สรุปทริป เจ็ดคตโป่งก้อนเส้า ทริปแห่งความมันส์ 7-8 กพ.52

ผู้ดูแล: จ่าดับ จำเปาะ

กฏการใช้บอร์ด
ผู้ดูแล
1. Bob 081-8459583
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: Trek อีกแล้ว

Re: สรุปทริป เจ็ดคตโป่งก้อนเส้า ทริปแห่งความมันส์ 7-8 กพ.52

โพสต์ โดย rundake »

Balloon เขียน:บร้า ,มันเป็นจุดที่ GPS มัน Track
แต่ใน Google Earth มันไม่ชัด
เลยบินไปถ่ายมาให้ดูอันแรกไง
พี่บอล เขาถ่ายจากกล้อง มือถือ นะเว้ย โอ๊ต :D :lol:
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
รูปประจำตัวสมาชิก
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: LA kitty12" 2012

Re: สรุปทริป เจ็ดคตโป่งก้อนเส้า ทริปแห่งความมันส์ 7-8 กพ.52

โพสต์ โดย LEXUS »

สรุปทริปศูนย์ศึกษาธรรมชาติเจ็ดคต...ทริปประจำปี 52/2 กับ DZG TEAM
เริ่มจากการเก็บภาพหมู่นักปั่น บริเวณข้างๆ ลานกางเต็นท์พักแรม หน้าอ่างเก็บน้ำ

รูปภาพ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
YEAH
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811136120
Bike: HARO X6

โพสต์ โดย YEAH »

วัยรุ่นใจร้อน ไม่ต้องรีบแต่ให้ไวครับพี่
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

....ยอดเขานั้นงัยที่เหล่า DZG จะไปดาวฮิลน์กันลงมา

รูปภาพ

น้องนา...ขวัญใจท่านแม่ทัพ ทริปนี้ไม่ปั่น ให้กำลังใจอย่างเดียวพอ....หลับ รอ แล้วก็หลับ หลับ หลับ
รูปภาพ

บริเวณบรรยากาศโดยรอบ ณ เต้นท์ที่พัก ริมอ่างเก็บน้ำ เห็นน้ำถังนี้มั๊ยครับ ข้าวโอ๊ตเป็นผู้ขนมาจากรถท่านประธาน.....เพื่อนๆ ช่วยปรบมือในความมีน้ำใจด้วยนะครับ
รูปภาพ

เสบียงอาหารสำหรับทริปนี้ ... ช่วยกันคนละไม้ คนละมือ ทั้งอาหารคาว หวาน ทริปนี้เพียบ การเตรียมอุปกร์เครื่องครัวขอได้รับความขอบคุณจากพี่นุชผู้จัดเตรียม และเป็นภาระแทนพวกเรา
รูปภาพ

เริ่มต้นกันดี...นายเบิร์ด ผู้นำเส้นทางทั้งขาขึ้น และขาลง ทริปนี้น้ำหนักเจ้า HARO ไม่ได้เป็นอุปสรรคเลย เก็บแรงมาเต็มที่ ขึ้นรถหลับ ทั้งขาไปและขากลับ เก็บแรงอย่างเดียว
รูปภาพ

คุณ Balloon ทริปใหญ่เมื่อไร ไม่เคยพลาด...แต่ก็ไม่เคยค้างเหมือนกัน...ทริปนี้นอนน้อยแต่เก็บแรงมาดี กับเจ้าซุปไก่สก๊อตสีแดงสุดสวย
รูปภาพ

แม่ครัวคนเก่งและสาวเหล็กประจำทริป...ไปทุกเส้นทาง ไม่เคยบ่น (แต่ไม่รู้ว่าจะกลับไปบ่นให้ท่านประธานฟังหรือป่าว)........เอ แต่งัยทริปนี้ ทานข้าวเย็นเสร็จแล้ว ไม่มานั่งเม้าท์กันหล่ะครับพี่
รูปภาพ

ท่านประธาน...ทริปนี้ เตรียมมุขมาเป็นขโยง แต่มุขที่ชอบมากที่สุดคือมุขฝาหม้อรัสเซียที่เปิดไม่ได้อ่ะครับ ทริปนี้เหมือนเดิม ตื่นเช้าไปหน่อย แรงหมด .....กระเพาะขึ้น แต่ก็ยังรักษาตัวรอดไว้ได้ ส่วนคะแนนประจำทริปนี้ของท่านประธาน คงไม่ต้องพูดถึงแล้วครับ........แต่ต้องขอบคุณสำหรับอุปกรณ์ส่วนกลางต่างๆ ที่ท่านประธานขนมา ขอบคุณมากครับผม
รูปภาพ

หัวหน้าแก๊งค์เด็กซ่าส์ ทริปนี้ฉายเดี๊ยว เจ้าลูกโอ๊ต ติดอ่านหนังสือสอบ เลยขออาสาพาเจ้าสองตัวเพื่อนกันมาแทน......ทริปนี้เป็นทริปทดสอบเจ้าจาไมก้า สรุปผลเป็นงัย เดี๊ยวรอฟังจากจ่าดับเองนะครับ ส่วนทริปนี้ประทับใจจ่า ที่ปลุกตอนเช้า โดยใช้พลังจากธรรมชาติ ....... ข้าวโอ๊ตคงจำไปจนวันตายครับ ทริปนี้คะแนนไม่มาก ไม่น้อย.....ไข้ขึ้นนิดหน่อย หายใจไม่ออก ปอดไม่ดี.....แต่มาไม่เร็วมากเพราะเป็นแค่ XC แต่ก็ยังมาทันกลุ่มหน้า
รูปภาพ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

ต่อๆๆ มาต่อกันครับ
สรุปทริปมันเมื่อยอย่างนี้นี่เอง
ผมเองครับ เลขาธิการประจำ DZG TEAM ..... ทริปนี้เรื่อยๆ ครับไม่ซ่าส์มากเหมือนทริปเขาอีโต้ ขยาดไปเล็กน้อย...เริ่มซ่าส์ได้ก็รอบที่ 3 แล้วครับ เห็นเบิร์ดโดด แล้วมัน โดดตาม สุดยอด.....จนรอบสุดท้าย ขอเป็นผู้นำ มันดีครับ
แต่ผมว่าปั่นคนที่ 2 เป็นคนจี้ตูดคันแรกมันดีสุดครับ ไม่ต้องระวังมาก โดดตามอย่างเดียว

รูปภาพ

คุณบอล กับมาทเท่ห์ๆ อีกมุมที่ไม่ค่อยได้เห็นกัน
รูปภาพ

กล้องนี้อันใหญ่หน่อย จึงไม่ได้ติดตัวไปตอนออกทริป ....รูปภาพบรรยากาศในการออกทริปรอติดตามที่กล้องลุงตะพาบนะครับ อันนี้ชมไปเรื่อยๆ ก่อนแล้วกัน
รูปภาพ

ท่านประธานกับมาทเท่ห์ๆ อีกมุม....
รูปภาพ

ถ่ายไม่ทัน แรงเหลือเกิน เลยไม่เห็นหน้า...แต่เป็นตูดเป็นสัญลักณ์ก็คงจำกันได้ ขอแรงอีกคนเจ้าของ Fullsus คันที่สองต่อจาก LEXUS
รูปภาพ

นี่ครับ แรงที่สุด แรงจริงๆ คนอื่นเค้าล่อกัน 1-1 หมดเลย หมดอีก.....เจ้าโบ๊ท ยังเล่น 2-3 อยู่เลย จนถึงยอดเขามันก็ยังเป็น 2-3 คนอะไรว่ะ แรงมัยดีอย่างนี้....แต่ตอนนี้ได้ข่าวมาว่า อยากจะขอเป็นสมาชิก fullsus ขาโดดอีกคน เพราะทนแรงยุ ความมัน การโดด จากพี่ๆ DZG Metropolis ไม่ไหว.......ใครเจา size 15-16 จัดให้น้องหน่อยนะครับ ราคาไม่ต้องแรงมาก.....อิอิ
รูปภาพ

ลุงตะพาบ....ปิดหน้าปิดตาซะหมดเลย ทริปนี้ก็ฉายเดี่ยว ... ว่างไม่ได้เป็นจิบเบียร์เย็นๆ อยู่เรื่อยเลย ขอขึ้นคอยคุมเด็กๆ ขาแรงอยู่ข้างหน้า ขาลง คอยคุมผู้ใหญ่อยู่ข้างหลัง .....อย่างนี้เค้าเรียกว่าสุดยอดผู้คุมเลยนะครับ ปล. อย่าลืมคุมข้าวโอ๊ตกลับที่ด้วยนะครับ
รูปภาพ

ท่านแม่ทัพ...ทริปนี้แปลกแฮะ...หล่อน้อยกว่าเดิม เลยไม่ค่อยมีรูปซักเท่าไหร่ ...แรงบ้าง ช้าบ้างเป็นบางครั้ง แต่แวะเมื่อไร เป็นเม้าท์เมื่อนั้น ......"ผู้ดุ๊ก คนอื่นเค้าไปกันหมดแล้วนะ"...................ต้องเปลี่ยนเป็น "ป๋าดุ๊ก เสร็จยัง"............"ยังโว๊ย พักก่อนดิ ยังกินไม่ถึงครึ่งขวดเลย" อิอิ
รูปภาพ

นี่ครับ กำลังใจผมเอง.....นอน ดิ้น กรน นอน นอน แล้วก็นอน...ลุงตะพาบฝากให้ถ่ายรูปก็หลับ เวรกรรม!!! ทริปนี้หลับตั้งแต่เดินทางไป ถึงก็หลับ ขากลับก็หลับ ............รอนั่งเม้าท์มื้อเย็นอย่างเดียว
รูปภาพ

ยังมีอีกนะครับ เดี๊ยวมาต่อใหม่

PK balika
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีสังกัดแต่อยู่คลองสี่ ปั่นกับnop107และน้องเนส
Bike: GIANTcross3400,รถพับ

โพสต์ โดย PK balika »

:) :o :shock:...หูย... ทริปเทพเลยนะเนี่ย แต่เสียดายผมม่ะล่ายไปล่วย ถ้าผมมีไอ้ล้อโตเมื่อไหร่ละก้อ โตยติ๊กๆแน่นอน :lol:
ปั่นไปไหนกันหนะ ขอไปด้วยคนดิ
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

โพสต์ โดย แงซาย »

GOOD MORNING DZG..!!
มาแว้ว..!!
อาทิตย์หน้า ปั่นไปเขื่อนขุนด่านฯ กับ ททท.
DZG Country ครบทีม..!!
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

อย่า...!!! ไม่แนะนำครับ
เพิ่งไปมาหลังจากทริปเจ็ดคตนี่เองครับ
ไปแวะน้ำตกนางรองมา...บรรยากาศ ไม่เหมือนตอนที่เราปั่นไปเที่ยว กินไก่ย่าง ที่พักว่าง เพราะน้ำไม่มีเลย ไม่มีขนาดลงไปเล่นก็ไม่ได้ครับ น้ำประมาณน้ำตกเจ็ดคตอ่ะครับป๋า เสียบรรยากาศครับ หลังจากสอบถามกับทางเจ้าหน้าที่ เค้าบอกว่าน้ำเริ่มหมดตั้งแต่เดือน ม.ค. แล้วครับ มาเที่ยวได้อีกทีก็ประมาณ ส.ค. ครับ..................สงสัยทริปเขา น้ำตก คงต้องยกเลิกไปจนกว่าจะเข้าหน้าฝนอ่ะครับป๋า.....แต่ถ้าเป็นทริปเฉพาะกิจ ไปดาว ไป XC ที่ไหน เมื่อไหร่ ไปไหนไปกันอยู่แล้วครับ

princess ข้าวปุ้น
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG
Bike: ---@WaHoo@---

โพสต์ โดย princess ข้าวปุ้น »

สรุปทริปแล้ว อย่าลืมเปิดหน้า(ทริปแม่บ้าน) ให้ข้าวปุ้นด้วยนะคะ
ขอเป็นกินลม ชมวิว ที่ชายหาดบ้างน้า
:lol: :lol:
^^--น้องข้าวปุ้น--^^
ครีมน่าเด้งสำหรับคุณผู้ชาย
แก้ปัญหา ฝ้า กระ ผิวหน้าหมองคลำ
หลังจากออกปั่น 087-971-7755
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

LEXUS เขียน:อย่า...!!! ไม่แนะนำครับ
เพิ่งไปมาหลังจากทริปเจ็ดคตนี่เองครับ
ไปแวะน้ำตกนางรองมา...บรรยากาศ ไม่เหมือนตอนที่เราปั่นไปเที่ยว กินไก่ย่าง ที่พักว่าง เพราะน้ำไม่มีเลย ไม่มีขนาดลงไปเล่นก็ไม่ได้ครับ น้ำประมาณน้ำตกเจ็ดคตอ่ะครับป๋า เสียบรรยากาศครับ หลังจากสอบถามกับทางเจ้าหน้าที่ เค้าบอกว่าน้ำเริ่มหมดตั้งแต่เดือน ม.ค. แล้วครับ มาเที่ยวได้อีกทีก็ประมาณ ส.ค. ครับ..................สงสัยทริปเขา น้ำตก คงต้องยกเลิกไปจนกว่าจะเข้าหน้าฝนอ่ะครับป๋า.....แต่ถ้าเป็นทริปเฉพาะกิจ ไปดาว ไป XC ที่ไหน เมื่อไหร่ ไปไหนไปกันอยู่แล้วครับ
ไม่ได้ปั่นไปเล่นนำ้
แค่ปั่น ไป-กลับ เพื่อร่วมกิจกรรมกับ ททท. เท่านั้่น
ปั่นเล่นๆ กลุ่มใหญ่ๆ สนุกดี..!!
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

YEAH
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811136120
Bike: HARO X6

โพสต์ โดย YEAH »

ขึ้นเขื่อนไหวป่าว
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

YEAH เขียน:ขึ้นเขื่อนไหวป่าว
ก้ขึ้นมาแล้วนิ..!!

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปที่เหลือ อยู่ที่ใคร กรุณาเอามาลงด้วยเด้อ..!! :o :o :o

princess ข้าวปุ้น
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG
Bike: ---@WaHoo@---

โพสต์ โดย princess ข้าวปุ้น »

รูปยังอยู่ที่กล้องพี่เล็กอีกตั้งเยอะ
เอามาเลย...
^^--น้องข้าวปุ้น--^^
ครีมน่าเด้งสำหรับคุณผู้ชาย
แก้ปัญหา ฝ้า กระ ผิวหน้าหมองคลำ
หลังจากออกปั่น 087-971-7755
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

ข้าวปุ้นหลับอยู่....พี่นุชปลุกไม่ทัน เลยได้แค่เนี่ย
รูปภาพ

ไล่อย่างเดียว...ความมัน มันก็อยู่ตรงนี้แหล่ะครับ คิดดูซิ ว่าบนเขา ถ้าไล่แบบนี้จะมันขนาดไหน
รูปภาพ

เหนื่อยไม่เหนื่อยดูเอา......
รูปภาพ

พักเก็บแรงเสร็จก็.....จัดการเตรียมอาหารกันได้แล้ว ขน ล้าง ทำ....โอ๊ย!!! เหนื่อยแทน
รูปภาพ

"ยังไม่หายงัยเงียเลยพี่เล็ก ใช้งานหนูอีกแระ"
รูปภาพ

รอบแรกผ่านไป....เบิร์ดคือผู้เส้นไหว้เจ้าที่ ประเดิมเป็นคนแรกและคนเดียว...อิอิ เพื่อพี่ๆ เนอะเบิร์ด
รูปภาพ

ท่านแม่ทัพ...พักผ่อน อารมณ์ชิวๆ ฟังเมียบ่น แล้วมันอารมณ์ดีอย่างนี้นี่เอง
รูปภาพ

แรงขนาดไหนดูเอาครับ...!!! นี่ขนาดเดิน ยังถ่ายรูปเต็มๆ แทบไม่ทันเลย
รูปภาพ

ปะไป บ่นไป ....ทริปนี้บนเจ้าที่ไปซะ 2 รอบ ทั้งเปลี่ยน ทั้งปะ.........ผู้ใหญ่ทั้งสองคนด้านหลังไม่สนใจกันเลย ฮากันเรื่อยเปื่อย ให้เจ้าข้าวโอ๊ต ปะยางคนเดียว
รูปภาพ

ดูแววตาซิ......เหนือคำบรรยาย
รูปภาพ

บรรยากาศโดยรอบ....ชิวๆ เย็นสบาย กลางคืนหนาว...
รูปภาพ

ชมกันไปเรื่อยๆ......ภาพพักผ่อน หลังจากลงมารอบแรก....ชิวๆ รอกินข้าวเย็น
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

กางเต็นท์ซะริมเลย....ไอ้เข้จะมาสอบเอาอะดิ
รูปภาพ

ขนมาจากบ้าน แถมต้องลงแรงอีก..........ทริปหน้าเด็กๆ ช่วยท่านประธานกันหน่อนนะครั
รูปภาพ

ก่อนกินข้าว....ซ้อมโดดกันซะหน่อย....นำโดยนายเบิร์ด
รูปภาพ

ตามด้วยท่านแม่ทัพ....แต่ไม่ใช้รถตัวเอง
รูปภาพ

คันกันทุกคน....ยกเต็มที่ อุปกรณ์ป้องกันไม่มีสักชิ้น
รูปภาพ

นี่งัยครับ....สาเหตุของการคันของน้องโบ๊ท
รูปภาพ

เอากะเค้าด้วยคน
รูปภาพ

เสียวกันสุดๆ......
รูปภาพ

ไปกินข้าวก่อนนะครับ....บ่ายประชุม มาต่อพรุ่งนี้ครับ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “DZG”