เปิดทริป นำ้ตกห้วยแม่ขมิ้น กาญจนบุรี 11-12 ตค 51.

ผู้ดูแล: จ่าดับ จำเปาะ

กฏการใช้บอร์ด
ผู้ดูแล
1. Bob 081-8459583
รูปประจำตัวสมาชิก
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

เปิดทริป นำ้ตกห้วยแม่ขมิ้น กาญจนบุรี 11-12 ตค 51.

โพสต์ โดย แงซาย »

ทริปใหญ่ประจำปี 2551 ของ DZG เปิดเป็นทางการแล้ว
วันที่ 11-12 ตค นี้ เราจะปั่นไปค้างแรมกันที่ นำ้ตกห้วยแม่ขมิ้นกัน
เราไปกันในรูปเเบบ จับเสือใส่รถ ไปปล่อยในป่า
เริ่มจากเขื่อนศรีนครินทร์ ไปจบที่นำ้ตกห้วยแม่ขมิ้น ใช้เส้นทางถำ้พระธาตุ
ระยะทางไป 42 กม กลับ 42 กม โดยประมาณ

กลุ่มหนุ่มหล่อเมืองปทุมฯ
ล้อหมุน 4.30 น. จาก พรพิมาน

กลุ่มเด็กเมืองกรุง
จัดการประสานงานด้วย ว่าจะนัดพบที่ใด

เส้นทางจาก ปทุมธานี จะไม่ผ่าน เข้า กทม แต่จะตัดออกไปนครปฐมเลย
เนวิเกเตอร์ ทริปนี้คือ เสธฯทวน คอลซาย งูเหลือม

สมาชิกเมืองปทุมฯ ที่จะร่วมทริปคือ

รถแงซาย.(ติด ว.)
1. แงซาย (แมงมุม)-ปั่นตลอดเส้นทาง
2. นินา (ไทยรัฐ)-ไม่ปั่น-ขับรถเซอร์วิส
3. ออดี้ (แมงมุมน้อย)-ไม่ปั่น-นั่งรถเซอร์วิส

รถเสธฯทวน. (ติด ว.)
4. เสธฯทวน (งูเหลือม)-ปั่นตลอดเส้นทาง
5. พี่นุช-ปั่นตลอดเส้นทาง
6. น้องโบท-(งูเหลือมน้อย)ปั่นตลอดเส้นทาง

รถพี่จวบ. (ติด ว.)
7. พี่จวบ (ตะพาบ)-ปั่นตลอดเส้นทาง
8. น้องพีท (ยังไม่ยืนยัน)-ปั่นตลอดเส้นทาง
9. น้องแพค (ยังไม่ยืนยัน)-ปั่นตลอดเส้นทาง
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: Trek อีกแล้ว

Re: เปิดทริป นำ้ตกห้วยแม่ขมิ้น กาญจนบุรี 11-12 ตค 51.

โพสต์ โดย rundake »

ผม คงต้องไปเจอ บ้านป๋าบ๊อบ เวลา นัดกันอีกที :D
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: DZG : Dream Zone Generation
Bike: LA kitty12" 2012

Re: เปิดทริป นำ้ตกห้วยแม่ขมิ้น กาญจนบุรี 11-12 ตค 51.

โพสต์ โดย LEXUS »

จับเสือใส่รถ ไปปล่อยในป่า เริ่มจากเขื่อนศรีนครินทร์ ไปจบที่นำ้ตกห้วยแม่ขมิ้น ใช้เส้นทางถำ้พระธาตุ
ระยะทางไป 42 กม กลับ 42 กม โดยประมาณทริปวันที่ 11-12/10/50
ไปตามนี้เลยมั๊ยครับ http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=185765
ของคุณ CHAINUNTDATA

จัดการประสานงานด้วย ว่าจะนัดพบที่ใด
ก่อนจะยัดเวลาต้องขอนัดหมายกับป๋าดุ๊กก่อนครับ เราทั้ง 2 ขบวนจะนัดเจอกันที่ไหน เวลาใด พวกผมจะได้นัดเวลาเริ่มต้นเดินทางจากบ้านได้ถูกต้องครับ....ขอทราบสถานที่จะเวลานัดหมายด้วยครับ

สมาชิกเมืองปทุมฯ ที่จะร่วมทริปคือ
1. แงซาย (แมงมุม)-ปั่นตลอดเส้นทาง
2. นินา (ไทยรัฐ)-ไม่ปั่น-ขับรถเซอร์วิส
3. ออดี้ (แมงมุมน้อย)-ไม่ปั่น-นั่งรถเซอร์วิส

4. เสธฯทวน (งูเหลือม)-ปั่นตลอดเส้นทาง
6. น้องโบท-(งูเหลือมน้อย)ปั่นตลอดเส้นทาง

7. พี่จวบ (ตะพาบ)-ปั่นตลอดเส้นทาง
8. น้องพีท (ยังไม่ยืนยัน)-ปั่นตลอดเส้นทาง
9. น้องแพค (ยังไม่ยืนยัน)-ปั่นตลอดเส้นทาง

รถ LEXUS (ติด ว. CB245)
10. LEXUS-ปั่นตลาดเส้นทาง
11.น้องอุ๋ม (CIA)-นังรถ service / ปั่นรถพับก่อนถึงเป้าหมายห้วยแม่ขมิ้น 10 กม. (ขำๆ)

รถ Capt.Franken (ติด ว.144)
12. พี่เบิร์ด (Capt.Franken) (ยังไม่ยืนยัน)-ปั่นตลอดเส้นทาง
13. น้อง? (ยังไม่ยืนยัน)-นั่งรถ service

รถป๋าบ๊อบ (ติด ว. CB245)
14. ป๋าบ๊อบ(จ่าดับ)-ปั่นตลอดเส้นทาง
15. โอ๊ต(The oat)-ปั่นตลอดเส้นทาง
16. ข้าวโอ๊ต(โอ๊ตสก๊อย)-ปั่นตลอดเส้นทาง
17. เบิร์ด(เบิร์ด)-ปั่นตลอดเส้นทาง

ปล.
สมาชิกคาดว่าจะไปเพิ่มเติมคือ คุณBalloon (รอการยืนยันและรายงานตัวให้ทราบด้วยครับ)
สมาชิกที่ไปแน่นอน แต่ยังไม่มีรถเดินทางคือแก๊บและสาวรารา
สมาชิกที่ยังไม่ตอบรับคือคุณบอย ถ้าไปเจ้าแก๊บและสาวราคาก็คงที่พาหนะเดินทางครับ
ใครติดต่อสมาชิกคนไหนได้ กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
rundake
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek อีกแล้ว

โพสต์ โดย rundake »

ลืมพี่ดอน แล้วเหรอ ครับ ติดตาม ด้วยครับ พี่ดอน ขาดไม่ได้
ส่วนนายโอ ผมบิ๊วส์ ไปบ้างแล้ว แต่ไม่มีล้อ + ไม่รู้จะว่างหรือป่าว
DZG : Dream Zone Generation อดีต Dek Zarr`Gang มาตามหาความฝัน...

Fanpage First Air Soft Shop ร้านBBgun ที่ใหญ๋ที่สุดใจกลางเมือง
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

ก่อนจะยัดเวลาต้องขอนัดหมายกับป๋าดุ๊กก่อนครับ เราทั้ง 2 ขบวนจะนัดเจอกันที่ไหน เวลาใด พวกผมจะได้นัดเวลาเริ่มต้นเดินทางจากบ้านได้ถูกต้องครับ....ขอทราบสถานที่จะเวลานัดหมายด้วยครับ
จุดนัดพบน่าจะเป็นแถวรังสิตนะ
ล้อหมุนออกจากนวลจันทร์ 4.30 พร้อมกัน แล้วมาพบกันที่ ปั๊มนำ้มันบางจาก
ปั๊มแรกบนถนนสาย รังสิต-ปทุมธานี
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

รถเซอร์วิส จำนวน 5 ที่นั่ง
1. นินา-พลขับ.
2. ออดี้
3. อุ๊ม
4. ......?
5. ......?

ส่วนหลังคาด้านหลัง เป็นที่เก็บอุปกรณ์แคมปิ้ง
แรคหลังคา ของสำรองไว้ใส่เสือ ในกรณีฉุกเฉินนะครับ

ค่านำ้มันรถปฏิบัติหน้าที่รถเซอร์วิส ขอช่วยกันเฉลี่ยทุกคนนะครับ
เพราะมีส่วนร่วมในการฝากสัมภาระทุกท่านอยู่แล้ว
ส่วนท่านที่แทคออนรถป๋าบ๊อบ ไป-กลับ อันนั้นตกลงกับป๋าบ๊อบกันเองนะครับ

เรื่องที่พัก
กางเต้นท์จะได้ บรรยากาศ ดีที่สุด
แต่ถ้าเสือสาวๆ อยากได้บ้านพัก ก็น่าจะพอหาได้นะครับ
อาหาร มื้อหลักๆ ซื้อเอาดีกว่า
อาหารว่าง,นำ้โค๊ก-สไปร, กับแกล้ม ก้เตรียมกันไป เฉลี่ยค่าใช้จ่ายกันเหมือนเดิม
ส่วนเบียร์ ใครอยากดื่ม ก็เตรียมกันไปนะครับ

ข้าวโอ๊ต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6815542
Bike: Giant Nrs Ds/1

โพสต์ โดย ข้าวโอ๊ต »

ขอแนะนำ เส้นทาง นิดนะครับ

ออกจาก รังสิต วิ่งมาทางลาดหลุมแก้ว ผ่าน บางเลน ผ่านกำแพงแสน เลยกำแพงแสนมานิดประมาณ 10 กม เลี้ยวซ้าย เข้าหัวยกระบอก อีกประมาณ 25 กม จะมาเจอ ถ. แสงชูโต แวะ บ้านผม แป๋ปนะครับ จะเอา สก๊อย กับ ไจแอนด์ ไปด้วย จากบ้านผม ไปตัวเมืองกาญ 38 กม จากตัวเมืองกาญ ไป เอราวัณ อีก ประมาณ 50 กม

ได้หรือป่าวครับ ขออนุญาติ ก่อน
เราจะไม่ทิ้งกัน จำไว้
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้อง
ขอแจ้งข่าวหน่อยนะครับ เมื่อวานผมโทรไปคุยกับนานต้นไม้มาเรื่อง อช.ห้วยแม่ขมิ้น
และได้รับแจ้งว่า...เส้นทางทั้งขาไปและขากลับของการออกทริปในครั้งนี้ ได้ถูกลาดยางหมดแล้ว และเรื่องที่พัก ถ้าใครไม่สะดวกในการนอนเต็นท์ ก็สามารถติดต่อกับทาง อช. จองที่พักกันได้เลย ....โดยรวมสภาพ อช. เหมือนกับ อช.สามหลั่น มีลานกางเต้นท์ มีห้องน้ำ แต่ไม่สะดวกเท่ากับ อช.สามหลั่น มากนัก แต่ก็ไม่ได้ลำบาก เรื่องน้ำหลาก ไม่ต้องห่วง ไม่มีปัญหาเพราะเขต อช. เค้ามีการป้องกันของเส้นทางน้ำหลากไว้อยู่แล้ว แต่การไปเที่ยวน้ำตกถ้าเป็นช่วงน้ำเยอะ และมีฝนตก ต้องระวังให้มากหน่อย ส่วนตัวน้ำตกเองนั้น ไม้บอกว่าใกล้กับลานกางเต้นท์มากๆ ได้บรรยากาศ ได้ยินเสียงน้ำตกตลอดเวลา โดยรวม น่าไปแน่นอน และไม้ยังฝากมาว่าทริปนี้ไม่ควรพลาดด้วยประการทั้งปวงครับ

รายชื่อสมาชิกที่คาดว่าจะร่วมทริปห้วยแม่ขมิ้นวันที่ 11-12/10/51

10. LEXUS-ปั่นตลอดเส้นทาง
11.น้องอุ๋ม (CIA)-นังรถ service / ปั่นรถพับก่อนถึงเป้าหมายห้วยแม่ขมิ้น 10 กม. (ขำๆ)

รถ Capt.Franken (ติด ว.144)
12. พี่เบิร์ด (Capt.Franken) (ยังไม่ยืนยัน)-ปั่นตลอดเส้นทาง
13. น้อง? (ยังไม่ยืนยัน)-นั่งรถ service

14. ป๋าบ๊อบ(จ่าดับ)-ปั่นตลอดเส้นทาง
15. โอ๊ต(The oat)-ปั่นตลอดเส้นทาง
16. ข้าวโอ๊ต(โอ๊ตสก๊อย)-ปั่นตลอดเส้นทาง
17. เบิร์ด(เบิร์ด)-ปั่นตลอดเส้นทาง

2. ออดี้
3. อุ๊ม ช่างภาพ ถึงมีมือไม่ค่อยดีมากนัก แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีเลย ใครมีกล้องกรุณานำไปด้วยนะครับ จะได้เก็บภาพไว้มากๆ หน่อย
4. ......?
5. ......?
(จำนวนจำกัดนะครับ รีบๆ จองที่กันหน่อน เพราะหลังรถป๋าบ๊อบ ไม่สามารถนั่งได้ เพราะต้องเก็บอุปกรณ์การตั้งแค้มป์

ค่านำ้มันรถปฏิบัติหน้าที่รถเซอร์วิส ขอช่วยกันเฉลี่ยทุกคนนะครับ
เพราะมีส่วนร่วมในการฝากสัมภาระทุกท่านอยู่แล้ว
ส่วนท่านที่แทคออนรถป๋าบ๊อบ ไป-กลับ อันนั้นตกลงกับป๋าบ๊อบกันเองนะครับ
ค่ารถเซอร์วิส ขอเป็นหารค่าน้ำมันกันนะครับ กับระยะทางประมาณ 80 กม. ในการออกทริป ขอคิดเป็นรายหัวนะครับ หารทุกคนเท่ากันหมด

ปล.
สมาชิกคาดว่าจะไปเพิ่มเติมคือ คุณBalloon (รอการยืนยันและรายงานตัวให้ทราบด้วยครับ)
สมาชิกที่ไปแน่นอน แต่ยังไม่มีรถเดินทางคือแก๊บและสาวรารา
สมาชิกที่ยังไม่ตอบรับคือคุณบอยเดี๊ยวเสาร์นี้ผมไปจิกคำตอบให้นะครับ ถ้าไปเจ้าแก๊บและสาวรามาก็คงที่พาหนะเดินทางครับ
ใครติดต่อสมาชิกคนไหนได้ กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

ลืมพี่ดอน แล้วเหรอ ครับ ติดตาม ด้วยครับ พี่ดอน ขาดไม่ได้
ไม่ได้ลืมป๋าดอนนะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะว่างหรือป่าว รบกวนป๋าบ๊อบหรือป๋าดุ๊ก ช่วยโทรติดต่อและแจ้งข้าวให้ทราบด้วยนะครับ

ส่วนนายโอ ผมบิ๊วส์ ไปบ้างแล้ว แต่ไม่มีล้อ + ไม่รู้จะว่างหรือป่าว
ฝากเบิร์ดติดต่อด้วยแล้วแจ้งข่าวให้ทราบด้วยนะครับ....ส่วนเรื่องนายต้นไม้ ผมติดต่อไปแล้วเมื่อวานนี้ ได้รับแจ้งมาว่าไม่สามารถไปได้เพราะมีการสอบเก็บคะแนนวันเสาร์นี้

ออกจาก รังสิต วิ่งมาทางลาดหลุมแก้ว ผ่าน บางเลน ผ่านกำแพงแสน เลยกำแพงแสนมานิดประมาณ 10 กม เลี้ยวซ้าย เข้าหัวยกระบอก อีกประมาณ 25 กม จะมาเจอ ถ. แสงชูโต แวะ บ้านผม แป๋ปนะครับ จะเอา สก๊อย กับ ไจแอนด์ ไปด้วย จากบ้านผม ไปตัวเมืองกาญ 38 กม จากตัวเมืองกาญ ไป เอราวัณ อีก ประมาณ 50 กม ได้หรือป่าวครับ ขออนุญาติ ก่อน
เรื่องเส้นทาง ขอเสนอนิดนึงครับ เพราะการเดินทางที่ข้าวโอ๊ตเสนอแนะนั้น คาดว่ามันจะอ้อมไปหรือป่าวครับ ผมขอเสนอเส้นทาง ปิ่นเกล้า พุทธมณฑล นครปฐม กาญจนบุรี เส้นทางนี้น่าจะใกล้ที่สุดนะครับ สำหรับการเดินทางของเด็กฝั่งเมืองกรุง

ซึ่งถ้าตกลงตามเส้นทางนี้จะขอนัดหมายกันที่บ้านป๋าบ๊อบ ล้อหมุน 5.30 น. (ตรงเวลา) มุ่งหน้าตามเส้นทางที่วางเอาไว้ เพราะนัดสมทบกับกลุ่มพรพิมาณที่หน้าสุสาน (จ.กาญจนบุรี) เวลา 7.30 น. ล้อหมุน 8.00 น. มุ่งหน้าไปเอราวัณครับพี่น้อง

ใครต้องการเสนอแนะเชิญได้นะครับ
บริการต่อทะเบียน พร้อม พ.ร.บ. ราคาย่อมเยาว์สำหรับพี่น้องชาวเสือ พร้อมส่งทั่วประเทศ ติดต่อเล็ก 087-971-9790

รถยนต์นั่ง (เก๋ง กระบะ 4 ประตู) ไม่เกิน 7 คน 550 บาท
รถยนต์โดยสารเกิน 7 คน (รถตู้ รถโดยสาร) ไม่เกิน 15 ที่นั่ง 1,000 บาท
รถยนต์บรรทุก (กระบะ 2 ประตู) น้ำหนักไม่เกิน 3 ตัน 850 บาท
YEAH
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811136120
Bike: HARO X6

โพสต์ โดย YEAH »

ลืมเราซ่ะแล้ว
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

YEAH เขียน:ลืมเราซ่ะแล้ว
ไม่ได้ลืม...นี่งัย ลงไปแล้ว...อ่านไม่ครบหล่ะซิ
ปล.
สมาชิกที่ยังไม่ตอบรับคือคุณบอยเดี๊ยวเสาร์นี้ผมไปจิกคำตอบให้นะครับ ถ้าไปเจ้าแก๊บและสาวรามาก็คงที่พาหนะเดินทางครับ

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

ออกจาก รังสิต วิ่งมาทางลาดหลุมแก้ว ผ่าน บางเลน ผ่านกำแพงแสน เลยกำแพงแสนมานิดประมาณ 10 กม เลี้ยวซ้าย เข้าหัวยกระบอก อีกประมาณ 25 กม จะมาเจอ ถ. แสงชูโต แวะ บ้านผม แป๋ปนะครับ จะเอา สก๊อย กับ ไจแอนด์ ไปด้วย จากบ้านผม ไปตัวเมืองกาญ 38 กม จากตัวเมืองกาญ ไป เอราวัณ อีก ประมาณ 50 กม ได้หรือป่าวครับ ขออนุญาติ ก่อน
เรื่องเส้นทาง ขอถามเนวิเกเตอร์ของทริปนี้ก่อน
ว่าจะโฉบไปทางนั้นหรือป่าว
แต่ไปทางบางเลย กำแพงแสน แน่ๆสำหรับสายปทุมธานี เพราะสะดวกสุดแล้ว

ข้าวโอ๊ต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6815542
Bike: Giant Nrs Ds/1

โพสต์ โดย ข้าวโอ๊ต »

เรื่องเส้นทางนะครับ ต้องถามว่า เริ่มต้นจากไหน

1. เริ่มจาก กทม ไปทาง ปิ่นเกล้า นครชัยศรี นครปฐม กาญ ก็ดีนะ ทางหลวง วิ่งสบาย
2. เริ่มจาก ปทุม ไปทาง ลาดหลุมแก้ว บางเลน ก็ดี แต่ ถ้าพอไปถึงกำแพงแสน ทางมันจะเป็น 2 เลน สิบล้อเยอะมาก ๆ ไม่แนะนำ

ระยะทางทั้ง 2 จุดเริ่มต้น ไปถึงบ้านผม ไม่เกิน 130 กม แน่นอน ฟันธง แล้วจากบ้านผมไป เอราวัณ อีก 80 กว่า ๆ ครับพี่น้อง
อุปกรณ์ทำครัวในป่า ไปเอาที่บ้านผมได้ ยินดี ครับ
เราจะไม่ทิ้งกัน จำไว้
LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

รายงานสมาชิกล่าสุดขณะนี้
ทริปห้วยแม่ขมิ้นวันที่ 11-12/10/51

10. LEXUS-ปั่นตลอดเส้นทาง

12. ป๋าบ๊อบ(จ่าดับ)-ปั่นตลอดเส้นทาง
13. โอ๊ต(The oat)-ปั่นตลอดเส้นทาง
14. ข้าวโอ๊ต(โอ๊ตสก๊อย)-ปั่นตลอดเส้นทาง
15. เบิร์ด(เบิร์ด)-ปั่นตลอดเส้นทาง

2. ออดี้
3. อุ๊ม ช่างภาพ ถึงมีมือไม่ค่อยดีมากนัก แต่ก็ยังดีกว่าไม่มีเลย ใครมีกล้องกรุณานำไปด้วยนะครับ จะได้เก็บภาพไว้มากๆ หน่อย
4. ......?
5. ......?
(จำนวนจำกัดนะครับ รีบๆ จองที่กันหน่อน เพราะหลังรถป๋าบ๊อบ ไม่สามารถนั่งได้ เพราะต้องเก็บอุปกรณ์การตั้งแค้มป์

ปล.
สมาชิกที่ไปไม่ได้ คุณBalloon ติดภาระกิจราชการที่กำแพงแสน
สมาชิกที่ยังไม่ได้รับการติดต่อ
1 แก๊บและสาวรารา
2 คุณบอยและแฟน
3 พี่เบิร์ด

LEXUS
ขาประจำ
ขาประจำ

สรุปเส้นทางฝั่งเด็กเมืองกรุง
5.15 พบกันบ้านป๋าบ๊อบ พร้อมแพครถ
5.30 ล้อหมุน พร้อมเดินทาง
5.40 สมทบกับ LEXUS ที่ปั๊ม ปตท.(รับ CIA) (ถนนเกษตร-นวมินทร์ ก่อนถึงแยกลาดปลาเค้า)
พร้อมเดินทางมุ่งหน้าแยกเกษตร - เดอะมอลล์งามวงศ์วาน - แคลาย - สะพานพระราม 5 - พุทธมณฑล - นครชัยศรี - นครปฐม - กาญจนบุรี
7.30 สมทบกับกลุ่มพรพิมาน ที่หน้าสุสาน (จ.กาญจนบุรี) พร้อมเติมน้ำมันเต็มถัง (สำหรับรถเซอร์วิส) พร้อมรับประทานอาหารเช้า
8.30 ล้อหมุนมุ่งหน้าสู่ สภอ. ศรีสวัสดิ์
9.30 ถึง สภอ. ศรีสวัสดิ์ ก่อนถึงปากทางเข้าน้ำตกเอราวัณ 500 เมตร (ปลอดภัยครับ ตำรวจบันทึกในสมุดด้วยครับ เซ็นต์ชื่อฝาก + รับรถ แบบนี้ก็อุ่นใจได้) พร้อมประกอบรถและขนของขึ้นรถเซอร์วิส (ที่ไดรับอุปการะคุณจากป๋าบ๊อบและมีคุณนินา เป็นพลขับ)
10.00 เริ่มทริปที่ทุกท่านรอคอยมานานแสนนาน...........ปิดทริป ไม่น่าเกิน 15.00 น.
15.00 พักผ่อนตามอัธยาศัย กางเต็นท์ที่พัก พร้อมสันทนาการ

แผนที่ในการออกทริป
รูปภาพ

don@99citybike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899692568
team: 99 city bike
Bike: trek 4300/2007

โพสต์ โดย don@99citybike »

งานนี้ต้องขอตัวอีกเช่นเคย เพราะอาทิตย์ต้องเข้าเวร แต่อย่างน้อยจะพยายามไปแบบเช้าเย็นกลับให้ได้(ถ้าพ่อบ้านไฟเขียว..เห็นร่ำๆว่าอยากไปเที่ยวอยู่)
cowboy in the city
ตอบกลับ

กลับไปยัง “DZG”