ขอคำแนะนำให้มือใหม่ด้วยครับ

ผู้ดูแล: JIL, haw

กฏการใช้บอร์ด
ที่อยู่/ถนนอักษะครับ ปันกันทุกเย็น5โมงครับ
ผู้ดูแลบอร์ท JIL
นายปราชญ์ ประเสริฐกุลชัย / โทร 0814226123
ตอบกลับ
moddaeng
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพื่อสุขภาพ เพื่อมิตรภาพ เพื่อทัศนียภาพ
Bike: คนแก่ ๆ กับรถเก่า ๆ
ติดต่อ:

ขอคำแนะนำให้มือใหม่ด้วยครับ

โพสต์ โดย moddaeng »

สอบถามพี่อักษะ 2000 ด้วยครับ
ระยะทางหัวถนน ถึงท้ายถนนอักษะ ยาวเท่าไหร่ ครับ
ถ้าจะไปปั่นช่วงเวลา ซัก เที่ยงคืนปลอดภัยหรือเปล่า
(เพราะทำงานเลิกดึก) แนะนำให้ด้วยครับ มือใหม่ไม่ถึงเดือน
ทำต้นทุนชีวิตให้ต่ำ ทำคุณค่าชีวิตให้สูง
ศร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำให้มือใหม่ด้วยครับ

โพสต์ โดย ศร »

กลับรถหัวท้ายระยะทาง 1 รอบ 7 กิโลเมตร
ขี่เป็นกลุ่มดีกว่าครับ ยิ่งดึกยิ่งอันตรายรถจะขับกันเร็วขึ้น
แนะนำขี่เช้าตี 5-6 โมงเช้าดีกว่า ขี่ในพุทธก็ได้ครับมีเพื่อนปั่นแน่นอน
moddaeng
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพื่อสุขภาพ เพื่อมิตรภาพ เพื่อทัศนียภาพ
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำให้มือใหม่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
การขึ่เป็นกลุ่มนี้จะต้องมีหลักการอย่างไรบ้างหรือเปล่า ผมเคยเห็น
ขี่กันเป็นแถว จังหวะการปั่น ความเร็ว ระยะห่าง ส่วนคนที่อยู่ต้นขบวน
ก็จะขี่ออกแรงมากกว่าคนที่อยู่ในขบวนใช่หรือไม่ คนที่อยู่ในแถวจะต้องทำอย่างไรบ้าง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลล่วงหน้านะครับ
ทำต้นทุนชีวิตให้ต่ำ ทำคุณค่าชีวิตให้สูง
ศร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ศร »

ถ้าวันไหนลองมาขี่กับทีมอักษะดูครับต้องลองด้วยตัวเองครับ
อย่ามัวแต่ถามครับรีบขี่จะได้ตามกลุ่มทัน ขี่ให้มากๆ ซ้อมให้
แยะๆจักรยานต้องขยันเดี๋ยวก็รู้ไปเอง
moddaeng
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอบคุณครับ ไม่ถามแล้วครับ จะรีบไปปั่นแล้วครับ
JIL
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o981959146 line jilbike
Bike: Pk
ตำแหน่ง: นายปราชญ์ ประเสริฐกุลชัย 1213-1215 ถ.ท่าดินแดง16 แขวงคลองสาน อำเภอคลองสาน ก.ท.ม.1o6oo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JIL »

พี่ที่ขับvolvo แวะมาทักทาย มาคุยกันเล่นๆได้ครับ
ในกลุ้มมีผู้ใหญ่หลายท่านครับ
ขอบคุณครับ :D
moddaeng
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เมื่อวานไปเป็นเสือซุ่มอยู่ที่เสาไฟต้นที่ 905 ได้ยินเสียงเชิญชวนจากพี่เสืออักษะที่กำลังล่าเหยื่ออยู่ แต่ว่าเหนื่อยมาจากพุทธ แล้ว ขอบคุณอีกครั้งนะครับจะรีบเข้าไปให้รับน้องเร็ว ๆ หวังว่าคงไม่โหดเท่า 2 สถาบัน นะ ๆ :P
(รูปบรรยากาศในลายเซ็นต์ เป็นรูปเสือ Jil หรือเปล่า ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นวัดเบญฯ ทำให้นึกถึงสมัยเป็นพระนวก)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมอักษะ2000”