เฟรมหมอบเบาๆ, หลักอานคาร์บอน

เชิญสมาชิกนำของเหลือใช้มือสองมาแบ่งปันกัน ผู้โพสต้องสมัครสมาชิกแล้วเท่านั้น
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mix_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O9-555-66361
team: ต่อนยอน cycling team
Bike: Cherubim + Merida + Fuji + Bianchi + Scott
ติดต่อ:

เฟรมหมอบเบาๆ, หลักอานคาร์บอน

โพสต์ โดย mix_ch »

FOURTEEN VERSUS Race เฟรมผลิตด้วยคาร์บอนไฟเบอร์ TexTreme สุดยอดวัสดุจากสนามแข่งฟอร์มูล่าวัน สู่วงการจักรยาน มาพร้อมกับน้ำหนักที่เบาสุดๆครับ

เฟรมไซส์ 50 ท่อนั่งยาว 50 cm ท่อนอนยาว 51 cm เหมาะสำหรับผู้ที่สูงราวๆ 164-173 ผมสูง 174 ขี่สบายครับ ตะเกียบซางยาวๆเหลือๆ พร้อมฝาปิดถ้วยคอคาร์บอน และรัดหลักอาน Thomson เฟรมเซ็ต

ตัวเฟรมติดฟิล์มกันรอยที่ท่อนอนกันเหงื่อ และท่อล่างกันหินดีด และบริเวณรอบกระโหลกกันโซ่ตกครับผม เฟรมมีตำหนิโซ่ตกเล็กน้อยครับ ใส่จานหน้าแล้วมองไม่เห็น

เฟรม FOURTEEN VERSUS Race สามารถใช้ได้ทั้งชุดเกียร์ปรกติ และชุดเกียร์ไฟฟ้า และใช้กับชุดกระโหลก Pressfit 30 และชุดแปลงอื่นๆได้ทั้งหมดครับ (เฟรมสามารถใช้กับขาจานทุกรูปแบบ ทุกขนาดแกนจาน ทั้ง Shimano Sram BB30 BB386evo Dub ไม่ว่าจะมีชุดเกียร์ใดอยู่สามารถย้ายมาใช้กับเฟรมนี้ได้ทุกชุดเกียร์ครับ

เฟรมตัวนี้ผมใช้งานน้อยมากๆ ไม่ถึง 500KM สภาพสวยเหมือนใหม่ 95% +++ ครับ เฟรมเซ็ตชั่งน้ำหนักรวมถ้วยคอ ตะเกียบ รัดหลักอาน ฟิล์มกันรอย หนักแค่ 1.38 kg เบาหวิวเลยครับ ประกอบเป็นคันไม่เกิน 6.8 Kg สบายๆ

ขอส่งต่อในราคา 13500- ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

หลักอานคาร์บอนสัญชาติอิตาลี DEDA Superlegero RS ตัวTop สุดของค่ายDEDA ตัวหลักอานผลิตจาก UD Carbon และชุดตัวล๊อคหลักอานอลูมิเนียมพร้อมน๊อตไทเทเนียม ทำให้น้ำหนักเบาหวิวไม่ถึงสองขีด กับขนาด 31.6 ซึ่งถือว่าเบามากๆเมื่อเทียบกับแบรนด์อื่นๆครับ

หลักอานไม่มีแตก ไม่มีหัก ไม่มีรอยบีบรัด เพราะขันตามค่าปอนด์ที่กำหนดทุกครั้ง พร้อมใส่ Fiber grib

ขอส่งต่อที่ 2,500- ครับ

ปล.หากรับพร้อมชุดเฟรมเซ็ตมีราคาพิเศษให้ครับผม

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
mix_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cherubim + Merida + Fuji + Bianchi + Scott
ติดต่อ:

Re: เฟรมหมอบเบาๆ, หลักอานคาร์บอน

หากท่านใดสนใจสามารถโทรสอบถาม หรือ Line สอบถามได้ที่เบอร์โทรศัพท์ 095-5566-361 ได้ตลอดเวลาครับผม ขอบคุณครับ
mix_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: เฟรมหมอบเบาๆ, หลักอานคาร์บอน

หลักอาน DEDA Superlegero RS ขายแล้วครับ

คงเหลือเฟรมครับ
mix_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขายแล้วครับผม ขอบคุณ Thai MTB ครับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประกาศขาย[มือสอง]”