ขอขอบคุณ Coffee Dee ด้วยรูปภาพทริปครับ

ผู้ดูแล: nuRBS

กฏการใช้บอร์ด
ชมรมจักรยานพระรามเก้า เชิญชวนผู้รักการปั่นรถถนนทางเรียบ ที่อยู่บริเวณทางคู่ขนานมอเตอร์เวย์
รูปประจำตัวสมาชิก
ibo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 321YELL
Bike: BMC TT01, LYNSKY R230
ติดต่อ:

ขอขอบคุณ Coffee Dee ด้วยรูปภาพทริปครับ

โพสต์ โดย ibo »

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ไม่ต้องมีคำบรรยายว่า ต่อแต่นี้ใครจะไปขี่ปากช่อง ต้องแวะรวมกลุ่มกันที่ร้านCoffee Deeนี้ละ หาเหตุผลจากในภาพละกัน LOL

ขอขึ้นต้นคำกล่าวทักทายเป็นครั้งแรกสำหรับ Thaimtb ด้วยคำกล่าว ขอบคุณและประทับใจมากกับพี่กุ้งและ ร้าน Coffee Dee (ป้ายยังไม่เสร็จผมขอใส่ให้ก่อนครับ ขออนุญาตด้วย) ที่ดูแล เพื่อนๆพี่ๆน้องๆสาวๆ ป้าๆยายๆ ทั้งหลาย ที่มาร่วมในทริป Coffee Dee ปากช่อง ปั้มชัยสวัสดิ์ ในครั้งนี้ด้วยครับ ใจจริงอยากให้เป็นทริปประจำปีด้วยนะ (ใครเห็นด้วยช่วยโหวตด้วยที่ข้างล่างครับ) ร้าน Coffee Dee บริการด้วยน้ำใจ จริงใจ และตั้งใจ(สำหรับมือใหม่) ด้วยรสชาต กาแฟเย็นที่เข้มหวานมัน โซดามะนาวเย็น(โบราณ)ที่เสริฟตอนขี่เสร็จหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง ไม่เชื่อต้องลอง เพิ่งเคยกินที่นี และโกโก้ปั่นที่ลูกๆผมช้อบบ ชอบ ข้าวโพดอันขึ้นชื่อของคนปากช่องหวานจริงๆ

ผมไม่รู้จะตอบแทนยังไง ก็ขอตั้งใจโพสรูปอย่างรวดเร็วแบบทันใจให้กับผู้ไปร่วมงานนี้ เพื่อให้ทุกท่านที่ไปร่วมงานได้ประทับใจกับพ่องานในครั้งนี้ครับ ด้วยฝีมืออันน้อยนิด ภาพไหนที่บาดใจก็มีค่าจ้างลบออกนะครับ ก็ขอให้คลิกตามลิงค์ข้างล่างเลยครับ มันจะลิงค์ไปยังเวป photobucket.com ที่ผมได้โหลดภาพไว้ คลิกดูภาพตามสะดวก ศึกษากันเอาครับ ส่วนด้านล่างของภาพแต่ละภาพจะสงวนสิทธิ์ให้กับสุภาพชนได้เขียนข้อความ ตลก โปกฮาได้ตามใจชอบ แต่อย่าเล่นกันแรงเกินละกันครับ และต้องขออภัยด้วยที่ในภาพจะมี copyright ไว้อยู่ด้วย เพราะผมได้รับความกรุณาจากเพื่อนที่ได้ส่งไฟล์ส่วนตัวมาให้ผมได้ใช้ มันมีติดมาด้วย หากจะเอาออกผมก็ไม่รู้จะเอาออกยังไง จะส่งกลับไปให้แก้ก็เกรงใจ มันก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเอาออกยังไง เอาเป็นว่าท่านใดอยากได้ไฟล์เพื่อไป พรินต์ภาพก็ติดต่อมาที่ร้าน Bike Station หนึ่งเดียวด้านบริการจักรยานเสือหมอบ ที่มีเจ้าของร้านที่น่าร้ากกกก บริการประทับใจ รวดเร็ว หากติดต่อผมเองเดี๋ยวจะยาวนาน ก็ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยนะเฮียนุ Bike Station อีกอย่างผมจะเขียนภาพสไลด์โชว์ไว้ให้นุไปเปิดที่ร้านด้วยก็แล้วกัน ใครไปมาก็จะได้เห็น

และที่ลืมขอบคุณไม่ได้ Beer ที่ผันตัวเองชั่วคราวจาก โปรแถวรังสิต เป็นมือซิ่งขี่มอไซด์กว่าร้อยโล เพื่อเซอร์วิส ให้กำลังใจทุกคน ดูแลความปลอดภัย และให้ผมได้นั่งท้ายถ่ายรูปไปด้วย

ibo

คลิกที่นี้ครับ

http://s359.photobucket.com/albums/oo38 ... chong2009/
แก้ไขล่าสุดโดย ibo เมื่อ 15 ก.ย. 2009, 00:43, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ibo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอขอบคุณ Coffee Dee ด้วยรูปภาพทริปครับ

รูปภาพ

ผมว่าพี่เขาเทหมดหน้าตัก เพื่อภาพนี้ภาพเดียว หลังจากนั้นแกลากรถเซอร์วิสตลอด LOL

ตัวอย่างครับ ใครอยากโพสข้อความ โดยไม่ต้อง register ที่ photobucket ก็เอามาโพสชื่นชมกันในนี้เลยละกัน ขืนผมเอามาโพส ณ ที่นี้ 700 กว่าภาพ มีหวังกรุงศรีฯแตกแน่

ให้ดูที่ลิงค์ทางซ้าย ที่มีเขียนว่า img code ให้คลิกขวาที่บรรทัดนั้นแล้ว copy และ มา paste ที่หน้ากระดานนี้ครับ

ibo
แก้ไขล่าสุดโดย ibo เมื่อ 15 ก.ย. 2009, 00:29, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
ibo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอขอบคุณ Coffee Dee ด้วยรูปภาพทริปครับ

รูปภาพ

เห็นกันจะจะ แกซื้อไทม์ตัวท๊อป ล้อโบล่า มาลากปาเจโร่เครื่อง 3000cc ไม่ให้หลุดกลุ่ม คนขับยังบอกว่า แกแรงจริงๆ ดราฟยังจะหลุดเลย แต่ก็เสียวกลัวเสยตูดแก โอแม่เจ้า
แก้ไขล่าสุดโดย ibo เมื่อ 15 ก.ย. 2009, 01:19, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ibo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

ภาพนี้พิถีพิถันบรรจงมอบให้พี่หนุ่มเลยครับ
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

แม๋ภาพจาก D1 เลนส์L มันงาม สีหวานจริงๆเลย
แอบแซงเพราะแรงน้อย
น้องหมิว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Private number
team: อดีตสังกัด "พอลล่า เรซซิ่งทีม" กำลังจะย้ายสังกัดไป"คุณน้อง โปรไซคลิ่ง" เหมือนท่านจ้าว
Bike: -

โพสต์ โดย น้องหมิว »

เดี๋ยวจากกล้องหนูจะเอาแผ่นไปฝากไว้ที่ร้านเสี่ยนุค่ะ เผื่อพี่ๆๆท่านใดต้องการไปขยายติดฝาบ้านว่าแอคชั่นนี้สุดยอดขนาดไหนค่ะ แต่ความคมชัดยังงัยก้อขอโทษด้วยนะคะ เพราะมือใหม่หัดถ่ายค่ะ และขอบคุณอีกครั้งสำหรับการต้อนรับจากเจ้าบ้านอย่างพี่โปรกุ้งค่ะ ที่สำคัญเสี่ยนุที่ตั้งกระทู้ให้ได้รับรู้กันค่ะ ปล.หลวงพี่ท่านกลับถึงวัด เอ๊ย ห้องก้อสลบเหมือดค่ะ
น้องหมิว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Private number
team: อดีตสังกัด "พอลล่า เรซซิ่งทีม" กำลังจะย้ายสังกัดไป"คุณน้อง โปรไซคลิ่ง" เหมือนท่านจ้าว
Bike: -

โพสต์ โดย น้องหมิว »

ลืมไปค่ะ ขอบคุณพี่ Ibo ที่เสี่ยงชีวิตหันหลังถ่ายรูปให้พวกเรา และก้อโปรเบียร์ด้วยนะคะที่สละความสนุกมาช่วยเซอร์วิส และดันหลังหลวงพี่บนเนินสุดท้าย 555
kasareewa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819377930
team: Sawasdee hotel - Bike station - RAMA9
Bike: BMC SLR01

โพสต์ โดย kasareewa »

รูปภาพ

รูปภาพ

พี่น้องกันป่าวเนี่ย :lol: :lol:
The Sprinter Wanna Be
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

โพสต์ โดย nuRBS »

ไม่รู้เหรอน้องว่า เค้าเป็นพี่น้องกัน พลัดพราก กันตั้งแต่ยังเด็กๆ :lol:
Venge S-WORK Project black
nuomnoi
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896642577
team: Rama9
Bike: TIME

โพสต์ โดย nuomnoi »

ibo เขียน:รูปภาพ

เห็นกันจะจะ แกซื้อไทม์ตัวท๊อป ล้อโบล่า มาลากปาเจโร่เครื่อง 3000cc ไม่ให้หลุดกลุ่ม คนขับยังบอกว่า แกแรงจริงๆ ดราฟยังจะหลุดเลย แต่ก็เสียวกลัวเสยตูดแก โอแม่เจ้า
โบ้..พี่มัวแต่ก้มหน้าก้มตาปั่นเลยไม่รู้ว่าทิ้งกลุ่มมาไกลขนาดนี้...หันไปอีกทีมีแต่รถคอม1...ตามมาเต็มไปเมดด :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย nuomnoi เมื่อ 18 ก.ย. 2009, 10:13, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ibo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

รูปภาพ

อะพี่ หาภาพสวยๆมาให้พี่ได้เกิดละ ถ้าไม่รีบเกิด เดี๋ยวจะติด เค หรือ อม นะพี่ LOL
ibo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

ภาพกลุ่มนำ สำหรับช่วงเขาสุดท้าย เนินอีเหลอ จากฝ่ายวิเคราะห็ดูแล้ว คาดได้ว่าลาก 320 กว่าวัตต์ขึ้นเนินยาวเลย

รูปภาพ

อันนี้กลุ่มไล่

รูปภาพ

อันนี้ตัวหลุด
ibo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปภาพ

เอาใจสาวๆของเราบ้าง คู่นี้ขอประชันฮ่าา
nuRBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-2467999
team: True Sawasdee hotel-Bike station

โพสต์ โดย nuRBS »

ต้องขอขอบคุณ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ทีม Milram ปากช่อง นะครับมีหลายท่านไม่รู้จักชื่อ ที่ รู้ ก็มี เฮียตี๋น้อย พี่กบ พี่นะ เสียกอล์ฟ เสี่ยเด่น และเฮียอ้วน พี่น้ำ นะครับที่มาต้อนรับ พาเราไปขี่ด้วยกัน บางท่านรีบกลับก่อน ไปรอบเล็ก กะว่าจะถ่ายรูปด้วยกัน แต่ดันฝนตกแล้วก็โคตรเหนื่อยเลยครับ ต่างคนต่างแว๊ปเลยอดกันครับ แต่ๆๆเราได้ค้นพบเส้นทางที่น่าขี่เส้นใหม่แล้วครับ น่าจะเหมาะกับพวกเรามากกว่า ไม่ต้องไปจอดครัวน้ำตกอีกแล้ว จอดมันที่ร้ายกาแฟนี่ละครับ เสร็จแล้วไปกินของอร่อยๆ เช่น ข้าวหมูแดง หรือ ร้านพี่กบ ก็เหมาะ เสร็จแล้วมาอาบน้ำ กินกาแฟ โม้กันต่อ ;) ท่านทั้งหลายเห็นด้วยมั๊ยครับ
ไฟล์แนบ
_UP_0847 (600 x 450).jpg
_UP_0847 (600 x 450).jpg (130.72 KiB) เข้าดูแล้ว 2839 ครั้ง
_UP_0857 (600 x 400).jpg
_UP_0857 (600 x 400).jpg (124.58 KiB) เข้าดูแล้ว 2846 ครั้ง
_UP_0891 (600 x 400).jpg
_UP_0891 (600 x 400).jpg (109.12 KiB) เข้าดูแล้ว 2850 ครั้ง
Venge S-WORK Project black
CK3
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 347 LOVER, Floating Market Bike Club
Bike: COLONZE SL

โพสต์ โดย CK3 »

เยี่ยมเลยเฮียนุไปบ่อยๆก็ดีนะใกล้บ้านผมจำทางได้ละไม่กลัวเรื่องหลงทาง แต่ว่าปั่นคนเดียวมันเหงาดีแท้โดนชาว MILRAM ปากช่องทิ้งหมดเลย ..... :mrgreen:
แอบแซงเพราะแรงน้อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “RAMA 9”