~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

ผู้ดูแล: จ่าดับ จำเปาะ

กฏการใช้บอร์ด
ผู้ดูแล
1. Bob 081-8459583
รูปประจำตัวสมาชิก
YEAH
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811136120
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: HARO X6

Re: ~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

โพสต์ โดย YEAH »

ดูสรุปทริป ห้วยแม่ขมิ้น ขอพี่ตู่87 แล้วน่าจะนอนแพก็ดีน่ะได้เล่นน้ำยังมืดเลย
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: LA kitty12" 2012

Re: ~>_<~ พูดคุยเฮฮา Dek Zarr` บ้าๆบอๆ เดือนกันยายน ~>_<~

โพสต์ โดย LEXUS »

ทริปวันที่ 11-12/10/50
ไปตามนี้เลยมั๊ยครับ http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=185765
ของคุณ CHAINUNTDATA

เสาร์นี้ DZG ปิดทริป...เพื่อเตรียมตัวไปทริปห้วยแม่ขมิ้นครับเพราะป๋า ข้าวโอ๊ตไม่อยู่ เหลือแต่ผมกับเจ้าเบิร์ดเท่านั้นครับ
ผมคงไปขำๆ กับ 99 City Bike ครับ เพราะเพื่อหลบทางให้กับวันเลือกตั้งผู้ว่า กทม. หรือไม่ก็อาจจะปั่นเอาแรงขำ รอบเกษตร-นวมินทร์ บางเขน ...ต่อด้วยนั่งเม้าท์ที่บ้านคุณบอยตามเคยอ่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย LEXUS เมื่อ 29 ก.ย. 2008, 14:13, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

โพสต์ โดย แงซาย »

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:เป็นไงพี่ดุ๊กสนุกเปล่าครับ ขอโทษด้วยที่ไม่ได้ไปต้อนรับ แจ้งไปยังเครือข่ายนครนายกแล้วไม่รู้ว่าเขาได้ ว.ไปหรือเปล่า แหม!!! ทันสมัยจริงๆ นะเนี่ย
สนุกมากครับเสือเอ๋
เที่ยวนี้ไปกันแบบ สบายๆ ความเร็ว 15-18 ตลอดเส้นทาง และพักทุก 5 กม.
จาก จปร ไปจนถึงจุดเล่นนำ้ ใช้เวลาไป สองชั่งโมง เพราะเสียเวลา ซ่อมเสือ
ของ สว ชายท่านนึง โซ่ตกจากจานหนึ่ง ไปขัดกับแกนกระโหลก ในจังหวะที่กดสุดแรงขึ้นเนินพอดี
โซ่ไม่ขาด แต่บิดซะเกือบครึ่งเกลียว เลยต้องตัดทิ้งไป1ข้อ แขวนไว้ที่รั้วลวดหนาม
เลยบ้านหลังสุดท้ายไปสัก 300 เมตร แถวๆที่ที่เราช่วยรถพิคอัพนะครับ
คราวหน้าไป จะลองไปดูว่ายังอยู่ป่าว ?

เล่นนำ้กันพอชื่นใจ ขาลงจากนำ้ตก เหล่าสาวๆ และ สว หญิง ไหลลงนำหน้าเลย
แทบไม่เชื่อสายตา ว่าจะใจถึงกันแบบนี้ จนมาถึงสันเขื่อน ตกลงกันว่าจะลงทางที่ขึ้นมา
ไม่ได้ลงทางที่เสือเอ๋พาลง
พอขาดคำ สว หญิงคนเดิม พุ่งลงไปคันเเรกเลย ผมรีบพุ่งตามแบบไม่ต้องเบรคกันเลย
เพราะกลัวแกจะเลยออกไปที่ถนนใหญ่ สว หญิง ลงแบบไม่เบรคจริงๆ กว่าจะทันก็เกือบถึงพื้นราบแล้ว
เลยให้แกจอดรอเพื่อนๆ ด้วย ก่อนเลี้ยวซ้ายกลับ จปร.

ดุ๊ก : เจ็ ลงมาเร็วมากเลยนะ ผมลงตามแทบไม่ทัน กลัวเจ๊เบรคไม่ทัน ไม่กลัวลยหรือ
เจ๊ใหญ่ : ไม่เห็นกลัวเลย เร็วดี สนุกดีออก 5 5 5.
ดุ๊ก : แป่ว......ถ้าชอบ คราวหน้าจะพาไปถำ้ประทุนให้หายอยากเลย คอยดู..!

พอกลับถึง จปร ราว บ่ายโมง เราก็ปั่นไปกิน มื้อกลางวันที่ ดีดี ไก่ย่าง หน้า จปรกันครับ
หลังมื้อกลางวัน สว ชาย-หญิง และเหล่าขาอ่อน ของนั้งรถขึ้นไปไหว้พระฉาย
เหล่าเสือเดนตาย ก็ปั่นตาม ไหว้พระฉายเรียบร้อย สาวๆก้ไปนั่งจิบกาแฟเย็นๆ ผ่อนคลายที่ทะเลสาป
เหล่าเสือเดนตายก้เลี้ยวซีายเข้าแทรค เพื่อไปไหว้ศาล ร.5 ที่นำ้ตก จปร
และจะได้ไหลปานจรวดอีกครั้งบนทางดิน ยาวๆ ความเร็วกว่า 40 แน่นอน
เสือเอ๋ลองดูนะครับ จาน 3-8 หรือ 3-9 แล้วปั่นส่งเลย
ออกมาจากแทรคก้ปั่นกินลมชมวิว สักพัก

กลับมาถึง ทะเลสาป ราวสี่โมงเย็น ได้กาแฟเย็นที่สาวๆ ซื้อเตรียมไว้ให้ ชุ่มคอ ชื่นใจ จริงๆ
ออกจาก จปร ราว ห้าโมงเย็น ขากลับเจอฝนหนักมาก แต่โชคดีตอนปั่นไม่มี่ฝนเลย
ถึงคลอง5 ราว หกโมงครึ่ง
สนุกกันถ้วนหน้าครับ

วลีที่ประทับใจของทริปนี้
เจ็ใหญ่ : ไม่น่ากลัวเลย สนุกดีออก
น้องปุ็ม(ลูกชายคนเล็กของเจ๊ใหญ่ หน้าตากระชากใจสาวๆ) : อาดุ๊ก อย่าเพิ่งชวนคุยดิ ผมหายใจไม่ทัน
พี่ทวน : ผีเสือแบบนี้ ในกรุงเทพไม่มีหรอก ต้องออกมาหาดูแถวนี้ เป็นบุญของเรานะ ที่ได้เห็น
นินา(แฟนผมเอง) : ภูเขาสวยจัง
เฮียเกรียง : เที่ยวนี้ไม่ต้องใช้แผนBเว้ย (แผนB คือโทรเรียกรถมาเก็บกลับ อิ อิ )
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

[quote="LEXUS"]ทริปวันที่ 11-12/10/50
ไปตามนี้เลยมั๊ยครับ http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=185765
ของคุณ CHAINUNTDATA

Duke: ถูกต้องแล้วคร้าบ ขาไปไปเส้นทางเดียวกัน แต่ขากลับเราจะย้อนทางเดิม
หรือถ้าเเรงเหลือก็ไปตามเส้นทางของคุณ บุญเลิศ&NICKKY ได้เลยครับ

เสาร์นี้ DZG ปิดทริป...เพื่อเตรียมตัวไปทริปห้วยแม่ขมิ้นครับเพราะป๋า ข้าวโอ๊ตไม่อยู่ เหลือแต่ผมกับเจ้าเบิร์ดเท่านั้นครับ
ผมคงไปขำๆ กับ 99 City Bike ครับ เพราะเพื่อหลบทางให้กับวันเลือกตั้งผู้ว่า กทม. หรือไม่ก็อาจจะปั่นเอาแรงขำ รอบเกษตร-นวมินทร์ บางเขน ...ต่อด้วยนั่งเม้าท์ที่บ้านคุณบอยตามเคยอ่ะครับ
[/quote

Duke: 99 ปั่นไปไหนกันหรือ ? ไกลป่าว
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

ชีวิตมีสุข....ใช้เปอร์รีวิท
น่าอิจฉาจริงๆ เลยนะครับ .....เตรียมตัวกันให้พร้อมทริปใหญ่ประจำเดือนนะครับพี่น้อง

Duke: 99 ปั่นไปไหนกันหรือ ? ไกลป่าว
ยังไม่รู้เลยครับป๋า......รอพี่เมืองเปิดทริปครับ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek อีกแล้ว

โพสต์ โดย rundake »

เหนื่อย :lol:
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
The oaT
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: นกเพลิงแจ๊บบบ :: Bianchi Jab

โพสต์ โดย The oaT »

ป๋าเล่นมวยปล้ำคับ
รูปภาพ
นั่งปั่นมาตั้งนานมันเมื่อยตูด เขาชะรูดมองไปมันขื่นขม
เห็นทางปั่นข้างหน้าแทบเป็นลม พอก้มลงมองไมล์ใจแทบวาย

>>>http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php<<<
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

The oaT เขียน:ป๋าเล่นมวยปล้ำคับ
รูปภาพ
ก๊าก ๆ ๆ ๆ
แหล่มเลยโอ๊ต คิดได้ไงเนี่ย

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

Good morning DZG
แนะนำ ช่องที่น่าเฝ้าฟังช่วงกลางคืน
ช่อง 18,20,56
ความรู้เกี่ยวกับ ว. เยอะมากๆ
คอนแทคสอบถามได้

LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

ว61 DCG ว.2
วันนี้มาสายอีกแล้ว
เมื่อวานเย็น ว คุยกับป๋าดุ๊กตอนค่ำระยะทางระหว่างผมใช้สาย 5/8 กับรถป๋าดุ๊ก คุยกันได้ไกลสุดระยะบ้านผมกับประมาณ fasion island
ต่อมาคุยกับนายต้นไม้ ต้นไม้อยู่ที่บ้าน(ธนะสิน) กับเสาอากาศนอกบ้าน ฟังได้ชัดเจนตลอดเวลา
ต่อมารอ ว2 กับป๋าบ๊อบ แต่ไม่สามารถรับสัญญาณได้เลยครับป๋า

ดูทริปห้วยแม่ขมิ้นกันหรือยังครับพี่น้อง....มันส์สมใจอยากหรือป่าว เตรียมตัวลา/เปลี่ยนเวรกันได้เลยนะครับ
เช้านี้ขอ ว4 ก่อนนะครับ

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

LEXUS เขียน: ว61 DCG ว.2
วันนี้มาสายอีกแล้ว
เมื่อวานเย็น ว คุยกับป๋าดุ๊กตอนค่ำระยะทางระหว่างผมใช้สาย 5/8 กับรถป๋าดุ๊ก คุยกันได้ไกลสุดระยะบ้านผมกับประมาณ fasion island
ต่อมาคุยกับนายต้นไม้ ต้นไม้อยู่ที่บ้าน(ธนะสิน) กับเสาอากาศนอกบ้าน ฟังได้ชัดเจนตลอดเวลา
ต่อมารอ ว2 กับป๋าบ๊อบ แต่ไม่สามารถรับสัญญาณได้เลยครับป๋า

ดูทริปห้วยแม่ขมิ้นกันหรือยังครับพี่น้อง....มันส์สมใจอยากหรือป่าว เตรียมตัวลา/เปลี่ยนเวรกันได้เลยนะครับ
เช้านี้ขอ ว4 ก่อนนะครับ
ต้นไม้ใช้เสาอะไรหรือ ไดโพล หรือป่าว
เครื่อง แฮนด์ดี้ หรือ โมบาย เพราะผมรับสัณญาณ 16-4
ส่วนสัณญาณจาก Lexus 16-2
สงสัยต้องขึ้นเสาที่บ้านกันบ้างแล้ว
เครื่องแฮนด์ดี้ 5W ที่เราใช้กัน ระยะรับส่งทางราบ โดยเสา 5/8
แฮนด์ดี้ > แฮนด์ดี้ เต็มที่แบบแบตเต็มๆไม่น่าเกิน 20 กมนะ

เคยรับสัณญาณได้จากสถานีแถวๆจังหวัดกำแพงเพชร เขาใช้เสา ไดฯ8 เครื่องส่ง 100W
โห....เสียงเหมือนนั่งอยู่ข้างๆเลย

LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

ต้นไม้ใช้เสาอะไรหรือ ไดโพล หรือป่าว
เครื่อง แฮนด์ดี้ หรือ โมบาย เพราะผมรับสัณญาณ 16-4
ต้นไม้ใช้เครื่อง handy ครับ พร้อมเสาบนหลังคาบ้านอ่ะครับ ส่วนที่เรียกว่าอะไรนั้น ไม่ทราบเหมือนกันครับ ถามต้นไม้ไปแล้วก็ไม่รู้เหมือนกัน เพราะเป็นเสาเดิมของพ่ออ่ะครับ ส่วนผมรับสัญญาณต้นไม้ได้ ว16-5 เลยครับ เพราะระยะทางไม่ไกล สัญญาณชัด แหล่มมากๆ ครับผม

ส่วนสัณญาณจาก Lexus 16-2
สงสัยต้องขึ้นเสาที่บ้านกันบ้างแล้ว
จริงๆ จากเหตุการณ์เมื่อวานก็กำลังคิดอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะขึ้นเสาที่บ้านหรือจะขึ้นเสาที่รถดี
อยากรู้งบประมาณเสาที่บ้านเหมือนกันครับ ถ้าป๋าดุ๊กทำได้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จะได้ติดบนหลังคาบ้าน และลากสายมาที่ห้องนอน......รับรอง แหล่มครับผม

เครื่องแฮนด์ดี้ 5W ที่เราใช้กัน ระยะรับส่งทางราบ โดยเสา 5/8
แฮนด์ดี้ > แฮนด์ดี้ เต็มที่แบบแบตเต็มๆไม่น่าเกิน 20 กมนะ
ถ้าได้ระยะขนาดนี้คงต้องเป็น motorway ในที่โล่งแล้วมั๊งครับป๋า.....ถ้าเป็นแถวบ้านผมก็คงได้ไม่ไกลมาก แต่จากการ ว16 กับป๋าบ๊อบเมื่อวานนั้น ไม่สำเร็จครับ ไม่รู้ว่าป๋าบ๊อบไม่เปิดเครื่อง หรือว่าติดต่อไปได้อะครับ เดี๊ยวเย็นนี้ผมไปร้านไอดิน กะว่าจะลองติดต่อกับนายต้นไม้และป๋าบ๊อบดูใหม่
รบกวนพี่น้อง DZG เปิด ch18 ตอนเย็นด้วยนะครับ เพราะผมจะเปิด ch18 ไว้ตั้งแต่ประมาณ 17.00 น. ครับ.....ใครเข้ามาช่วย ว2 ด้วยนะครับ

จ่าดับ จำเปาะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

โพสต์ โดย จ่าดับ จำเปาะ »

ว. 4 แต่เช้าครับพี่น้อง พอดีมี Visitors มา ต้องทำหน้าที่เจ้าบ้านครับผม วันนี้อาจ ว.16-2 นะครับ ตกเย็นซ้อมการแสดงจนดึก ไม่ได้เปิด ว.ครับผม แต่ยังไงวันนี้จะลองดูใหม่ครับสักสามทุ่มเด้อ..... :o :o :o
เสือเอ๋ฅน...ครยก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-9025110
team: ฅน...ครยก , ชมรมจักรยานฯนครนายก
Bike: GT Outport

โพสต์ โดย เสือเอ๋ฅน...ครยก »

หวัดดีครับจ่าดับ จำกันได้บ่ สบายดีอยู่นะครับตั้งแต่อ่างเก็บน้ำทรายทองแล้วยังไม่ได้เจอกันอีกเลยนะพี่ เอาไว้ใกล้ๆ ปีใหม่ อาจเชิญมาร่วมงาน เปิดแคมป์พร้อมจัดทริปพิเศษนะพี่
วาดฝันบนหลังอาน ปั่นผ่านคืนและวัน หลงไหลบนโลกกว้าง สุดทางคือ........บ้านเรา!!!!
รักธรรมชาติ สวนเกษตร ชอบความสงบ ที่พักสบาย ลานกางเต้นท์ติดเขา กิจกรรมผจญภัย คิดถึงเรา"บ้านสวนชญานันทน์โฮมสเตย์" นครนายก
https://www.facebook.com/bansuanchayanan
จ่าดับ จำเปาะ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Iron Hoese Azure World Cup Team

โพสต์ โดย จ่าดับ จำเปาะ »

เสือเอ๋ฅน...ครยก เขียน:หวัดดีครับจ่าดับ จำกันได้บ่ สบายดีอยู่นะครับตั้งแต่อ่างเก็บน้ำทรายทองแล้วยังไม่ได้เจอกันอีกเลยนะพี่ เอาไว้ใกล้ๆ ปีใหม่ อาจเชิญมาร่วมงาน เปิดแคมป์พร้อมจัดทริปพิเศษนะพี่
สวัสดีครับเสือเอ๋ ต้องจำกันได้แน่นอนอยู่แล้ว ต้อนรับขับสู้กันดีขนาดนี้จะให้ลืมกันได้อย่างไร ด้วยความยินดีและตอบรับคำเชิญครับ ไว้ใกล้ๆค่อยประสานงานกันอีกทีนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “DZG”