" เก็บตก " บรรยากาศการแข่งขัน ITT '09ที่มอเตอร์เวย์

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
รูปประจำตัวสมาชิก
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานพระรามเก้า
Bike: Colnago,Specialized,Dahon,Tern

Re: " เก็บตก " บรรยากาศการแข่งขัน ITT '09ที่มอเตอร์เวย์

โพสต์ โดย พระราม99 »

ผู้ชนะรุ่นเยาชน

รูปภาพ
รูปภาพ
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Colnago,Specialized,Dahon,Tern

Re: " เก็บตก " บรรยากาศการแข่งขัน ITT '09ที่มอเตอร์เวย์

ผู้ชนะรุ่น 50

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ

ผู้ชนะรุ่น 40

รุ่นนี้ร้อนแรงทุกสนามแข่งและสนามการค้า นักแข่งรุ่นนี้แรงและเขี้ยวยาวลากพื้นทุกคนครับ

ที่สำคัญมากๆครับ...เป็นรุ่นที่...กำลังซื้อ...สูงส่งที่สุดครับ

รูปภาพ
รูปภาพ

ช่วงชิงตำแหน่งกันมากที่สุด ความเร็วเฉลี่ยสูงส่งจริงๆ

ต้องชมคุณวรวิทย์ จากสวนธน นะครับสอดแทรกมายืนโพเดี้ยมได้อย่างเต็มภาคภูมิกับอันดับ 2 ครับ

ส่วนอันดับที่ 6 เสี่ยนุ จาก BIKE STATION ก็ไม่ต้องกังวลกับทริปเชียงรายนะครับ...พี่เข้าใจนะครับ...ใครก็ขี่ช้าได้

ตอนรับรางวัลเสี่ยกุ้งที่รับที่ 5 ก็มีน้ำใจ อยากให้เสี่ยนุ ได้ยืนโพเดี้ยมบ้าง

ก็ตะโกนเรียกเสี่ยนุ ให้มายืนรับรางวัลด้วย แต่ให้ยืนที่พื้นถนนข้างๆเสี่ยกุ้ง

แหมช่างมีน้ำใจกับเพื่อนจริงๆ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย พระราม99 เมื่อ 20 พ.ย. 2009, 11:29, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ

ผู้ชนะรุ่น 30

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เสี่ยดวง ส่งท้ายรุ่น 30 ด้วยอันดับที่ 1

ตุ๋ง ที่ 5...ไปซื้อหมวก time trial ด่วน
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ

ผู้ชนะรุ่นทั่วไป

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

สถิติใหม่ครับ

PAVOL KRIZAN ระยะทาง 15.5 กม ใช้เวลา 20.49 นาที ความเร็วเฉลี่ย 45.38 กม/ชม
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอขอบพระคุณพี่หุ่น พี่ใหญ่และกรรมการจัดการแข่งขันทุกท่านครับ

ขอบพระคุณผู้สนับสนุนทุกท่าน สปอร์ไบค์ซิเคิล

โดยเฉพาะ TRUE ผ้สนับสนุนตลอดกาลของชมรมพระรามเก้าครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ขอบพระคุณนักแข่งและผู้ติดตามชมทุกท่านครับ

ปีหน้าพบกันใหม่ สวัสดีครับ :D
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

โพสต์ โดย nuRBS »

พระราม99 เขียน:...จิมมี่...หล่อขั้นเทพ...

ต้องคนนี้ละครับ...หนุ่มเลือดใหม่...ไฟแรงสูง...จากค่ายสปอร์ทไบค์ซิเคิล

มีเสียงกระซิบเบาๆมาที่ข้างหูว่า...เวลา...ดีกว่า...เสี่ยรูปหล่อ เจ้าของสถานีจักรยาน...อีกนะ...หุ หุ

ยังไม่ทันไปถึงเชียงราย...น้องนุ...ก็โดนซะแล้ว

แต่ถึงอย่างไรพี่ก็ยินดีกับที่ 6 ด้วยนะ :lol:

รูปภาพ
แก้ไขข้อมูลผิดพลาดครับ เวลาผิดครับ พี่แก้ไขด้วยของผม 22.51 กับของจิมรูปหล่อ 23.22 ครับพี่ :mrgreen: ตอนนี้ยังไม่โดนจิมสอย แต่ใกล้แล้ว :lol:
Venge S-WORK Project black
พระราม99
ขาประจำ
ขาประจำ

รับทราบครับเสี่ยนุ...ต้องขออภัยอย่างแรงสำหรับการผิดพลาดเรื่องเวลา

เวลาของเสี่ยนุ 22.51 นาที นี่ก็ไม่ธรรมดาแล้วนะ เฉลี่ย 41.31 กม/ชม

ถ้ามีเวลาว่างเสี่ยนุ น่าจะบอกเคล็ดลับและวิธีการฝึกซ้อม ให้ฟังบ้างนะ

ทำอย่างไรถึงจะปั่นได้เร็ว ๆ...ทนๆ...ไต่เขาเก่งๆ...สปริ้นท์แรงๆ...

และที่สำคัญการซ้อมด้วย watt meter นั้นดีอย่างไร

เห็นน้องๆทุกคนซ้อมด้วยอุปกรณ์ตัวนี้แล้ว...แรงทุกคน...
Real
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-22000-98
team: Ramindra
Bike: RB, MTB, FOLDING
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Real »

ขอบคุณพี่เสือพระราม99ครับ นานแล้วที่ไม่ได้อ่านสำนวนชวนเคลิ้ม แบบเป่าแล้วอ่อนละทวย :mrgreen:
พูดคุยกันในfacebook คลิ๊ก ---> http://www.facebook.com/real.bicycle

Project : ปลุกคืนชีพ เฟรมคาร์บอน คลิ๊ก---> http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=281682
moonaka
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0848893838
team: ไส้ดีดสเปือน ไส้เดือนสปีด
Bike: F1 s1

โพสต์ โดย moonaka »

อยากได้ความรู้เพิ่มเติมเรื่อง watt meter หน่อย ครับ
Hoon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: true move-Rama9/347 cycling team,สวัสดี โฮเตล / ไบค์สเตชั่น.Soitan.
Bike: Tarmac SL4,Nich Lengend,Trigon.
ตำแหน่ง: เชียงใหม่,กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Hoon »

ไม่ทำให้ผิดหวังเลย หลังจากรอคอยมาตั้งสองอาทิตย์
ผมในฐานะผู้จัด อยากเรียนให้ท่านที่เป็นช่างภาพและช่วยโพสรูปลงเน็ททุกท่านทราบว่า ท่านก็เป็นส่วนหนึ่งที่ให้การสนับสนุนการแข่งขันเช่นกัน คงไม่มีประโยชน์อะไรที่ผมจัดแล้วไม่มีใครสนใจ
ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”