกิดขึ้นด้วย ต้นปีหน้าคน กทม. ได้ใช้ โทรศัพท์เคลื่อนที่ 3G แน่นอนครับผม

เรื่องติดเสา-ลากสาย ไม่ใช่เรื่องใหญ่เลย ทำกันได้เอง มาทำพร้อมๆกันก้ได้
แต่เรื่องใหญ่คือ หาเสาที่ถูกวัตถุประสงค์ เพราะแฟคเตอร์มันค่อนข้างเยอะ
แต่ก็ไม่ซับซ้อนจนเกินไปที่จะทำเองได้ ขอหาข้อมูลก่อน
มันมีทั้งเสาสั้น ใช้ในเมือง และเสายาวเพื่อประสิทธิภาพสูงสุด
แล้วแต่เรา ผมจะเลือกเอาแบบกลางๆ คือคุ้มค่า ประสิทธิภาพเหมาะสมกับการใช้งานเป็นหลัก
ถ้าเป้นเสาแบบควอเตอร์เวฟ สั้นหน่อย ติดที่ฝากระโปรงหลัง ดูดีมาก
ราคาประมาณ 700-900 บาทนะ
ส่วนเม๊าท์สำหรับวางเครื่องในรถ อันนี้แล้วแต่ความชอบ เลือกกันตามสะดวก
DIY เองก็น่าสนนะครับป๋า แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเสาที่ใช้ในการติดตั้งอ่ะครับ ดังนั้นผมขอดูป๋าเป็นตัวอย่างก่อนก็แล้วกัน...ถ้าแหล่มทั้งความสามารถกับรูปลักษณ์ก็น่าสนใจครับ เพราะคิดว่าเสาร์นี้ผมคงซื้อแต่เครื่องและเสา Slide เท่านั้นครับผม

วันนี้รู้สึกคัน ว. มากๆ แล้วครับผม.....ใครว่างไปเอากันดีกว่าครับ จะได้เอาไว้ศึกษาก่อน แบบว่าเบอร์ 5 อะครับ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
จ่าดับ จำเปาะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

โพสต์ โดย จ่าดับ จำเปาะ »

Howdy DZG
มาสายครับผม ตื่นสาย พักนี้งานมันเยอะ เหนื่อยสมองเป็นพิเศษ
+ ในที่สุดผู้ฝูงก็มารายงานตัว ตอนตีสามก่า ก่า ไปทำอะไรมาครับผม :twisted: :twisted: :twisted:
+ เห็นสมกับเล็กเรื่อง ว. ครับ เสาร์นี้ได้แหล่มกันแน่นอน :o :o :o
+ เสาร์นี้ล้อหมุนกันกี่โมงพี่น้อง มารวมพลกันบ้านจ่าละกัน กาแฟ ปาท่องโก๋ พร้อมเสริฟ :lol: :lol: :lol:
+ เรื่องเสื้อไปถึงไหนแล้ว อุปนิกิจจ์ เบิร์ด กะ ข้าวโอ๊ต แจ้งให้ทราบด้วยครับผม :?: :?: :?:
+ วันนี้ไม่น่ามีงานเยอะ ตอนบ่ายคุยกันในเอ็มนะครับพี่น้อง :lol: :lol: :lol:
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

มาแว้วกั๊บ DZG
อากาศดีจัง น่าออกไปปั่นจักรยานเนอะ

จ่าดับ จำเปาะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

โพสต์ โดย จ่าดับ จำเปาะ »

ไมวันนี้ป๋าพูดน้อยจัง :?: :?: :?:
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

+ เห็นสมกับเล็กเรื่อง ว. ครับ เสาร์นี้ได้แหล่มกันแน่นอน
อยากได้ๆ แต่ไม่รู้ว่าใช้เป็นหรือป่าว....อิอิ

+ เสาร์นี้ล้อหมุนกันกี่โมงพี่น้อง มารวมพลกันบ้านจ่าละกัน กาแฟ ปาท่องโก๋ พร้อมเสริฟ
เสาร์นี้คงไม่มีใครอ่ะครับป๋า เบิร์ดกับข้าวโอ๊ตไปหัวหิน พี่เบิร์ดไปเรียน ก็คงมีแค่ป๋าบ๊อบ ผม แล้วก็เจ้าโอ๊ตเท่านั้นแหล่ะครับ ไปไหนไปกันอยู่แล้ว........งั้นผมไปหาที่บ้านป๋าบ๊อบ 7.00 น. นะครับ แล้วไปปั่นเล่นๆ กัน.....แวะนั่งเม้าท์ต่อทีบ้านคุณบอย....สายๆ ก็ค่อยปั่นไปที่ร้าน ว. เลย...แต่ถ้าจะติดเสาด้วย ก็คงต้องกลับบ้านก่อนแล้วค่อยเอารถไปอ่ะครับ

don@99citybike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899692568
team: 99 city bike
Bike: trek 4300/2007

โพสต์ โดย don@99citybike »

มาแอบฟัง เงียบๆไว้..อย่างบอกใครนะ
cowboy in the city
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

คันแล้วครับ.....เกาเท่าไหร่ก็ไม่หาย ถ้าไม่ได้ ว. มานอนกอดวันนี้
วันนี้ใครคันเหมือนผมบ้างครับ เย็นโดดงานไปซื้อกันดีกว่า.....ป๋าบ๊อบครับว่างัย ไปด้วยกันป่าวครับ

ป๋าดอน
หายหน้าหายตาไปเลยนะครับ...กลับมาได้แล้ว วันเสาร์นี้มีปั่นขำๆ กันเอง คงไม่เกินเที่ยง เพราะต้องไปซื้อ ว. กันต่อ ไปด้วยกันหรือป่าวครับผม

ตอบกลับ

กลับไปยัง “DZG”