Trip ประจำปี 10 LIVE from บ่อเกลือ น่าน

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
รูปประจำตัวสมาชิก
iamskirt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891602828
team: กาดสูง,ตลาดพลูชวนปั่น,นครน่าน
Bike: P8
ตำแหน่ง: http://i.amskirt.com/
ติดต่อ:

Re: Trip ประจำปี 10 LIVE from บ่อเกลือ น่าน

โพสต์ โดย iamskirt »

nuRBS เขียน:พ่อเจ้าประคุณเอ๊ย !!! ภูเขาที่น่านช่างน่าประทับใจจริงๆ พวกเราทุกคนสรุปว่า เด็ดสุดๆ ขากลับนั่งรถ 2 แถวจากบ่อเกลือ ลงมาทาง ปัว เห็นแล้วช่างท้าทายยิ่งนัก ชวนให้อยากมาพิชิตให้ได้ซักครั้ง :lol:
เดือนมกราคมมีจัดประเพณีขึ้นดอยภูคาครับ อย่าพลาดน่ะครับ เรียนเชิญทุกท่านด้วยครับ ระยะทางจากปัวขึ้นดอยครับ
ประมาณ 40 โลครับ :D
ที่ดักยุงมหัศจรรย์กดเลยครับ

รับปรึกษาเรื่องทำสีจักรยาน จำหน่าย สี ทินเนอร์ น้ำมันสน ผลิตเอง ทำเอง ขายส่งและปลีก ในราคาพิเศษสำหรับชาวจักรยาน
LDV
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sawasdee hotel - Bike Station - Rama 9
Bike: Colnago President LDV, TREK ssl6.9,CERVELO P3

Re: Trip ประจำปี 10 LIVE from บ่อเกลือ น่าน

โพสต์ โดย LDV »

หลังจากพักที่จุดชมวิวแล้ว พวกเราก็ได้ไปพักทานอาหารเที่ยงกันที่ ที่ทำการอุทยานแห่งชาติ ดอยภูคา
และทางชมรมฯ ได้เตรียม เสื้อผ้า เครื่องกันหนาวมามอบให้ทางอุทยานฯ ด้วยครับ
ไฟล์แนบ
IMG_4303.jpg (69.12 KiB) เข้าดูแล้ว 1637 ครั้ง
IMG_4299.jpg (46.83 KiB) เข้าดูแล้ว 1637 ครั้ง
IMG_4296.jpg (63.52 KiB) เข้าดูแล้ว 1637 ครั้ง
IMG_4320.jpg (74 KiB) เข้าดูแล้ว 1637 ครั้ง
IMG_4307.jpg (97.19 KiB) เข้าดูแล้ว 1637 ครั้ง
beeggs
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0947963336
team: kNightBIKE
Bike: oltre, cervelo s5, super6 evo, canyon ult slx
ติดต่อ:

โพสต์ โดย beeggs »

:o
วัยทำงาน มีแรง มีตังค์ ไม่มีเวลา
suwit...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809255552
team: Rocket cycling club
Bike: Trek Madone 5.9 / Garyfisher sugar 1/TIME RXR ULTEAM
ติดต่อ:

โพสต์ โดย suwit... »

ibo เขียน:
LDV เขียน::D รูปชุดนี้อนุเคราะห์โดย โปร IBOนะคร๊าบ...ภาพสวยสุดๆสมกับที่ใช้ D3S จริงๆ 8-)
ขอบคุณพี่ LDV ที่ช่วยโพสให้นะครับ ตอนนี้ผมก็ยังไม่รู้เลยว่าจะช่วยโพสบนบอร์ดนี้ยังไง
รูปสุดท้าย พี่กุ้งแอ็คชั่นได้ประทับใจจริงๆ ทริปนี้ทุกคนแฮ็ปปี้สุดๆ เหนื่อยสุดๆครับ ไม่เคยขึ้นเขาสูงๆยาวๆมาก่อนเลยครับ เชื่อแล้วคนเมืองน่านเดินทางราบไม่เป็น

สุดท้ายขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆอาๆทุกท่าน ที่ทำให้ทริปนี้มีความสุขทั่วหน้า เป็นบันทึกอีกช่วงหนึ่งของชีวิตที่มีความสุขที่ต้องจดจำเอาไว้

ปล. สุดยอดกับการล่องแก่ง 6 ลำ ตีกันตลอด น้ำไม่เชี่ยวหรอก แต่เพื่อนๆนี่ เชี่ยวทุกคน :lol: :lol: :lol:

รอดูรูปอยู่นะครับพี่สุวิทย์ (สุพรรณ) พี่เอก ด้วย ;) ;)
กำลังเร่งผลิตอยู่ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=LPYmiZwY ... r_embedded
แก้ไขล่าสุดโดย suwit... เมื่อ 12 พ.ย. 2010, 10:50, แก้ไขแล้ว 8 ครั้ง
เมืองยุทธหัตถี วรรณคดีขึ้นชื่อ เลื่องลือพระเครื่อง รุ่งเรืองเกษตรกรรม สูงล้ำประวัติศาสตร์ แหล่งปราชญ์ศิลปิน ภาษาถิ่นชวนฟัง
Gymie
ขาประจำ
ขาประจำ
team: True sawasdee hotel bike station rama9
Bike: Allumilized Tarmak , Colnatouy Master sEX, CAN-GIAOUN super69 , etc....

โพสต์ โดย Gymie »

เอาข้อมูลการขี่ของผมมาให้ดูครับ

รูปภาพ
วันแรก ระยะทางทั้งหมด 100+ โล (ผมลืมกดstartหลังพักทานข้าวไปประมาณ 10โล)
ไต่เขารวม 2,379++ เมตร. ขึ้นเขา 7 ลูก cat4 /4ลูก cat3/ 2 ลูก (มากกว่าขึ้นอินทนน์ซะอีก ของอินทนน์ ไต่จาก400ไปหา2600)
ใช่เวลาเดินทางทั้งหมดโดยประมาณ 7 ชม. (เจ้าถิ่นบอกไม่ติดไฟกันมาเลยถึงมึดน่ะ)
เวลาบนจักรยาน 5 ชม. (ปวดหลังเมื่อยก้น)
พัก 2 ชม. (2ครั้ง ทานข้าวเหนียวที่อุทยาน และพักที่ยอดดอย ตามรูปประกอบภาพยกซดเบียร์ เอ้ยเบียร์ยกซด)
เฉลี่ย 140 วัตต์ 20Km./hr. (เอง) :cry:
**ต้องการข้อมูลส่วนไหนเพิ่มเติมขอมาได้นะครับ**
Gymie
ขาประจำ
ขาประจำ
team: True sawasdee hotel bike station rama9
Bike: Allumilized Tarmak , Colnatouy Master sEX, CAN-GIAOUN super69 , etc....

รูปภาพ

วันที่สอง ไต่ระดับ CAT HC.
phok8
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 Cycling Team / Mammoths

โพสต์ โดย phok8 »

ทริปนี้มันจิงๆคับ เหนื่อยสุๆๆ ขนาดเข็นก็ยังเหนื่อย กลางคืนมีทอค์กโชว์จากท่านประธานสุดยอดแห่งความมัน ฮาจิงๆคับ พี่เจษก็ทอค์กโชว์ได้ใจ หัวเราะจนนอนกรนกันเป็นแถวเลยคับ 55 วู๊ๆๆ ขอบคุณพี่LDV สำหรับรูปสวยๆด้วยคับ รูปสวยจิงๆคับพี่ ขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านในทริปนี้ด้วยคับ :D :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย phok8 เมื่อ 10 พ.ย. 2010, 07:58, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
LDV
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Sawasdee hotel - Bike Station - Rama 9
Bike: Colnago President LDV, TREK ssl6.9,CERVELO P3

โพสต์ โดย LDV »

:o โอ้พระเจ้า Cat HC  พี่ว่าปีหน้าบอกท่านประธานฯ ส่งทีมเราลงแข่ง TDF หรือ GIRO ดีไม๊น้อง คริคริ
Tok
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865260527
team: SKB และ ทุกชมรม
Bike: Cinelli Xperience COLUMBUS TUBE
ตำแหน่ง: สมุทรสาคร

โพสต์ โดย Tok »

nuRBS เขียน:ขากลับเจอ ป๋าต๊อก ที่ปั๊มน้ำมัน ไม่ทันได้คุยกันเลย ขอบคุณต๊อก มากๆนะครับ ที่ให้ข้อมูลเบื้องต้น หลังจากไปน่านมาแล้ว เลยคิดว่า ถ้าเสี่ยต๊อกไม่ได้มาทำงานที่กรุงเทพ ป่านนี้คงได้เป็น King of Moutain เป็นแน่แท้ :lol: :lol:

แบบในรูปนี้เหรอครับ พี่เสี่ยนุ :mrgreen: อดีตที่เราเคยหวานชื่นกันไง ตอนที่พี่แซงผมไปตรงยอดเนิน แล้วบอกผมว่า เฮ้ยอย่านั่งนาน ยืนขี่ๆ พึ่งมารู้ภายหลังว่า ขึ้นเขานั่งอย่างเดียวไม่ได้ มันต้อง ยืน สลับนั่ง 5555

ไม่ได้ตั้งใจกลับบ้านครับพี่ พอดีคุณแม่โชคร้าย ประสบอุบัติเหตุ มอไซค์ โดนชนท้าย ตอนนี้นอนอยู่โรงพยาบาล เลยต้องกลับด่วน พอดีขากลับเห็นรถ น่าน-ทุ่งช้าง วิ่งผิดเวลาเลยออกมาดู อ้าว เช่าเหมาลำ ของพระราม9 นี่เองงงงง
ไฟล์แนบ
King of Mountain.jpg
King of Mountain.jpg (68.21 KiB) เข้าดูแล้ว 1588 ครั้ง
จะพยายาม หาเวลาขี่ให้ได้
Gymie
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

รูปภาพ
3D view ขุนเขาแห่งน่าน ดอยภูคา
soloist
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rama 9
Bike: Colnago ETP

โพสต์ โดย soloist »

ขอบคุณเพื่อนๆชาวเมืองน่าน ที่มาแนะนำเส้นทางและปั่นเป็นเพื่อนกับชมรมพระรามเก้า

ทริปนี้สนุกสนานเพลิดเพลินตามที่ได้ตั้งใจไว้ ต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่ต่างทำหน้าที่กันคนละอย่างสองอย่างดังต่อไปนี้ หากผมตกหล่นท่านใดไปก็ขออภัยไว้ด้วยครับ

ขอบคุณ ท่านประธานต้อ ที่เอื้อเฟื้อ พขร และ รถบรรทุกจักรยานให้พวกเราทุกปี
ขอบคุณ โปรนุ ที่ช่วยเป็นหัวแรงในการจัดทริปนี้
ขอบคุณ โปรกุ้ง ที่ช่วยเป็นธุระสารพัดเรื่อง เกี่ยวกับการเดินทางต่างๆ
ขอบคุณ คุณต่อ ที่ช่วยเป็นผู้บริหารฝ่ายการเงินการคลัง สำหรับทริปนี้ และทุกทริป
ขอบคุณ พี่ไจแอ้น ที่ช่วยปิ้งสเต๊ก เนื้อ หมู อร่อยๆ และเอ่ยวลี ขำๆ ให้พวกเราได้กิน ได้ฮากันตลอด
ขอบคุณ มือกล้อง ท่านโบ้ ท่านเต๊ย และ โปรสุวิทย์ ที่ถ่ายรูปสวยๆ
ขอบคุณ คุณเอก ที่ช่วยถ่าย HD VDO ให้พวกเราได้เห็น
ขอบคุณ เฮียชัย ที่ช่วยขึ่ GS ตามประกบพวกเราตลอดทางบนเขา

ส่วนตัวผมเอง สนุกมากๆ ไอ้ที่เหนื่อยจำไม่ได้แล้วครับ แต่คิดว่าเป็นทริปที่หนักที่สุดเท่าที่เคยผ่านมาครับ อากาศดีมากๆ เส้นทาง และ วิวทิวทัศน์ก็สวยงาม มิตรไมตรีก็เพียบ กลับมาเจ็บคอมากครับ เพราะคุยกับน้องๆจนดึกทุกคืนเลย

Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ตำแหน่ง: เชียงใหม่,กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Hoon »

Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ติดต่อ:

Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

suwit...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809255552
team: Rocket cycling club
Bike: Trek Madone 5.9 / Garyfisher sugar 1/TIME RXR ULTEAM
ติดต่อ:

โพสต์ โดย suwit... »

นำมาร้อยเรียงกันหน่อย ชอบที่จะเก็บเรื่องราว ไม่เน้นมุมกล้องเท่าไร ดูกันขำๆนะครับ 8-)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

http://www.youtube.com/watch?v=mGIWLSpW ... r_embedded
เมืองยุทธหัตถี วรรณคดีขึ้นชื่อ เลื่องลือพระเครื่อง รุ่งเรืองเกษตรกรรม สูงล้ำประวัติศาสตร์ แหล่งปราชญ์ศิลปิน ภาษาถิ่นชวนฟัง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”