+++++++++ ล้อ Foxrace Gamma 50mm ตัวท้อป ริมเบรค ขอบงัด ลูกปืน enduro abec-5 +++++++++

เชิญสมาชิกนำของเหลือใช้มือสองมาแบ่งปันกัน ผู้โพสต้องสมัครสมาชิกแล้วเท่านั้น
ตอบกลับ
artH
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Scott Foil40, Zunow, Vintage National-Ishiwata 017, Vitus 788, Araya vintage touring
ติดต่อ:

+++++++++ ล้อ Foxrace Gamma 50mm ตัวท้อป ริมเบรค ขอบงัด ลูกปืน enduro abec-5 +++++++++

โพสต์ โดย artH »

ใครมองหาล้อคาร์บอน ตัวท้อป ริมเบรค ขอบงัด ลองดูตัวนี้ไว้พิจารณานะครับ (ขออภัยที่ยังไม่ได้ถอดออกจากรถครับเพราะมีล้อเดียว 555)

ล้อ Foxrace Gamma ขอบ 50 ริมเบรค ยางงัด ลูกปืนตัวท้อป enduro abec-5 มีแกนปลดเดิมของ Foxrace ให้ ไม่รวมยาง ไม่รวมเฟืองครับ

=================================
ขออนุญาตแปะข้อมูลของล้อตัวนี้จากผู้จำหน่ายนะครับ

ชุดล้อคาร์บอนเกรดพรีเมี่ยม ขอบล้อผลิตด้วยความประณีตและได้มาตราฐานระดับสากล รูปลายของขอบล้อได้ดีไซน์ลวดลายมาจากพื้นผิวของลาวาที่แห้งแล้วบนถนนเกาะฮาวายที่ใช้เป็นส่วนนึงในการแข่งขัน IM Kona หรือ Ironman World Championship การแข่งขันไตรกีฬาสนามที่โหดสุดอีกสนามนึงของโลก ซึ่งจัดเป็นประจำทุกปีบนเกาะฮาวาย
.
ตัวขอบล้อผลิตด้วยเทคโนโลยีใหม่ รวมถึงการออกแบบใหม่หมดให้สามารถรองรับทั้งยางงัดและ Tubeless Ready โดยไม่ต้องดัดแปลงเทปเพราะออกแบบให้หัวซี่อยู่คนละจุด หมดห่วงปัญหาซี่แทงยางใน และไม่ต้องหมั่นเปลี่ยนเทปรองล้อ
.
ระบบดุมเฉพาะแบบ
การออกแบบดุมใหม่ด้วยระบบ Aero system และใช้ลูกปืน Enduro ระดับ ABEC 5 ซึ่งมีความลื่นและความทนทาน เพื่อให้ล้อมีประสิทธิภาพในการใช้งานได้อย่างลงตัว
.
ซี่ Sapim CX-ray ที่ทั้งแอโร่และเหนียว น้ำหนักเบา รองรับทุกรูปแบบการปั่น
Gamma cc50/50 น้ำหนัก 1,406 กรัม

=================================

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

คลิปทดสอบความลื่นของล้อ สภาพล้อครับ

https://youtu.be/4qmRlBdLTaA

รีวิวส่วนตัวของผมเอง

ผมใช้ล้อนี้ทั้งซ้อมทั้งแข่งขันครับ สภาพให้ 85%+ เลย ทุกวันนี้ก็ยังใช้ติดรถอยู่ เจอกันได้เส้นซ้อมที่กทม พระราม5 และ 346 เสาร์ อาทิตย์ครับ :)
เป็นล้อที่ทางราบก็ยอดเยี่ยม แถมขึ้นเขาก็ดีมากๆ เพราะล้อลื่นมากกก และแข็ง แถมโครตเบา ไม่ถึงโลห้า กับขอบ 50 มิล เที่ยวทั่วไทย สบายครับ
เคยนำไปแข่งขึ้นเขาที่อุทัยที่ความชัน 20% ++ ก็ยังได้โพเดี้ยมติดมือมา (ขอรูปได้หลังไมค์ครับ) และก็นำไปขึ้นบอสใหญ่ดอยอินทนนท์ประจำปีที่ผ่านมา 2566 ก็ทำเวลาได้ดีกว่าเมื่อ 6 ปีที่แล้วซะอีก ( 3.17 ชม. กับอายุ 44 ) รถคันในภาพนี่แหละครับ รถแอโร่ แต่ได้ล้อช่วยชีวิตไว้ครับ 555

ผมขอส่งต่อความไหลลื่นนี้ที่ราคา 23,000 บาท รวมส่ง ems ให้เลยครับ รับรองไม่ผิดหวัง ลองดูภาพประกอบ และวีดีโอทดสอบความลื่นที่ผมลงไว้ให้นะครับ สามารถดูของได้ที่ กทม. สวนผัก ตลิ่งชัน หรือละแวกใกล้เคียงครับผม

อาท 0896617779
Line : arth.wachirat

ขอบคุณพื้นที่ thaimtb ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ประกาศขาย[มือสอง]”